`

Jump to content

คุณเครียดกับการเล่น GOW มากไปหรือปล่าว?

49 replies to this topic

#1 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 13 August 2007 - 06:50 AM

*** ในความคิดผู้ชายอายุ 19 คนหนึ่ง ( ปิติ เองอ่ะงับ ยาวหน่อยน่ะ ) :eiei

จริงๆ เรื่องทะเลาะเบาะแว้ง ขุ่นเคืองใจกัน จะไม่เกิดขึ้นถ้า.... เข้าใจเรื่องพวกนี้และเล่นกันอย่างมีน้ำใจครับ

ผมว่าเกมส์มันสร้างมาเพื่อทำให้คนคลายเคลียด และนอกเหนือเกมส์ที่เราเล่นกันทุกวัน มันก็ยังมีบางสิ่งที่แฝงอยู่ด้วยซึ่งมีทั้งแง่บวกและแง่ลบ แง่บวกก็คือได้มีเพื่อนคุย ไม่เหงา มีอะไรทำจะได้ไม่ต้องฟุ้งส้าน บริหารทักษะต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น ทักษะการมองเห็น หรือ ทักษะการได้ยิน หรือ ที่อย่างบอกไปแล้วคือ คลายเคลียด... แต่ทว่าทุกอย่างมีดาบสองคม เกมส์ก็มีแง่ลบอยู่เช่นกัน แง่ลบนั้นก็คือ ทำให้คนเป็นคนอารมณ์เสียง่าย หงุดหงิด และ ชอบความรุนแรง สุขภาพไม่แข็งแรงถ้าตรากตรำเล่นเยอะไป

เหตุเพราะงี้เราจึงควรควบคุมอารมณ์เวลาเล่นให้มากๆ ที่ผมพูดมานี่ไม่ใช่ว่าผมเป็นคนควบคุมอารมณ์ในการเล่นเกมส์ได้ แต่แค่อยากระบายให้ฟังเฉยๆว่า ถ้าเราถือว่าเล่นเกมส์เป็นการคลายเคลียด และไม่ใส่อารมณ์กับมันจนเกินไป เราก็จะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรกับใครเท่าไหร่

อย่างเช่นสมัยก่อนผมเล่นเกียร์แรกๆ ผมเป็นหมูในอวยเลยพูดง่ายๆ วิ่งไปโดนยิงเอาโดนยิงเอา ยิงเขาไม่เคยโดน แต่ผมก็เฮฮาหัวเราะตลอดเวลาตายก็หัวเราะ นั่นคือความสุขของผมเพราะผมได้ระบายความเคลียดกับการเล่นเกมส์ไม่ว่าจะแพ้หรือชนะ อย่างน้อยเราก็ได้เพื่อนใหม่ หรือไม่ เราก็ได้คุยกะเพื่อนร่วมทีม

ไม่นานมานี้ - -' ผมได้ทำสิ่งที่ผมคิดว่าไม่ควรทำที่สุดลงไปคือผมได้ใส่อารมณ์ไปกับการเล่นเกียร์เยอะเ
กินไป บางทีเราอาจเล่นไม่ได้อย่างที่ใจเราต้องการ ผมได้ด่าว่าคน คนนึงด้วยถ้อยคำที่ไม่ควรจะใช้ เพราะผมไม่ชอบในสไตล์การเล่น หรือ การพูดจาของเขา ผลลัพที่ได้ตามมาก็คือตอนหลังมานั่งคิดดูแล้วมันเป็นสื่งที่ไม่ดีกับตัวเราเอง คนอื่นจะมองเราไปในทางที่ดี เพื่อนๆ ที่เล่นกันก็จะไม่อยากเล่นกับเรา จึงอยากบอกว่า บางทีเราก็ควรปล่อยวางบ้าง

