`

Jump to content

(update เนื้อหาใหม่ ver.2.4 )Ryu ga Gotoku: Ishin! (Yakuza PS4) ถึงไหนแล้ว + ถ้วย

120 replies to this topic

#1 LS_XB360_GO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 March 2014 - 05:09 PM

ปรึกษา Ryu ga Gotoku: Ishin! (Yakuza PS4) ให้เล่นบางถงไหนแล้ว + ถ้วย

ขอขอบคุณ คุณ Elixir มากครับที่มาเสริมให้ข้อกระจ่างหลายด้านข้อมูลเยี่ยมจริงๆ กระทู้นี
ทำเพื่อเป็นข้อมูลต่อเพื่อนๆนักเล่นเกมส์ ที่อยากเล่นเกมส์นี้แต่ไม่เข้าใจภาษาหรือวิธีการเล่น
ยินดีตอบทุกคำถาม และรับทุกข้อมูลของทุกท่านครับ ข้อมูลของผมผิดพลาดประการใดขอ
อภัยนะครับ ทำตามที่เข้าใจ

Ryu ga Gotoku: Ishin! (Yakuza PS4) เกมส์ที่ มีให้ไรให้เล่นในเกมส์เยอะมากๆ แรกๆผมเป็นคนที่เมินเกมส์นี้ ด้วยภาษาญี่ปุ่นที่เยอะระงม
แต่พอได้ไปดูตัวอย่างเกมส์เพส์ ก็อยากเล่นขึ้นมานิดๆเลยซื้อโซน 3 มาครับ พอเล่นไปไม่นาน สิ่งที่เกิดขี้นคือวางไม่ลงครับ เพราะเกมส์นี้
มี มินิเกมส์ เยอะถึงเยอะที่สุด เช่นการปลูกผลไม้ปลูกผัก จีบหญิง ไปซั่มเกอิชา อัพสกิลดาบ ชุด ปืน เก็บของ ไล่กินอาหารรสเด็ด และอีก บาๆๆๆ
เยอะมากครับ ตอนนี้ผมเล่นไปได้ 37% กับอีก 26 Trophy

ยังมีหลายจุดที่ผมเครียปริศนาได้แล้ว และยังเหลืออีก ไม่กี่จุดที่ยังไม่เครีย ถ้าท่านใดกำลังเล่นมาจอยแรกเปลี่ยน ความคิดเห็นกันครับ
เกมส์นี้มันเยี่ยมมากๆ (สำหรับผม) ทั้งเนื้อเรื่องที่เข้มสุดๆ ขนาดฟังไม่ออกดูมูวี่และภาพตามยังสนุกสุดมันส์

แนะนำคนที่คิดจะเล่นว่าให้อดทนกับช่วงแรกของเกมส์ครับเพราะตัวเกมส์จะค่อยๆ เปิด map และเพิ่มภาระกิจเยอะขึ้นๆ ช่วงแรกๆอาจจะดูน่าเบื่อ
สำหรับวัยรุ่นใจร้อนบางคน

ตัวเกมส์ มีภาระกิจหลักที่ เป็นส่งตรง ครับ แต่ในภาระกิจหลักเราสามารถแวะทำภาระกิจย่อย มรมีมากมายได้ตลอดเวลา ครับ

และสำหรับคนที่กลัวว่า ในเกมส์จะมีคำถามที่เป็นภาษาญี่ปุ่นให้เลือก แล้วอ่านไม่ออกกลัว งง อันนี้ไม่ยากนะครับ ถ้าตอบผิดเราก็จำเอาไว้
รอบหน้าเราไปตอบข้ออื่น เดียวมันก็ถูก 555 หรือที่เรียกว่ามั่วเหมือนตอนทำข้อสอบนั้นแหละครับ 555+

ID : PjungTHAI

หรือติดต่อคุยกันที่ เฟสบุ๊ค Sitthinan Us ได้ครับ

--- update ver. 2.4 --- 15032014 --ตอน 1------------------------------------------------------------------------------*

