`

Jump to content

เป็นครั้งเเรกที่ผมอยากเห็นลิเวอร์พูลได้เเชมป์พรีเมียร์ลีค

21 replies to this topic

#1 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 31 March 2014 - 11:37 AM

ผมเด็กผีเกือบยี่สิบปีเเล้วครับ ยอมรับว่าเกลียดหงส์เเดงมานาน เเต่ ณ เมื่อคืนนัดที่หงส์เเข่งกับไก่ ดูเเล้วโคตรมันส์เลยครับ รูปแบบการเล่นเเละความมุ่งมั่นของหงส์เเดงสุดยอดเลยครับ เหมือนตอนเเมนยูช่วงปี 1997-1999 ที่เล่นด้วยทรงเเบนี้ ยอมรับด้วยก้อนเนื้ออกซ้ายว่า ปีนี้ขอเเชมป์พรีเมียร์ลีคให้หงส์เเดงเลยกับอีกหกนัดสุดท้ายขอเอาใจช่วยให้ชนะรวดเลยนะครับ^^ ทรงบอลเเบบนี้ปีหน้าไปไฝ้กับบาเยินร์ บาซ่า มาดริด กันมันส์ๆได้เลยครับ
เเอบบ่นนิดกับเด็กผีที่ไม่ยอมให้เด็กหงส์ได้เเชมป์โดยเฉพาะบอบู๋ว่ามรึงเป็นห่าไรมากป่ะ ตามรึงดูบอลเเละหัวใจมรึงเที่ยงตรงพอที่จะยอมรับความจริงออกไหมว่าใครคือคนที่ใช่ ใครคือคนที่เหมาะสม อย่าเกรียนเเละเอาเเค่ใจเอียงๆมาเเช่งเเบบปัญญาอ่อน เด็กผีเเบบผมเจ็บเเต่ยอมรับความจริงครับ

#2 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 March 2014 - 11:55 AM

ผมไม่เข้าใจทำไมเด็กผีต้องเกลียดหงส์

ผมเด็กหงส์นะครับ เวลาเพื่อนมาดูบอลที่บ้าน (เด็กผี) เพื่อนมันจะมาเย้ยลิเวอร์พลู พอหงส์โดนยิงนำมันตะโกนแบบพ่อกับแม่ผมตื่นหมาเห่าเลย พอหงส์ผมตีเสมอมันก็เหงา

ผมไม่เคยเกลียดผีแดงนะครับ แต่อย่าให้พลาด พลาดแล้วผมจะไปแซวเพื่อนเมื่อนั้น แต่ไม่ได้เกลียดนะ ผมก็ชอบดูผีเตะนะ ถ้าไม่ตรงกับหงส์ก็จะดู

บอกตรงๆผมไม่เข้าใจตระกะเด็กผีเท่าไหร่ ผมเคยแซวเพื่อนแรงๆไปว่า "ลิเวอร์พลูไปฆ่าfatherมะรึงเหรอว่ะ" ถึงได้เกลียดนักหนา มันบอกว่าเป็นศักศรีถึงทำให้เกลียด (เหรอว่ะ)

ปล. อีก 6 นัด สู้ๆ อยากเห็นพี่เจิดชูถ้วย :r38:

#3 marco_o

Posted 31 March 2014 - 12:14 PM

View PostNottosanG, on 31 March 2014 - 11:55 AM, said:

อยากเห็นพี่เจิดชูถ้วย :r38:
อันนี้โดนมากครับ เหมือนเทอรี่ที่ชูถ้วยกับเชลซี เหมือนกิ๊กที่ชูถ้วยกับเเมนยู เหมือนเบอร์เเคมป์ที่ชูถ้วยกับอาเซนอล มันเป็นตำนานเลยครับ
เรื่องเเซวผมก็เป็นครับ เเต่เรื่องไม่ยอมเห็นหงส์ได้เเชมป์เพราะศักดิ์ศรีนี่ผมว่า ปญอ ครับ ดูทรงบอลเเบบนี้โคตรสนุกเลยครับท่าน ขอเวลาให้มอยปรับทีมก่อนครับให้เวลาเฮียเขาหน่อย อย่าเสพติดความสำเร็จให้มาก ผมมั่นใจสายตาเเละสมองเซอร์อเล็กครับ อ่านซ็อกเกอร์หลังๆเริ่มเซ็งบอบู๋เเละ เเถไปเรื่อยๆสราดดด

Edited by marco_o, 31 March 2014 - 12:15 PM.

#4 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 31 March 2014 - 12:23 PM

ถ้าฟอร์มสม่ำเสมอก้ต้องแชมป์ละครับ ให้เจิดได้ชูซํกครั้งเถอะ 30 กว่าแล้วจะเล่นอีกกี่ฤดูกาล
เสียดายตอนแรกคิดว่าอาร์เซน่อลยังไงก้แชมป์เห้นออกตัวแรงมากฟอร์มก็สม่ำเสมอ จำได้ว่าตั้งแต่แพ้บาเยินใน UCL ปีที่แล้วไปบ้าพลังบุกไปเกือบเข้ารอบขาดลูกเดียวขนาด ไฮเกรสยังยอมรับว่าบาเยินสมควรตกรอบ หลังจากนั้น อาร์เซน่อลฟอร์มสม่ำสเมอมากถึงจะเปิดฤดูกาลแพ้วิลล่าไปที เจ๊ก็รอปีหน้าละกัน
ส่วนเชลซีเฮีย มูวันๆ เหน้บทีมคนอื่นเขาทีมตัวเองก้พลาดแบบไม่น่าพลาดหลายเกมส์แล้วนะ
ส่วนแมน ซิ ตอนเปิดฤดูกาลฟอร์มไม่ดีเลยแพ้ทีมเล็กเสมอทีมเล็ก ผมยังคิดว่า เปเยกินี่อยุ่ไม่ครบเทมอแน่ ที่ไหนได้ตอนนี้ ทีมลงตัวหมดแล้วเรื่องแผนการเล่น

Edited by zineryl, 31 March 2014 - 12:23 PM.

#5 marco_o

Posted 31 March 2014 - 12:34 PM

อาเซนอลผมล่ะงงโอซิลมาก หายไปเลยผมชอบมากเลยนะจอมทัพคนนี้ เจ๊ต้องมีกองหน้าเเบบอองรีซักคนเเล้วครับ เเบบไว้ใจได้เเล้วจะมีสิทธิเเชมป์ ส่วนเเมนซินี่น่ากลัวสุดครับ ต้องลุ้นนัดเจอหงส์ว่าใครจะชนะ ผมว่านัดนั้นตัดสินเเชมป์ได้เลยครับ

#6 zineryl

藍染 惣右介

Posted 31 March 2014 - 12:48 PM

เรื่องลุ้นแชมป์ของสเปนก้สนุกนะครับ ไม่รู้โปรแกรมจะเป้นใจขนาดนี้ บาซ่า เจอ แอดมาดริท นัดสุดท้าย คงตัดสินกันวันนั้นเลย ตอนนี้ แอดมาดริทเป้นจ่าฝูงนำบาซ่า 1 คะแนน ส่วนชุดขาวแพ้ 2 นัดติดร่วงเลย

Edited by zineryl, 31 March 2014 - 12:48 PM.

#7 NottosanG

• High Royal Executive Members

Posted 31 March 2014 - 01:27 PM

นอลตัวเทพๆดันเจ็บไปเยอะอ่ะครับ แรมซี้ โอซิล วิลเชียร์ วอคอต

ลิเวอร์พลูโชคดีมากที่เจ็บไม่มาก และหายกันไว เพราะด้วยขุมกำลังแล้วตัวสำรองสู้ทีอะไรไม่ได้เลยครับ จะเล่นกันแค่ 11-12 คนซะส่วนใหญ่ น่าหดหู่แท้ :r15:

#8 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 31 March 2014 - 02:33 PM

ถามเฮียมูผมยังครับ :r33:

แต่ยอมรับเมื่อคืนหงษ์ทำให้ผมได้ตังค์ 555 หลังจาก ผี เรือ หอย เล่นไปซะหมดตัววันเสาร์ :r38:

#9 zineryl

藍染 惣右介

Posted 31 March 2014 - 02:46 PM

โค้วต้า UCL นี่ไม่น่าผลิกแล้วมั๊งเหลือ 6 เกมส์
ลิวเวอร์พูล เชลซี แมน ซิ อาร์เซน่อล
เอฟฟเวอร์ตั้น ยูโรป้า
ส่วนสเปอร์แห้วอีกปี ประธานสโมสรหวังไว้เยอะจะไป UCL อีกครั้งมาหลายปีปีนี้ลงทุนไป 100$ แห้ว ฟอร์มเละเทะ 2 ปีที่แล้วก้เกือบแล้วมาโดนนอลแซงช่วงท้ายที่เดียว 10 กว่าตลอดแต้ม

#10 marco_o

Posted 31 March 2014 - 03:38 PM

UCL อย่าเพิ่งครับอาจจะเหลือสามอันดับเเรกก็ได้ครับถ้าเเมนยูผ่านบาเยินเเละได้เเชมป์เเชมเปี้ยนลีค เฮ้ยๆๆๆตื่นๆๆ 555555

#11 zineryl

藍染 惣右介

Posted 31 March 2014 - 06:59 PM

View Postmarco_o, on 31 March 2014 - 03:38 PM, said:

UCL อย่าเพิ่งครับอาจจะเหลือสามอันดับเเรกก็ได้ครับถ้าเเมนยูผ่านบาเยินเเละได้เเชมป์เเชมเปี้ยนลีค เฮ้ยๆๆๆตื่นๆๆ 555555

ผ่านบาเยิน เจอ บาซ่า ต่อเลย :r38:

#12 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 31 March 2014 - 10:38 PM

View Postzineryl, on 31 March 2014 - 06:59 PM, said:

ผ่านบาเยิน เจอ บาซ่า ต่อเลย :r38:
ผ่านบาซ่าแล้วไปชิงกับมาดริด ไม่อยากจะคิดเลย

#13 NottosanG

Posted 31 March 2014 - 11:16 PM

View PostThosapol_TH, on 31 March 2014 - 10:38 PM, said:

ผ่านบาซ่าแล้วไปชิงกับมาดริด ไม่อยากจะคิดเลย

ผ่านบาซ่าแล้วมอยได้อยู่ต่อ แฟนๆปรบมือให้กันสนั่น มีเครื่องบินผูกป้ายผ้าบินอวยมอยทั้งวัน :r38:

#14 zineryl

藍染 惣右介

Posted 01 April 2014 - 02:35 PM

คืนนี้ก้จบแล้วครับไม่ต้องทรมานนาน

#15 marco_o

Posted 02 April 2014 - 06:00 AM

เย้ยยยย เสมอครับพี่น้อง 1-1 มอยเค้าทำได้ เเต่นัดสองเล่นถ้ำเสือ จะรอดไหมมมมม T^T

#16 zineryl

藍染 惣右介

Posted 02 April 2014 - 02:36 PM

ถ้าไล่บี้แบบนี้แมน ยู ก้สุ้ได้ทุกทีมก่อนหน้านี้ไม่ทำเอง เล่นกันเอื่อยเฉื่อย ให้เข้าบุกเข้าบ้านไม่ตัดไม่อะไร
วิดิชคุยแล้วนะว่าถ้าเล่นสูตรนี้นัดหน้าล้มบาเยินได้ สำคัญคือต้องช่วยกันไล่

#17 marco_o

Posted 03 April 2014 - 08:15 AM

เดี๋ยวผีรอไฝ้พุธหน้าครัชชช เมื่อคืนสิงห์โดนหนักจริงๆ มูเอาคืนเเน่ๆรอบหน้า เเต่กองหน้าเฮียไม่ไหวนะ

#18 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 04 April 2014 - 08:47 AM

View Postmarco_o, on 03 April 2014 - 08:15 AM, said:

เดี๋ยวผีรอไฝ้พุธหน้าครัชชช เมื่อคืนสิงห์โดนหนักจริงๆ มูเอาคืนเเน่ๆรอบหน้า เเต่กองหน้าเฮียไม่ไหวนะ
ผมมองไม่เห็นทางสว่างที่จะล้ม ปารีส ยังไงเลยครับ ตั้ง 2 ลูก เว้นเสียแต่มาใครซักคนโดนใบแดง นั่นล่ะถึงจะพอมีหวัง

จากใจเด็กสิงห์โตน้ำเงินครามครับ :r38:

#19 itti079

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 April 2014 - 05:20 PM

ผมชอบเด็กผีที่มีน้ำใจอย่างเจ้าของกระทู้ครับ เหมือนผมยังเสียดายท่านเซอร์อยู่เลย ไม่งั้นปีนี้น่าจะสนุกกว่านี้ครับ ในศึกวันแดงเดือด

#20 marco_o

Posted 08 April 2014 - 10:34 AM

View PostThosapol_TH, on 04 April 2014 - 08:47 AM, said:

ผมมองไม่เห็นทางสว่างที่จะล้ม ปารีส ยังไงเลยครับ ตั้ง 2 ลูก เว้นเสียแต่มาใครซักคนโดนใบแดง นั่นล่ะถึงจะพอมีหวัง

จากใจเด็กสิงห์โตน้ำเงินครามครับ :r38:
คืนนี้เเล้วครับ เชียร์เชลซีครับ ถ้าไม่โดนก่อน เเล้วลูกเเรกมาเร็วลุ้นได้ เเต่จะเอาตอหรือเอโต้ลงกันล่ะเฮีย

View Postitti079, on 07 April 2014 - 05:20 PM, said:

ผมชอบเด็กผีที่มีน้ำใจอย่างเจ้าของกระทู้ครับ เหมือนผมยังเสียดายท่านเซอร์อยู่เลย ไม่งั้นปีนี้น่าจะสนุกกว่านี้ครับ ในศึกวันแดงเดือด
ท่านเซอร์อายุไม่ไหวเเล้วล่ะครับ เป็นตำนานตอนได้เเชมป์นี่ลงสวยครับ นัดล่าสุดหงส์เจอเกมส์อุดทดสอบสภาพจิตใจยังอุตส่าห์ผ่านมาได้ ผมว่าทรงนี้มันลุ้นเเชมป์สูงมากครับ โคตรมันส์เเน่ๆกับนัดหยุดโลกกับเรือใบอาทิตย์นี้ พลาดไม่ได้ ถ้าหงส์ชนะเรือเอาเเชมป์ไปเลยครับ อยากดูซัวเรสวัดกับกุน เจอราดเจอกับยาย่า อูยๆ เเทบรอไม่ไหว