`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

เป็นครั้งเเรกที่ผมอยากเห็นลิเวอร์พูลได้เเช...

marco_o's Photo marco_o 31 Mar 2014

ผมเด็กผีเกือบยี่สิบปีเเล้วครับ ยอมรับว่าเกลียดหงส์เเดงมานาน เเต่ ณ เมื่อคืนนัดที่หงส์เเข่งกับไก่ ดูเเล้วโคตรมันส์เลยครับ รูปแบบการเล่นเเละความมุ่งมั่นของหงส์เเดงสุดยอดเลยครับ เหมือนตอนเเมนยูช่วงปี 1997-1999 ที่เล่นด้วยทรงเเบนี้ ยอมรับด้วยก้อนเนื้ออกซ้ายว่า ปีนี้ขอเเชมป์พรีเมียร์ลีคให้หงส์เเดงเลยกับอีกหกนัดสุดท้ายขอเอาใจช่วยให้ชนะรวดเลยนะครับ^^ ทรงบอลเเบบนี้ปีหน้าไปไฝ้กับบาเยินร์ บาซ่า มาดริด กันมันส์ๆได้เลยครับ
เเอบบ่นนิดกับเด็กผีที่ไม่ยอมให้เด็กหงส์ได้เเชมป์โดยเฉพาะบอบู๋ว่ามรึงเป็นห่าไรมากป่ะ ตามรึงดูบอลเเละหัวใจมรึงเที่ยงตรงพอที่จะยอมรับความจริงออกไหมว่าใครคือคนที่ใช่ ใครคือคนที่เหมาะสม อย่าเกรียนเเละเอาเเค่ใจเอียงๆมาเเช่งเเบบปัญญาอ่อน เด็กผีเเบบผมเจ็บเเต่ยอมรับความจริงครับ

NottosanG's Photo NottosanG 31 Mar 2014

ผมไม่เข้าใจทำไมเด็กผีต้องเกลียดหงส์

ผมเด็กหงส์นะครับ เวลาเพื่อนมาดูบอลที่บ้าน (เด็กผี) เพื่อนมันจะมาเย้ยลิเวอร์พลู พอหงส์โดนยิงนำมันตะโกนแบบพ่อกับแม่ผมตื่นหมาเห่าเลย พอหงส์ผมตีเสมอมันก็เหงา

ผมไม่เคยเกลียดผีแดงนะครับ แต่อย่าให้พลาด พลาดแล้วผมจะไปแซวเพื่อนเมื่อนั้น แต่ไม่ได้เกลียดนะ ผมก็ชอบดูผีเตะนะ ถ้าไม่ตรงกับหงส์ก็จะดู

บอกตรงๆผมไม่เข้าใจตระกะเด็กผีเท่าไหร่ ผมเคยแซวเพื่อนแรงๆไปว่า "ลิเวอร์พลูไปฆ่าfatherมะรึงเหรอว่ะ" ถึงได้เกลียดนักหนา มันบอกว่าเป็นศักศรีถึงทำให้เกลียด (เหรอว่ะ)

ปล. อีก 6 นัด สู้ๆ อยากเห็นพี่เจิดชูถ้วย :r38:

marco_o's Photo marco_o 31 Mar 2014

View PostNottosanG, on 31 March 2014 - 11:55 AM, said:

อยากเห็นพี่เจิดชูถ้วย :r38:
อันนี้โดนมากครับ เหมือนเทอรี่ที่ชูถ้วยกับเชลซี เหมือนกิ๊กที่ชูถ้วยกับเเมนยู เหมือนเบอร์เเคมป์ที่ชูถ้วยกับอาเซนอล มันเป็นตำนานเลยครับ
เรื่องเเซวผมก็เป็นครับ เเต่เรื่องไม่ยอมเห็นหงส์ได้เเชมป์เพราะศักดิ์ศรีนี่ผมว่า ปญอ ครับ ดูทรงบอลเเบบนี้โคตรสนุกเลยครับท่าน ขอเวลาให้มอยปรับทีมก่อนครับให้เวลาเฮียเขาหน่อย อย่าเสพติดความสำเร็จให้มาก ผมมั่นใจสายตาเเละสมองเซอร์อเล็กครับ อ่านซ็อกเกอร์หลังๆเริ่มเซ็งบอบู๋เเละ เเถไปเรื่อยๆสราดดด
Edited by marco_o, 31 March 2014 - 12:15 PM.

zineryl's Photo zineryl 31 Mar 2014

ถ้าฟอร์มสม่ำเสมอก้ต้องแชมป์ละครับ ให้เจิดได้ชูซํกครั้งเถอะ 30 กว่าแล้วจะเล่นอีกกี่ฤดูกาล
เสียดายตอนแรกคิดว่าอาร์เซน่อลยังไงก้แชมป์เห้นออกตัวแรงมากฟอร์มก็สม่ำเสมอ จำได้ว่าตั้งแต่แพ้บาเยินใน UCL ปีที่แล้วไปบ้าพลังบุกไปเกือบเข้ารอบขาดลูกเดียวขนาด ไฮเกรสยังยอมรับว่าบาเยินสมควรตกรอบ หลังจากนั้น อาร์เซน่อลฟอร์มสม่ำสเมอมากถึงจะเปิดฤดูกาลแพ้วิลล่าไปที เจ๊ก็รอปีหน้าละกัน
ส่วนเชลซีเฮีย มูวันๆ เหน้บทีมคนอื่นเขาทีมตัวเองก้พลาดแบบไม่น่าพลาดหลายเกมส์แล้วนะ
ส่วนแมน ซิ ตอนเปิดฤดูกาลฟอร์มไม่ดีเลยแพ้ทีมเล็กเสมอทีมเล็ก ผมยังคิดว่า เปเยกินี่อยุ่ไม่ครบเทมอแน่ ที่ไหนได้ตอนนี้ ทีมลงตัวหมดแล้วเรื่องแผนการเล่น
Edited by zineryl, 31 March 2014 - 12:23 PM.

อาเซนอลผมล่ะงงโอซิลมาก หายไปเลยผมชอบมากเลยนะจอมทัพคนนี้ เจ๊ต้องมีกองหน้าเเบบอองรีซักคนเเล้วครับ เเบบไว้ใจได้เเล้วจะมีสิทธิเเชมป์ ส่วนเเมนซินี่น่ากลัวสุดครับ ต้องลุ้นนัดเจอหงส์ว่าใครจะชนะ ผมว่านัดนั้นตัดสินเเชมป์ได้เลยครับ

zineryl's Photo zineryl 31 Mar 2014

เรื่องลุ้นแชมป์ของสเปนก้สนุกนะครับ ไม่รู้โปรแกรมจะเป้นใจขนาดนี้ บาซ่า เจอ แอดมาดริท นัดสุดท้าย คงตัดสินกันวันนั้นเลย ตอนนี้ แอดมาดริทเป้นจ่าฝูงนำบาซ่า 1 คะแนน ส่วนชุดขาวแพ้ 2 นัดติดร่วงเลย
Edited by zineryl, 31 March 2014 - 12:48 PM.

NottosanG's Photo NottosanG 31 Mar 2014

นอลตัวเทพๆดันเจ็บไปเยอะอ่ะครับ แรมซี้ โอซิล วิลเชียร์ วอคอต

ลิเวอร์พลูโชคดีมากที่เจ็บไม่มาก และหายกันไว เพราะด้วยขุมกำลังแล้วตัวสำรองสู้ทีอะไรไม่ได้เลยครับ จะเล่นกันแค่ 11-12 คนซะส่วนใหญ่ น่าหดหู่แท้ :r15:

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 31 Mar 2014

ถามเฮียมูผมยังครับ :r33:

แต่ยอมรับเมื่อคืนหงษ์ทำให้ผมได้ตังค์ 555 หลังจาก ผี เรือ หอย เล่นไปซะหมดตัววันเสาร์ :r38:

โค้วต้า UCL นี่ไม่น่าผลิกแล้วมั๊งเหลือ 6 เกมส์
ลิวเวอร์พูล เชลซี แมน ซิ อาร์เซน่อล
เอฟฟเวอร์ตั้น ยูโรป้า
ส่วนสเปอร์แห้วอีกปี ประธานสโมสรหวังไว้เยอะจะไป UCL อีกครั้งมาหลายปีปีนี้ลงทุนไป 100$ แห้ว ฟอร์มเละเทะ 2 ปีที่แล้วก้เกือบแล้วมาโดนนอลแซงช่วงท้ายที่เดียว 10 กว่าตลอดแต้ม

UCL อย่าเพิ่งครับอาจจะเหลือสามอันดับเเรกก็ได้ครับถ้าเเมนยูผ่านบาเยินเเละได้เเชมป์เเชมเปี้ยนลีค เฮ้ยๆๆๆตื่นๆๆ 555555

View Postmarco_o, on 31 March 2014 - 03:38 PM, said:

UCL อย่าเพิ่งครับอาจจะเหลือสามอันดับเเรกก็ได้ครับถ้าเเมนยูผ่านบาเยินเเละได้เเชมป์เเชมเปี้ยนลีค เฮ้ยๆๆๆตื่นๆๆ 555555

ผ่านบาเยิน เจอ บาซ่า ต่อเลย :r38:

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 31 Mar 2014

View Postzineryl, on 31 March 2014 - 06:59 PM, said:

