`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Dark Souls 2 ครับ

241 replies to this topic

#221 Lelouch Lamperouge

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 23 April 2014 - 04:46 AM

View Postmiyalovic, on 01 April 2014 - 10:28 AM, said:

ว้าวอันนี้เจ๋ง ขอบคุณครับ เมื่อวานพึ่งได้ชุดโปร่งแสงมา เพิ่ม equip load พกดาบสบายเลย
แต่ขอถามหน่อยครับ ถ้าเราเผา bonfire ascetic ที่เมือง majula มันจะส่งผลแค่ในเมืองนี้ หรือทั้งเกมเลยครับ เห็นว่ามันเป็นกองไฟหลัก กลัวจะส่งผลทั้งเกม เดี๋ยวจะเดินทางลำบาก

ผมสงสัยเหมือนกันครับ ว่าถ้าเราเผา bonfire ascetic แล้วมันจะส่งผลไปยัง bonfire อื่นๆ หรือเปล่า เพราะว่าตอนนี้อยากได้ Old Paledrake Soul ที่ต้องฆ่าจากบอสแมงมุมใน NG+ คือผมต้องการจะเอามาแลก Crystal soul spear ตอนนี้เลยไม่แน่ใจเลยยังไม่กล้วเผา

มีอีกเรื่องหนึ่งคือ ส่วนใหญ่เขาหยุด level กันที่เท่าไหร่หรือครับ ? ผมไปอ่านเว็บนอกมาเห็นบางพวกก็หยุดที่ 120 บางพวกก็ 150 ตอนนี้ผมเลเวล 120 ยังไม่กล้าอัพต่อเลย กลัวว่าจะหาคนมาช่วยเล่นกับ pvp ลำบาก

แล้ว ปกติเขามักจะ pvp กันตรงจุดไหนหรือครับ ? ผมอยู่ Rat King covenant รอนานมาก กว่าจะหาคนเข้ามาสู้ได้ ผมไม่รู้ว่าคนเล่นน้อยหรือเพราะผมเลเวลต่ำไปเลยไม่เจอคน
ผมเล่น PS3 นะครับ ห้อง RPG ไม่มีคนคุยเลยมาห้อง obox แทน

#222 TonytonyChopper9

♠ รอบคอบ รู้คิด มีจิตสาธารณะ ♠

• Royal Executive Members

Posted 23 April 2014 - 09:44 PM

shrine of amana ช่วงกองไฟที่สองครับ ที่เดินลุยน้ำข้ามสะพาน มีรากไม้ปิดอยู่ ประตูนี้เปิดยังไงครับ วนหลายรอบแล้ว

#223 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2014 - 02:10 AM

View PostTonytonyChopper9, on 23 April 2014 - 09:44 PM, said:

shrine of amana ช่วงกองไฟที่สองครับ ที่เดินลุยน้ำข้ามสะพาน มีรากไม้ปิดอยู่ ประตูนี้เปิดยังไงครับ วนหลายรอบแล้ว

เ้ราต้องเป็น Hollow ครับ

View PostLelouch Lamperouge, on 23 April 2014 - 04:46 AM, said:

ผมสงสัยเหมือนกันครับ ว่าถ้าเราเผา bonfire ascetic แล้วมันจะส่งผลไปยัง bonfire อื่นๆ หรือเปล่า เพราะว่าตอนนี้อยากได้ Old Paledrake Soul ที่ต้องฆ่าจากบอสแมงมุมใน NG+ คือผมต้องการจะเอามาแลก Crystal soul spear ตอนนี้เลยไม่แน่ใจเลยยังไม่กล้วเผา

มีอีกเรื่องหนึ่งคือ ส่วนใหญ่เขาหยุด level กันที่เท่าไหร่หรือครับ ? ผมไปอ่านเว็บนอกมาเห็นบางพวกก็หยุดที่ 120 บางพวกก็ 150 ตอนนี้ผมเลเวล 120 ยังไม่กล้าอัพต่อเลย กลัวว่าจะหาคนมาช่วยเล่นกับ pvp ลำบาก

แล้ว ปกติเขามักจะ pvp กันตรงจุดไหนหรือครับ ? ผมอยู่ Rat King covenant รอนานมาก กว่าจะหาคนเข้ามาสู้ได้ ผมไม่รู้ว่าคนเล่นน้อยหรือเพราะผมเลเวลต่ำไปเลยไม่เจอคน
ผมเล่น PS3 นะครับ ห้อง RPG ไม่มีคนคุยเลยมาห้อง obox แทน

150 ครับ 120 มันภาคที่แล้ว

pvp กันตรง bonfire แรก iron keep ครับ

#224 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2014 - 12:42 PM

View PostTonytonyChopper9, on 23 April 2014 - 09:44 PM, said:

มันต้องฆ่า King ก่อนนะคับ ถึงจะเปิดได้ มีโซลมันอยู่ที่เก้าอี้ ส่วนชุดมันอยู่ในหีบคับ และต้องเป็นร่างคนถึงเปิดตูนี้ได้คับ

Edited by Galaxy Exposition, 25 April 2014 - 11:23 AM.

#225 TonytonyChopper9

♠ รอบคอบ รู้คิด มีจิตสาธารณะ ♠

Posted 24 April 2014 - 08:09 PM

เข้าได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

ต้องฆ่า king และเป็นร่างคน

#226 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 28 April 2014 - 04:31 PM

มีรายชื่อบอสทั้งหมดในเกมมั้ยครับ แล้วก็ความลับจิปาถะ แบบภาคแรกที่ไปตีหางมังกรแล้วได้ดาบหรือจุดพิกัดบอกเก็บ Etus flask และก้ + ด้วยครับ

#227 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 29 April 2014 - 08:49 AM

View Postkattys, on 28 April 2014 - 04:31 PM, said:

มีรายชื่อบอสทั้งหมดในเกมมั้ยครับ แล้วก็ความลับจิปาถะ แบบภาคแรกที่ไปตีหางมังกรแล้วได้ดาบหรือจุดพิกัดบอกเก็บ Etus flask และก้ + ด้วยครับ

ส่วนใหญ่อยู่ในนี้เลยครับ http://darksouls2.wi...rk+Souls+2+Wiki

#228 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 01 May 2014 - 11:01 AM

มันดี

#229 lllolllolll

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 May 2014 - 08:23 PM

ถ้าเรากด bonfire ascetic ตรง chancellor wellager สองรอบตอน NG มันจะขาย miracle กับ pyro ที่มันขายใน NG++ไหมครับ

#230 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 04 May 2014 - 09:15 PM

View Postlllolllolll, on 04 May 2014 - 08:23 PM, said:

ถ้าเรากด bonfire ascetic ตรง chancellor wellager สองรอบตอน NG มันจะขาย miracle กับ pyro ที่มันขายใน NG++ไหมครับ

ไม่คับ ตัวเกมมันไม่สแตคให้ ยังไงก็ต้องรอบ 3 มัันถึงจะขายให้คับ

#231 lllolllolll

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 May 2014 - 09:18 PM

ขอบคุณมากครับ ฮ่ะๆๆ ขี้เกียจปั้น covernent ตำรวจฟ้า กับฆาตกรเวล 3 นึกว่าจะลัดได้

#232 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 12 May 2014 - 02:49 PM

เล่นจบหลายรอบแล้ว ขายแผ่นแท้ทิ้งไปแล้วครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแลกเปลี่ยนและช่วยเหลือกันในกระทู้นี้นะครับ พบกันเมื่อภาค 3 ออก 55555555+

#233 kritz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 31 May 2014 - 02:59 PM

เล่นสาย str ต้องอัพยังไงบ้างอ่ะครับ dex ต้องอัพแค่พอกับดาบใช่ไหม แล้วกับ adapt ต้องอัพไหมครับ เห็นใน clip ฝรั่ง มันเล่นสายดาย แต่ hp กับ stamina กระจึ๋งเดียว ต้องอัพด้วยไหมครับเนี่ย ...มือใหม่ฝุดๆ

#234 hnarcis

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 June 2014 - 02:35 PM

View Postkritz, on 31 May 2014 - 02:59 PM, said:

เล่นสาย str ต้องอัพยังไงบ้างอ่ะครับ dex ต้องอัพแค่พอกับดาบใช่ไหม แล้วกับ adapt ต้องอัพไหมครับ เห็นใน clip ฝรั่ง มันเล่นสายดาย แต่ hp กับ stamina กระจึ๋งเดียว ต้องอัพด้วยไหมครับเนี่ย ...มือใหม่ฝุดๆ
ถ้าเล่นสาย str อัพ dex แค่พอใช้อาวุธได้ก็พอครับ ส่วน adapt นี่ถ้าอัพเยอะๆ จะเพิ่มความไวของ action ของการกินไอเมต่างๆ เช่น life gem ขวดยาเพิ่มพลัง แล้วยังเพิ่มช่วงจังหวะอมตะตอนที่กลิ้งหลบการโจมตีได้อีกนิดหน่อย

#235 kritz

• Freshy

Posted 04 June 2014 - 02:10 PM

ติดอยู่กองไฟปราสาทแรก ที่มันมีไอ้หลังเต่ากระบองยักษ์ล้อมอยู่ จะหลบมันยังไงเนี่ย ตายจน Human Effigy จะหมดคลังแล้ว ไปเหมาซื้อจนหมดตลาด ถ้าใช้หมด มันจะมีมาเติมอีกไหมครับ ขอบคุณครับ ...

