`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

(update เนื้อหาใหม่ ver.2.4 )Ryu ga Gotoku...

LS_XB360_GO's Photo LS_XB360_GO 09 Mar 2014

ปรึกษา Ryu ga Gotoku: Ishin! (Yakuza PS4) ให้เล่นบางถงไหนแล้ว + ถ้วย

ขอขอบคุณ คุณ Elixir มากครับที่มาเสริมให้ข้อกระจ่างหลายด้านข้อมูลเยี่ยมจริงๆ กระทู้นี
ทำเพื่อเป็นข้อมูลต่อเพื่อนๆนักเล่นเกมส์ ที่อยากเล่นเกมส์นี้แต่ไม่เข้าใจภาษาหรือวิธีการเล่น
ยินดีตอบทุกคำถาม และรับทุกข้อมูลของทุกท่านครับ ข้อมูลของผมผิดพลาดประการใดขอ
อภัยนะครับ ทำตามที่เข้าใจ

Ryu ga Gotoku: Ishin! (Yakuza PS4) เกมส์ที่ มีให้ไรให้เล่นในเกมส์เยอะมากๆ แรกๆผมเป็นคนที่เมินเกมส์นี้ ด้วยภาษาญี่ปุ่นที่เยอะระงม
แต่พอได้ไปดูตัวอย่างเกมส์เพส์ ก็อยากเล่นขึ้นมานิดๆเลยซื้อโซน 3 มาครับ พอเล่นไปไม่นาน สิ่งที่เกิดขี้นคือวางไม่ลงครับ เพราะเกมส์นี้
มี มินิเกมส์ เยอะถึงเยอะที่สุด เช่นการปลูกผลไม้ปลูกผัก จีบหญิง ไปซั่มเกอิชา อัพสกิลดาบ ชุด ปืน เก็บของ ไล่กินอาหารรสเด็ด และอีก บาๆๆๆ
เยอะมากครับ ตอนนี้ผมเล่นไปได้ 37% กับอีก 26 Trophy

ยังมีหลายจุดที่ผมเครียปริศนาได้แล้ว และยังเหลืออีก ไม่กี่จุดที่ยังไม่เครีย ถ้าท่านใดกำลังเล่นมาจอยแรกเปลี่ยน ความคิดเห็นกันครับ
เกมส์นี้มันเยี่ยมมากๆ (สำหรับผม) ทั้งเนื้อเรื่องที่เข้มสุดๆ ขนาดฟังไม่ออกดูมูวี่และภาพตามยังสนุกสุดมันส์

แนะนำคนที่คิดจะเล่นว่าให้อดทนกับช่วงแรกของเกมส์ครับเพราะตัวเกมส์จะค่อยๆ เปิด map และเพิ่มภาระกิจเยอะขึ้นๆ ช่วงแรกๆอาจจะดูน่าเบื่อ
สำหรับวัยรุ่นใจร้อนบางคน

ตัวเกมส์ มีภาระกิจหลักที่ เป็นส่งตรง ครับ แต่ในภาระกิจหลักเราสามารถแวะทำภาระกิจย่อย มรมีมากมายได้ตลอดเวลา ครับ

และสำหรับคนที่กลัวว่า ในเกมส์จะมีคำถามที่เป็นภาษาญี่ปุ่นให้เลือก แล้วอ่านไม่ออกกลัว งง อันนี้ไม่ยากนะครับ ถ้าตอบผิดเราก็จำเอาไว้
รอบหน้าเราไปตอบข้ออื่น เดียวมันก็ถูก 555 หรือที่เรียกว่ามั่วเหมือนตอนทำข้อสอบนั้นแหละครับ 555+

ID : PjungTHAI

หรือติดต่อคุยกันที่ เฟสบุ๊ค Sitthinan Us ได้ครับ

--- update ver. 2.4 --- 15032014 --ตอน 1------------------------------------------------------------------------------*