TIP : จุดที่ไม่ควรมองข้ามครับ หลายคนที่เล่นอาจจะรู้หรือไม่รู้นั้นคือ ตัวตลกในโรงแรมที่เราพักนั้นเองจะอยู่ชั้น 1 ในครัว ของที่จะจากตัวตลก
จะเป็นของดีๆทั้งนั้นครับลองแวะไปคุยเลื่อยๆ ล่าสุดผมได้เกราะ ดังภาพ

TIP : การตกปลา

ในเกมส์จะมีการตกปลาเรียกได้ว่าเป็นอีก 1 มินิเกมส์ก็ได้ครับ จุดตกปลามี 3 จุดครับ ทะเล , แม่น้ำ (2 vอย่างนี้ต้องนั้งเรือไป) , อีกจุดที่เมืองเก่า

เทคนิคการตกให้สังเกตทุ้นที่เป็นแทบสีแดง ขอบเส้นสีเหลือง ปลาที่มากินเป็ดเรา จะเป็นสีแดง รอให้แทบสีแดงจมลงไปสักครึ่งแทบครับ แต่อย่า
ให้เลยเส้นสีเหลือง ให้กดปุ่ม O ครับเท่านี้เอง

การตกปลามี ผลทั้งถ้วยและ อีเว่น เนื้อเรื่องครับ เช่นการตกปลา มากูโร่ ให้แมวดำเพื่อเป็นเงื่อนไขนำมันกลับไปเลี้ยง หรือ การเก็บ Trophy
ก็ต้องตกปลาได้ 10 ประเภทครับ

เป็ดที่ใช้ตกปลามีหลายระดับนะครับ เราทำอีเว่นใกล้ท่าเรือครับจะอัตเดต เป็ด ได้

--- update ver. 2.3 --- 14032014 --ตอน 1------------------------------------------------------------------------------*

เมื่อคืน เล่น จบไปแล้วครับ ได้ถ้วยมาเกือบครึง 45% เดียวจะเริ่ม ถยอยอัพให้ เพื่อท่านไหนสนใจ

update สำหรับนักเล่นเกมส์นี้ที่ชื่นชอบการอัพเดตอาวุธ ดาบ ปืน หอก เกมส์นี้มีให้ท่านได้อัพกันอย่างหนุหหนาานบานเบอะ

โดยเริ่ต้นเกมส์ ดาบ กับ ปืน ที่ให้มาจะ เป็นแบบ ธรรมดาราคาที่ซื้อในร้านอาวุธ จะอยู่ที่ 2,000 บาท แนะนำว่าควรเอาไปตีใน
ร้านตีดาบเพื่ออัพเดตครับ

รูปแบบการตีมี 2 รูปแบบใหญ่ๆ คือ การตีเพื่อใส่ธาตุ ตัวอย่าเช่นดาบที่ผมใช้ตอนจบเกมส์ เป็นดาบธาตุ ลม จะมีคุณสมบัติพิเศษ
เมือฟันลงไปศัตรูจะโดน ลมกระแทกให้กระเด็ดออกไปไกลอีก ศัตรูที่ใส่เกราะก็จะเกราะแตกง่ายมากขึ้น นี้เป็นแค่ 1 ใน หลายๆ
จุด ส่วนอีกแบบคือการตีดาบโดยการใส่ธาตุ หรือวัตถุดิบรับ กระตีประเภทนี้จะเป็นการตีบวกเพิ่มพลัง การโจมตี

นอกจากการตีใส่ธาตุ และการตีบวกแล้ว การเลือกสายของดาบก็เป็นตัวแปลที่สำคัญครับ ทั้งนี้ต้องเข้าไปดูที่หน้าที่ 5 มีหลายท่าน
ตอบจุดนี้ได้ดีที่เดียว และวันเสาร์ ผมจะนำวิธีการปลดล๊อค หอกเทพ และ การหาธาตุที่หายากๆมาฝากต่อนะครับ

