`

Jump to content

คุณเครียดกับการเล่น GOW มากไปหรือปล่าว?

49 replies to this topic

#21 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 13 August 2007 - 12:33 PM

View PostWinZero, on Aug 13 2007, 12:29 PM, said:

ไงๆวันสุดท้ายก็รับถ้วยครับ ไม่ต้องเครียด :aha:

แมนยูเมื่อวานทำได้ปวดใจมาก

#22 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 13 August 2007 - 12:37 PM

ไหงมมันมาวกเข้าเรื่องนี้ได้ฟะเนี่ย :555

#23 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2007 - 01:13 PM

แมลงวันดำ พูดได้ดีมาก เห็นด้วยอย่างแรง :love ขอจุ๊บที

ถ้าซีเรียสมากก็เลิกเล่นเถอะคับ พักซะก่อนนะ ค่อยมาเล่นใหม่

ปล. แมนยูไงก็แชมป์จ้า :555

#24 PingKo

' ปิงโกะ '

• High Royal Executive Members

Posted 13 August 2007 - 01:13 PM

ใช่แล้วนะจ๊ะ :explain

#25 tk_65

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 August 2007 - 03:45 PM

เครียดเด่ะ ไม่ได้เล่นมาตั้งเกือบอาทิตย์แล้วคิดถึงเพื่อนๆทุกคนจังเลย :cry2
ผมขอแค่ได้เล่นคับ จะยิงผมตายเท่าไหร่ก้อไม่ว่า :numairu:

#26 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 13 August 2007 - 04:34 PM

ผมไม่เกี่ยวๆๆ ไม่เคยทำไรไม่ดีเล๊ย จริงๆน๊ะจะบอกให้ :555
ป.ล.แหม๋ทำเป็นเข้มน๊ะ :um
ป.ล.2 ขำๆนะอย่าโกรธผมน๊ะ :aha:

#27 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 August 2007 - 04:45 PM

บูชายัญเค้าเอาไว้เล่นกับเพื่อนเอาฮาครับ
ขำๆ คลายเครียด

อย่าไปเล่นกับคนไม่รู้จัก เดี๋ยวเค้าจะโกรธเอา

วันนั้นผมเล่นกับฝรั่ง
ผมยิงเลเซอร์ตู๊ดๆ ใส่มันมากไปหน่อย มันแค้น

พอมันยิงผมล้ม มันตุ๋ยผมใหญ่เลย :ohno

Edited by jumpman, 13 August 2007 - 04:46 PM.

#28 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 13 August 2007 - 07:20 PM

ป๋มเป็นคนนึงที่เล่นเกมนี้ด้วยความสนุกสนาน ไม่เคยซีเรียสเลย(ถ้าเล่นแล้วเงียบแสดงว่าง่วง) :her

#29 FD1

เซียนเกม

Posted 13 August 2007 - 10:30 PM

บูชายันคืออะไร ไม่รู้จริงๆ

#30 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 14 August 2007 - 01:00 AM

View PostFD1, on Aug 13 2007, 10:30 PM, said:

บูชายันคืออะไร ไม่รู้จริงๆ
พวกที่เล่นใหม่ๆ ช่วงนี้จะไม่ค่อยเจอแล้วขรับ
วิธีการคือ เวลายิงศัตรูจนล้ม จะมีการควงระเบิด วนไปรอบๆ ปักระเบิดควัน ทารุณกรรมทางเพศ(ล้อเล่นครับ) จนกว่าจะขาดใจตายขรับ
แต่เด๋วนี้ คนไม่นิยมเล่น Warzone กันแล้ว หันไปเล่น Execution ซะมากกว่า ซึ่งส่วนมาก จะปรับให้ล้มใว้ราวๆ 5 วินาที ก็จะลุกขึ้นมา พิธีกรรมนี้ จึงสูญหายไปตามกาลเวลา ขรับ

แล้วก็ขอยกยอดอันนี้มาด้วย

View PostTONBO, on Aug 13 2007, 11:16 AM, said:

