`

Jump to content

ชื่อกระทู้นี้ผมขอใช้คำหยาบหน่อยนะคับดีไม่ดีก็แก้ให้ด้วยแล้วกันคับ FIFA08 สุดตีนมากๆคับดีกว่าที่ผมคาดหวังเอาไว้มากๆ

59 replies to this topic

#1 lovexbox360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 October 2007 - 07:13 PM

โอ้วพระเจ้าจอร์ทมันยอดเยี่ยมจริงๆ ผมไม่อยากจะเชื่อเลยว่า FIFA ภาคนี้จะทำออกมาได้สุดยอดขนาดนี้มันดีกว่าที่ผมคาดหวังเอาไว้มากๆเลยอะคับ มันเกินคำบรรยายจริงๆ ไม่รู้จะหาคำไหนมาพูดแล้วนอกจากคำว่า เยี่ยมจริงๆคับ ผมเพิ่งได้แผ่นมาเมื่อกี้เลยทดลองเล่นทันทีคับ ความรู้สึกแรกที่ได้เล่นโอ้วมันยอดจริงๆภาพสวยขึ้น ระบบการเล่นต่างๆดีขึ้น การเลี้ยงบอลการครองบอล การลากบอลสุดเหมือนเกินคำบรรยาย การบังคับผู้เล่นเหมือนจริงมากๆดีกว่าทุกภาคที่ผ่านมาเลยคับ ที่สำคัญคับผมชอบที่สุดแล้วก็ประทับใจที่สุดก็คือ FIFA08 ภาคนี้เค้าได้ใส่ท่ากดหลอกล่อคู่ต่อสู้มาให้แล้วนะคับ โอ้วจอร์ทสุดยอดดดดดด เสียงบรรยากาศในสนามเสียงคนพากษ์ในสนามมันเหมือนจริงมากๆ โดยรวมแล้วมันดีกว่า winning อีกอะคับผมไม่รู้ว่าใครจะหาว่าผมบ้าที่บอกว่ามันดีกว่า winning คุณลองสัมผัส FIFA08 ภาคนี้ดูเอาเองคับแล้วคุณจะรู้ว่ามันดีสุดๆเยี่ยมไม่มีที่ติ นั้นเรียกได้ว่าผมเล่นแล้วรู้สึกมีความสุขอย่างบอกไม่ถูกแล้วพูดกับตัวเองว่านี่แหละเกมส์ฟุตบอลที่ผมใฝ่ฝันที่จะได้เล่น ไม่คิดว่าจะมีวันนี้โอ้วพูดแล้วน้ำตาจะไหล ยังไงต้องขอขอบคุณบริษัท EA จริงๆที่ได้ทำเกมส์ฟุตบอลดีๆแบบนี้ออกมาให้เราชาว XBOX360 ได้เล่นกัน ขอบคุณมากนะคับ

ปล.ผมบอกเลยนะคับว่าใครที่ชอบเล่นเกส์ฟุตบอลแล้วไม่ซื้อเกมส์ FIFA08 มาเล่นหละก็คุณรู้ไว้เลยนะคับว่าคุณกำลังที่จะพลาดเกมส์ฟุตบอลที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมา จริงๆผมยังไม่อยากจะมาโพสตอนนี้นะเนี้ยแบบว่าเล่นแล้วไม่อยากเลิกเล่นเลยอะคับมันสุดตีนจริงๆ คืนนี้ FIFA08 เท่านั้นเกมส์อื่นเก็บเข้าหีบสถานเดียว

-ใครที่เป็นแฟนพันธุ์แท้ winning ลองปันใจสักนิดลองมาเล่น FIFA08 ภาคนี้ดูคุณอาจจะหลงรักเกมส์ฟุตบอลเกมส์นี้จนถอนตัวไม่ขึ้นเลยก็ได้ ผมก็คนนึงแหละที่ชอบเล่น winning เอามากๆส่วนตัวแล้วชอบมากกว่า FIFA แต่พอมาได้เล่น FIFA ภาคนี้แล้วทัสนะคติผมก็เปลี่ยนไป ผมพูดกับตัวเองเลยว่ายังมีเกมส์ฟุตบอลที่ดีกว่า winning อีกเหรอเนี้ยไม่อยากจะเชื่อเลย เล่นแล้วเหมือนนั่งดูถ่ายทอดสดฟุตบอลเลยคับ ยังไงขอจบการบรรยายเพียงแค่นี้ก่อนนะคับ ขอตัวไปเล่นก่อนนะค้าบบบบบบ

Edited by lovexbox360, 11 October 2007 - 07:23 PM.

