`

Jump to content

สอบถามขึ้นไม่ให้ใช้ไอแพดหน่อยครับ

6 replies to this topic

#1 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 December 2023 - 05:25 PM

คือเป็นเครื่องของลูก เค้าจำรหัสได้ ที่บ้านมีคนละเครื่องไม่มีใครยุ่งของใคร เมื่อคืนก็ใช้ได้ปกติ ก่อนนอนเสียบชาร์จไว้ วันนี้พอลูกพอกลับจากโรงเรียน หยิบเครื่องมา มันขึ้นไม่ให้ใช้ไอแพด ให้เชื่อมต่อitune ไม่มีขึ้นด้วยว่าจำกัดนานเท่าไหร่ เคยทราบมาว่าเวลาใส่รหัสผิดหลายๆครั้ง มันจะจำกัดกี่ชม.กี่วันว่าไป แต่นี่ไม่ขึ้นอะไรเลย
ลูกจำรหัสได้ครับ แก้ไขยังไงได้บ้าง หรือต้องrestallสถานเดียวครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 December 2023 - 11:00 AM

เดาไม่ออกเลยครับ
ลูกผมก็ใช้ไอแพต
ผมตั้งปิดออโต้อัพเดทไว้ ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้ครับ
แต่ไม่มีใครยุ่งแน่ๆ เล่นเสร็จปิดจอทุกครั้ง ใช้เคสแบบมีฝาพับ

อาการอยู่ดีๆก็ให้เชื่อมต่อ itune ผมเคยเจอใน ไอโฟน 5S ครับ
ชิฟ nad เสีย บูทไม่ผ่าน ซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนบอร์ด

#3 KotDS

Posted 10 December 2023 - 04:39 AM

View Postใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, on 09 December 2023 - 11:00 AM, said:

เดาไม่ออกเลยครับ
ลูกผมก็ใช้ไอแพต
ผมตั้งปิดออโต้อัพเดทไว้ ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้ครับ
แต่ไม่มีใครยุ่งแน่ๆ เล่นเสร็จปิดจอทุกครั้ง ใช้เคสแบบมีฝาพับ

อาการอยู่ดีๆก็ให้เชื่อมต่อ itune ผมเคยเจอใน ไอโฟน 5S ครับ
ชิฟ nad เสีย บูทไม่ผ่าน ซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนบอร์ด
ขอบคุณมากๆนะครับ สงสัยต้องรีอย่างเดียว แต่ปัญหาคือขั้วชาร์จมันรวนๆเสียบชาร์จติดๆดับๆ เวลาต่อคอมมันไม่ติดขยับยังไงก็ไม่ติด งานยากเลยครับ

#4 Good........

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 December 2023 - 10:44 PM

ก่อนรีสโตร์ ให้เข้าไอคราวในคอมแล้ว ลบอุปกรณ์ไอแพดนี้ออกจากไอคราวก่อน แล้วค่อยรีสโตร์ครับ เพื่อเช็คว่าไอคราวถูกต้องก่อนรีสโตร์ เพราะถ้ารีไปแล้ว ตอนใส่ไอคราวเพื่อเปิดใช้งาน แล้วไม่ถูกงานจะงอกครับ

#5 KotDS

Posted 11 December 2023 - 06:25 AM

View PostGood........, on 10 December 2023 - 10:44 PM, said:

ก่อนรีสโตร์ ให้เข้าไอคราวในคอมแล้ว ลบอุปกรณ์ไอแพดนี้ออกจากไอคราวก่อน แล้วค่อยรีสโตร์ครับ เพื่อเช็คว่าไอคราวถูกต้องก่อนรีสโตร์ เพราะถ้ารีไปแล้ว ตอนใส่ไอคราวเพื่อเปิดใช้งาน แล้วไม่ถูกงานจะงอกครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ เข้าไอคลาวจากเว็บบราวเซอร์แล้วใช้แอปเปิ้ลไอดีของเครื่องที่ติดล๊อคใช่ป่าวครับ

#6 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 11 December 2023 - 08:00 AM

View PostKotDS, on 11 December 2023 - 06:25 AM, said:

ขอบคุณมากๆนะครับ เข้าไอคลาวจากเว็บบราวเซอร์แล้วใช้แอปเปิ้ลไอดีของเครื่องที่ติดล๊อคใช่ป่าวครับ

ใช่ครับ เข้าเวปผ่าน บราเซอร์ในคอม
ถ้าจำไม่ผิดเวป https://www.icloud.com/ แล้วล็อกอินเลยครับ

#7 KotDS

Posted 12 December 2023 - 05:02 AM

View Postใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, on 11 December 2023 - 08:00 AM, said:

ใช่ครับ เข้าเวปผ่าน บราเซอร์ในคอม
ถ้าจำไม่ผิดเวป https://www.icloud.com/ แล้วล็อกอินเลยครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