`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ปัจจุบัน ZoneเกมกับDLCของPS5ยังแยกโซนอยู่ร...

sk8er boi's Photo sk8er boi 17 Feb 2023

ทนกระแสhogwarts legacyไม่ไหว แผ่นมีทั้ง Z1 Z2 Z3 ราคาก็ต่างกัน ตอนนี้ที่เห็นมีของพร้อมส่งส่วนใหญ่จะเป็นZ2

IDผมเป็นของไทย กลัวซื้อมาแล้วโหลดDLCต่างโซนไม่ได้

ขอบคุณครับ

A-No?'s Photo A-No? 17 Feb 2023

ยังต้องใช้โซนเดียวกันอยู่ครับ

แต่ถ้าจำเป็นต้องซื้อแผ่นโซนอื่น ก็มีวิธีทำให้เล่นได้ครับ
โดยการสร้างไอดีใหม่ ให้ตรงกับโซนของแผ่นเกม
แล้วซื้อ dlc ด้วยไอดีของโซนนั้น
แล้วตั้งไอดีที่ซื้อ ให้เป็น primary
แล้วก็มาล็อคอิน ไอดีโซน3ที่เล่นประจำ ก็เล่นได้เหมือนกันครับ
เพียงแต่ว่า การซื้อเกมหรือไอดีโซน 1-2 ส่วนใหญ่ใช้บัตรเครดิตไทยไม่ได้
ต้องใช้บัตรเติมเงินอย่างเดียว ซึ่งพอมีคนเอาเข้ามาขายอยู่บ้าง
ถ้าไม่ได้ซื้อเกมหรือ dlc เยอะ บางทีเงินจะไปเหลือดองในวอลเล็ตของไอดีครับ

sk8er boi's Photo sk8er boi 18 Feb 2023

ขอบคุณมากครับ

ekbee's Photo ekbee 01 Apr 2023

ถ้า Z1 บัตรปกติผมกดจาก amazon us นะครับ zone 2 น่าจะ EU น่าจะกดจาก amazon.co.uk ได้ จะได้ราคาตรงหน่อย ไม่ต้องไปผ่านคนอื่น

FanaGu's Photo FanaGu 09 May 2023

...

CIVIC's Photo CIVIC 10 May 2023

ยังคงแยกโซนเหมือนPS4 ครับ ซื้อแผ่นยังต้องดูโซนเหมือนเดิม แต่ตัวอัพเดท(กรณีถ้ามี)ยังอัพเดทได้ตามปกติ วิธีแก้ถ้าซื้อมาพลาดก็อย่างที่ท่านข้างบนบอก สร้างIDใหม่ตามโซนแผ่นที่ซื้อมาได้คับ

Master job's Photo Master job 18 Jul 2023

ตามนั้น