`

Jump to content

[OFFICIAL] คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Grand Theft Auto V!

129 replies to this topic

#61 SalamandeI2

~ Once a Gooner Always a Gooner ~

• Royal Executive Members
  • Interests:Arsenal FC
    Console Game

Posted 17 September 2013 - 08:05 PM

DLC ออกมาละ GTA.V Collectors.Edition.Pack.DLC ไม่รู้ว่ามีไรเพิ่มมามั่ง

#62 lucifer

「L™」CREATIVE inDESIGN

Posted 17 September 2013 - 08:45 PM

View PostTechEnthu, on 17 September 2013 - 01:10 AM, said:

ตามข่าวข้างบนครับ

การติดตั้งเฉพาะแผ่น Install แล้วเล่นเกมจากแผ่น Play โดยตรงอาจฟังดูไม่มีเหตุผล แต่สรุปเหตุผลสั้นๆที่ Rockstar ไม่แนะนำให้ติดตั้งแผ่น Play ก็คือเขาใช้เทคนิคนี้เพิ่มความสามารถในการส่งข้อมูลเกมในเครื่องครับ

แทนที่จะดึงข้อมูลจาก HDD อย่างเดียว ก็แบ่งข้อมูลไปดึงผ่านแผ่นครึ่งนึงแทน วิธีนี้จะช่วยให้ส่งข้อมูลได้พร้อมๆกันมากขึ้น (bandwidth กว้างขึ้นครับ)

ดังนั้นถ้าใครติดตั้งไปทั้ง 2 แผ่นแล้วเจอปัญหา texture หรือ object ในเกมโหลดไม่ทัน ลองลบ Install file ของแผ่น Play ทิ้งดูนะครับ :)

อ้างอิงข้อมูลจาก TIME Techland: Rockstar warns Xbox 360 owners not to install the Grand Theft Auto V "play" disc http://t.co/zkTbFuZmZs

ในแผ่นสองนี่ให้ลบไฟล์ไหนครับ

หมายถึงไฟล์ installpartitions.meta หรือเปล่าครับ? เห็นมีไฟล์เดียวที่ link ไปยังแผ่น 1

<rage__fiDeviceInstaller__InitDataList>
<initDatas>
<Item>
<sourceFile>part0.rpf</sourceFile>
<partitionName>545408A700000000</partitionName>
<partitionDesc>Partition 0</partitionDesc>
<mount>platform:/</mount>
<readOnly value="true"/>
</Item>
<item>
<sourceFile>part1.rpf</sourceFile>
<partitionName>545408A700000001</partitionName>
<partitionDesc>partition 1</partitionDesc>
</item>
<item>
<sourceFile>part2.rpf</sourceFile>
<partitionName>545408A700000002</partitionName>
<partitionDesc>partition 2</partitionDesc>
</item>
<item>
<sourceFile>part3.rpf</sourceFile>
<partitionName>545408A700000003</partitionName>
<partitionDesc>partition 3</partitionDesc>
</item>
</initDatas>
</rage__fiDeviceInstaller__InitDataList>

#63 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

• High Royal Executive Members

Posted 17 September 2013 - 09:10 PM

ถามหน่อยครับ

รถของเราที่เราเก้บไว้ในโรงรถเรา พอเราเอาออกมาขับไปนู่นไปนี่แล้วชน เสียหายเป้นรอยขีดข่วน แล้วจอดทิ้งไว้ข้างนอก นี่ มันจะยังอยู่เก้บให้ในโรงรถไหมอ่ะ หรือว่าทุกครั้งที่ขับออกไปก็ต้องเอาเข้ามาเก้บใหม่ทุกครั้งอ่ะครับ

#64 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 September 2013 - 09:29 PM

eurogamer ที่ทิปเด็ดมาฝากสำหรับคนที่ไม่อยากเล่นจากแผ่นครับ

แผ่น 1 install บน HDD ตามปกติื แผ่น 2 ที่เป็นแผ่นเล่นเกมให้เรา
install บน thumbdrive เท่านี้ก็จบปัญหาการเล่นจากแผ่นและไม่มี
ปัญหาเรื่องเกมกระตุกหรือ load texture ไม่ทันเมื่อลงบน HDD หลักแล้วครับ

http://www.eurogamer...x-360-play-disc

#65 MooBMovE

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 17 September 2013 - 11:41 PM

สอบถามด้วยคน ครับเนื่องด้วยพึ่งจะเล่นเหมือนกันพอดีช่วงที่เล่น มี Tips ขึ้นมาและบางครั้งไม่ได้อ่าน เลยสงสัยว่าระบบ รีเจน HP นี่มันยังไงครับ ไม่มีอะไรมาเติมเลือดให้เต็มเลยเหรอครับผม ???

#66 ตา เบิรด์

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 18 September 2013 - 12:43 AM

View PostSomething, on 17 September 2013 - 09:10 PM, said:

รถของเราที่เราเก้บไว้ในโรงรถเรา พอเราเอาออกมาขับไปนู่นไปนี่แล้วชน เสียหายเป้นรอยขีดข่วน แล้วจอดทิ้งไว้ข้างนอก นี่ มันจะยังอยู่เก้บให้ในโรงรถไหมอ่ะ หรือว่าทุกครั้งที่ขับออกไปก็ต้องเอาเข้ามาเก้บใหม่ทุกครั้งอ่ะครับ

ผมเคยลองแล้ว หายย คับ

ถ้าเล่นไปเรื่อยๆ มันจะมีให้ซ์้อเหมือนอู่เก็บรถน่ะคับ แต่เอาออกไปต้องเอามาเก็บด้วย ชน พัง หาย คับ ลอง มาแล้วดีนะเซฟ ไว้ก่อน ออกไป :r05:

#67 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

• High Royal Executive Members

Posted 18 September 2013 - 12:46 AM

View Postตา เบิรด์, on 18 September 2013 - 12:43 AM, said:

ผมเคยลองแล้ว หายย คับ

ถ้าเล่นไปเรื่อยๆ มันจะมีให้ซ์้อเหมือนอู่เก็บรถน่ะคับ แต่เอาออกไปต้องเอามาเก็บด้วย ชน พัง หาย คับ ลอง มาแล้วดีนะเซฟ ไว้ก่อน ออกไป :r05:

อ้อ ขอบคุณครับ เวลาเล่นทีไร ไม่เคยกล้าเอา รถที่เอามาเก็บ ออกไปซฺ่งเลยอ่ะ เป้นตั้งแต่ภาค 4 ละ ผม :r19:

ถามต่ออีกรอบครับ :r38:

ไอภารกิจที่เป็น ? เนี่ย เป้นภารกิจเสริมรึเปล่าอ่ะครับ

#68 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 18 September 2013 - 04:52 AM

มีสูตรกดอาวุธครบไหมครับ

#69 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 September 2013 - 06:55 AM

View PostSomething, on 18 September 2013 - 12:46 AM, said:

อ้อ ขอบคุณครับ เวลาเล่นทีไร ไม่เคยกล้าเอา รถที่เอามาเก็บ ออกไปซฺ่งเลยอ่ะ เป้นตั้งแต่ภาค 4 ละ ผม :r19:

ถามต่ออีกรอบครับ :r38:

ไอภารกิจที่เป็น ? เนี่ย เป้นภารกิจเสริมรึเปล่าอ่ะครับ
ใช่ครับ

View PostMooBMovE, on 17 September 2013 - 11:41 PM, said:

สอบถามด้วยคน ครับเนื่องด้วยพึ่งจะเล่นเหมือนกันพอดีช่วงที่เล่น มี Tips ขึ้นมาและบางครั้งไม่ได้อ่าน เลยสงสัยว่าระบบ รีเจน HP นี่มันยังไงครับ ไม่มีอะไรมาเติมเลือดให้เต็มเลยเหรอครับผม ???
เกมนี้ฟื้นฟูเลือดให้ 50% ครับ ที่เหลือต้องไปเก็บยาเอา (บ้านพักแต่ละตัวละครจะมี)

#70 LeoGinkaman

Posted 18 September 2013 - 07:01 AM

View PostSomething, on 17 September 2013 - 09:10 PM, said:

จากที่เล่นดู รถถ้าไปจอดไว้ในเมืองแบบสุ่มเป็ดสุ่มไก่ มักจะไปอยู่ที่สถานีตำรวจ แต่ถ้าเป็นรถประจำตัวละคร เห็นไปโผล่ที่บ้านตัวละครหลักเองทุกที ส่วนรถที่โทรสั่งซื้ิอ จะต้องมีโรงรถก่อน สามารถซื้อได้หลังจาก ภารกิจปล้นร้านเพชรครั้งแรกเพราะเริ่มมีตังจาก ตรงนี้แหละครับ แต่ละตัวละครซื้อ สิ่งปลูกสร้างของใครของมันใช่รวมกันได้หรือป่าวผมไม่แน่ใจ

#71 wildarms

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 September 2013 - 08:00 AM

:r38: เกมนี้มีวิธีทานตับสาวบ้างไหมครับ นอกจากไปบาร์ตอนกลางคืน

#72 eicqx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 September 2013 - 08:49 AM

:r31: เมื่อคืนเล่นวันแรกเดินไปมา ชมบ้านชมเมือง หมดไป 3 ชั่วโมงเลย น้ำทะเลสวยมากๆ

#73 chinn

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Freshy

Posted 18 September 2013 - 09:06 AM

ทำไมผมไปเอารถคืนที่สถานีตำรวจIMPOUND แล้วพอจ่ายตังค์เสร็จแม่มจับตรูเลยอะ
ออกมาเหลือแต่ตัวเลยอะ

#74 LeoGinkaman

Posted 18 September 2013 - 09:40 AM

View Postwildarms, on 18 September 2013 - 08:00 AM, said:

:r38: เกมนี้มีวิธีทานตับสาวบ้างไหมครับ นอกจากไปบาร์ตอนกลางคืน
ก็จะมีสาวๆ ออกมายืนข้างทางเหมือนภาคก่อนๆครับ ช่วงกลางคืน ย่านคนดำ พาไปตับได้ มีสามราคา

#75 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 18 September 2013 - 09:47 AM

ขับไปเจอรถขนเงินแล้วอยากปล้นรถขนเงินทำไงฮะ
ผมขับชนเบียดให้มันจอดได้แล้วแต่เปิดประตูรถขนเงินไม่ได้
เงอะๆงะๆจนโดนตำรวจจับ

ขอบคุณฮะ

#76 xfreeworld

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 18 September 2013 - 10:00 AM

รบกวนสอบถาม เวลาฟังวิทยุ ทำให้มันโชว์ชื่อเพลงได้มั้ยครับ

#77 LeoGinkaman

Posted 18 September 2013 - 11:03 AM

View Postkem, on 18 September 2013 - 09:47 AM, said:

ขับไปเจอรถขนเงินแล้วอยากปล้นรถขนเงินทำไงฮะ
ผมขับชนเบียดให้มันจอดได้แล้วแต่เปิดประตูรถขนเงินไม่ได้
เงอะๆงะๆจนโดนตำรวจจับ

ขอบคุณฮะ
ผมเจอจังหวะ รถจอดแล้วพนักงานกำลังถือกระเป๋าจะขึ้นรถ เลยปล้นได้ แต่คิดว่าถ้าเจอระหว่างทาง น่าจะต้องใช้ สติ๊กบอมระเบิดประตูท้ายรถหรืิอป่าวไม่แม่แน่ใจครับ

#78 Gamegod

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 18 September 2013 - 11:22 AM

ในไนท์คลับก็เพลินดีนะครับ ใครเป็นเหมือนกันบ้างไม่ค่อยอยากรีบเล่น กลัวเกมส์จบ555

#79 tum999

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 18 September 2013 - 11:52 AM

ใครชอบขับรถเล่น แนะนำปล้นแทกซี่มาคันนึง (ยิงคนขับให้ตายซะ)

กดอนาลอกซ้าย รับภารกิจไปด้วย ขับส่งคนชมวิว ได้ตังด้วย 555

#80 piper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 September 2013 - 12:05 PM

พฤติกรรมสัตว์ต่างๆทำได้ดีเป็นธรรมชาติมากครับ

อย่างปลาฉลาม เมื่อมันเห็นเราอยู่ในน้ำ มันจะไม่เข้ามาโจมตีเราทันที ถ้าเราลอยคออยู่บนผิวน้ำ มันจะว่ายวนรอบตัวเราเข้ามาเรื่อยๆ แล้วค่อยพุ่งเข้าโจมตีอย่างไว :r38:

View PostSomething, on 18 September 2013 - 12:46 AM, said:

เครื่องหมาย ? เป็น Stranger and Freaks Mission ครับ เป็นภารกิจเสริม จะทำหรือไม่ทำก็ได้ครับ

ในเกมส์นี้จะมี event เหมือน Red dead ด้วยครับ

ล่าสุดเพิ่งเจอมา
Spoiler

View Postwildarms, on 18 September 2013 - 08:00 AM, said:

เกมนี้มีวิธีทานตับสาวบ้างไหมครับ นอกจากไปบาร์ตอนกลางคืน

มีหญิงขายบริการยืนข้างถนนเหมือนภาคก่อนๆครับ ขับรถกลางคืนถ้าเจอได้ตับแน่นอนครับ