--- update ver. 2.2 --- 11032014 --ตอน 2------------------------------------------------------------------------------*

เป็นอีก 1 วันที่งานประจำไม่เยอะเลยมาเขียนต่อครับ หันมาว่ากันถึงพื้นฐานการเล่นบ้างครับ และ 1 ในนั้นคือการอัพเดต Skill
การอัพเดต Skill ในเกมส์นี้ผมขอแบ่งใหญ่ๆเป็น 2 แบบนะครับคือ

1.การอัพเดตกระบวนท่า
2.การอัพเดตประสิทธิภาพของอาวุธ

ในที่นี้ผมขอเล่าให้ฟังกันก่อนในส่วนของการอัพเดตกระบวนท่า เกมส์นี้ทำออกมาได้ชัดเจนมาก โดยใช้ไข่มุก (ลูกกลมๆเรียกไข่มุกละกัน 555+)
มีอยู่ด้วยกันหลายสี มีความหมายสีดังนี้
----------------------------------------------------------ข้อมูลแน่นๆจากคุณ Elixir ---------------------------------------------------------------------------------------------------------

หลักการใช้ Skill Souls ของภาคนี้จะแบ่งออกเป็น

สีเทา Main Level เลเวลหลักของตัวเรา ซึ่งจะไม่รวมกับค่าประสบการณ์ของสายอื่นๆ จะได้ตลอด ไม่ว่าจะใช้อาวุธอะไร สามารถใช้อัพเสริมกับสายไหนก็ได้
สีฟ้า Sword Master เลเวลของการใช้อาวุธประเภทดาบ สามารถใช้อัพได้เฉพาะสายดาบ เท่านั้น
สีเขียว Sword & Gun เลเวลของการใช้อาวุธประเภทดาบปืน สามารถใช้อัพได้เฉพาะสายดาบปืน เท่านั้น
สีเหลือง Gunner เลเวลของการใช้อาวุธประเภทปืนเดี่ยว สามาถใช้อัพได้เฉพาะสายปืนเท่านั้น
สีแดง Physical Damage & Sub Weapon เลเวลของการใช้อาวุธประเภทหมัด และ Sub Weapon ประเภท หอก ขวาน ดาบใหญ่ ค้อน สามารถใช้อัพได้เฉพาะสาย Physical Page เท่านั้น

ซึ่งสีเทานั้นจะสามารถเอาไปใช้ร่วมกะสายไหนก็ได้ เพราะว่าสายอื่นๆนั้นจะอัพเลเวลค่อนข้างช้ามาก (ตั้งแต่เลเวล 15 เป็นต้นไป) เพราะฉะนั้นจะอัพสายอะไร คิดให้ดีก่อนอัพนะครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เขียนถึงตรงนี้ก็ต้องเกิดคำถามว่า แล้ว ไขมุก สีต่างๆหาได้จากไหน ? ตอบในบรรทัดเดียวกันเลยครับว่าไม่มีขายต้องเข้าไปต่อสู้กับนักเลงในฉาก
ในที่ต่างๆครับ เมื่อ EXP ครบจะขึ้น ว่า Level up ตามอาวุธที่เราใช้ต่อสู้ หรือ อาจจะได้สีเทาครับ

--- update ver. 2.1 --- 11032014 -------------------------------------------------------------------------------------------------*

ว่าด้วยเรื่องของกระท่อมกลางนา

ไม่อยากใช้คำว่ามินิเกมส์เลยครับ สำหรับภาระกิจนี้เพราะ การที่เล่นภาระกิจกระท่อมกลางนานั้นเหมือนการเล่นเกมส์ดีๆ หนึ่งเกมส์เลยที่เดียว
นั้นหมายความว่า มีโน้นนี้นั้นให้ทำให้เล่นเยอะครับมีอะไรบ้าง

