`

Jump to content

ชื่อกระทู้นี้ผมขอใช้คำหยาบหน่อยนะคับดีไม่ดีก็แก้ให้ด้วยแล้วกันคับ FIFA08 สุดตีนมากๆคับดีกว่าที่ผมคาดหวังเอาไว้มากๆ

59 replies to this topic

#41 totoboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 11 October 2007 - 11:46 PM

เล่นแล้วครับสนุกและภาพสวยงามและสมจิงมาก ๆ ถ้าชอบความสมจริงแนะนำ fifa08 ครับ ซื้อมาได้เลยไม่ผิดหวัง รายละเอียดดีกว่า pes2008 มากมาย แต่ผมดันติดใจ เกมเพล์ของ pes2008 อยู่นิดนึง :her

#42 hero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 October 2007 - 01:12 AM

ไม่พลาดครับ เกมส์นี้

#43 Dinga

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 October 2007 - 01:37 AM

ทำมาได้ดีทีเดียวครับสำหรับภาค 08 แต่ผมก็ยังรู้สึก ขัดๆกกับ gameplay นิดหน่อย

#44 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 October 2007 - 02:26 AM

ยังไงๆ gameplay ก็ไม่โดนอยู่ดี ทั้งการไล่บอล จังหวะทำประตู หลายๆอย่าง konami ก็ยังกินอยู่ดี

#45 nikumaru

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 October 2007 - 03:03 AM

ลองเล่นเดโมดู ส่วนตัวผมว่ามันก็ยังไม่ได้ความรู้สึกสนุกกันได้ทุกคน ในระดับที่วินนิ่งทุกภาคเคยทำมานะ
A.I. ยังทำอะไรติงต๊องอยู่ พวกทุ่มบอล หรือ เลี้ยงๆ ออกไปเองเฉย ไม่ได้ไปวิ่งใกล้
พอเวลาตัดบอลละฉลาด ตัดได้แทบจะทุกทีเชียว

ขอรอลอง PES ก่อนละกันตอนนี้

Edited by nikumaru, 12 October 2007 - 03:03 AM.

#46 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 12 October 2007 - 03:21 AM

ลองเดโมแล้ว
ไม่ชอบอะครับ
ลองเล่นอยู่ 2 อาทิตย์แล้ว

#47 superager

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 12 October 2007 - 03:28 AM

อืดๆเกินหงะ แต่ก็ยอมรับว่าเป็นFifaที่ดีที่สุดที่เคยเล่นมา

ยังสู้เกมเพลย์ของWinningไม่ได้อยู่ดี

แก้ขัดรอPES2008ก่อนแล้วกัน..

#48 therooks

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:<iframe src="http://gamercard.xbox.com/ Major%20Nelson.card" scrolling="no" frameBorder="0" height="140" width="204"></iframe>

Posted 12 October 2007 - 04:24 AM

:her ลองไปเล่นอีกทีก็ผิดหวังอยู่ดี ตอนนี้เสียดายแผ่น มันติดๆขัดๆอย่างงัยไม่รู้ :ohno ยิงง่ายเกินไป

#49 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 12 October 2007 - 05:53 AM

เพราะฉะนั่น วินนิ่งงง โฮะๆๆ

#50 WRX

เซียนเกม

Posted 12 October 2007 - 07:50 AM

จากที่ได้เล่นdemo รู้สึกว่า08ทำออกมาได้ดีขึ้นจากภาคก่อนๆพอสมควรเลย แต่จังหวะการยิง การวิ่งรู้สึกกดไปแล้วมันยังไม่ใช่อ่ะ (ตัวเต็มอาจดีกว่าก็ได้มั่งยังไม่ได้ลอง)
แต่ถ้าให้เอาไปเล่นกับเพื่อนๆและเข้าถึงความสนุกได้ง่ายๆ คงรอวินนิ่งดีกว่า แบบว่าเปิดขึ้นมาก็สนุกได้ง่ายๆพร้อมกันทุกคนเลย

Edited by WRX, 12 October 2007 - 07:50 AM.

#51 momo

เซียนเกม

Posted 12 October 2007 - 08:37 AM

fifa 08 ครับ เจ๋ง สุดของเกมฟุตบอลแล้ววว

#52 mennie

เซียนเกม

Posted 12 October 2007 - 08:53 AM

เล่นเมื่อคืนสนุกมากครับ โหมดเยอะดี ออนไลน์ปรับปรุงใหม่ คือ ถ้า LAG จะกระตุกไปเลย ไม่ Delay อย่าง UCL ที่กดส่งที ถ้า Lag กว่าจะส่งก็ 1-2 วื ทำให้เล่นไม่ได้เลย

เกมเพลย์ที่ช้าลงและจังหวะจ่ายสมจริง เลี้ยงลูกไม่ติดเท้า ทำให้เล่นครึ่งละ 10 นาทีได้โดยไม่เบื่อเลยครับ

ถ้าเทียบกะวินนิ่งนะ การเล่นผมว่าเหมือนสึบาสะมากกว่า คือ ถ้าตัวเทพๆ พลังเยอะๆ คนบังคับเก่งๆ ก็สามารถลากไปยิงประตูได้ง่ายๆ ไม่เหมือน FIFA ที่ ตัวเทพๆ เลี้ยงผ่านกองหลัง บังคับเก่งยังไงก็ต้องจ่ายอยู่ดีครับ ถ้าจังหวะไม่ถึงจริงๆ

#53 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 12 October 2007 - 09:14 AM

วันนี้ต้องไปเอามั่ง :jark

#54 Xenon

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 October 2007 - 10:11 AM

เท่าที่อ่านเกมส์เพลยังไม่โดนใจหลายๆคนอยู่ดี
ผมไม่เคยเชื่อมือ EA เลย
ไม่เคยเล่นเกมส์ EA ที่สนุกเลยซักเกมส์

#55 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 12 October 2007 - 10:51 AM

ผมเล่นแล้วรู้สึกว่าภาพสวยมากๆครับ แต่เกมเพลย์หรือลูกเล่นยังไงก็สู้ Winning ม่ะได้ส่วนตัวเป็นคนเล่นเกมส์แนวบอลม่ะเก่งน่ะครับ - -' แต่ก็พอชอบๆอยุ่บ้างงะ

#56 lovexbox360

Posted 12 October 2007 - 11:02 AM

เออผมว่ามีคนเข้าใจผิดกันหลายคนนะ ผมบอกไว้ก่อนเลยนะคับว่าตัว demo ที่เล่นกันอะมันไม่สมบรูณ์คับ ตัวเต็มดีกว่าคนละเรื่องกันเลยคับเอามาเทียบกันไม่ได้คับ อยากรู้ว่าดีไม่ดี ไปลองยืนเล่นที่ร้านเกมส์ก่อนก็ได้ว่า มันดีอย่างที่ผมบอกจิงๆหรือเปล่า ผมคนนึงอะคับที่เล่น demo มาก่อนเหมือนกัน ตอนแรกที่เล่น demo ดู รู้สึกเฉยๆไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย แต่พอได้มาเล่นตัวเต็มความรู้สึกก็แตกต่างอย่างสิ้นเชิงทุกอย่างถูกปรับเปลี่ยนใหม่ห
มด อย่างกับคนละเกมส์เลยคับ
ปล.ย้ำนะคับว่าเอา FIFA08 ตัว demo มาเทียบกับตัวเต็มไม่ได้มันคนละเรื่องกันเลยคับ เหมือนคนละเกมส์

#57 Pry

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 October 2007 - 11:12 AM

ได้มาเล่นแล้วครับ อยากบอกว่าสนุกกันคนละแบบจริงๆครับ ผมให้ความสมจริงมากกว่านะ จังหวะการส่งการยิง บรรยากาศ คือเอาว่าจะสนุกได้ถ้าคุณเป็ฯคนที่มีสายเลือดลูกหนังในการดูบอลแบบเต็มที่ เพราะเล่นแล้วมันอินจริงๆนึกว่ากำลังดูบอลอยู่ Winningผมให้ว่ามันเป็นเกมที่มีการเล่นที่สนุกแล้วกันครับ GamePlayดีอย่างเดียว นอกนั้นผมให้FIFAดีกว่าหมดเลย

#58 SNakeza

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 February 2010 - 06:11 PM

#59 X Shape

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 08 December 2010 - 03:29 PM

dig 4 Edit

#60 doodee24

Posted 19 March 2011 - 06:32 AM

ขอบคุณมากครับ