ผ่านบาเยิน เจอ บาซ่า ต่อเลย :r38:
ผ่านบาซ่าแล้วไปชิงกับมาดริด ไม่อยากจะคิดเลย

View PostThosapol_TH, on 31 March 2014 - 10:38 PM, said:

ผ่านบาซ่าแล้วไปชิงกับมาดริด ไม่อยากจะคิดเลย

ผ่านบาซ่าแล้วมอยได้อยู่ต่อ แฟนๆปรบมือให้กันสนั่น มีเครื่องบินผูกป้ายผ้าบินอวยมอยทั้งวัน :r38:

zineryl's Photo zineryl 01 Apr 2014

คืนนี้ก้จบแล้วครับไม่ต้องทรมานนาน

marco_o's Photo marco_o 02 Apr 2014

เย้ยยยย เสมอครับพี่น้อง 1-1 มอยเค้าทำได้ เเต่นัดสองเล่นถ้ำเสือ จะรอดไหมมมมม T^T

zineryl's Photo zineryl 02 Apr 2014

ถ้าไล่บี้แบบนี้แมน ยู ก้สุ้ได้ทุกทีมก่อนหน้านี้ไม่ทำเอง เล่นกันเอื่อยเฉื่อย ให้เข้าบุกเข้าบ้านไม่ตัดไม่อะไร
วิดิชคุยแล้วนะว่าถ้าเล่นสูตรนี้นัดหน้าล้มบาเยินได้ สำคัญคือต้องช่วยกันไล่

marco_o's Photo marco_o 03 Apr 2014

เดี๋ยวผีรอไฝ้พุธหน้าครัชชช เมื่อคืนสิงห์โดนหนักจริงๆ มูเอาคืนเเน่ๆรอบหน้า เเต่กองหน้าเฮียไม่ไหวนะ

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 04 Apr 2014

View Postmarco_o, on 03 April 2014 - 08:15 AM, said:

เดี๋ยวผีรอไฝ้พุธหน้าครัชชช เมื่อคืนสิงห์โดนหนักจริงๆ มูเอาคืนเเน่ๆรอบหน้า เเต่กองหน้าเฮียไม่ไหวนะ
ผมมองไม่เห็นทางสว่างที่จะล้ม ปารีส ยังไงเลยครับ ตั้ง 2 ลูก เว้นเสียแต่มาใครซักคนโดนใบแดง นั่นล่ะถึงจะพอมีหวัง

จากใจเด็กสิงห์โตน้ำเงินครามครับ :r38:

itti079's Photo itti079 07 Apr 2014

ผมชอบเด็กผีที่มีน้ำใจอย่างเจ้าของกระทู้ครับ เหมือนผมยังเสียดายท่านเซอร์อยู่เลย ไม่งั้นปีนี้น่าจะสนุกกว่านี้ครับ ในศึกวันแดงเดือด

marco_o's Photo marco_o 08 Apr 2014

View PostThosapol_TH, on 04 April 2014 - 08:47 AM, said:

ผมมองไม่เห็นทางสว่างที่จะล้ม ปารีส ยังไงเลยครับ ตั้ง 2 ลูก เว้นเสียแต่มาใครซักคนโดนใบแดง นั่นล่ะถึงจะพอมีหวัง

จากใจเด็กสิงห์โตน้ำเงินครามครับ :r38:
คืนนี้เเล้วครับ เชียร์เชลซีครับ ถ้าไม่โดนก่อน เเล้วลูกเเรกมาเร็วลุ้นได้ เเต่จะเอาตอหรือเอโต้ลงกันล่ะเฮีย

View Postitti079, on 07 April 2014 - 05:20 PM, said:

ผมชอบเด็กผีที่มีน้ำใจอย่างเจ้าของกระทู้ครับ เหมือนผมยังเสียดายท่านเซอร์อยู่เลย ไม่งั้นปีนี้น่าจะสนุกกว่านี้ครับ ในศึกวันแดงเดือด
ท่านเซอร์อายุไม่ไหวเเล้วล่ะครับ เป็นตำนานตอนได้เเชมป์นี่ลงสวยครับ นัดล่าสุดหงส์เจอเกมส์อุดทดสอบสภาพจิตใจยังอุตส่าห์ผ่านมาได้ ผมว่าทรงนี้มันลุ้นเเชมป์สูงมากครับ โคตรมันส์เเน่ๆกับนัดหยุดโลกกับเรือใบอาทิตย์นี้ พลาดไม่ได้ ถ้าหงส์ชนะเรือเอาเเชมป์ไปเลยครับ อยากดูซัวเรสวัดกับกุน เจอราดเจอกับยาย่า อูยๆ เเทบรอไม่ไหว