TIP : จุดที่ไม่ควรมองข้ามครับ หลายคนที่เล่นอาจจะรู้หรือไม่รู้นั้นคือ ตัวตลกในโรงแรมที่เราพักนั้นเองจะอยู่ชั้น 1 ในครัว ของที่จะจากตัวตลก
จะเป็นของดีๆทั้งนั้นครับลองแวะไปคุยเลื่อยๆ ล่าสุดผมได้เกราะ ดังภาพ

TIP : การตกปลา

ในเกมส์จะมีการตกปลาเรียกได้ว่าเป็นอีก 1 มินิเกมส์ก็ได้ครับ จุดตกปลามี 3 จุดครับ ทะเล , แม่น้ำ (2 vอย่างนี้ต้องนั้งเรือไป) , อีกจุดที่เมืองเก่า

เทคนิคการตกให้สังเกตทุ้นที่เป็นแทบสีแดง ขอบเส้นสีเหลือง ปลาที่มากินเป็ดเรา จะเป็นสีแดง รอให้แทบสีแดงจมลงไปสักครึ่งแทบครับ แต่อย่า
ให้เลยเส้นสีเหลือง ให้กดปุ่ม O ครับเท่านี้เอง

การตกปลามี ผลทั้งถ้วยและ อีเว่น เนื้อเรื่องครับ เช่นการตกปลา มากูโร่ ให้แมวดำเพื่อเป็นเงื่อนไขนำมันกลับไปเลี้ยง หรือ การเก็บ Trophy
ก็ต้องตกปลาได้ 10 ประเภทครับ

เป็ดที่ใช้ตกปลามีหลายระดับนะครับ เราทำอีเว่นใกล้ท่าเรือครับจะอัตเดต เป็ด ได้

--- update ver. 2.3 --- 14032014 --ตอน 1------------------------------------------------------------------------------*

เมื่อคืน เล่น จบไปแล้วครับ ได้ถ้วยมาเกือบครึง 45% เดียวจะเริ่ม ถยอยอัพให้ เพื่อท่านไหนสนใจ

update สำหรับนักเล่นเกมส์นี้ที่ชื่นชอบการอัพเดตอาวุธ ดาบ ปืน หอก เกมส์นี้มีให้ท่านได้อัพกันอย่างหนุหหนาานบานเบอะ

โดยเริ่ต้นเกมส์ ดาบ กับ ปืน ที่ให้มาจะ เป็นแบบ ธรรมดาราคาที่ซื้อในร้านอาวุธ จะอยู่ที่ 2,000 บาท แนะนำว่าควรเอาไปตีใน
ร้านตีดาบเพื่ออัพเดตครับ

รูปแบบการตีมี 2 รูปแบบใหญ่ๆ คือ การตีเพื่อใส่ธาตุ ตัวอย่าเช่นดาบที่ผมใช้ตอนจบเกมส์ เป็นดาบธาตุ ลม จะมีคุณสมบัติพิเศษ
เมือฟันลงไปศัตรูจะโดน ลมกระแทกให้กระเด็ดออกไปไกลอีก ศัตรูที่ใส่เกราะก็จะเกราะแตกง่ายมากขึ้น นี้เป็นแค่ 1 ใน หลายๆ
จุด ส่วนอีกแบบคือการตีดาบโดยการใส่ธาตุ หรือวัตถุดิบรับ กระตีประเภทนี้จะเป็นการตีบวกเพิ่มพลัง การโจมตี

นอกจากการตีใส่ธาตุ และการตีบวกแล้ว การเลือกสายของดาบก็เป็นตัวแปลที่สำคัญครับ ทั้งนี้ต้องเข้าไปดูที่หน้าที่ 5 มีหลายท่าน
ตอบจุดนี้ได้ดีที่เดียว และวันเสาร์ ผมจะนำวิธีการปลดล๊อค หอกเทพ และ การหาธาตุที่หายากๆมาฝากต่อนะครับ