1. ปลูกผัก ปลูกผลไม้
2. ทำอาหาร แนวคุ๊กกี้มาม่า
3. เลี้ยง หมา แมว ไก่
4. อาบน้ำ
5. ชมดอกซากุระ
6. เลี้ยงกิ๊ก(ต๋อย)
7. นำผักผลไม้ไปขาย

มาเริ่มกันที่ละหัวข้อนะครับผมจะอธิบายคร่าวๆเพราะมันไม่ยาก

1. การปลูกผักผลไม้ : เริ่มเกมส์มาเราจะทำได้ 2 แปลง ครับแนะนำว่าให้ไปซื้อปุ๋ยเร่งโตมาด้วยจะทำให้โตเร็มจากนั้นเมื่อผักโตเราสามารถถอน
ไป จากนั้นเข้าไปในบ้าน แล้วไปที่ตู้ออกคำสั่งให้กิ๊กเราเอาไปขายได้ครับเงินดี พอหลังๆเมื่อเราอัพเดต สกิลของในบ้านก็สามารถปลูกผักขยาย
แปลงเพิ่มมีผักผลไม้ใหม่ๆเพิ่มมาเพียบ

2. การทำอาหาร : ไปในบ้านครับไปที่โต๊ะทำอาหารจะมีเมนูให้เราทำ เมนูจะขึ้นเยอะน้อยขึ้นมากขึ้้นอยู่กับวัตถุดิบ และ ผักที่เราปลูก คำถามคือ
วัตถุดิบอะไร ? ก็คือปลา เนื้อ ครับ ปลาเราสามารถหาได้สองวิธี จากการตกปลา และ การซื้อที่ร้านปลาในตลาดครับ

หลังจากทำอาหารเสร็จแล้วถ้าเราทำดีอร่อยจะได้เรทติ่งความชอบจากกิ๊ก อัพไปเลื่อยๆครับ มี 4 ระดับ ตรงนี้มีถ้วยด้วยนะครับ อาหารเหล่านั้น
ที่ทำถือว่าเป็น ไอเท็ม เพิ่มพลังชีวิตในการต่อสู้ที่ดีมากๆครับ ถ้าอาหารดาวเยอะจะเพิ่มพลังเยอะ ช่วงหลังๆของเกมส์ ผมไม่ต้องซื้อไอเท็มเลย
ใช้อาหารที่ทำครับ อีกอย่างอาหารนี้สามารถให้กิ๊กนำไปขายได้เงินด้วยอีกทาง

3. เลี้ยงหมา แมว ไก่ : ในกรณี หมาเราต้องไปคุยและทำภาระกิจครับ จะมีทั้งหมด 3 ตัว ส่วนแมวก็เช่นกัน ส่วนไก่ได้มาจากการอัพเดตของโดย
การซื้อจากศาลสีแดงใกล้แปลงผักครับ

4. อาบน้ำ : ห้องอาบน้ำจะอยู่ในบ้าน ถ้าเราอัพเดตความนิยมของกิ๊ก จะมีคัสซีน กิ๊กเข้ามาถูหลังในห้องน้ำด้วยนะ

6. เลี้ยงกิ๊ก(ต๋อย) : มันคือการอัพเดตความนิยมชมชอบครับ เมื่อสกิลเพิ่มจะเกิดคัสซีน สวยๆ เช่น นอนคุย ชมต้นซากุระ

7. พูดไปแล้วในข้อต้นๆครับ

Karaoke

แนะนำมินิเกมส์ สำหรับคอดนตรีครับ ถ้าใครชอบเล่นตระกูล มิกุ หรือ กีต้าฮีโร่ คงไม่อยากพลาดมินิเกมส์ยาวๆ ที่มีจำนวนเพลงนับสิบให้เล่น
เลยที่เดียว แถมยังมีอีเว่น คัสซีน สวยๆเท่ๆ ที่ร้องเพลงร่วมกันกับ ตัวละครอื่นๆด้วยละ