ผมลบใหม่ แล้วเล่น cleric(เวทย์ฮีล) สาย str+dex เจอบอสอัศวินอินทรีย์ตบจนเลือดเหลือครึ่งหลอด เลยต้องมาเก็บเวลรีบูตตัวเองไปสู้ใหม่ แต่มาติดแหงกตรงกองไฟที่ล้อมไปด้วยไอ้หลังเต่า อยากฟาร์มตัวให้โซลเยอะๆ ...เซ็งเบยยย

#236 hnarcis

Posted 04 June 2014 - 05:04 PM

เราสามารถวาร์ปจากบอนไฟร์ตรงนั้นไปที่บอนไฟร์ที่เราเคยไปมาได้นี่ครับ

เกมนี้ ถ้าศัตรูมาเยอะๆ นี่แม้แต่ลูกกระจ๊อกนี่เราก็ดับได้ง่ายๆ ครับ ยุทธวิธีหลักๆ ของผมคือล่อมาสู้ที่ละตัวครับ
ส่วนมอนตัวนี้ ironclad soldier รูปแบบการโจมตีจะมี 4 แบบครับ คือ
1. ยกกระบองหวดจากบนลงล่าง ซึ่งพื้นจะสะเทือนถ้าเราอยู่ใกล้ๆ จะติดสตันนิดนึง
2. ตีตวัดจากขวามาซ้าย
3. ตีรัวเป็นชุด ขวา>ซ้าย>ขวา>ซ้าย
4. ยกกระบองแล้ววิ่งมาตีเราจากบนลงล่าง

ล่อให้มันโจมตีมาแล้วกลิ้งหลบออกหรือถอยห่างจากระยะโจมตี มันจะชะงักแป๊บนึงเราค่อยสวนกลับ แล้วกลิ้งออกมาครับ
ปล. เรามอนตัวนี้จะ backstab หรือโจมตีด้านหลังมันไม่ได้ครับ ชุดเกราะของมันมีสกิลป้องกันการโจมตีจากด้านหลังครับ

#237 kritz

• Freshy

Posted 04 June 2014 - 08:07 PM

Human Effigy มีขายเรื่อยๆ หรือเปล่าครับ?

#238 hnarcis

Posted 04 June 2014 - 08:39 PM

มีขายแต่ว่าจำกัดจำนวนครับ แม่ค้าที่มาจูร่า 5อัน คนเฝ้าสุสาน 13อัน หัวหน้า dark conversant 3 อัน พ่อค้าที่ iron keep 1อัน ถ้าเราจัดการกับฮิปโป2ตัวที่ริมน้ำฉากแรกๆแม่บ้านในบ้านจะให้มาอีก 3อัน
ฟาร์มได้จากหมาที่ lost bastille โครงกระดูก ที่ no man wharf พ่อมดที่วิหารอามาร่า

#239 kritz

• Freshy

Posted 05 June 2014 - 09:46 AM

View Posthnarcis, on 04 June 2014 - 08:39 PM, said:

มีขายแต่ว่าจำกัดจำนวนครับ แม่ค้าที่มาจูร่า 5อัน คนเฝ้าสุสาน 13อัน หัวหน้า dark conversant 3 อัน พ่อค้าที่ iron keep 1อัน ถ้าเราจัดการกับฮิปโป2ตัวที่ริมน้ำฉากแรกๆแม่บ้านในบ้านจะให้มาอีก 3อัน
ฟาร์มได้จากหมาที่ lost bastille โครงกระดูก ที่ no man wharf พ่อมดที่วิหารอามาร่า

ขอบคุณครับท่าน มีประโยชน์เหลือหลาย แต่เพิ่งทราบนะครับว่าฆ่าฮิปโปแล้วค่อยไปเอาที่แม่บ้านในโซนติวโตเรียล แบบว่าทุกรอบที่เล่น ก็ฆ่ามันตายหมดทั้ง 3 ตัวแหละ แล้ววิ่งผ่านฉากไปเลย ไม่เคยกลับไปเอาแฮะ ...อิอิ

#240 kritz

• Freshy

Posted 14 June 2014 - 11:23 AM

โอ๊ววววววววว งงเรื่องระบบ power stance อีกแบ๊วววว รบกวนเพื่อนสมาชิกวิญญาณดำมิดมี๋2 แถลงไข่ที
:ohnut05: