`

Jump to content

แมนยูอดไปเล่นยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีก

25 replies to this topic

#1 tonnam121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 May 2016 - 11:06 PM

อยากจะบอกว่าเซ็งมากๆครับฤดูกาลนี้ ถ้าอยากไปเล่นยูฟ่าต้องยิง19ประตูถึงจะได้ไปเล่นยูฟ่า คิดแล้ว...

ไม่มีไรมากครับแค่อยากระบายความรู้สึกวันนี้ก็นั่งดูคู่แมนซิตี้กับสวอนซีลุ้นครึ่งแรกครึ่งหลังสวอนซีเล่นสู้ไม่ได้เลยจริงไครับ

#2 ooh7

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 May 2016 - 12:32 AM

ผมเชียรแมนยูตั้งแต่ยุคคันโทน่า รู้สึกสมน้ำหน้ามากครับ ไม่อยากรีบไล่หลุยฟานกากไปซะที ฤดูกาลหน้าเอาให้มันเละเทะไปเลยครับ เผื่อผู้บริหารรู้ว่ารายได้หดจะได้สำนึกบ้าง :ohnut11:
ยุคเดวิดฮะมอย ยังไม่แย่เท่ายุคฟานกาก กลัวอย่างเดียวตกต่ำไปนานๆสุดท้ายกลับมาไม่ได้อีกตลอดกาล....... :ohnut05:

#3 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 16 May 2016 - 03:09 AM

ผมแฟนปืน. ปืนแซงไก่ขึ้นที่2ได้ดีใจยังกะได้แชมป์อย่างน้อยๆก็อันดับสูงกว่าไก่ล่ะว๊าตอนดูบรรยากาศอย่างกับนัดตัดสินแชมป์ปีนึงที่แย่งแชมป์กับแมนยูเลยแฟนๆในสนามต้องฟังวิทยุผลอีกคู่นึงไปด้วยผมนี่เห็นแฟนๆในสนามเฮกันทีนี่รู้เลยว่าไก่โดนอีกเม็ดแล้วพวกเฮกันเม็ดต่อเม็ดเลยตอนไก่ตีไข่แตกนิวเหลือ10คนปืนนำ1-0แถมทำท่าจะโดนตีเสมออยู่เป็นระยะๆเพิ่มสกอร์ก็ไม่ได้ซักทีลุ้นกันเยี่ยวเหนียวเลยทีเดียว

#4 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2016 - 06:23 AM

เอา FA Cup ปลอบใจครับ
ส่วนผมแฟนปืน ก็ไม่ได้ดีใจน่ะที่ทีมจบที่2(ครั้งแรกในรอบ11ปี) เพราะผมรู้สึกว่าน่อลควรจะทำได้ดีกว่านี้ เป็นทีมที่ไม่มีการเปลี่ยนตัวผู้ตัดการนานที่สุด ไม่ได้ต้องขายนักเตะออกจากทีมมา2ฤดูกาลแล้ว แต่สุดท้ายก็ทำได้แค่นี้
แต่ก็นั่นแหละครับคือสิ่งที่ผมชอบน่อล ก็คือไม่เคยมีmiracle ไม่มีเทพนิยายอะไรทั้งนั้น ทุกฤดูกาลจบแบบเหนื่อยๆตลอด

กลับมาที่แมนยูฯ ผมเดาว่าคงต้องอยู่กับLVGไปอีกฤดูกาลกาลนึง จนแกหมดสัญญา แล้วที่นี้ต้องมาเดากันว่าใครจะมาแทน แต่ได้ข่าวมาว่ามูริญโญ่ได้งานแล้วsummerนี้แน่นอน ผมเดาว่าอาจจะได้ซิโมเน่มาคุมต่อก็ได้

#5 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2016 - 06:52 AM

มู้นี้แฟนปืนเพียบเลย 555+ ... ไม่สงสัยเลยครับ เพราะแฟนบอลทีมอื่นๆในอังกฤษยุคต้น90ต่อทศวรรศ2000แม่งมีความเกลียดแมนฯยูฯอยู่เกือบทุกคน

แมนฯยูฯเล่นดีมากๆนี่ไม่เป็นไรนะ แต่พวกแฟนปากดีแม่งเยอะ โดยเฉพาะกับไอ้พวกปากดีเนี่ยแม่งไม่ใช่แฟนบอลแท้ๆหรอก พวกเชียร์เอากระแสทั้งนั้น

แฟนผีดากๆพวกนั้น ผมเห็นแม่งเปลี่ยนมาเชียร์เชลซีเพียบเลย ซึ่งก็แน่นอนว่าฤดูกาลนี้แม่งก็แทบไม่พูดเรื่องฟุตบอลอีกแล้ว 555+ในฐานะที่เป็นแฟนปืนมาตั้งแต่กุหลาบไฟได้แชมป์