ที่ผมเห็นว่าไม่ชอบกันนักหนาก็คือ การเหยียบหัว การบูชายัน และ การยิงล้มลุกล้มลุก ผมอยากจะบอกว่าบางทีถ้าเรารู้ว่าคนไหนไม่ชอบอะไรเราก็ไม่ควรจะไปทำอย่างนั้นใส่เขา ไม่ใช่ทำเพื่อความสะใจของเราผู้เดียว เราควรเห็นใจผู้เล่นอื่นบ้าง หรือถ้าเป็นเพื่อนสนิทกันนั่นก็เป็นเรื่องอีกอย่างหนึ่ง และในโหมด execution ผมเข้าใจเลยว่าโหมดนี้คนที่ไม่ได้ใช้ shotgun วิ่งเข้าไปใส่กันจังๆหน้า ต้องล้มลุกหลายรอบ อันนั้นเป็นเรื่องที่หลีกไม่ได้อย่างเช่น sniper เป็นต้น ถ้าเกิดอยู่ในระยะไกลแล้ววิ่งเข้าไปฆ่าไม่ได้ก็ต้องยิงซ้ำ 3 รอบ แต่ท่าเกิดยิงระยะประชิดแล้ว รอคู่ต่อสู้ลุกขึ้นมาแล้วยิงล้มเพื่อเอาคะแนนนี่มันก็อีกเรื่องหนึ่ง เพราะเราควรจะใส่ใจกับน้ำใจผู้เล่นคนอื่นด้วยไม่ใช่จะเอาแค่คะแนน down เท่านั้น เพื่อนๆ เวลาเล่นกันยิงกันก็ไม่ควรจะไปขโมยคะแนนคนอื่นโดยไม่จำเป็น แต่ถ้าเล่นเป็นทีมสนิทกันแล้วก็อีกอย่าง ถ้าขโมยหรือไปทำไรผิด ก็ควรขอโทษกัน เรื่องจะได้จบแค่นั้นและไม่บานปลาย

คะแนน kills กะ down ก็ไม่ควรไปซีเรียสกับมันมากครับใครเก่งไม่เก่งไม่ได้ดูแค่ตรงคะแนน คนเก่งอาจอยู่ที่โหล่ก็ได้คอย revive เพื่อนๆ หรือเอาปืนยิงต้อนคู่ต่อสู้ เกียร์มันเป็นเกมส์ที่เล่นกันเป็นทีมไม่ใช่ solo ครับชะนั้นเราควรจะเข้าใจเพื่อนด้วย ถ้าช่วยกันยิงแล้วคู่ต่อสู้ down ก็แบ่งๆเพื่อนก็ได้ครับ ไม่ใช่ คะแนนของตู ตูยิงดาวน์ killนี้ของตูคนเดียว คะแนนตูต้องที่หนึ่ง ตูต้องเทพ ถึงคุณจะเทพให้ตาย แต่คู่ต่อสู้ฟั่งนั่นมี 4 คนวิ่งมาพร้อมกันคุณจะเหลือหรอ....

อ่อๆ อีกเรื่องครับ คือปืนพิเศษพวก ไรเฟิล ปืน ระเบิด อะไรพวกนี้ พยะยามแบ่งปันกันก็ดีครับ ไม่ใช่ปืนนี้ตูจองตลอดของตู ใครเอาของตูไป ตูจะจำไว้ เวลา เองอยากเล่นปืนไหนมั่งตูจะตามไปขโมย แบบนี้ม่ะดีน่ะครับ แบ่งๆ กันใช้ ถามๆ กันก็ได้เอาสไนมั้ยครับ ถ้าเอาตาหน้าผมขอตานึงน่ะ อะไรประมานนี้น่ะครับ

ในเกมส์บางทีที่ผมร้องทำเสียกุ๊กกู๋ หรือ ขำหัวเราะอะไรประมาณนี้ไม่ใช่ เพราะว่าผมเยาะเย้ยใครหรืออะไรน่ะครับ แต่เป็นเพราะว่าบางทีเล่นกันแล้วบรรยากาศในห้องมันเหมือนกับป่าช้า เงียบสงัด จึงอยากให้มันมีเสียงเฮฮากันมั่งก็เท่านั้นเองครับ กรุณาอย่าถือว่าเป็นการหยามหรืออะไรทั้งสิ้น ผมแค้ต้องการให้ห้องมีสีสันก็เท่านั้นครับ...

