`

Jump to content

PS3 อ่านแผ่น GTA V ดังและบ่อยมาก ผิดปกติไหมครับ

6 replies to this topic

#1 Spark360z

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 October 2013 - 06:58 PM

เครื่องผม PS3 slim 160gb อายุ 3 ปีได้ ไม่ทราบว่าผิดปกติไหมครับ

แบบว่ามันเหมือนหัวอ่านทำงานตลอดเวลาที่เล่นเลย เกมอื่นไม่เป็นนะครับ

แต่เกมนี้มันอ่านแกรกๆๆๆ ตลอดเลย ไม่ทราบว่าเป็นกันไหมครับ

หรือหัวอ่านผมใกล้ไปแล้ว

#2 BLUEGROW8399

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 06 October 2013 - 09:25 PM

ของผมดังแต่ไม่บ่อยนะ ไม่ทราบปกติเป็นแอร์เล่นตลอดไหมครับ?

#3 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2013 - 07:05 PM

ไม่เป็นนิ

#4 McMa

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 08 October 2013 - 07:21 PM

เป็นเหมือนกันครับกับเกมนี้เกมเดียว เครื่องผมซื้อมาปีเดียว สำหรับเกมนี้ผมคิดว่าน่าเป็นกันทุกเครื่อง แต่ต้องสังเกตุดีๆครับ กลางวันจะไม่ได้ยิน แต่ถ้าเล่นตอนกลางคืนตอนที่บ้านเงียบสงัดจะได้ยินชัดมาก ถ้าเป็นฉากออกนอกเมืองไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าอยู่ในเมืองล่ะก็มันจะอ่านดังและถี่มากเลยครับ หัวอ่านขยับแทบไม่หยุด อาจเป็นเพราะกราฟฟิกมันสวยและกว้างมาก

เสียดาย PS3 ไม่ยอมทำฟังก์ชั่นลงเกมในแฟรชไดรฟ์ ไม่งั้นคงเล่นได้อย่างสบายใจกว่านี้ และคงลื่นกว่านี้อีกหน่อย

#5 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2013 - 07:27 PM

View PostMcMa, on 08 October 2013 - 07:21 PM, said:

เป็นเหมือนกันครับกับเกมนี้เกมเดียว เครื่องผมซื้อมาปีเดียว สำหรับเกมนี้ผมคิดว่าน่าเป็นกันทุกเครื่อง แต่ต้องสังเกตุดีๆครับ กลางวันจะไม่ได้ยิน แต่ถ้าเล่นตอนกลางคืนตอนที่บ้านเงียบสงัดจะได้ยินชัดมาก ถ้าเป็นฉากออกนอกเมืองไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าอยู่ในเมืองล่ะก็มันจะอ่านดังและถี่มากเลยครับ หัวอ่านขยับแทบไม่หยุด อาจเป็นเพราะกราฟฟิกมันสวยและกว้างมาก

เสียดาย PS3 ไม่ยอมทำฟังก์ชั่นลงเกมในแฟรชไดรฟ์ ไม่งั้นคงเล่นได้อย่างสบายใจกว่านี้ และคงลื่นกว่านี้อีกหน่อย
ก็ install ลงเครือ่งไปตอนแรก แล้ว 8G ก็อันนั้นแหละครับ

#6 pariwat_77

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 11 October 2013 - 10:42 AM

ผมก็ดังเหมือนกัน แต่ก็ไม่บ่อยมาก มันดังๆหยุดๆ

#7 jinoof13

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 11 October 2013 - 12:50 PM

View PostMio and Mayu, on 08 October 2013 - 07:27 PM, said:

ก็ install ลงเครือ่งไปตอนแรก แล้ว 8G ก็อันนั้นแหละครับ

ช่ายแล้วครับ ปกติ มันไม่น่าเกี่ยวกับอ่านแผ่นครับ เพราะมันอินสตอลง HDD ไปแล้ว 8 GB เพื่อให้อ่านจากข้อมูลตรงนี้แทนแผ่น น่าจะเกิดปัญหาอะไรสักอย่าง อันนี้รอผู้รู้แล้วกันครีบ