`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

สอบถามขึ้นไม่ให้ใช้ไอแพดหน่อยครับ

KotDS's Photo KotDS 08 Dec 2023

คือเป็นเครื่องของลูก เค้าจำรหัสได้ ที่บ้านมีคนละเครื่องไม่มีใครยุ่งของใคร เมื่อคืนก็ใช้ได้ปกติ ก่อนนอนเสียบชาร์จไว้ วันนี้พอลูกพอกลับจากโรงเรียน หยิบเครื่องมา มันขึ้นไม่ให้ใช้ไอแพด ให้เชื่อมต่อitune ไม่มีขึ้นด้วยว่าจำกัดนานเท่าไหร่ เคยทราบมาว่าเวลาใส่รหัสผิดหลายๆครั้ง มันจะจำกัดกี่ชม.กี่วันว่าไป แต่นี่ไม่ขึ้นอะไรเลย
ลูกจำรหัสได้ครับ แก้ไขยังไงได้บ้าง หรือต้องrestallสถานเดียวครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 09 Dec 2023

เดาไม่ออกเลยครับ
ลูกผมก็ใช้ไอแพต
ผมตั้งปิดออโต้อัพเดทไว้ ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้ครับ
แต่ไม่มีใครยุ่งแน่ๆ เล่นเสร็จปิดจอทุกครั้ง ใช้เคสแบบมีฝาพับ

อาการอยู่ดีๆก็ให้เชื่อมต่อ itune ผมเคยเจอใน ไอโฟน 5S ครับ
ชิฟ nad เสีย บูทไม่ผ่าน ซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนบอร์ด

KotDS's Photo KotDS 10 Dec 2023

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, on 09 December 2023 - 11:00 AM, said:

เดาไม่ออกเลยครับ
ลูกผมก็ใช้ไอแพต
ผมตั้งปิดออโต้อัพเดทไว้ ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้ครับ
แต่ไม่มีใครยุ่งแน่ๆ เล่นเสร็จปิดจอทุกครั้ง ใช้เคสแบบมีฝาพับ

อาการอยู่ดีๆก็ให้เชื่อมต่อ itune ผมเคยเจอใน ไอโฟน 5S ครับ
ชิฟ nad เสีย บูทไม่ผ่าน ซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนบอร์ด
ขอบคุณมากๆนะครับ สงสัยต้องรีอย่างเดียว แต่ปัญหาคือขั้วชาร์จมันรวนๆเสียบชาร์จติดๆดับๆ เวลาต่อคอมมันไม่ติดขยับยังไงก็ไม่ติด งานยากเลยครับ

Good........'s Photo Good........ 10 Dec 2023

ก่อนรีสโตร์ ให้เข้าไอคราวในคอมแล้ว ลบอุปกรณ์ไอแพดนี้ออกจากไอคราวก่อน แล้วค่อยรีสโตร์ครับ เพื่อเช็คว่าไอคราวถูกต้องก่อนรีสโตร์ เพราะถ้ารีไปแล้ว ตอนใส่ไอคราวเพื่อเปิดใช้งาน แล้วไม่ถูกงานจะงอกครับ

KotDS's Photo KotDS 11 Dec 2023

Good........, on 10 December 2023 - 10:44 PM, said:

ก่อนรีสโตร์ ให้เข้าไอคราวในคอมแล้ว ลบอุปกรณ์ไอแพดนี้ออกจากไอคราวก่อน แล้วค่อยรีสโตร์ครับ เพื่อเช็คว่าไอคราวถูกต้องก่อนรีสโตร์ เพราะถ้ารีไปแล้ว ตอนใส่ไอคราวเพื่อเปิดใช้งาน แล้วไม่ถูกงานจะงอกครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ เข้าไอคลาวจากเว็บบราวเซอร์แล้วใช้แอปเปิ้ลไอดีของเครื่องที่ติดล๊อคใช่ป่าวครับ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 11 Dec 2023

KotDS, on 11 December 2023 - 06:25 AM, said:

ขอบคุณมากๆนะครับ เข้าไอคลาวจากเว็บบราวเซอร์แล้วใช้แอปเปิ้ลไอดีของเครื่องที่ติดล๊อคใช่ป่าวครับ

ใช่ครับ เข้าเวปผ่าน บราเซอร์ในคอม
ถ้าจำไม่ผิดเวป https://www.icloud.com/ แล้วล็อกอินเลยครับ

KotDS's Photo KotDS 12 Dec 2023

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, on 11 December 2023 - 08:00 AM, said:

ใช่ครับ เข้าเวปผ่าน บราเซอร์ในคอม
ถ้าจำไม่ผิดเวป https://www.icloud.com/ แล้วล็อกอินเลยครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