- ไม่ใช่แนวถนัดจริงๆ คือผมพอเล่นได้ แต่ไม่ได้เก่ง พอไปจอยทีมที่เค้าเล่นกันเก่งๆอยู่แล้ว แล้วไม่ได้มีส่วนทำแต้มให้ทีมบ้างเลย(ตายคนแรกๆตลอด)
เลยรู้สึกเกรงใจเพื่อนร่วมทีมครับ รู้สึกเหมือนจะเป็นตัวถ่วง กลัวเพื่อร่วมทีมเซ็งครับ สรุปข้อนี้ผมอ่อนเองล่ะครับ :555
ผมว่ามีน้อยคนมากๆ ที่จะคิดว่าเพื่อนร่วมทีม ไม่มีประโยชน์นะครับ
ใครที่คิดแบบนั้นกะเพื่อนร่วมทีม นี่คงไม่ได้เล่นเกมส์เอาสนุกแล้วแหละ แกมส์มันก็เป็นการแข่งขันอย่างนึง มีแพ้มีชนะ ไม่เห็นต้องไปซีเรียสกะมันเลยครับ
สำหรับผมแล้ว ทุกคนมีค่าขอรับ :kanoiyom

ว่าแล้วก็พาไปขายอวัยวะดีกว่า..

#31 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 14 August 2007 - 02:15 AM

มัสตุงพูดซึ้งกินใจจัง :numairu:

#32 VisionX

Senior Gamer

• Interests:Game Manga Anime Jazz & SEX !?

Posted 14 August 2007 - 02:16 AM

การดวลลูกซองในระยะใกล้ อาจทำให้คุณสบายใจที่ไม่ต้องล้มลุก และถูกบูชายัญได้ครับ :explain
แต่ต้องระวังโดนตีศอก เพราะอาจตกเป็นเครื่องสังเวยได้ :blur

ส่วนการเล่น GOW นี่ ให้ว่ากันจริง ๆ มันเล่นไม่ได้ดั่งใจหรอกครับ
เพราะมีความไม่เท่าเทียมกันในเรื่องความเร็วและเครือข่าย internet
จึงเกิดความเหลื่อมล้ำขึ้นในชนชั้นธรรมดา (ต่ำกว่า 1 M) และชนชั้นเทพ (2M-4M)
และไหนจะมีการ lag เป็นระยะ ๆ ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดาสุด ๆ (ดวลลูกซองแล้ว lag อันนี้ต้องโทษดวง)

ซึ่งบางครั้ง อารมณ์จึงเป็นสิ่งที่ไม่อาจควบคุมได้ในบางครั้ง ด้วยเหตุปัจจัยนานัปการ (ยังไม่รวมความ"อ่อน"เป็นครั้งคราว)
คุณไม่อาจโทษคู่ต่อสู้ได้ เพราะต่างเล่นบนพื้นฐานความไม่แน่นอนนี้เหมือนกัน

อีกทั้งในเมื่อมันขึ้นชื่อว่าเป็นเกม มันจึงไม่ใช่ชีวิตจริง และมีแต่เสียกับเสียครับ (ลองทบทวนดูว่าคุณสูญเสียอะไรบ้างในระหว่างเล่นเกม)
เสียเงินเสียทองซื้อเครื่องเกม ซื้อแผ่นเกม เสียค่าไฟ ค่าแอร์ พัดลม ฯลฯ
ไหนจะเสียเวลาทำสิ่งที่เป็นประโยชน์ให้กับชีวิต เสียสุขภาพร่างกายอ่อนเพลีย เสียบุคลิกเพราะนั่งหลังค่อมเล่นเกมเป็นชั่วโมง ๆ
เสียการเสียงานและอาจถึงขั้นสูญเสียคนที่รักและห่วงใยคุณ เพราะคุณไม่ได้สนใจสิ่งต่าง ๆ รอบข้างอีกเลย (อันนี้กรณีสุดโต่ง จะมีไม๊ว้า...)

ดังนั้นถ้าคุณยังมาเครียดกับเกมอีกมันจะเป็นอะไรที่ไร้สาระมาก ๆ เลยครับ
เพราะฉะนั้น อย่าทำให้เกมเป็นเครื่องมือทรมานชีวิตคุณเลยครับ
แต่ไม่ได้หมายความว่าให้เลิกเล่นนะ แค่ไม่เครียดกับมันและเล่นอย่างพอเพียง เท่านั้นเอง

ส่วนใครจะฝึกเล่นให้เป็นโคตรเซียน แบบว่ากูจะเป็นที่หนึ่งในโลก อย่าลืมว่าเหนือฟ้ายังมีฟ้า และที่หนึ่งมีได้แค่คนเดียว(หรือทีมเดียวเท่านั้น)
ถ้าจะลงทุนปั้นตัวเองให้เป็นมืออาชีพไปแข่งฟันเงินรางวัล ก็ดูละกันว่ามันได้สักครึ่งหนึ่งของการแข่ง Golf PGA Tour อะไรประมาณนั้นมั้ย
และมันคุ้มค่าหรือเปล่า ????