พิมพ์สะเมื่อยเลยยังไม่ได้นอนเลยแฮะๆ - -' หกโมงครึ่งและ กรำจริงๆ คนเห็นคงไม่อยากจะอ่านพิมพ์เยอะเหลือเกินมีแต่ตัวหนังสือ ยังไงคนที่อ่านจบถ้าคิดว่าความคิดของผมตรงกะของคุณ ก็ขอให้ผู้เล่นเกียร์ทุกคนเข้าใจในหัวอกหัวใจของผู้อื่นด้วยละกันครับ จะได้ไม่ต้องมาทะเลาะเบาะแว้งกันถึงในบอร์ด ส่วนที่ผมทะเลาะไปผมก็เคลียร์กะคนคนนั่นในเกมส์แล้วครับ

ปล. คิดถึงเพื่อนๆ พี่ๆ เก่าๆ ที่เคยเล่นด้วยกันมานานมากๆครับ พี่ เฟิร์น พี่ จ๊อป พี่ น่ะ คิดถึงเน้อ อย่างให้เกียร์สนุกเหมือนยุก ก่อนๆ

และสุดท้ายนี้ถ้ากระผมทำอะไรให้ใครขุ่นเคืองไม่ว่าจะเป็นคำพูด หรือ การกระทำ ขออภัยด้วยน่ะครับ
ขอบคุณที่อ่านครับ และ รับฟังครับ

:kanoiyom

Edited by DraKenZ 360, 13 August 2007 - 06:58 AM.

#2 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2007 - 07:20 AM

การถือเรื่อง เหยีบหัว บูชายัญ มันแค่ในเกม ผมว่าคนซีเรียสนี่ ปัญญาอ่อนนะ แล้วคะแนน หรือว่า kill กับ down มันเอาไปแลกซาลาเปาเซเว่นได้หรอคับ เล่นๆไปคลายเครียดดีกว่า มานั่งนับคะนงคะแนน เล่นให้ได้เพื่อน เยอะๆดีกว่านะคับ (ปิติดีนะเนี่ย รู้ตัวว่าทำอะไรไปแล้วมาขอโทษ ลูกผู้ชายตัวจิง แต่ปิติหัวเราะแรงไปนะเบาๆลงหน่อยนะ กุ๊กกู๋ใหญ่ :555 )

#3 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 13 August 2007 - 07:51 AM

เคยถูกบูชายัณต์ตอนตี 2 เอ ได้เวลาออกแล้วนี่หว่า ออกเลยดีกว่า ยังรู้สึกเลยว่าเราทำเกินไป ควรให้เขาบูชายัณเสร็จก่อน ผมเลยขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย ส่วนการกระทำไม่ดีอื่น ๆ ขอให้โทษปิติแทน เพราะ แกสอนผมไว้เยอะอ่ะก๊าบบบ

#4 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 13 August 2007 - 09:06 AM

ถ้าคนเล่นไม่ซีเรียสจริง เรื่องการเหยียบหัวหรือบูชายัญมันก้อไม่น่าจะมาเป็นประเด็นแต่แรกอยู่แล้วครับ หรือไม่จริง? ถ้าบอกว่ารู้ว่าคนไหนไม่ชอบที่จะโดนแบบนั้นก้ออย่าทำ แบบนี้แสดงว่าคนนั้นกำลังซีเรียสกับเกมแล้วครับ เกมมันก้อแค่โปรแกรมๆนึง อินกับมันได้แต่อย่าให้มันมามีอิทธิพลเหนือจิตใจเราครับ

#5 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 August 2007 - 10:51 AM

ถูกต้องนะคร้าบ :explain

#6 Genocide

Posted 13 August 2007 - 10:57 AM

View Postfern_9668, on Aug 13 2007, 10:51 AM, said:

ถูกต้องนะคร้าบ :explain

สงสัยลุงปิติจะเก็บกดด้วยนะนี่ เอิ๊กๆๆ

#7 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 13 August 2007 - 10:59 AM

ถ้าเล่นแล้วรุ้สึกเครียดผมว่าเลิกมัน พักสักนิดก็จะดี
เรื่องในเกมอย่าไปเครียดกันให้มากน้อ ถึงแม้คนไหนจะกวนเราก็ตาม

สิ่งสำคัญถ้าเล่นล้วเครียด เลิกไปทำอย่างอืนก่อนดีกว่า ก่อนที่เกมมันจะมาล้างสมองเราคับ :explain

#8 Genocide

Posted 13 August 2007 - 11:01 AM

View Postohnut7, on Aug 13 2007, 10:59 AM, said:

ถ้าเล่นแล้วรุ้สึกเครียดผมว่าเลิกมัน พักสักนิดก็จะดี
เรื่องในเกมอย่าไปเครียดกันให้มากน้อ ถึงแม้คนไหนจะกวนเราก็ตาม

สิ่งสำคัญถ้าเล่นล้วเครียด เลิกไปทำอย่างอืนก่อนดีกว่า ก่อนที่เกมมันจะมาล้างสมองเราคับ :explain

หลวงพี่เทศน์ได้ดีครับ :kanoiyom

#9 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 13 August 2007 - 11:13 AM

อาเทียนเอ้ย ปิติ มันบ้า อยู่ดีๆมันก็บุกเข้าไปในบ้าน ยิงพ่อแกไม่ยั้ง มันยิงจนกระสุนหมดเปาะ แล้วเปลี่ยนกระสุนตับใหม่ ยิงใส่ลงไปที่เดิม

แล้วทำไมพ่อไม่ตาย?

พ่อไปตลาด.................................

Edited by กระบี่หัก, 13 August 2007 - 11:23 AM.

#10 TONBO

Quit.

Posted 13 August 2007 - 11:16 AM

ผมเลิกเล่น GOW เพราะมีเหตุผลหลักๆ 2 ข้อครับ

- ผมเบื่อการบูชายัญครับ แรกๆก็ขำๆครับ แต่หลังๆผมรู้สึกมัน ใช้เวลานานจัง กว่าจะจบแมทช์ต้องมารอโดนบูชายัญอีก ไม่ได้โกรธครับ แต่รู้สึกมันเสียเวลา

- ไม่ใช่แนวถนัดจริงๆ คือผมพอเล่นได้ แต่ไม่ได้เก่ง พอไปจอยทีมที่เค้าเล่นกันเก่งๆอยู่แล้ว แล้วไม่ได้มีส่วนทำแต้มให้ทีมบ้างเลย(ตายคนแรกๆตลอด)
เลยรู้สึกเกรงใจเพื่อนร่วมทีมครับ รู้สึกเหมือนจะเป็นตัวถ่วง กลัวเพื่อร่วมทีมเซ็งครับ สรุปข้อนี้ผมอ่อนเองล่ะครับ :555

#11 Genocide

Posted 13 August 2007 - 11:20 AM

บูชายัญทุกรอบก้อไม่ไหวครับ เสียเวลา ของผมอย่างมากก้อปักควันแล้วยิงทิ้งเลยครับ คนอื่นจะได้ไม่รอนาน

#12 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 August 2007 - 11:37 AM

ไม่สนิทนี่ผมไม่บูชายันนะ แต่เด๋วนี้ก็ไม่ได้บูชายันแล้ว เพราะขี้เดรยจรอเองด้วย บวกกะเกรงใจ 555555 แต่มาเล่นกะผมจะทำอะไรก็ทำเท๊อะ เหยีบหัว เหยีบมือ เหยีบตูด เต็มที่ผมไม่เครียด จะบูชายันแล้วมาเหยีบก็ได้

#13 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 13 August 2007 - 11:47 AM

View PostGenocide, on Aug 13 2007, 09:06 AM, said:

ถ้าคนเล่นไม่ซีเรียสจริง เรื่องการเหยียบหัวหรือบูชายัญมันก้อไม่น่าจะมาเป็นประเด็นแต่แรกอยู่แล้วครับ หรือไม่จริง? ถ้าบอกว่ารู้ว่าคนไหนไม่ชอบที่จะโดนแบบนั้นก้ออย่าทำ แบบนี้แสดงว่าคนนั้นกำลังซีเรียสกับเกมแล้วครับ เกมมันก้อแค่โปรแกรมๆนึง อินกับมันได้แต่อย่าให้มันมามีอิทธิพลเหนือจิตใจเราครับ

อืม ถูกเลย :eiei

แต่คนเล่นกันบ่อยๆ จะพอรู้ว่าคนไหน serious ไม่ serious ถ้าพอรู้ก็รักษาน้ำใจกันหน่อยละกาน :sabai

คนที่ไม่ serious จะไม่แปลกใจเลยครับว่าเวลา online ขึ้นมาแล้วเพื่อนๆจะ invite เข้ามาแบบไม่หยุดเลย (เพราะห้องมันไม่เต็ม :her )

Edited by Private Ryan, 13 August 2007 - 11:48 AM.