Tip : การเล่นก็เพียงแต่กดปุ่มให้ทันตามที่ขึ้นมา ถ้ากดทันหมดจะได้ 100% ได้รับความนิยมชมชอบจากผู้ฟังครับ แต่ถ้ากดผิดบ่อยจะโดนโห่
ตามระเบียบนั้นเอง อีกอย่าง ถ้าเจอปุ่มที่มีระยะ เส้นภายในสีชมพู ต้องกดรั่วๆ นะครับ แค่นี้เองม่ายยาก สำหรับนักล่าถ้วย มินิเกมส์นี้มีถ้วยให้ด้วย
นะเงื่อนไขคือต้องได้ 100%

ระบำพัด

ระบำพัดอีกหนึงมินิเกมส์แนวดนตรีที่กำเนิดใน yakuza ย้อนยุคภาคนี้ครับ ระบำพัดจะเป็นมินิเกมส์อีกเกมส์ที่ทำให้เราได้เงินรางวัลเยอะครับแต่
การเล่นยากกว่า karaoke พอสมควร โดยการเล่น จะใช้ปุ่มทิศทาง คู่กับปุ่ม O X สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม ครับ ต้องกดพร้อมกันไม่ให้สีเกินขอบพัด
ในทิศทางนั้นๆครับ

--- update ver.1 --- 10032014 -------------------------------------------------------------------------------------------*

จากคุณ Deaecy ถามตรงๆมาว่าเกมส์นี้สนุกตรงไหนครับ ?

อยากให้ดูเนื้อหาที่จะอัพไปเลื่อยๆ ครับ เพราะเกมส์รายละเอียดเยอะจริงๆ เรียกได้ว่ามีอะไรให้คุณทำมากกว่า เกมส์ the sim ใน PC เยอะ
ถ้าเปลี่ยบเทียบให้เห็นภาพง่ายๆ วันนี้ผมจะขออัพ หนึงในภาระกิจที่สนุกๆสำหนัก หมุ่มๆ ทุกคนนั้นคือ การเที่ยวผู้หญิงในเกมส์ (เกอิชา มั่ง)

ภาระกิจ เกอิชา มั่ง :

ถ้าพูดกันถึง การทำภาระกิจที่เยอะมากในภาค ishin ภาระกิจนี้ก็เป็นที่ชื่นชอบของทุกคนแน่นอนครับ โดยก่อนอื่นคุณต้องเดินทางไปภาระกิจนี้
หรือ Map แผนที่นี้ทาง เกี้ยว ที่มีชายหาม 2 คนครับจริงๆอาจจะใช้วิธีเดินไปวิ่งไปได้ แต่ผมไม่รู็ทาง 555+ พอไปถึงหน้าร้าน เกอิชา ตามแผนที่
ในรูป คุยกับยายแก่ๆ หน้าร้านเพื่อขอเขาไป ... ด้านในครับ โดยเมื่อเข้าไปด้านในจะมี มินิเกมส์ 3 เกมส์ ให้เล่นดังนี้

แผนที่ไปร้าน เกอิชา

หน้าร้านเกอิชา

1. เกมส์ ปะลองดื่มเหล่าขาว ชามโต กับสาวงาม : วิธิเล่นไม่ยาก ครับ ใช้แค่ ปุ่ม X กับ ปุ่ม O กด X หรือ O รั่วๆ ประคองไม่ให้ ขีดสกอ ไปถึงเขต
ลิมิต ด้านบน หรือล่าง ระคองให้อยู่กลางๆ จนกว่าเหล้าจะหมดชาม เมื่อ เหล่า หมดชาม ทางฝ่ายสาวสวยหมวยอึ่ม ก็จะดื่มต่อ ทำแบบ 3 รอบ ครับ
ผ่าน ด่าน แต่ถ้าเราปล่อยให้เกิน ลิมิต ก็อดไปด่านต่อไปนะ ครับ