ทีแรกผมนึกว่าเมื่อคืนนี้จะได้ดูบอลแบบกร่อยๆ ที่ได้ไหนได้แม่งลุ้นชิบหาย แถมอารมณ์มาร่วมมาครบ ทั้งดีใจที่ชนะเยอะโดยที่ชิรูด์แฮททริค ทั้งดีใจที่หวังแค่ที่3แต่ดันได้รองแชมป์

ดีใจที่ได้จบเหนือกว่าสเปอร์(ใครไม่อินแต่ผมอิน) ทั้งเสียใจเรื่องโรซิชกี้และอาร์เตต้า ได้ตื้นตันใจตอนพวกเรายิงประตูได้แล้ววิ่งไปกอดโรซิชกี้ และ ....โคตรพ่อโคตรแม่ดีใจตอนอาร์เตต้ายิงปิดกล่อง อาร์ตเตต้ายิงปิดกล่อง

ทั้งๆที่ไม่ต้องดูภาพช้าก็รู้ว่าเป็น OG แต่คราวนี้ผมไม่สน ... ประตูนั้น"ต้อง"เป็นของอาร์เตต้าเท่านั้น!! ขอให้ทั้งสองคนโชคดีครับ ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งที่ทำไว้ให้ "รัก"

ปล.แล้วฟลามินี่กุล่ะ 555+

#6 milfeulle

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 May 2016 - 07:15 AM

ผมดูอาร์เซนอลมาตั้งแต่ยุคอองรีเล่นปีกให้ฝรั่งเศสจนเวนเกอร์จับมาปั้น(ตอนนั้นยังเรียกเฮนรี่อยู่เลย 555)อารมณ์ประมาณดูวัลคอตตอนนี้ วิ่งเร็วอย่างเดียว จบสกอร์ห่วยแตกมาก แต่อองรียังมีพัฒนาการ

ปีนี้แทนที่จะได้ลุ้นแชมป์ดันมาลุ้นที่สองกับสเปอร์แทน พอนิวช่วยยิงนำให้ก็เลยรู้สึกไม่สุดเท่าไหร่

เวนเกอร์แกมั่นใจในนักเตะที่ตัวเองเลือกซึ่งมันก็ดีสำหรับนักเตะ แต่ขัดใจแฟนบอล ตำแหน่งที่ควรเสริมก็ไม่เสริม แล้วก็นิมนต์พระมาทำบุญสนามบ้างก็ดีนะ นักเตะเจ็บกันบ่อยเหลือเกิน นานๆทั้งนั้น เวลเบคตอนอยู่แมนยูเจ็บอย่างมากก็สองเดือน มาอยู่อาร์เซนอลเจ็บทีเกือบปี...

ขอให้พี่กี้กับพี่ต้าโชคดีในเส้นทางฟุตบอลต่อไป ส่วนฟลามินี่เพราะจากไปทีนึงแล้วกลับมาอีกรอบ เป็นตัวแถมไปแล้วกันนะ

#7 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 16 May 2016 - 07:17 AM

fa-cup จะได้รึเปล่า ไม่ใช่ง่ายๆ

#8 vaio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 May 2016 - 08:09 AM

นัดที่แล้วแล้ว ดันไปแพ้เวสเฮม แค่เสมอก็ที่ 4 แทบจะ 90% ล่ะ
กากกันเองทั้งนั้น นี่ถ้านัดสุดท้ายชนะ แต้มเท่ากันแต่ไม่ได้ไป
โดนเพื่อนบ้านน่ารำคาญไปแชมเปี้ยนหลีกแทน แฟนแมนยูบางคนบอกจะทำให้ เป๊ปคุมทีมลุยยูโรป้า
สรุปได้ไปเองซ่ะงั้น
ถ้าไม่ปลดอ้วนกัล ก็ลุ้นที่ 4 ทุกปีนั้นแหละ

#9 matichon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 May 2016 - 08:11 AM

แฟนหงส์อย่างเราเข้าใจนายนะ ตบบ่าแปะๆ

ปล.ลืมอดีตอันยิ่งใหญ่ไปเหอะมันไม่กลับมาอีกแล้ว
อย่างเฟอกี้พันปีจะมีซักคน มันจบไปแล้วแหละ

#10 Piggyealker

Posted 16 May 2016 - 09:20 AM

ManU สำหรับผม จบไปตั้งแต่ยุค ชไมเคิล แล้วครับ เมื่อก่อนเป็น idol ในการเล่น GK สมัยเด็กๆ จนลูกได้แชมป์ตามมาละ

เริ่มหวนอดีต กิ๊กลากครึ่งสนามนัดแข่งกับปืน ต่อไปแข่งได้แชมป์ FA นัดแข่งกับบาเยินแชมป์ยูฟ่า หน้าผิวดำประสานงาน Cole Yorke การยิงของ สโคลล์ จากแถวสอง โซลชา เชอริงแฮมซุปเปอร์ซัฟ ตัวจ่ายริมเส้นแบบ Backham กับตันคีนจอมโหด

เดี๋ยวนี้ไม่มีตัวละครเอกแบบสมัยก่อนเลย มีแต่รูนี่ เก็บบอล อืดอาดๆ คนอื่นๆก็ไม่มีไรเด่น ง๊อกๆแงกๆ
ความหอมหวานสมัยนั้นยังติดลิ้น เริ่มเข้าใจเด็กหงส์ ขึ้นมาแล้วครับ :r10:

Edited by Piggyealker, 18 May 2016 - 03:51 PM.

#11 judah

Posted 16 May 2016 - 09:49 AM

เสียใต

#12 apostophy

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 16 May 2016 - 10:05 AM

จบตั้งแต่โดนเวสแฮมแล้วครัช มันเป็นแมชตัดสิน ทำไม่ได้ ก็สมควร เฮ้ออออออออออ
ปีหน้าเปลี่ยนโค้ชนะ นะ นะ T^T

#13 one

เซียนเกม

Posted 16 May 2016 - 10:52 AM

ถ้าเอามูมา แล้วเล่นแบบรถบัส2คัน

แฟนแมนยูจะชอบไหม

ไม่น่าเชื่อว่าklop จะไปหง

เล่นโคตรมันเลย ส่วนแชมอะไรนั้น คงต้องรอให้เจ้าสัวมาซื้อทีม

แล้วทุ่มแบบทีมอื่น

#14 blue_key

one of the best in my life

Posted 16 May 2016 - 10:59 AM

View Postone, on 16 May 2016 - 10:52 AM, said:

ถ้าเอามูมา แล้วเล่นแบบรถบัส2คัน

แฟนแมนยูจะชอบไหม

ไม่น่าเชื่อว่าklop จะไปหง

เล่นโคตรมันเลย ส่วนแชมอะไรนั้น คงต้องรอให้เจ้าสัวมาซื้อทีม

แล้วทุ่มแบบทีมอื่น

หงส์โดนซื้อไปนานแล้วหนิครับ รู้สึกว่าจะเป็นเจ้าของทีมเบสบอลด้วย

#15 one

เซียนเกม

Posted 16 May 2016 - 11:55 AM

หมายถึง เจ้าสัว ตะวันออกกลางที่เป็นญาติกับเจ้าของแมนซิ

แต่ช่วงนี้ไม่เห็นข่าวเลย

ไม่รู้จะซื้อขายจริงหรือเปล่า

แต่ถ้าเป็นเจ้าของเมกาคนนี้

อย่างเก่งก็คงได้แค่ไปucl

#16 sirenlove

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 16 May 2016 - 12:38 PM

ผมแฟนหงส์แดงยุค ร็อบบี้ฟาวเร่อร์ สตีฟแมคมานามาน ตั้งแต่ดูมายังไม่เคยเห็นได้แชมป์พรีเมียร์ลีค ปีที่จะได้เจอร์ราด ดันสะดุดกอหญ้า(ใน pantip มีแต่คนนำมาล้อ นำมาแซวบ่อยมาก) ณ ตอนนี้ลุ้นให้ได้ไปยูฟ่าแชมเปี้ยนลีคอย่างเดียว (ปล. อีกกี่ปีจะได้แชมพรีเมียร์ลีคนะเนี่ย)

#17 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 16 May 2016 - 12:55 PM

เซฟ กาว ครัช :r18:

#18 ridergirl

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 May 2016 - 01:26 PM

ดีนะ ที่ผมเชียร์ southamton

#19 Mr_yakult

Posted 16 May 2016 - 01:56 PM

แฟนนิว ครับ ตกชั้น ปีหน้าจะกลับมาใหม่

ส่วนผี พลาดตั้งแต่นัดก่อนหน้านี้ ไม่งั้นก็มีสิทธ์ ไปแชมเปี้ยนลีกแล้ว

#20 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 16 May 2016 - 07:51 PM

แฟนหงษ์ ครับ ลุ้นอย่างเดียว ให้ได้ แชมป์ ยูโรปา จะได้ไปยูฟ่า ปีหน้า หุหุ