#14 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 13 August 2007 - 12:09 PM

แมลงวันดำ มาบ่นอะไรอะ ทุกที ก็เห็น ขำกันเหมือนติดกัญชาทุกที ไท่ซีเรียสหรอกปิติ แต่เวลา ยิงฮองกงไม่ได้อะ หงุดหงิด 5555555+

#15 DraKenZ 360

Posted 13 August 2007 - 12:22 PM

View PostGenocide, on Aug 13 2007, 09:06 AM, said:

จริงอย่างแรงครับ ตามที่พี่เป้อร์บอกเลย

View PostMacbeth, on Aug 13 2007, 07:20 AM, said:

การถือเรื่อง เหยีบหัว บูชายัญ มันแค่ในเกม ผมว่าคนซีเรียสนี่ ปัญญาอ่อนนะ แล้วคะแนน หรือว่า kill กับ down มันเอาไปแลกซาลาเปาเซเว่นได้หรอคับ เล่นๆไปคลายเครียดดีกว่า มานั่งนับคะนงคะแนน เล่นให้ได้เพื่อน เยอะๆดีกว่านะคับ (ปิติดีนะเนี่ย รู้ตัวว่าทำอะไรไปแล้วมาขอโทษ ลูกผู้ชายตัวจิง แต่ปิติหัวเราะแรงไปนะเบาๆลงหน่อยนะ กุ๊กกู๋ใหญ่ :555 )

เรื่องหัวเราะผมหัวเราะมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วเทปไปถามพวกเก่าๆจิ ผมเล่นเอาฮาไม่เคยหัวเราะเยาะแค๊ปส่วนใหญ่หัวเราะ เพื่อนด้วยซ้ำ เพื่อนโดนยิงมันฮาแค๊ป ไม่ได้หัวเราะคู่ต่อสู้น่ะ แต่ถ้าใคร in กะเกมส์ขนาดฆ่าคู่ต่อสู้ตายแล้วหัวเราะเยาะมันทุกรอบ ถ้าเป็นงั้นก็โรคจิตแล้วเน้อ - -' ผมหัวเราะแรงไป เสียงหัวเราะผมถ้ารับไม่ได้ก็ปิดไมค์เอาน่ะแค๊ป - -' อานนี้ช่วยม่ะได้คับ ผมอยู่ใน zone recreation น่ะคั๊ป

View Postthaiger, on Aug 13 2007, 07:51 AM, said:

เคยถูกบูชายัณต์ตอนตี 2 เอ ได้เวลาออกแล้วนี่หว่า ออกเลยดีกว่า ยังรู้สึกเลยว่าเราทำเกินไป ควรให้เขาบูชายัณเสร็จก่อน ผมเลยขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย ส่วนการกระทำไม่ดีอื่น ๆ ขอให้โทษปิติแทน เพราะ แกสอนผมไว้เยอะอ่ะก๊าบบบ

อ่าๆ ท่าส่วนใหญ่สมัยก่อนเล่นกันกับคนเก่าแก่คับ พวกหมุนระเบิดควัน situp ไรประมานเนี่ยครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ใช้แล้วครับ ส่วนอันใหม่ ท่าขัดจรวด อันนั้นไม่ทราบก๊าปป๋มป่าวน้า

View Postกระบี่หัก, on Aug 13 2007, 11:13 AM, said:

อาเทียนเอ้ย ปิติ มันบ้า อยู่ดีๆมันก็บุกเข้าไปในบ้าน ยิงพ่อแกไม่ยั้ง มันยิงจนกระสุนหมดเปาะ แล้วเปลี่ยนกระสุนตับใหม่ ยิงใส่ลงไปที่เดิม

แล้วทำไมพ่อไม่ตาย?

พ่อไปตลาด.................................

กรำม่ะใช่ตุ๊ดสู้ฟัดน่ะก๊าป :ah

View PostGenocide, on Aug 13 2007, 10:57 AM, said:

สงสัยลุงปิติจะเก็บกดด้วยนะนี่ เอิ๊กๆๆ

อ่อนิดหน่อยคับ จริงๆเห็นผมหัวเราะเหมือนคนโรคจิต ไม่ได้โรคจิตน่ะครับ เก็บกดนี่มันก็มีบ้างเหมือนกับเวลาเล่นไม่ออกแล้วเครียดๆ ถ้าบางทีเราเอาจิง ครับนอกเหนือนั้นพอจบ match นั้นก็หายเครียดขำๆ ต่อคับ กุ๊กกู๋กันไปเรื่อย

View Postohnut7, on Aug 13 2007, 10:59 AM, said:

งานอย่างอื่นเช่นลากเพื่อนๆ ไปเป็น dark side ใช่ไหมลุง :aha:

Edited by DraKenZ 360, 13 August 2007 - 12:17 PM.

