`

Jump to content

นัดแรก พรีเมียร์ ลีก เป็นไงกันมั่งครับ มาแชร์กัน

15 replies to this topic

#1 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 August 2013 - 08:52 AM

ใครใช้จานไหน CTH หรือ AIS BPL หรือ Dreambox หรือ IPTV มาระบายหน่อยครับ เผื่อเป็นทางเลือกให้เพื่อน ๆ ส่วนของผมใช้ CTH ครับ ผมชอบตรง Stadium 6 อ่ะ 555 เจ๋งดี แล้วก็ภาพรู้สึกมันจะดีกว่า Truevision อีกครับ สดดี แต่มันเหมือนจะมีกระตุก เป็นช่วง ๆ นะ แต่หากไม่สังเกตุนี่จะไม่ค่อยเห็นเลยล่ะ อารมณ์ของภาพประมาณ Dreambox 800HD เลย :r32:

#2 jookkook

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:PS5, Football, Cartoon, Girls ^^

Posted 18 August 2013 - 09:04 AM

ผม CTH โดยรวมแล้วถือว่าโอเคนะครับ

#3 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 18 August 2013 - 09:37 AM

IPTV ผ่านมือถือชิวๆครับ

#4 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 18 August 2013 - 12:24 PM

เพิ่งติดเสร็จเมื่อกี้ เซงคนพากย์ยกสยามกีฬามาทั้งกะบิ

#5 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 18 August 2013 - 12:26 PM

มี IPTV แต่ไ่ได้ดู ลูกนอน เลยไม่รู้จะบอกยังไง

#6 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 18 August 2013 - 01:14 PM

CTH โอเค
IPTV ดูได้

แล้ว 199.00 บาท ของ AIS เป็นไงมั่งครับ รายงานหน่อย
เผื่อจะสมัครไว่ดูตอนไม่อยู่บ้านอ่ะครับ

#7 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 August 2013 - 03:04 PM

จานCTH ดู 3 คู่เรียงมาเลย แต่ทำไมคู่แมนยูกระตุกสุดๆเลยวะครับ

ไปบ่นในพันทิพปรากฎว่าไม่มีใครกระตุกเลย งงเลย ฝนก็ไม่ตกนะแถวบ้าน

#8 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 18 August 2013 - 03:31 PM

ดูช่อง 9 คนทำรายการนั่นเด้กทรูไม่ใช่เหรอตาโทนคุงที่พากษ์มวยปล้ำ

#9 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 18 August 2013 - 03:35 PM

View PostDr.T, on 18 August 2013 - 03:04 PM, said:

จานCTH ดู 3 คู่เรียงมาเลย แต่ทำไมคู่แมนยูกระตุกสุดๆเลยวะครับ

ไปบ่นในพันทิพปรากฎว่าไม่มีใครกระตุกเลย งงเลย ฝนก็ไม่ตกนะแถวบ้าน
ของผมปกตินะ ลื่นปรื้ดดด มันเป็นที่กล่องมันร้อนหรือเปล่าครับ

ขอบ่น CTH อีกนิดรีโมทมันจะเล็กไปไหน แถมเวลากดก็ยาก ยังมีหน่วงอีก หากทำให้มันเร็วกว่านี้ได้จะแจ่มมากเลย

#10 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 18 August 2013 - 10:56 PM

View PostThosapol_TH, on 18 August 2013 - 01:14 PM, said:

CTH โอเค
IPTV ดูได้

แล้ว 199.00 บาท ของ AIS เป็นไงมั่งครับ รายงานหน่อย
เผื่อจะสมัครไว่ดูตอนไม่อยู่บ้านอ่ะครับ

ผม CTH ใช้ได้นะ ต้องให้เวลาเขาหน่อย มือใหม่ เหมือน HD ยังไม่ชัดเต็มๆซักเท่าไร ผมเปรียบจาก ทรูนะครับ

ส่วน AIS BPL โดนรุมด่ากันแล้วครับ เออเร่อ ดูกันไม่ได้ ดีที่ผมไม่ชอบดูทางมือถือซะด้วย ฮาๆ

#11 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 19 August 2013 - 12:17 AM

CTH ดูสบายไม่กระตุก แต่ผมว่า HD มันแตกกว่า True นะ ลูกบอลกับนักเตะเวลากล้องอยู่ไกลภาพแตก

ส่วนฟอร์มทีมดังๆ

ลิเวอร์พูลนัดแรกมาโหดเลย หลิดบ้ายิงเหมือนเคย ชอบคูติญโญ่เล่นดี ปีนี้น่าจะมีลุ้น Top 4 นัถ้าเล่นได้แบบนี้

แมนยูดูดรอปๆลง โชคดีที RVP คมเลยทำให้บางครั้งเกมไม่ดีแต่พอนำก่อนเลยเล่นสบาย

น่อลกองหน้าไม่มีความคม แถมหลังดันเล่นลูกที่ไม่น่าเล่นแพ้ประสบการณ์พวกกองหน้าเลยเสียรู้ ปีนี้ท่าทางลำบากหน่อยถ้าไม่ซื้อใครเพิ่ม

ไก่นัดแรกไม่มีเบล ตื้อๆ นี่ถ้าเสียเบลไปจริงๆไม่ต้องลุ้น top4 เลยเพราะเกมไม่ดีเอาเสียเลย

เชลซีครึ่งแรกโหดสลัด ครึ่งหลังแผ่วเกม อันนี้ไม่รู้เฮียมองถึงเกมวันพฤหัสหรือเปล่า กลัวนักเตะไม่ฟิตเลยให้เล่น Soft แต่โดยรวมพอใจกบสไตร์การเล่นที่ Pressing เยอะ และต่อบอลกันเร็ว

#12 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 August 2013 - 07:27 AM

คู่แรกหงส์แดงผมกระตุกกระจายเลยครับ สีก็ดูไม่สดแบบทรู มองดีๆจะเห็นรอยเหลี่ยมๆที่ตัวคนกับลูกบอล คุยกับลูกก๊วน ลูกก๊วนบอกไม่กระตุก และภาพก็คมกว่าทรู

อัลไลนะ!!! ทำไมตรูแย่อยู่คนเดียว (ลูกก๊วนกรุงเทพกับนนท์ผมอยู่สมุทรสาคร) ผมเลยพักเครื่องตอนพักครึ่ง เปิดครึ่งหลังมาเหมือนเดิมเลย กระตุกและไม่ชัด เลยลองเปลี่ยนสาย HDMI ก็ไม่หาย

พอจบคู่หงส์ คู่ต่อมาดูปืน ไอ้ย้ะ ทำไมไม่กระตุก แต่ภาพก็ยังหยายอยู่ พอมาคู่สุดท้ายแมนยู อะไรฟ่ะ ทีนี้ไม่กระตุกและภาพคมอีก แต่มันก็ยังสลับกับภาพคมกับภาพเหลี่ยมๆ งงเลยว่าเป็นที่อะไร

:r19: :r19: :r19: :r19: :r19: :r19: :r19:

#13 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 19 August 2013 - 03:35 PM

สรุป AIS fail เหรอครับเนี่ย

#14 jtr6

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy

Posted 19 August 2013 - 04:31 PM

CTH ของผม
แมนยูกระตุก ทั้งเกมส์เลย
เชลซี ปลายครึ่งแรกกระตุก เริ่มครึ่งหลังเนียนปกติ
ตอนนี้เริ่มงง ชักไม่ไแน่ใจ

#15 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 August 2013 - 09:45 AM

View Postchaba, on 19 August 2013 - 03:35 PM, said:

สรุป AIS fail เหรอครับเนี่ย

เห็นแจ้งว่า Server เน่ารองรับไม่ไหว :r31:

#16 phop99

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 August 2013 - 11:40 PM

กล่อง CTH มันกล่องคุณภาพต่ำมาก เหมือนพวกกล่อง openbox รุ่นถูกๆ พวกนี้ใช้ชิฟราคาถูก ที่ใส่แสดงผลของภาพคุณภาพต่ำ ภาพแตกเป็นกากครับ ต้นทุนกล่องมองๆแล้วจาก โรงงานจีน ผมว่าไม่ถึงพันด้วยซ้ำ มัดจำ 1800 กำไรมหาศาลครับ อย่าไปเทียบกับกล่องของทรูเลยครับคนละเรื่อง เกรดมันอยู่ระดับพวกกล่องดาวเทียมจากจีนแดงมากกว่าครับ