Edited by VisionX, 14 August 2007 - 02:31 AM.

#33 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 14 August 2007 - 03:22 AM

]]' date='Aug 14 2007, 02:15 AM' post='531642']
มัสตุงพูดซึ้งกินใจจัง :numairu:
ง่ะไม่เอาเครื่องใน จะกินเนื้อสันใน อ่ะ :her

#34 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 August 2007 - 08:53 AM

รับทราบ :kanoiyom

#35 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

Posted 14 August 2007 - 09:40 AM

พึ่งรู้วันนี้เลยว่าบูชายัญเค้าทำกันยังไง :555

ปล. ป๋มตัวแถมคร๊าบบบบ :her

#36 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 14 August 2007 - 09:59 AM

เพื่อเป็นการทบทวน ให้นักศึกษาเข้าใจการบูชายันตร์ให้ถูกต้อง ถ่องแท้ และ สวยงาม นำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ ผมจะคัดความเห็นที่ผมเคย post มาดังนี้ครับ อ่านทบทวนได้ที่นี่นะครับ https://dvdgame.online/forums/index....showtopic=23079

- ปกติพิธีบูชายันตร์ ที่นิยมกันก็ทำดังนี้ครับ :explain
1. โยนควัน เป็นการปล่อยวิญญาณความอ่อน ให้ลอยไปไกล ๆ :ohmygod
2. ปักควัน แล้วเลื่อยตาม อันนี้ทำให้เลือดกระฉูดเต็มจอ ดูสวยงาม
3. เสียดายการโยนควัน เพราะ โยนแล้วรำไม่ได้ ผู้เล่นเก๋า ๆ นิยมรำ โดยกดควงแทน แล้ว เดินไปรอบ ๆ ผู้เล่นพวกนี้ส่วนใหญ่พื้นเพ ชาวอิสานครับ ไปดูท่ารำเอานะว่าอิสานยังไง :her
4. เช้าไปหมอบใกล้ ๆ เลือกทำได้ 2 อย่าง :numairu:
- ก้ม ยืน ก้ม ยืน ผู้เล่นพวกนี้ ส่วนใหญ่เป็นพวก ทหาร หรือ เรียนโรงเรียนประจำบ่อย เก็บกดนิด ๆ
- ท่าหันซ้ายขวา อันนี้ผมชอบมาก เพราะ ดู ฮึด ฮัด และ ไม่ เสี่ยวแบบรำระเบิดป้อดังกล่าว
5. ยิงไปรอบ ๆ ศํตรูอ่อน ๆ ตัวนั้น :eiei
6. การเดินเข้าออก โดยนิยมใช้ปืน sniper เพราะยาวดี อันนี้ทุเรศมากกรุณาอย่าทำให้เด็กดู จะทำให้เกมส์นี้ติด rate นะจ๊ะ
7. วิ่งอ้อมไปที่หลังศัตรูที่ก้มหอบตัวนั้น กด zoom ไปที่ก้น แล้วยิงสุดแรง ทำให้ศัตรูไม่สามารถถ่ายได้ดีอีกต่อไป (ศัตรูที่อ่อน ๆ ก็อาจแกล้งกลับ โดยวันนั้นหลังถ่าย ไม่ต้องล้างก้นนะก๊าบบ)
8. ยิงหลังให้ล้ม ศัตรูปั้มขึ้นมาก็ยิงให้ล้มอีก พอครบ 3 ครั้ง เกมส์จะบังคับให้ตายปั้มไม่ได้ครับ อันนี้เลิกเถอะครับ สงสาร ถ้าไม่สนิทกันจริง ๆ อย่าทำเลย

- ระหว่างผมบูชายันตร์คุณเคี้ยวแกคิดวิธีบูชายันตร์นอกตำราสุด ๆ ครับ โดยการยิงเพื่อนที่บูชายันตร์ครับ ผมโกรธมาก เพราะ ทำให้ท่าไม่สวยแล้ว ยังหัวเราะได้ไม่ยาวด้วย :jark

- จึงมาเรียนเพื่อนทราบ และ ซตพส รวมทั้ง สคส ด้วย จบข่าว :ohno

Edited by thaiger, 14 August 2007 - 10:02 AM.

#37 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 August 2007 - 12:07 PM

View Postthaiger, on Aug 14 2007, 09:59 AM, said:

เพื่อเป็นการทบทวน ให้นักศึกษาเข้าใจการบูชายันตร์ให้ถูกต้อง ถ่องแท้ และ สวยงาม นำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ ผมจะคัดความเห็นที่ผมเคย post มาดังนี้ครับ อ่านทบทวนได้ที่นี่นะครับ https://dvdgame.online/forums/index....showtopic=23079

- ปกติพิธีบูชายันตร์ ที่นิยมกันก็ทำดังนี้ครับ :explain
1. โยนควัน เป็นการปล่อยวิญญาณความอ่อน ให้ลอยไปไกล ๆ :ohmygod
2. ปักควัน แล้วเลื่อยตาม อันนี้ทำให้เลือดกระฉูดเต็มจอ ดูสวยงาม
3. เสียดายการโยนควัน เพราะ โยนแล้วรำไม่ได้ ผู้เล่นเก๋า ๆ นิยมรำ โดยกดควงแทน แล้ว เดินไปรอบ ๆ ผู้เล่นพวกนี้ส่วนใหญ่พื้นเพ ชาวอิสานครับ ไปดูท่ารำเอานะว่าอิสานยังไง :her
4. เช้าไปหมอบใกล้ ๆ เลือกทำได้ 2 อย่าง :numairu:
- ก้ม ยืน ก้ม ยืน ผู้เล่นพวกนี้ ส่วนใหญ่เป็นพวก ทหาร หรือ เรียนโรงเรียนประจำบ่อย เก็บกดนิด ๆ
- ท่าหันซ้ายขวา อันนี้ผมชอบมาก เพราะ ดู ฮึด ฮัด และ ไม่ เสี่ยวแบบรำระเบิดป้อดังกล่าว
5. ยิงไปรอบ ๆ ศํตรูอ่อน ๆ ตัวนั้น :eiei
6. การเดินเข้าออก โดยนิยมใช้ปืน sniper เพราะยาวดี อันนี้ทุเรศมากกรุณาอย่าทำให้เด็กดู จะทำให้เกมส์นี้ติด rate นะจ๊ะ
7. วิ่งอ้อมไปที่หลังศัตรูที่ก้มหอบตัวนั้น กด zoom ไปที่ก้น แล้วยิงสุดแรง ทำให้ศัตรูไม่สามารถถ่ายได้ดีอีกต่อไป (ศัตรูที่อ่อน ๆ ก็อาจแกล้งกลับ โดยวันนั้นหลังถ่าย ไม่ต้องล้างก้นนะก๊าบบ)
8. ยิงหลังให้ล้ม ศัตรูปั้มขึ้นมาก็ยิงให้ล้มอีก พอครบ 3 ครั้ง เกมส์จะบังคับให้ตายปั้มไม่ได้ครับ อันนี้เลิกเถอะครับ สงสาร ถ้าไม่สนิทกันจริง ๆ อย่าทำเลย

- ระหว่างผมบูชายันตร์คุณเคี้ยวแกคิดวิธีบูชายันตร์นอกตำราสุด ๆ ครับ โดยการยิงเพื่อนที่บูชายันตร์ครับ ผมโกรธมาก เพราะ ทำให้ท่าไม่สวยแล้ว ยังหัวเราะได้ไม่ยาวด้วย :jark

- จึงมาเรียนเพื่อนทราบ และ ซตพส รวมทั้ง สคส ด้วย จบข่าว :ohno

:555 :555 :555

#38 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 14 August 2007 - 04:06 PM

อย่างคิดมากกันเลยครับขำๆ

เหลียงผมเหยีอบประจำมันไม่เคยโกรธเลย

แต่มันเอาคืนแค่นั้นเอง

#39 woodieman

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 August 2007 - 05:50 PM

เมื่อเป็นเช่นนี้ ปิติ จึงพาทุกคนไปเลี้ยงปลาปักเป้าบินเข้ากองไฟ

#40 Guest_Magic_Ear_*

• Guests

Posted 14 August 2007 - 07:27 PM

อย่างนี้ต้องตบให้ตาย