#16 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 13 August 2007 - 12:24 PM

ตั้งแต่เล่นไม่เคยเหยียบใครเลยนะ เพราะมันเสียเวลาอ่ะ ใครโดนผมเหยียบต้องคิดนิดนะเนี่ย :555 แต่ที่ผมไม่เข้าใจทำไม แมนยูผมถึงเสมอหว้า :angry

#17 DraKenZ 360

Posted 13 August 2007 - 12:24 PM

View PostJin, on Aug 13 2007, 12:09 PM, said:

แมลงวันดำ มาบ่นอะไรอะ ทุกที ก็เห็น ขำกันเหมือนติดกัญชาทุกที ไท่ซีเรียสหรอกปิติ แต่เวลา ยิงฮองกงไม่ได้อะ หงุดหงิด 5555555+

แมลงวันแดงเน้อ ป่าวเครียดครับ แค่อยาก post ให้ดูว่าบางทีมันเล่นกันซีเรียสแล้วกลายเป็งงี้ไป คับ แมลงวันแดง ไม่ต้องกัวน่ะ ถ้าแมลวันแดงอยากโดนเพื่อนยิงมาทีม แมลงวันดำได้ทุกเมื่อ ( ยิงที่ไหนคงรู้น่ะ ก๊ากๆ )

:aha: :aha: :aha: :aha: :aha:

#18 WinZero

Posted 13 August 2007 - 12:25 PM

การเหยียบหัวคนไทยเค้าถือ เเต่ฝรั่งไม่ถือเลยสร้างเกมมางี้ บางคนเครียดกระทั่งโดนเหยียบหัวก็เว่อร์เหลือเกิน นี่มันเกมนะเฟ้ย เค้าสร้างมาเงี้ย หรือต้องให้กระทรวงวัฒนธรรมเเบนเกมนี้ เเต่ถ้าเค้าบอกผมไม่ชอบนะ ก็ไม่ควรเหยียบเค้าก็ได้นะ

ไอ้ยิงล้มลุกครุกครานนี่ ผมไม่เจอใครใช้มานาน เเล้วนะ นอกจาก Sniper ไกลหรือคนสนิทกันจิงๆ เเต่ถึงใครทำผมก็ไม่ซีเรียสหรอก :shame

#19 DraKenZ 360

Posted 13 August 2007 - 12:28 PM

View PostaQua, on Aug 13 2007, 12:24 PM, said:

ตั้งแต่เล่นไม่เคยเหยียบใครเลยนะ เพราะมันเสียเวลาอ่ะ ใครโดนผมเหยียบต้องคิดนิดนะเนี่ย :555 แต่ที่ผมไม่เข้าใจทำไม แมนยูผมถึงเสมอหว้า :angry

โหยอย่างลุงม่ะต้องเหยียบแล้วโหดปานนี้เอาปืนตบก็ลงไปนั่งแว้วลุง ว่าแต่พักนี้ลุงเล่นน้อยจังครับ

:aha:

ออลืมๆ ไอ้ที่ผมไปยิงฟรั่งจริงๆ ม่ะมีอะไรหรอกน่ะครับ แต่ใช่ว่าฟรั่งที่เข้ามาในห้องทุกคนจะดีทุกคนครับ พี่แกบางคนเข้ามาเอา shotgun มาใส่เราเลย พอจบตา กดออก -_-" ซะงั้นอ่ะคับ ทีมเรานี่งงเป็นไก่ตาแตกคับ ถ้าคนเล่นเก่าแก่จะเจอประสบการณ์ประมานนี้มางับ แต่จะบอกว่าไม่ใช่ฟรั่งเลวไปทุกคนน่ะแก๊ป - -' ผมเคยไปยิงมันแล้วมันไม่ยิงกลับ เศร้าเลยคับ รู้สึกผิดมันยืนนิ่งให้ยิงเลย - -' ทำใจเรยกั๊ป

#20 WinZero

Posted 13 August 2007 - 12:29 PM

View PostaQua, on Aug 13 2007, 12:24 PM, said:

ไงๆวันสุดท้ายก็รับถ้วยครับ ไม่ต้องเครียด :aha: