`

Jump to content

ปัจจุบัน ZoneเกมกับDLCของPS5ยังแยกโซนอยู่รึเปล่าครับ

6 replies to this topic

#1 sk8er boi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 17 February 2023 - 08:41 AM

ทนกระแสhogwarts legacyไม่ไหว แผ่นมีทั้ง Z1 Z2 Z3 ราคาก็ต่างกัน ตอนนี้ที่เห็นมีของพร้อมส่งส่วนใหญ่จะเป็นZ2

IDผมเป็นของไทย กลัวซื้อมาแล้วโหลดDLCต่างโซนไม่ได้

ขอบคุณครับ

#2 A-No?

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 February 2023 - 03:41 PM

ยังต้องใช้โซนเดียวกันอยู่ครับ

แต่ถ้าจำเป็นต้องซื้อแผ่นโซนอื่น ก็มีวิธีทำให้เล่นได้ครับ
โดยการสร้างไอดีใหม่ ให้ตรงกับโซนของแผ่นเกม
แล้วซื้อ dlc ด้วยไอดีของโซนนั้น
แล้วตั้งไอดีที่ซื้อ ให้เป็น primary
แล้วก็มาล็อคอิน ไอดีโซน3ที่เล่นประจำ ก็เล่นได้เหมือนกันครับ
เพียงแต่ว่า การซื้อเกมหรือไอดีโซน 1-2 ส่วนใหญ่ใช้บัตรเครดิตไทยไม่ได้
ต้องใช้บัตรเติมเงินอย่างเดียว ซึ่งพอมีคนเอาเข้ามาขายอยู่บ้าง
ถ้าไม่ได้ซื้อเกมหรือ dlc เยอะ บางทีเงินจะไปเหลือดองในวอลเล็ตของไอดีครับ

#3 sk8er boi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 February 2023 - 09:12 PM

ขอบคุณมากครับ

#4 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 01 April 2023 - 08:07 AM

ถ้า Z1 บัตรปกติผมกดจาก amazon us นะครับ zone 2 น่าจะ EU น่าจะกดจาก amazon.co.uk ได้ จะได้ราคาตรงหน่อย ไม่ต้องไปผ่านคนอื่น

#5 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 09 May 2023 - 09:47 PM

...

#6 CIVIC

นักเล่นเกมตัวยง

• Executive Members

Posted 10 May 2023 - 04:16 PM

ยังคงแยกโซนเหมือนPS4 ครับ ซื้อแผ่นยังต้องดูโซนเหมือนเดิม แต่ตัวอัพเดท(กรณีถ้ามี)ยังอัพเดทได้ตามปกติ วิธีแก้ถ้าซื้อมาพลาดก็อย่างที่ท่านข้างบนบอก สร้างIDใหม่ตามโซนแผ่นที่ซื้อมาได้คับ

#7 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 July 2023 - 10:47 AM

ตามนั้น