--- update ver. 2.2 --- 11032014 --ตอน 2------------------------------------------------------------------------------*

เป็นอีก 1 วันที่งานประจำไม่เยอะเลยมาเขียนต่อครับ หันมาว่ากันถึงพื้นฐานการเล่นบ้างครับ และ 1 ในนั้นคือการอัพเดต Skill
การอัพเดต Skill ในเกมส์นี้ผมขอแบ่งใหญ่ๆเป็น 2 แบบนะครับคือ

1.การอัพเดตกระบวนท่า
2.การอัพเดตประสิทธิภาพของอาวุธ

ในที่นี้ผมขอเล่าให้ฟังกันก่อนในส่วนของการอัพเดตกระบวนท่า เกมส์นี้ทำออกมาได้ชัดเจนมาก โดยใช้ไข่มุก (ลูกกลมๆเรียกไข่มุกละกัน 555+)
มีอยู่ด้วยกันหลายสี มีความหมายสีดังนี้
----------------------------------------------------------ข้อมูลแน่นๆจากคุณ Elixir ---------------------------------------------------------------------------------------------------------

หลักการใช้ Skill Souls ของภาคนี้จะแบ่งออกเป็น

สีเทา Main Level เลเวลหลักของตัวเรา ซึ่งจะไม่รวมกับค่าประสบการณ์ของสายอื่นๆ จะได้ตลอด ไม่ว่าจะใช้อาวุธอะไร สามารถใช้อัพเสริมกับสายไหนก็ได้
สีฟ้า Sword Master เลเวลของการใช้อาวุธประเภทดาบ สามารถใช้อัพได้เฉพาะสายดาบ เท่านั้น
สีเขียว Sword & Gun เลเวลของการใช้อาวุธประเภทดาบปืน สามารถใช้อัพได้เฉพาะสายดาบปืน เท่านั้น
สีเหลือง Gunner เลเวลของการใช้อาวุธประเภทปืนเดี่ยว สามาถใช้อัพได้เฉพาะสายปืนเท่านั้น
สีแดง Physical Damage & Sub Weapon เลเวลของการใช้อาวุธประเภทหมัด และ Sub Weapon ประเภท หอก ขวาน ดาบใหญ่ ค้อน สามารถใช้อัพได้เฉพาะสาย Physical Page เท่านั้น

ซึ่งสีเทานั้นจะสามารถเอาไปใช้ร่วมกะสายไหนก็ได้ เพราะว่าสายอื่นๆนั้นจะอัพเลเวลค่อนข้างช้ามาก (ตั้งแต่เลเวล 15 เป็นต้นไป) เพราะฉะนั้นจะอัพสายอะไร คิดให้ดีก่อนอัพนะครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เขียนถึงตรงนี้ก็ต้องเกิดคำถามว่า แล้ว ไขมุก สีต่างๆหาได้จากไหน ? ตอบในบรรทัดเดียวกันเลยครับว่าไม่มีขายต้องเข้าไปต่อสู้กับนักเลงในฉาก
ในที่ต่างๆครับ เมื่อ EXP ครบจะขึ้น ว่า Level up ตามอาวุธที่เราใช้ต่อสู้ หรือ อาจจะได้สีเทาครับ

--- update ver. 2.1 --- 11032014 -------------------------------------------------------------------------------------------------*

ว่าด้วยเรื่องของกระท่อมกลางนา

ไม่อยากใช้คำว่ามินิเกมส์เลยครับ สำหรับภาระกิจนี้เพราะ การที่เล่นภาระกิจกระท่อมกลางนานั้นเหมือนการเล่นเกมส์ดีๆ หนึ่งเกมส์เลยที่เดียว
นั้นหมายความว่า มีโน้นนี้นั้นให้ทำให้เล่นเยอะครับมีอะไรบ้าง

