`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

[OFFICIAL] คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Grand The...

SalamandeI2's Photo SalamandeI2 17 Sep 2013

DLC ออกมาละ GTA.V Collectors.Edition.Pack.DLC ไม่รู้ว่ามีไรเพิ่มมามั่ง

lucifer's Photo lucifer 17 Sep 2013

View PostTechEnthu, on 17 September 2013 - 01:10 AM, said:

ตามข่าวข้างบนครับ

การติดตั้งเฉพาะแผ่น Install แล้วเล่นเกมจากแผ่น Play โดยตรงอาจฟังดูไม่มีเหตุผล แต่สรุปเหตุผลสั้นๆที่ Rockstar ไม่แนะนำให้ติดตั้งแผ่น Play ก็คือเขาใช้เทคนิคนี้เพิ่มความสามารถในการส่งข้อมูลเกมในเครื่องครับ

แทนที่จะดึงข้อมูลจาก HDD อย่างเดียว ก็แบ่งข้อมูลไปดึงผ่านแผ่นครึ่งนึงแทน วิธีนี้จะช่วยให้ส่งข้อมูลได้พร้อมๆกันมากขึ้น (bandwidth กว้างขึ้นครับ)

ดังนั้นถ้าใครติดตั้งไปทั้ง 2 แผ่นแล้วเจอปัญหา texture หรือ object ในเกมโหลดไม่ทัน ลองลบ Install file ของแผ่น Play ทิ้งดูนะครับ :)

อ้างอิงข้อมูลจาก TIME Techland: Rockstar warns Xbox 360 owners not to install the Grand Theft Auto V "play" disc http://t.co/zkTbFuZmZs

ในแผ่นสองนี่ให้ลบไฟล์ไหนครับ

หมายถึงไฟล์ installpartitions.meta หรือเปล่าครับ? เห็นมีไฟล์เดียวที่ link ไปยังแผ่น 1

<rage__fiDeviceInstaller__InitDataList>
<initDatas>
<Item>
<sourceFile>part0.rpf</sourceFile>
<partitionName>545408A700000000</partitionName>
<partitionDesc>Partition 0</partitionDesc>
<mount>platform:/</mount>
<readOnly value="true"/>
</Item>
<item>
<sourceFile>part1.rpf</sourceFile>
<partitionName>545408A700000001</partitionName>
<partitionDesc>partition 1</partitionDesc>
</item>
<item>
<sourceFile>part2.rpf</sourceFile>
<partitionName>545408A700000002</partitionName>
<partitionDesc>partition 2</partitionDesc>
</item>
<item>
<sourceFile>part3.rpf</sourceFile>
<partitionName>545408A700000003</partitionName>
<partitionDesc>partition 3</partitionDesc>
</item>
</initDatas>
</rage__fiDeviceInstaller__InitDataList>

Something's Photo Something 17 Sep 2013

ถามหน่อยครับ

รถของเราที่เราเก้บไว้ในโรงรถเรา พอเราเอาออกมาขับไปนู่นไปนี่แล้วชน เสียหายเป้นรอยขีดข่วน แล้วจอดทิ้งไว้ข้างนอก นี่ มันจะยังอยู่เก้บให้ในโรงรถไหมอ่ะ หรือว่าทุกครั้งที่ขับออกไปก็ต้องเอาเข้ามาเก้บใหม่ทุกครั้งอ่ะครับ

filmman's Photo filmman 17 Sep 2013

eurogamer ที่ทิปเด็ดมาฝากสำหรับคนที่ไม่อยากเล่นจากแผ่นครับ

แผ่น 1 install บน HDD ตามปกติื แผ่น 2 ที่เป็นแผ่นเล่นเกมให้เรา
install บน thumbdrive เท่านี้ก็จบปัญหาการเล่นจากแผ่นและไม่มี
ปัญหาเรื่องเกมกระตุกหรือ load texture ไม่ทันเมื่อลงบน HDD หลักแล้วครับ

http://www.eurogamer...x-360-play-disc

MooBMovE's Photo MooBMovE 17 Sep 2013

สอบถามด้วยคน ครับเนื่องด้วยพึ่งจะเล่นเหมือนกันพอดีช่วงที่เล่น มี Tips ขึ้นมาและบางครั้งไม่ได้อ่าน เลยสงสัยว่าระบบ รีเจน HP นี่มันยังไงครับ ไม่มีอะไรมาเติมเลือดให้เต็มเลยเหรอครับผม ???

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 18 Sep 2013

View PostSomething, on 17 September 2013 - 09:10 PM, said:

รถของเราที่เราเก้บไว้ในโรงรถเรา พอเราเอาออกมาขับไปนู่นไปนี่แล้วชน เสียหายเป้นรอยขีดข่วน แล้วจอดทิ้งไว้ข้างนอก นี่ มันจะยังอยู่เก้บให้ในโรงรถไหมอ่ะ หรือว่าทุกครั้งที่ขับออกไปก็ต้องเอาเข้ามาเก้บใหม่ทุกครั้งอ่ะครับ

ผมเคยลองแล้ว หายย คับ

ถ้าเล่นไปเรื่อยๆ มันจะมีให้ซ์้อเหมือนอู่เก็บรถน่ะคับ แต่เอาออกไปต้องเอามาเก็บด้วย ชน พัง หาย คับ ลอง มาแล้วดีนะเซฟ ไว้ก่อน ออกไป :r05:

Something's Photo Something 18 Sep 2013

View Postตา เบิรด์, on 18 September 2013 - 12:43 AM, said:

ผมเคยลองแล้ว หายย คับ

ถ้าเล่นไปเรื่อยๆ มันจะมีให้ซ์้อเหมือนอู่เก็บรถน่ะคับ แต่เอาออกไปต้องเอามาเก็บด้วย ชน พัง หาย คับ ลอง มาแล้วดีนะเซฟ ไว้ก่อน ออกไป :r05:

อ้อ ขอบคุณครับ เวลาเล่นทีไร ไม่เคยกล้าเอา รถที่เอามาเก็บ ออกไปซฺ่งเลยอ่ะ เป้นตั้งแต่ภาค 4 ละ ผม :r19:

ถามต่ออีกรอบครับ :r38:

ไอภารกิจที่เป็น ? เนี่ย เป้นภารกิจเสริมรึเปล่าอ่ะครับ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 18 Sep 2013

มีสูตรกดอาวุธครบไหมครับ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 18 Sep 2013

View PostSomething, on 18 September 2013 - 12:46 AM, said:

อ้อ ขอบคุณครับ เวลาเล่นทีไร ไม่เคยกล้าเอา รถที่เอามาเก็บ ออกไปซฺ่งเลยอ่ะ เป้นตั้งแต่ภาค 4 ละ ผม :r19:

ถามต่ออีกรอบครับ :r38:

ไอภารกิจที่เป็น ? เนี่ย เป้นภารกิจเสริมรึเปล่าอ่ะครับ
ใช่ครับ

View PostMooBMovE, on 17 September 2013 - 11:41 PM, said:

สอบถามด้วยคน ครับเนื่องด้วยพึ่งจะเล่นเหมือนกันพอดีช่วงที่เล่น มี Tips ขึ้นมาและบางครั้งไม่ได้อ่าน เลยสงสัยว่าระบบ รีเจน HP นี่มันยังไงครับ ไม่มีอะไรมาเติมเลือดให้เต็มเลยเหรอครับผม ???
เกมนี้ฟื้นฟูเลือดให้ 50% ครับ ที่เหลือต้องไปเก็บยาเอา (บ้านพักแต่ละตัวละครจะมี)

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 18 Sep 2013

View PostSomething, on 17 September 2013 - 09:10 PM, said:

จากที่เล่นดู รถถ้าไปจอดไว้ในเมืองแบบสุ่มเป็ดสุ่มไก่ มักจะไปอยู่ที่สถานีตำรวจ แต่ถ้าเป็นรถประจำตัวละคร เห็นไปโผล่ที่บ้านตัวละครหลักเองทุกที ส่วนรถที่โทรสั่งซื้ิอ จะต้องมีโรงรถก่อน สามารถซื้อได้หลังจาก ภารกิจปล้นร้านเพชรครั้งแรกเพราะเริ่มมีตังจาก ตรงนี้แหละครับ แต่ละตัวละครซื้อ สิ่งปลูกสร้างของใครของมันใช่รวมกันได้หรือป่าวผมไม่แน่ใจ

wildarms's Photo wildarms 18 Sep 2013

:r38: เกมนี้มีวิธีทานตับสาวบ้างไหมครับ นอกจากไปบาร์ตอนกลางคืน

eicqx's Photo eicqx 18 Sep 2013

:r31: เมื่อคืนเล่นวันแรกเดินไปมา ชมบ้านชมเมือง หมดไป 3 ชั่วโมงเลย น้ำทะเลสวยมากๆ

chinn's Photo chinn 18 Sep 2013

ทำไมผมไปเอารถคืนที่สถานีตำรวจIMPOUND แล้วพอจ่ายตังค์เสร็จแม่มจับตรูเลยอะ
ออกมาเหลือแต่ตัวเลยอะ

View Postwildarms, on 18 September 2013 - 08:00 AM, said:

:r38: เกมนี้มีวิธีทานตับสาวบ้างไหมครับ นอกจากไปบาร์ตอนกลางคืน
ก็จะมีสาวๆ ออกมายืนข้างทางเหมือนภาคก่อนๆครับ ช่วงกลางคืน ย่านคนดำ พาไปตับได้ มีสามราคา

kem's Photo kem 18 Sep 2013

ขับไปเจอรถขนเงินแล้วอยากปล้นรถขนเงินทำไงฮะ
ผมขับชนเบียดให้มันจอดได้แล้วแต่เปิดประตูรถขนเงินไม่ได้
เงอะๆงะๆจนโดนตำรวจจับ

ขอบคุณฮะ

xfreeworld's Photo xfreeworld 18 Sep 2013

รบกวนสอบถาม เวลาฟังวิทยุ ทำให้มันโชว์ชื่อเพลงได้มั้ยครับ

View Postkem, on 18 September 2013 - 09:47 AM, said:

ขับไปเจอรถขนเงินแล้วอยากปล้นรถขนเงินทำไงฮะ
ผมขับชนเบียดให้มันจอดได้แล้วแต่เปิดประตูรถขนเงินไม่ได้
เงอะๆงะๆจนโดนตำรวจจับ

ขอบคุณฮะ
ผมเจอจังหวะ รถจอดแล้วพนักงานกำลังถือกระเป๋าจะขึ้นรถ เลยปล้นได้ แต่คิดว่าถ้าเจอระหว่างทาง น่าจะต้องใช้ สติ๊กบอมระเบิดประตูท้ายรถหรืิอป่าวไม่แม่แน่ใจครับ

Gamegod's Photo Gamegod 18 Sep 2013

ในไนท์คลับก็เพลินดีนะครับ ใครเป็นเหมือนกันบ้างไม่ค่อยอยากรีบเล่น กลัวเกมส์จบ555

tum999's Photo tum999 18 Sep 2013

ใครชอบขับรถเล่น แนะนำปล้นแทกซี่มาคันนึง (ยิงคนขับให้ตายซะ)

กดอนาลอกซ้าย รับภารกิจไปด้วย ขับส่งคนชมวิว ได้ตังด้วย 555

piper's Photo piper 18 Sep 2013

พฤติกรรมสัตว์ต่างๆทำได้ดีเป็นธรรมชาติมากครับ

อย่างปลาฉลาม เมื่อมันเห็นเราอยู่ในน้ำ มันจะไม่เข้ามาโจมตีเราทันที ถ้าเราลอยคออยู่บนผิวน้ำ มันจะว่ายวนรอบตัวเราเข้ามาเรื่อยๆ แล้วค่อยพุ่งเข้าโจมตีอย่างไว :r38:

View PostSomething, on 18 September 2013 - 12:46 AM, said:

เครื่องหมาย ? เป็น Stranger and Freaks Mission ครับ เป็นภารกิจเสริม จะทำหรือไม่ทำก็ได้ครับ

ในเกมส์นี้จะมี event เหมือน Red dead ด้วยครับ

ล่าสุดเพิ่งเจอมา
Spoiler

View Postwildarms, on 18 September 2013 - 08:00 AM, said:

เกมนี้มีวิธีทานตับสาวบ้างไหมครับ นอกจากไปบาร์ตอนกลางคืน

มีหญิงขายบริการยืนข้างถนนเหมือนภาคก่อนๆครับ ขับรถกลางคืนถ้าเจอได้ตับแน่นอนครับ