#2 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2007 - 07:16 PM

ชี้ดดดดดดดดดดดดดดด...

#3 EM_ME_DE

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 11 October 2007 - 07:17 PM

เหอๆ ขนาดนั้นเลย หรอครับ พรุ่งนี้ต้องไปหามาเล่น แล้วล่ะ อยากเล่นจังครับ

#4 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 11 October 2007 - 07:18 PM

:ah

#5 laynos

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 October 2007 - 07:19 PM

ไรท์เสร็จแล้ว ต้องลองแล้วคืนนี้ :aha:

#6 Pry

Posted 11 October 2007 - 07:20 PM

วันนี้ผมยังเล่นยูป่าแชมเปี้ยนลีกส์ไม่จบเลยครับ ได้ดองอีกแล้วสิ ผมก็เริ่มรู้สึกจะชอบFIFAเกือบจะมากกว่าWinningแล้วละครับ บรรยากาศในเกมดีกว่า เสียงพากษ์เหมือนดูบอลเลย แต่ติดอยู่อีกนิดที่ระบบควบคุมยังเล่นลำบากๆนิดๆ แต่ไว้ต้องลองFIFA08ก่อน มันอาจจะดีขึ้นแล้วก็ได้

#7 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 11 October 2007 - 07:23 PM

ไว้จะลองดูน้อ ... เล่นรอเทียบกับ PES2008 น้อ

#8 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2007 - 07:26 PM

บรรยายซะ....ผมแทบวิ่งไปหาแผ่นมาเล่นเลย เดี๋ยวรอหลวงพี่โอ้วนุช7 มาconfirm ด้วยอีกคนดีฝ่า :her

#9 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 11 October 2007 - 07:27 PM

View Postohnut7, on Oct 11 2007, 07:23 PM, said:

ไว้จะลองดูน้อ ... เล่นรอเทียบกับ PES2008 น้อ

เหมือนกันเลย หุๆ :aha:

#10 ball55555

Posted 11 October 2007 - 07:27 PM

โอ้ว ว ว วว ขนาดนั้นเลย ผมเล่นแล้วก็โอเคนะ รวม ๆ ดีกว่าภาคเก่าเยอะ

#11 FM_Bayern

:)

Posted 11 October 2007 - 07:32 PM

ไม่อยากจะต่อว่าอะไรเจ้าของกระทู้หรอกนะ แต่คำพูดของคุณมันยั่วกิเลสผมมากๆ :cry อ้ากกก อยากเล่น

#12 DORORO

Posted 11 October 2007 - 07:38 PM

อยากเล่นวุ้ย โดนกระแส FIFA ฟีเว่อ เข้าอย่างจัง แต่ติดตรงที่

อยู่ต่างจังหวัด อีก1-2 วันถึงจาได้เล่น T_T

#13 ?u Mun Za

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 October 2007 - 07:41 PM

หลังจากลองเล่นเเล้ว FIFA08 ผมยกให้เป็นเป็นสุดยอดเกมส์บอล ครับ

#14 aunn

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 11 October 2007 - 07:47 PM

:555 โครตอยากเล่นเลยครับผม อืมบรรยาย เห็นภาพเลย :555

#15 sephirothz

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 11 October 2007 - 07:51 PM

เจ้าของกะทู้ มันน่านัก :mad

อยากเล่นเลย :jark

#16 SilentAttendant

Posted 11 October 2007 - 07:52 PM

เปลี่ยนเป็นปลายพระบาทก็ไม่น่าจะโดนเซ็นเซอร์แล้วครับ :555

#17 Isui

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 11 October 2007 - 07:52 PM

จับ Fifa ครั้งล่าสุดเมื่อ Ps1 ที่มีสูตรพุ่งล้มอะคับ :her

แต่ถ้ามันแหล่มขนาดนี้ สงสัยต้องลองซะแล้ว

#18 OFFKung

Posted 11 October 2007 - 07:53 PM

หลังจากได้เล่น fifa08 มันทำมันทำไมหว่า ไม่ต่างจะ 07เลย โครตห่วย

ปล.เครื่อง PC นะ

#19 burger

เซียนเกม

Posted 11 October 2007 - 07:54 PM

กำ ยังไม่ได้โหลดเลยติด delay ไปทำบัตรแล้วสั่ง PA ดีมั้ยนี่

#20 Silversmoke

ไอ้บ้า

Posted 11 October 2007 - 08:03 PM

นังGalith ไม่ต้องมาให้อิชั้นโหลดนะ.. ตูโหลดไปแล้ว50%แล้วบอกไม่เอา เอา orange box ซะงั้น

ปล. ไม่เล่นเกมบอลอ่ะ ผม เลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่