`

Jump to content

ชื่อกระทู้นี้ผมขอใช้คำหยาบหน่อยนะคับดีไม่ดีก็แก้ให้ด้วยแล้วกันคับ FIFA08 สุดตีนมากๆคับดีกว่าที่ผมคาดหวังเอาไว้มากๆ

59 replies to this topic

#21 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2007 - 08:05 PM

เข้ามาฟัง แล้ว ชัก อยาก ลองของ ไปซื้อ มาแล้ว เลย อ่ะ แต่ ถ้า ไม่ ดี จริง โดน นะ ตัวเอง :eiei

#22 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 11 October 2007 - 08:28 PM

จากที่ผมลองไปประมาณ ชั่วโมงหนึ่ง

ภาคนี้ผิดหวังหลายๆอย่างจริงๆ

gameplay ผมว่า UCL แจ๋วกว่า ลองดูภาค 08 นี่มันหนืดๆ ยังกะถอยกลับไปเล่นภาค 06 แบบไม่ได้ปรับ speed (ภาคนี้ไม่มีให้ปรับซะด้วย)

- อันนี้ ผิดหวังอย่างแรง
mode be a pro ไปไหน พยายามหาแล้วก็ไม่มี เห็นแต่ be a pro offline training ให้เล่นหน่อยเดียว ยังกะให้ลองดู อะไรว้า มีแค่เนี้ยเหรอ (ผมรอเล่นภาคนี้อย่างใจจด ใจจ่อ เพราะ mode นี้นะเนี่ย) ของ PS2 กะ PC มันยังมีเยอะกว่านี้เลย รึว่า ต้องเล่นไปก่อนมันถึงจะโผล่มา ใครรู้บอกผมด้วย

ผิดหวัง แต่ก็ยังเล่นอยู่ ดีกว่า ไปเล่น ทีม manred ล่ะว่ะ ทีมไรว่ะนั่น

#23 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2007 - 08:36 PM

มันเป็นเกมยังไงเหรอ เตะบอลเหรอ

#24 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 11 October 2007 - 08:53 PM

เกมส์นี้ห้ามพลาด :love
สนุกจริงๆผมเล่นเพลินเลย

#25 draw

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 11 October 2007 - 08:55 PM

ดูดได้ 70% เองงับ T^T
ปล.ถ้าให้เทียบระหว่างที่ผมเล่น FIFA 08 Demo กะ PES2008 Demo ผมยกให้ FIFA 08 ชนะเลิศงับ ต้องรอเอาตัวเต็มมาเทียบกันแต่เรื่องสภาพสนาม PES มันสู้ไม่ได้จิงๆนะแถมทีม Liverpool สุดเทพผมกลายเป็นทีม แป็ดแดง 5 ดาว ไปซะได้
ปล2.ที่มันดูหนืดๆเนี่ยคับผมได้อ่าน Review เขาบอกว่าผู้สร้างต้องการสื่อถึงเกมลูกหนังที่เป็นความจิงเหมือนที่เราดูในทีวีนะคับ
ไม่ใช่ว่าวิ่งเร็วปรี๊ดเป็นจรวดยิงซัก 10 ลูกอะไรอย่างเงี่ยคับคือเขาพยายามทำให้มันยิงยากบุกยากหน่อยนะคับเขาสัญญาว่าในโหมดย
ากสุดคุณจะยิงได้ไมเกิน 2 ถึง 3 ลูกหรอกอะคับ

Edited by draw, 11 October 2007 - 09:33 PM.

#26 therooks

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:<iframe src="http://gamercard.xbox.com/ Major%20Nelson.card" scrolling="no" frameBorder="0" height="140" width="204"></iframe>

Posted 11 October 2007 - 09:07 PM

:her ลองเล่นครั่งแรกแล้ว ออนนะมันแปลกๆ ขอผ่านละกันไว้รอ pes2008

การเข้าบอล การบังคับ เน้นลีลา winning X ดีกว่า เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ

แต่ภาพสวย :explain

Edited by therooks, 11 October 2007 - 09:15 PM.

#27 thunble

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 October 2007 - 09:16 PM

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ปกติผมเป็นแฟน winningชนิด fifa อย่ามาแหล่มไม่เคยมองเลย แต่ได้ลองภาคuclก็บอกได้ว่าไม่เวิร์คใช้ไม่ได้ดูไม่สมจริงทัศนคติกับfifaยังเหมือนเด
ิมคือลบ แต่ตั้งแต่ได้ลองdemo fifa08 แล้วทัศนคติก็เปลี่ยนไปเลยทำออกมาแบบพัฒนาขึ้นมากๆมีความสมจริงสูงจะไม่เหมือนจริงก็
ตรงผู้รักษาประตูยังดูเออๆอยู่เล็กน้อย แต่ท่าทางการจ่ายบอล การวิ่งการเลี่ยงหลบถือว่าสมจริงมากครับ การหลบไม่ซ้ำซากจำเจมีหลากหลายในการเลี้ยงหลบ แต่ส่วนใหญ่แฟนวินนิ่งจะบอกว่ามันหนืด โดยส่วนตัวผมชอบนะครับ หนืดๆหน่อยมันดูเหมือนดูฟุตบอลในทีวีจริงๆ ซึ่งวินนิ่งนั้นเร็วยังกับจรวดมันแทบไม่มีแท็คติคเลย อย่างผมเล่นวินนิ่งบนps2ผมชอบแผ่นที่เป็นแบบoriginalมากกว่าที่editกันมาพลังเวอร์ๆบ
วกกับเกมspeedที่เร็วขึ้นซึ่งมันทำให้หมดเสน่ในการเล่นฟุบอลไปหนะครับ ยังไงผมต้องรอแผ่นแท้อยู่ถ้าได้แผ่นแล้วเจอกันครับทุกท่าน ลิเวอร์พูลที่ดูสมจริงซะที :555 :kanoiyom

#28 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 11 October 2007 - 09:21 PM

เดี๋ยวผมลองมั่งครับ ยังไม่ได้ดึงกลับมาเลย

จริงๆเกมฟุตบอลนี่ผมสน Gameplay เป็นหลักที่สุดเลยนะ
เรื่องจังหวะของเกมนี่ผมแคร์มากๆ สำหรับเกมฟุตบอล ซึ่งwinning ทำไว้สุดยอดแล้ว

ไม่ใช่ว่ากราฟฟิกห่วยเลยก็เล่นนะ มันก็ต้องดีด้วยแหละ 55

ปล.ยังไม่ได้ลองนะคร้าบบบ

#29 birduz99

Posted 11 October 2007 - 09:28 PM

บางท่านบอกดี :explain บางท่านบอกห่วย :jark แล้วตกลงผมจะเชื่อใครเนี่ย :cry2 พรุ่งนี้กะจะสอยแล้วด้วย ซ่วยเข้ามายืนยันด้วยนะครับ เพื่อการตัดสินใจของผม และเพื่อนๆ อีกหลายท่าน :bye

#30 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 11 October 2007 - 09:29 PM

คนละรศ คนละชาติ

Winning Only

#31 jaku

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 11 October 2007 - 09:31 PM

ผมก็ชอบครับ เพิ่งจะได้เล่น fifa ก็ภาคนี้แหละ
มันสนุกแบบสมจริงอ่ะครับ มีความเป็นฟุตบอลสูง มีโหมดให้เล่นมาก
รายละเอียดก็เยอะ ถ้าชอบดูบอลอยู่แล้วจะยิ่งชอบครับ
ส่วนวินนิ่ง ผมว่ามันสนุกตรงเกมส์เร็ว ถ้าเปรียบก็เหมือนเกมส์fighting ใส่กันตลอดเกมส์
ก็มันไปอีกแบบ แต่โดยส่วนตัวผมรู้สึกผิดหวังกับวิ่นนิ่งภาคใหม่หลังจากได้ลองเล่นDemo
สรุปแล้ว ผมก็เล่นมันทั้งสองเกมส์นั้นแหละ

#32 maya

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 11 October 2007 - 09:38 PM

View Postkero, on Oct 11 2007, 08:28 PM, said:

- อันนี้ ผิดหวังอย่างแรง
mode be a pro ไปไหน พยายามหาแล้วก็ไม่มี เห็นแต่ be a pro offline training ให้เล่นหน่อยเดียว ยังกะให้ลองดู อะไรว้า มีแค่เนี้ยเหรอ (ผมรอเล่นภาคนี้อย่างใจจด ใจจ่อ เพราะ mode นี้นะเนี่ย) ของ PS2 กะ PC มันยังมีเยอะกว่านี้เลย รึว่า ต้องเล่นไปก่อนมันถึงจะโผล่มา ใครรู้บอกผมด้วย

ผิดหวัง แต่ก็ยังเล่นอยู่ ดีกว่า ไปเล่น ทีม manred ล่ะว่ะ ทีมไรว่ะนั่น

555 เหมือนผมเลย ผิดหวังอย่างแรง เซ็งสุด ๆ

#33 Gamegod

Posted 11 October 2007 - 09:51 PM

ผมว่า pes เกมเพลย์มันเทพจริง ๆ นะครับ เเต่ทุกอย่างนอกจากนั้นจืดชืดสนิท เมื่อเทียบกับ fifa

#34 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 11 October 2007 - 10:16 PM

คนที่กำลังตัดสินใจ ซื้อไปเลยครับ มันคือ FIFA ภาคที่ดีที่สุดเท่าที่เคยทำมา
ใครชอบความสามจริง FIFA ไปเลย motion การเคลื่อนไหว การส่งบอล การยิง กดจับลูก การ slide การโหม่ง
เหมือนจริงๆครับ ด้วยความที่มันเหมือนแล้วมีการเคลื่อนไหวที่ซับซ้อนกว่าเกมส์อาจดูหน่วงๆนิดนึง ใครเล่นโหมดซูมใกล้ๆจะรู้เลยว่ามันเคลื่อนไหวได้ละเอียดจริงๆ ตรงนี้เลยทำให้เกมส์มันไม่ปรื้ดปร้าดเหมือน Winning

ส่วนใครที่ไม่เคยเล่นมาก่อน และเล่น winning อยู่ แรกๆจะหงุดหงิดกับการควบคุมเพราะว่ามันจะยากหน่อยครับ แต่มันปรับให้เหมือนกันได้
เกมส์นี้ใช้ analog ซ้ายเป็นการเคลื่อนไหว คนที่ไม่ถนัดจะยากหน่อย ฝึกๆไปก็ชินครับ เล่นโหมดง่ายๆ หรือ Practice ไปก่อนให้ชิน

ปล.ไม่อยากให้พลาดเกมส์ดีๆไปจริงๆ ภาคนี้เป็นภาคแรกเลยที่ผมซื้อแท้เล่น เพราะรู้สึกมันคุ้มกับเงินที่เสียไปจริงๆ

edit : ลองเล่น mode challenge ดูครับ สนุกจริงๆ

Edited by NiCK, 11 October 2007 - 10:40 PM.

#35 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 11 October 2007 - 10:35 PM

อื่ม อีเอ ไทยเอามายังเนี่ยะ น่าเล่นดี^^

#36 deleted

The 3rd place in top ten.

Posted 11 October 2007 - 10:47 PM

สรุปคือถ้าเป็นแฟน winning เล่นแต่ winning 5-6-7-8-9-10 ก็อย่าเล่น fifa เลย มันไม่มีวันประทับใจได้หรอก เกมเพลย์ต่างกันโคตรๆ

:aha:

Edited by deleted, 12 October 2007 - 03:15 AM.

#37 draw

Posted 11 October 2007 - 10:47 PM

เรื่องโหมด Be a Pro พอดีผมได้ไปไปเจอประโยคของ IGN Review มานะคับ

According to the IGN review:

(Note: The Be a Pro mode will be taken online in the next six weeks or so via a free downloadable update to match what the PS2 version can do, but since the game was released without this feature it won't be factored into our review.)

นั้นแปลว่าไม่แน่เราอาจจะได้ดาวโหลด Content(ซึ่งอาจจะล็อคหรือไม่) นี้มาเล่นในอนาคตก็เป็นไปได้นะคับ

#38 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 11 October 2007 - 10:59 PM

กะลังเล่นอยู่เลย เรื่องภาพก็สวยดี แต่ลิขสิทธ์ของทีมนี่สิ เยอะมากๆ น่าจะทุกลีค ทุกประเทศทั่ง

โลกสะใจตรงนี้แหละ :explain

#39 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

Posted 11 October 2007 - 11:11 PM

วินนิ่งเท่านั้นที่กระตุ้นความมันในเกมกีฬาได้ :555

Edited by beamnintendo, 11 October 2007 - 11:11 PM.

#40 Metropolis

Posted 11 October 2007 - 11:44 PM

เห็นกระแสแรงวันนี้ไปหาแผ่นมา เพิ่งได้มาเลย เปิดเครื่องเล่นอยู่

แต่ทำไมผมยังหาความสนุกแบบวินนิ่งไม่ได้นะ

หรือเป็นเพราะยังปรับตัวไม่ได้ก็ไม่รู้

มันอืดๆ ช้าๆ งง ปุ่ม แปลกๆ

แต่ยอมรับภาพสวยเสียงดีมากๆครับ