1. ปลูกผัก ปลูกผลไม้
2. ทำอาหาร แนวคุ๊กกี้มาม่า
3. เลี้ยง หมา แมว ไก่
4. อาบน้ำ
5. ชมดอกซากุระ
6. เลี้ยงกิ๊ก(ต๋อย)
7. นำผักผลไม้ไปขาย

มาเริ่มกันที่ละหัวข้อนะครับผมจะอธิบายคร่าวๆเพราะมันไม่ยาก

1. การปลูกผักผลไม้ : เริ่มเกมส์มาเราจะทำได้ 2 แปลง ครับแนะนำว่าให้ไปซื้อปุ๋ยเร่งโตมาด้วยจะทำให้โตเร็มจากนั้นเมื่อผักโตเราสามารถถอน
ไป จากนั้นเข้าไปในบ้าน แล้วไปที่ตู้ออกคำสั่งให้กิ๊กเราเอาไปขายได้ครับเงินดี พอหลังๆเมื่อเราอัพเดต สกิลของในบ้านก็สามารถปลูกผักขยาย
แปลงเพิ่มมีผักผลไม้ใหม่ๆเพิ่มมาเพียบ

2. การทำอาหาร : ไปในบ้านครับไปที่โต๊ะทำอาหารจะมีเมนูให้เราทำ เมนูจะขึ้นเยอะน้อยขึ้นมากขึ้้นอยู่กับวัตถุดิบ และ ผักที่เราปลูก คำถามคือ
วัตถุดิบอะไร ? ก็คือปลา เนื้อ ครับ ปลาเราสามารถหาได้สองวิธี จากการตกปลา และ การซื้อที่ร้านปลาในตลาดครับ

หลังจากทำอาหารเสร็จแล้วถ้าเราทำดีอร่อยจะได้เรทติ่งความชอบจากกิ๊ก อัพไปเลื่อยๆครับ มี 4 ระดับ ตรงนี้มีถ้วยด้วยนะครับ อาหารเหล่านั้น
ที่ทำถือว่าเป็น ไอเท็ม เพิ่มพลังชีวิตในการต่อสู้ที่ดีมากๆครับ ถ้าอาหารดาวเยอะจะเพิ่มพลังเยอะ ช่วงหลังๆของเกมส์ ผมไม่ต้องซื้อไอเท็มเลย
ใช้อาหารที่ทำครับ อีกอย่างอาหารนี้สามารถให้กิ๊กนำไปขายได้เงินด้วยอีกทาง

3. เลี้ยงหมา แมว ไก่ : ในกรณี หมาเราต้องไปคุยและทำภาระกิจครับ จะมีทั้งหมด 3 ตัว ส่วนแมวก็เช่นกัน ส่วนไก่ได้มาจากการอัพเดตของโดย
การซื้อจากศาลสีแดงใกล้แปลงผักครับ

4. อาบน้ำ : ห้องอาบน้ำจะอยู่ในบ้าน ถ้าเราอัพเดตความนิยมของกิ๊ก จะมีคัสซีน กิ๊กเข้ามาถูหลังในห้องน้ำด้วยนะ

6. เลี้ยงกิ๊ก(ต๋อย) : มันคือการอัพเดตความนิยมชมชอบครับ เมื่อสกิลเพิ่มจะเกิดคัสซีน สวยๆ เช่น นอนคุย ชมต้นซากุระ

7. พูดไปแล้วในข้อต้นๆครับ

Karaoke

แนะนำมินิเกมส์ สำหรับคอดนตรีครับ ถ้าใครชอบเล่นตระกูล มิกุ หรือ กีต้าฮีโร่ คงไม่อยากพลาดมินิเกมส์ยาวๆ ที่มีจำนวนเพลงนับสิบให้เล่น
เลยที่เดียว แถมยังมีอีเว่น คัสซีน สวยๆเท่ๆ ที่ร้องเพลงร่วมกันกับ ตัวละครอื่นๆด้วยละ

Tip : การเล่นก็เพียงแต่กดปุ่มให้ทันตามที่ขึ้นมา ถ้ากดทันหมดจะได้ 100% ได้รับความนิยมชมชอบจากผู้ฟังครับ แต่ถ้ากดผิดบ่อยจะโดนโห่
ตามระเบียบนั้นเอง อีกอย่าง ถ้าเจอปุ่มที่มีระยะ เส้นภายในสีชมพู ต้องกดรั่วๆ นะครับ แค่นี้เองม่ายยาก สำหรับนักล่าถ้วย มินิเกมส์นี้มีถ้วยให้ด้วย
นะเงื่อนไขคือต้องได้ 100%

ระบำพัด

ระบำพัดอีกหนึงมินิเกมส์แนวดนตรีที่กำเนิดใน yakuza ย้อนยุคภาคนี้ครับ ระบำพัดจะเป็นมินิเกมส์อีกเกมส์ที่ทำให้เราได้เงินรางวัลเยอะครับแต่
การเล่นยากกว่า karaoke พอสมควร โดยการเล่น จะใช้ปุ่มทิศทาง คู่กับปุ่ม O X สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม ครับ ต้องกดพร้อมกันไม่ให้สีเกินขอบพัด
ในทิศทางนั้นๆครับ

--- update ver.1 --- 10032014 -------------------------------------------------------------------------------------------*

จากคุณ Deaecy ถามตรงๆมาว่าเกมส์นี้สนุกตรงไหนครับ ?

อยากให้ดูเนื้อหาที่จะอัพไปเลื่อยๆ ครับ เพราะเกมส์รายละเอียดเยอะจริงๆ เรียกได้ว่ามีอะไรให้คุณทำมากกว่า เกมส์ the sim ใน PC เยอะ
ถ้าเปลี่ยบเทียบให้เห็นภาพง่ายๆ วันนี้ผมจะขออัพ หนึงในภาระกิจที่สนุกๆสำหนัก หมุ่มๆ ทุกคนนั้นคือ การเที่ยวผู้หญิงในเกมส์ (เกอิชา มั่ง)

ภาระกิจ เกอิชา มั่ง :

ถ้าพูดกันถึง การทำภาระกิจที่เยอะมากในภาค ishin ภาระกิจนี้ก็เป็นที่ชื่นชอบของทุกคนแน่นอนครับ โดยก่อนอื่นคุณต้องเดินทางไปภาระกิจนี้
หรือ Map แผนที่นี้ทาง เกี้ยว ที่มีชายหาม 2 คนครับจริงๆอาจจะใช้วิธีเดินไปวิ่งไปได้ แต่ผมไม่รู็ทาง 555+ พอไปถึงหน้าร้าน เกอิชา ตามแผนที่
ในรูป คุยกับยายแก่ๆ หน้าร้านเพื่อขอเขาไป ... ด้านในครับ โดยเมื่อเข้าไปด้านในจะมี มินิเกมส์ 3 เกมส์ ให้เล่นดังนี้

แผนที่ไปร้าน เกอิชา

หน้าร้านเกอิชา

1. เกมส์ ปะลองดื่มเหล่าขาว ชามโต กับสาวงาม : วิธิเล่นไม่ยาก ครับ ใช้แค่ ปุ่ม X กับ ปุ่ม O กด X หรือ O รั่วๆ ประคองไม่ให้ ขีดสกอ ไปถึงเขต
ลิมิต ด้านบน หรือล่าง ระคองให้อยู่กลางๆ จนกว่าเหล้าจะหมดชาม เมื่อ เหล่า หมดชาม ทางฝ่ายสาวสวยหมวยอึ่ม ก็จะดื่มต่อ ทำแบบ 3 รอบ ครับ
ผ่าน ด่าน แต่ถ้าเราปล่อยให้เกิน ลิมิต ก็อดไปด่านต่อไปนะ ครับ

2. เกมส์ที่สอง เป่ายิ่ง ฉุบ ใครแพแก้ผ้า : เป็นการประลองเป่า-ยิ้ง-ฉุบ ธรรมดาๆ ฆ้อน / กรรไก / กระดาษ โดยหวังผล
ชนะ 3 ใน 5 เกมส์ ใครแก้ 2 ครังต้องถอดชุด 1 ชิ้นนะ ^ ^
Tip : ง่ายๆเกมส์นี้ มีตัวช่วย โดนการกด สามเหลี่ยม จะเกมส์จะโฟกัสแบบสโลโมชั่น ไปที่มือหญิง เราก็รู้แล้วว่านังดอกไม้
จะออกอะไรมา ไม่ยาก

3. ทะลวงสู่สรวงสวรรค์ : เกมส์สุดท้ายเป็นมินิเกมส์ ที่ผู้สร้างฉลาดที่จะเอาเรื่องลับๆมาทำเป็นเกมส์โดย ใช้รูปแบบ
เป็นเกมส์ยิง แมลงวัน สมัยก่อย ยิงไปที่หัวใจ มี 3 ระดับ ถ้าหัวใจแตกก็จะมีภาพ XXOO ออกมาให้ดูพร้อมเสียง.......
แต่ไม่ง่ายนะครับเพราะมีอุปสรรคคือแบนเนอร์ตัวอักษรที่เราต้องยิงให้แตก อย่าให้มันตกลงมา โดยมีตัวช่วยคือการ
กดปุ่มสามเหลี่ยม เพื่อระเปิดฉาก อันนี้ยากเอาการ

ทั้งหมดเป็นมินิเกมส์ดีๆ 1 ให้หลายๆมินิเกมส์ของ ishin ภาคนี้ครับ แล้วจะมาอัพให้อีกมีอีกเยอะ
Edited by LS_XB360_GO, 15 March 2014 - 02:34 PM.

sanook's Photo sanook 09 Mar 2014

เกมส์นี้ไหมทราบว่าจะออก eng ไหมครับเพราะถ้าไม่ออก จะได้ถอยเลย น่าเล่นมาก

LS_XB360_GO's Photo LS_XB360_GO 09 Mar 2014

ออกนะ เหมื่อนภาคอื่นๆ แต่คงอีกนานละครับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 09 Mar 2014

View Postsanook, on 09 March 2014 - 07:24 PM, said:

เกมส์นี้ไหมทราบว่าจะออก eng ไหมครับเพราะถ้าไม่ออก จะได้ถอยเลย น่าเล่นมาก

ไม่น่าจะออกครับ เพราะ Kenzan (ซีรียส์ย้อนยุคภาคก่อนหน้า) จนถึงบัดนี้ก็ไม่มีวี่แวว

luckyang's Photo luckyang 09 Mar 2014

View Postsanook, on 09 March 2014 - 07:24 PM, said:

ออกครับ ภาคนน้้คนซื้อเยอะ

sanook's Photo sanook 09 Mar 2014

View Postluckyang, on 09 March 2014 - 07:59 PM, said:

ออกครับ ภาคนน้้คนซื้อเยอะ
เยี่ยมเลยขอบคุณทุกๆคนครับ

decay's Photo decay 09 Mar 2014

เกมนี้มันสนุกยังๆไง ภาพถือว่าดีไหม

KappaMan's Photo KappaMan 09 Mar 2014

น่าสนที่จะเล่นก็เพราะรูปแรกนี่และครับ. หุหุ

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 09 Mar 2014

ออกครับ แต่น่าจะ 2-3 ปี จากนี้ไปนะ

FanaGu's Photo FanaGu 09 Mar 2014

ขอบคุณสำหรับ การนำเสนอและแลกเปลี่ยนประสบการณ์ 55+

เอาซะคนที่เมินเกมนี้อย่างผม หันมามอง ช่วงนี้ขอรอเล่น infamous เกมเดียวไปก่อน

ปล.แผ่นราคาสูงมาก รอสัก 1200-1300 ค่อยจัด

:ohnut06:

notnid1521's Photo notnid1521 09 Mar 2014

555 เล่นไป พอถึงฉากต้องอ่าน ใช้แอพ google tran ครับ ถ่ายรูปฉากนั้นที่มีภาษาญี่ปุ่นแล้วก็ไปแสกนความหมายเอา ถึงจะไม่เป็ะก็พอจะเดาๆได้ 555

Maburu's Photo Maburu 10 Mar 2014

ผมว่าสนุกนะครับ ผมเล่นโซนเจแปนนะ คุ้มนะครับเกมนี้

เล่นเรื่อยๆไม่เครียด ภาพสวยนะครับ มินิเกมเยอะจริงๆครับ

นางเอกสวย ที่ใส่ชุดยูกาตะสีแดง ไม่รู้ใช่เป่า

เสียงน่ารักมากกก เราทำกับข้าวให้เธอกินบ่อย เธอจะรักเรามั้งนะ ผมไม่แน่ใจ

k9999's Photo k9999 10 Mar 2014

ภาคย้อนยุคไม่น่าจะออกครับเพราะภาคก่อนก็ไม่ออก ออกแต่ภาคปกติอ่ะ ภาคก่อนเล่นเอาผมซื้อ PS3 สีเงินอีกรอบเลย อิอิ

Elixir's Photo Elixir 10 Mar 2014

ภาค Kenzan มันออกอังกฤษด้วยเหรอ - -; ไม่มีนะ ส่วนภาค Ishin นี่ก็ไม่แน่ใจว่าจะมีไหม

ส่วนภาค 5 นี่ก็เห็นว่ายอดขายห่วยมาก เกมดี แต่ story สุดห่วยมากๆ อาจจะไม่มีอังกฤษ

ผมเรียนญี่ปุ่นมา 4-5 ปีด้วยตัวเอง ตอนนี้เล่นรู้เรื่องแทบหมด สบายใจเฉิบ XD

blue_key's Photo blue_key 10 Mar 2014

View PostElixir, on 10 March 2014 - 01:22 AM, said:

ภาค Kenzan มันออกอังกฤษด้วยเหรอ - -; ไม่มีนะ ส่วนภาค Ishin นี่ก็ไม่แน่ใจว่าจะมีไหม

ส่วนภาค 5 นี่ก็เห็นว่ายอดขายห่วยมาก เกมดี แต่ story สุดห่วยมากๆ อาจจะไม่มีอังกฤษ

ผมเรียนญี่ปุ่นมา 4-5 ปีด้วยตัวเอง ตอนนี้เล่นรู้เรื่องแทบหมด สบายใจเฉิบ XD
ผมก็จำไม่ได้ว่าKenzan เคยออก Eng น่ะครับ
ส่วน Ishin คงต้องรออีกนานเพราะภาค5ยังไม่ออก Eng เลย

eicqx's Photo eicqx 10 Mar 2014

เอาซะน่าเล่นเลย แต่รอ ENG ดีกว่า ญี่ปุ่น งง มาก :r20:

LS_XB360_GO's Photo LS_XB360_GO 10 Mar 2014

ผมเป็นผู้เล่นที่ภาษาอังกฤษไม่ เก่ง ภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลย
แต่เล่นเกมนี้ได้ลื่นไหลครับ ไปถึงเนื้อเรื่องสุดท้ายใน level 57
เครียเงื่อนไขเกือบหมดละ พยายามเก็บถ้วยให้เยอะที่สุด

ที่น้องท่านด้านบนเอารูปสาวน้อยน่ารัก มาลง คนนั้นเป็นกิ๊กเราครับ
ในเกมส์ เพราะมีสาวหมวยที่เราจีบตามเนื้อเรื่องอีกคน

ส่วนการที่จะให้เธอยอมเราแต่โดยดีต้องอัพความนิยมชมชอบ
จากเธอครับ มี 5 ระดับ ต้องไปที่กะท่อมกลางนา

1. ปลูกผักผลไม้ แล้วให้เธอไปขาย
2. นำสัตร์เลี้ยงอันได้แก่ แมว 3 ตัว สุนัข 3 ตัวมาเป็นสัตร์เลี้ยงที่กะท่อม
3. อัพสกิล ที่ศาลสีแดงใกล้สวนผัก จนเกิดเนื้อเรื่องที่เธอมาถูหลังเราตอนอาบน้ำ , เธอมานอนคุยกับเรา และ ต้นซากูระบาน ก็มาดูกับเราครับ

LS_XB360_GO's Photo LS_XB360_GO 10 Mar 2014

ถ้า mod ช่วยปักหมุดผมจะนำรายละเอียดยิบย่อยมาลงให้เลยครับ
เพราะถ้าลงตอนนี้กระทู้จะเลื่อนลงเลื่อยๆ ยังไงฝาก mod หรือadmin
พิจารณาเรื่องปักหมุดด้วยครับ รายละเอียดเกมส์นี้เยอะมาก จะถยอยลง
เพื่อเป็นประโยชน์กับน้องๆนักเล่นเกมส์ครับ
Edited by LS_XB360_GO, 10 March 2014 - 09:05 AM.

jungraimanV8's Photo jungraimanV8 10 Mar 2014

ไม่ได้เลยเเต่อยากอ่านครับ

View PostElixir, on 10 March 2014 - 01:22 AM, said:

อิจฉาจริงๆครับอ่านออกฟังรู้เรื่อง แต่ผมอ่านอกบ้างนิดหน่อย ก็สนุกครับ เกมส์มันยาวจริงๆ

View PostMaburu, on 10 March 2014 - 12:17 AM, said:

ผมว่าสนุกนะครับ ผมเล่นโซนเจแปนนะ คุ้มนะครับเกมนี้

เล่นเรื่อยๆไม่เครียด ภาพสวยนะครับ มินิเกมเยอะจริงๆครับ

นางเอกสวย ที่ใส่ชุดยูกาตะสีแดง ไม่รู้ใช่เป่า

เสียงน่ารักมากกก เราทำกับข้าวให้เธอกินบ่อย เธอจะรักเรามั้งนะ ผมไม่แน่ใจ

ผมเป็นผู้เล่นที่ภาษาอังกฤษไม่ เก่ง ภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลย
แต่เล่นเกมนี้ได้ลื่นไหลครับ ไปถึงเนื้อเรื่องสุดท้ายใน level 57
เครียเงื่อนไขเกือบหมดละ พยายามเก็บถ้วยให้เยอะที่สุด

ที่น้องท่านด้านบนเอารูปสาวน้อยน่ารัก มาลง คนนั้นเป็นกิ๊กเราครับ
ในเกมส์ เพราะมีสาวหมวยที่เราจีบตามเนื้อเรื่องอีกคน

ส่วนการที่จะให้เธอยอมเราแต่โดยดีต้องอัพความนิยมชมชอบ
จากเธอครับ มี 5 ระดับ ต้องไปที่กะท่อมกลางนา

1. ปลูกผักผลไม้ แล้วให้เธอไปขาย
2. นำสัตร์เลี้ยงอันได้แก่ แมว 3 ตัว สุนัข 3 ตัวมาเป็นสัตร์เลี้ยงที่กะท่อม
3. อัพสกิล ที่ศาลสีแดงใกล้สวนผัก จนเกิดเนื้อเรื่องที่เธอมาถูหลังเราตอนอาบน้ำ , เธอมานอนคุยกับเรา และ ต้นซากูระบาน ก็มาดูกับเราครับ