2. เกมส์ที่สอง เป่ายิ่ง ฉุบ ใครแพแก้ผ้า : เป็นการประลองเป่า-ยิ้ง-ฉุบ ธรรมดาๆ ฆ้อน / กรรไก / กระดาษ โดยหวังผล
ชนะ 3 ใน 5 เกมส์ ใครแก้ 2 ครังต้องถอดชุด 1 ชิ้นนะ ^ ^
Tip : ง่ายๆเกมส์นี้ มีตัวช่วย โดนการกด สามเหลี่ยม จะเกมส์จะโฟกัสแบบสโลโมชั่น ไปที่มือหญิง เราก็รู้แล้วว่านังดอกไม้
จะออกอะไรมา ไม่ยาก

3. ทะลวงสู่สรวงสวรรค์ : เกมส์สุดท้ายเป็นมินิเกมส์ ที่ผู้สร้างฉลาดที่จะเอาเรื่องลับๆมาทำเป็นเกมส์โดย ใช้รูปแบบ
เป็นเกมส์ยิง แมลงวัน สมัยก่อย ยิงไปที่หัวใจ มี 3 ระดับ ถ้าหัวใจแตกก็จะมีภาพ XXOO ออกมาให้ดูพร้อมเสียง.......
แต่ไม่ง่ายนะครับเพราะมีอุปสรรคคือแบนเนอร์ตัวอักษรที่เราต้องยิงให้แตก อย่าให้มันตกลงมา โดยมีตัวช่วยคือการ
กดปุ่มสามเหลี่ยม เพื่อระเปิดฉาก อันนี้ยากเอาการ

ทั้งหมดเป็นมินิเกมส์ดีๆ 1 ให้หลายๆมินิเกมส์ของ ishin ภาคนี้ครับ แล้วจะมาอัพให้อีกมีอีกเยอะ

Edited by LS_XB360_GO, 15 March 2014 - 02:34 PM.

#2 sanook

Posted 09 March 2014 - 07:24 PM

เกมส์นี้ไหมทราบว่าจะออก eng ไหมครับเพราะถ้าไม่ออก จะได้ถอยเลย น่าเล่นมาก

#3 LS_XB360_GO

Posted 09 March 2014 - 07:38 PM

ออกนะ เหมื่อนภาคอื่นๆ แต่คงอีกนานละครับ

#4 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 March 2014 - 07:45 PM

View Postsanook, on 09 March 2014 - 07:24 PM, said:

เกมส์นี้ไหมทราบว่าจะออก eng ไหมครับเพราะถ้าไม่ออก จะได้ถอยเลย น่าเล่นมาก

ไม่น่าจะออกครับ เพราะ Kenzan (ซีรียส์ย้อนยุคภาคก่อนหน้า) จนถึงบัดนี้ก็ไม่มีวี่แวว

#5 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 09 March 2014 - 07:59 PM

View Postsanook, on 09 March 2014 - 07:24 PM, said:

ออกครับ ภาคนน้้คนซื้อเยอะ

#6 sanook

Posted 09 March 2014 - 08:21 PM

View Postluckyang, on 09 March 2014 - 07:59 PM, said:

ออกครับ ภาคนน้้คนซื้อเยอะ
เยี่ยมเลยขอบคุณทุกๆคนครับ

#7 decay

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 March 2014 - 10:00 PM

เกมนี้มันสนุกยังๆไง ภาพถือว่าดีไหม

#8 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 09 March 2014 - 10:01 PM

น่าสนที่จะเล่นก็เพราะรูปแรกนี่และครับ. หุหุ

#9 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 March 2014 - 10:03 PM

ออกครับ แต่น่าจะ 2-3 ปี จากนี้ไปนะ

#10 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 09 March 2014 - 10:16 PM

ขอบคุณสำหรับ การนำเสนอและแลกเปลี่ยนประสบการณ์ 55+

เอาซะคนที่เมินเกมนี้อย่างผม หันมามอง ช่วงนี้ขอรอเล่น infamous เกมเดียวไปก่อน

ปล.แผ่นราคาสูงมาก รอสัก 1200-1300 ค่อยจัด

:ohnut06:

#11 notnid1521

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 March 2014 - 11:53 PM

555 เล่นไป พอถึงฉากต้องอ่าน ใช้แอพ google tran ครับ ถ่ายรูปฉากนั้นที่มีภาษาญี่ปุ่นแล้วก็ไปแสกนความหมายเอา ถึงจะไม่เป็ะก็พอจะเดาๆได้ 555

#12 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 10 March 2014 - 12:17 AM

ผมว่าสนุกนะครับ ผมเล่นโซนเจแปนนะ คุ้มนะครับเกมนี้

เล่นเรื่อยๆไม่เครียด ภาพสวยนะครับ มินิเกมเยอะจริงๆครับ

นางเอกสวย ที่ใส่ชุดยูกาตะสีแดง ไม่รู้ใช่เป่า

เสียงน่ารักมากกก เราทำกับข้าวให้เธอกินบ่อย เธอจะรักเรามั้งนะ ผมไม่แน่ใจ

#13 k9999

เซียนเกม

Posted 10 March 2014 - 12:42 AM

ภาคย้อนยุคไม่น่าจะออกครับเพราะภาคก่อนก็ไม่ออก ออกแต่ภาคปกติอ่ะ ภาคก่อนเล่นเอาผมซื้อ PS3 สีเงินอีกรอบเลย อิอิ

#14 Elixir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 March 2014 - 01:22 AM

ภาค Kenzan มันออกอังกฤษด้วยเหรอ - -; ไม่มีนะ ส่วนภาค Ishin นี่ก็ไม่แน่ใจว่าจะมีไหม

ส่วนภาค 5 นี่ก็เห็นว่ายอดขายห่วยมาก เกมดี แต่ story สุดห่วยมากๆ อาจจะไม่มีอังกฤษ

ผมเรียนญี่ปุ่นมา 4-5 ปีด้วยตัวเอง ตอนนี้เล่นรู้เรื่องแทบหมด สบายใจเฉิบ XD

#15 blue_key

one of the best in my life

Posted 10 March 2014 - 06:23 AM

View PostElixir, on 10 March 2014 - 01:22 AM, said:

ภาค Kenzan มันออกอังกฤษด้วยเหรอ - -; ไม่มีนะ ส่วนภาค Ishin นี่ก็ไม่แน่ใจว่าจะมีไหม

ส่วนภาค 5 นี่ก็เห็นว่ายอดขายห่วยมาก เกมดี แต่ story สุดห่วยมากๆ อาจจะไม่มีอังกฤษ

ผมเรียนญี่ปุ่นมา 4-5 ปีด้วยตัวเอง ตอนนี้เล่นรู้เรื่องแทบหมด สบายใจเฉิบ XD
ผมก็จำไม่ได้ว่าKenzan เคยออก Eng น่ะครับ
ส่วน Ishin คงต้องรออีกนานเพราะภาค5ยังไม่ออก Eng เลย

#16 eicqx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 March 2014 - 08:43 AM

เอาซะน่าเล่นเลย แต่รอ ENG ดีกว่า ญี่ปุ่น งง มาก :r20:

#17 LS_XB360_GO

Posted 10 March 2014 - 09:00 AM

ผมเป็นผู้เล่นที่ภาษาอังกฤษไม่ เก่ง ภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลย
แต่เล่นเกมนี้ได้ลื่นไหลครับ ไปถึงเนื้อเรื่องสุดท้ายใน level 57
เครียเงื่อนไขเกือบหมดละ พยายามเก็บถ้วยให้เยอะที่สุด

ที่น้องท่านด้านบนเอารูปสาวน้อยน่ารัก มาลง คนนั้นเป็นกิ๊กเราครับ
ในเกมส์ เพราะมีสาวหมวยที่เราจีบตามเนื้อเรื่องอีกคน

ส่วนการที่จะให้เธอยอมเราแต่โดยดีต้องอัพความนิยมชมชอบ
จากเธอครับ มี 5 ระดับ ต้องไปที่กะท่อมกลางนา

1. ปลูกผักผลไม้ แล้วให้เธอไปขาย
2. นำสัตร์เลี้ยงอันได้แก่ แมว 3 ตัว สุนัข 3 ตัวมาเป็นสัตร์เลี้ยงที่กะท่อม
3. อัพสกิล ที่ศาลสีแดงใกล้สวนผัก จนเกิดเนื้อเรื่องที่เธอมาถูหลังเราตอนอาบน้ำ , เธอมานอนคุยกับเรา และ ต้นซากูระบาน ก็มาดูกับเราครับ

#18 LS_XB360_GO

Posted 10 March 2014 - 09:04 AM

ถ้า mod ช่วยปักหมุดผมจะนำรายละเอียดยิบย่อยมาลงให้เลยครับ
เพราะถ้าลงตอนนี้กระทู้จะเลื่อนลงเลื่อยๆ ยังไงฝาก mod หรือadmin
พิจารณาเรื่องปักหมุดด้วยครับ รายละเอียดเกมส์นี้เยอะมาก จะถยอยลง
เพื่อเป็นประโยชน์กับน้องๆนักเล่นเกมส์ครับ

Edited by LS_XB360_GO, 10 March 2014 - 09:05 AM.

#19 jungraimanV8

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 10 March 2014 - 09:15 AM

ไม่ได้เลยเเต่อยากอ่านครับ

#20 LS_XB360_GO

Posted 10 March 2014 - 10:36 AM

View PostElixir, on 10 March 2014 - 01:22 AM, said:

อิจฉาจริงๆครับอ่านออกฟังรู้เรื่อง แต่ผมอ่านอกบ้างนิดหน่อย ก็สนุกครับ เกมส์มันยาวจริงๆ

View PostMaburu, on 10 March 2014 - 12:17 AM, said:

ผมว่าสนุกนะครับ ผมเล่นโซนเจแปนนะ คุ้มนะครับเกมนี้

เล่นเรื่อยๆไม่เครียด ภาพสวยนะครับ มินิเกมเยอะจริงๆครับ

นางเอกสวย ที่ใส่ชุดยูกาตะสีแดง ไม่รู้ใช่เป่า

เสียงน่ารักมากกก เราทำกับข้าวให้เธอกินบ่อย เธอจะรักเรามั้งนะ ผมไม่แน่ใจ

ผมเป็นผู้เล่นที่ภาษาอังกฤษไม่ เก่ง ภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลย
แต่เล่นเกมนี้ได้ลื่นไหลครับ ไปถึงเนื้อเรื่องสุดท้ายใน level 57
เครียเงื่อนไขเกือบหมดละ พยายามเก็บถ้วยให้เยอะที่สุด

ที่น้องท่านด้านบนเอารูปสาวน้อยน่ารัก มาลง คนนั้นเป็นกิ๊กเราครับ
ในเกมส์ เพราะมีสาวหมวยที่เราจีบตามเนื้อเรื่องอีกคน

ส่วนการที่จะให้เธอยอมเราแต่โดยดีต้องอัพความนิยมชมชอบ
จากเธอครับ มี 5 ระดับ ต้องไปที่กะท่อมกลางนา

1. ปลูกผักผลไม้ แล้วให้เธอไปขาย
2. นำสัตร์เลี้ยงอันได้แก่ แมว 3 ตัว สุนัข 3 ตัวมาเป็นสัตร์เลี้ยงที่กะท่อม
3. อัพสกิล ที่ศาลสีแดงใกล้สวนผัก จนเกิดเนื้อเรื่องที่เธอมาถูหลังเราตอนอาบน้ำ , เธอมานอนคุยกับเรา และ ต้นซากูระบาน ก็มาดูกับเราครับ