`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

นัดแรก พรีเมียร์ ลีก เป็นไงกันมั่งครับ มาแ...

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 18 Aug 2013

ใครใช้จานไหน CTH หรือ AIS BPL หรือ Dreambox หรือ IPTV มาระบายหน่อยครับ เผื่อเป็นทางเลือกให้เพื่อน ๆ ส่วนของผมใช้ CTH ครับ ผมชอบตรง Stadium 6 อ่ะ 555 เจ๋งดี แล้วก็ภาพรู้สึกมันจะดีกว่า Truevision อีกครับ สดดี แต่มันเหมือนจะมีกระตุก เป็นช่วง ๆ นะ แต่หากไม่สังเกตุนี่จะไม่ค่อยเห็นเลยล่ะ อารมณ์ของภาพประมาณ Dreambox 800HD เลย :r32:

jookkook's Photo jookkook 18 Aug 2013

ผม CTH โดยรวมแล้วถือว่าโอเคนะครับ

Jin's Photo Jin 18 Aug 2013

IPTV ผ่านมือถือชิวๆครับ

Ducati999's Photo Ducati999 18 Aug 2013

เพิ่งติดเสร็จเมื่อกี้ เซงคนพากย์ยกสยามกีฬามาทั้งกะบิ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 18 Aug 2013

มี IPTV แต่ไ่ได้ดู ลูกนอน เลยไม่รู้จะบอกยังไง

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 18 Aug 2013

CTH โอเค
IPTV ดูได้

แล้ว 199.00 บาท ของ AIS เป็นไงมั่งครับ รายงานหน่อย
เผื่อจะสมัครไว่ดูตอนไม่อยู่บ้านอ่ะครับ

Dr.T's Photo Dr.T 18 Aug 2013

จานCTH ดู 3 คู่เรียงมาเลย แต่ทำไมคู่แมนยูกระตุกสุดๆเลยวะครับ

ไปบ่นในพันทิพปรากฎว่าไม่มีใครกระตุกเลย งงเลย ฝนก็ไม่ตกนะแถวบ้าน

zineryl's Photo zineryl 18 Aug 2013

ดูช่อง 9 คนทำรายการนั่นเด้กทรูไม่ใช่เหรอตาโทนคุงที่พากษ์มวยปล้ำ

Dr.T, on 18 August 2013 - 03:04 PM, said:

จานCTH ดู 3 คู่เรียงมาเลย แต่ทำไมคู่แมนยูกระตุกสุดๆเลยวะครับ

ไปบ่นในพันทิพปรากฎว่าไม่มีใครกระตุกเลย งงเลย ฝนก็ไม่ตกนะแถวบ้าน
ของผมปกตินะ ลื่นปรื้ดดด มันเป็นที่กล่องมันร้อนหรือเปล่าครับ

ขอบ่น CTH อีกนิดรีโมทมันจะเล็กไปไหน แถมเวลากดก็ยาก ยังมีหน่วงอีก หากทำให้มันเร็วกว่านี้ได้จะแจ่มมากเลย

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 18 Aug 2013

Thosapol_TH, on 18 August 2013 - 01:14 PM, said:

CTH โอเค
IPTV ดูได้

แล้ว 199.00 บาท ของ AIS เป็นไงมั่งครับ รายงานหน่อย
เผื่อจะสมัครไว่ดูตอนไม่อยู่บ้านอ่ะครับ

ผม CTH ใช้ได้นะ ต้องให้เวลาเขาหน่อย มือใหม่ เหมือน HD ยังไม่ชัดเต็มๆซักเท่าไร ผมเปรียบจาก ทรูนะครับ

ส่วน AIS BPL โดนรุมด่ากันแล้วครับ เออเร่อ ดูกันไม่ได้ ดีที่ผมไม่ชอบดูทางมือถือซะด้วย ฮาๆ

TAKUMI's Photo TAKUMI 19 Aug 2013

CTH ดูสบายไม่กระตุก แต่ผมว่า HD มันแตกกว่า True นะ ลูกบอลกับนักเตะเวลากล้องอยู่ไกลภาพแตก

ส่วนฟอร์มทีมดังๆ

ลิเวอร์พูลนัดแรกมาโหดเลย หลิดบ้ายิงเหมือนเคย ชอบคูติญโญ่เล่นดี ปีนี้น่าจะมีลุ้น Top 4 นัถ้าเล่นได้แบบนี้

แมนยูดูดรอปๆลง โชคดีที RVP คมเลยทำให้บางครั้งเกมไม่ดีแต่พอนำก่อนเลยเล่นสบาย

น่อลกองหน้าไม่มีความคม แถมหลังดันเล่นลูกที่ไม่น่าเล่นแพ้ประสบการณ์พวกกองหน้าเลยเสียรู้ ปีนี้ท่าทางลำบากหน่อยถ้าไม่ซื้อใครเพิ่ม

ไก่นัดแรกไม่มีเบล ตื้อๆ นี่ถ้าเสียเบลไปจริงๆไม่ต้องลุ้น top4 เลยเพราะเกมไม่ดีเอาเสียเลย

เชลซีครึ่งแรกโหดสลัด ครึ่งหลังแผ่วเกม อันนี้ไม่รู้เฮียมองถึงเกมวันพฤหัสหรือเปล่า กลัวนักเตะไม่ฟิตเลยให้เล่น Soft แต่โดยรวมพอใจกบสไตร์การเล่นที่ Pressing เยอะ และต่อบอลกันเร็ว

NottosanG's Photo NottosanG 19 Aug 2013

คู่แรกหงส์แดงผมกระตุกกระจายเลยครับ สีก็ดูไม่สดแบบทรู มองดีๆจะเห็นรอยเหลี่ยมๆที่ตัวคนกับลูกบอล คุยกับลูกก๊วน ลูกก๊วนบอกไม่กระตุก และภาพก็คมกว่าทรู

อัลไลนะ!!! ทำไมตรูแย่อยู่คนเดียว (ลูกก๊วนกรุงเทพกับนนท์ผมอยู่สมุทรสาคร) ผมเลยพักเครื่องตอนพักครึ่ง เปิดครึ่งหลังมาเหมือนเดิมเลย กระตุกและไม่ชัด เลยลองเปลี่ยนสาย HDMI ก็ไม่หาย

พอจบคู่หงส์ คู่ต่อมาดูปืน ไอ้ย้ะ ทำไมไม่กระตุก แต่ภาพก็ยังหยายอยู่ พอมาคู่สุดท้ายแมนยู อะไรฟ่ะ ทีนี้ไม่กระตุกและภาพคมอีก แต่มันก็ยังสลับกับภาพคมกับภาพเหลี่ยมๆ งงเลยว่าเป็นที่อะไร

:r19: :r19: :r19: :r19: :r19: :r19: :r19:

chaba's Photo chaba 19 Aug 2013

สรุป AIS fail เหรอครับเนี่ย

jtr6's Photo jtr6 19 Aug 2013

CTH ของผม
แมนยูกระตุก ทั้งเกมส์เลย
เชลซี ปลายครึ่งแรกกระตุก เริ่มครึ่งหลังเนียนปกติ
ตอนนี้เริ่มงง ชักไม่ไแน่ใจ

NottosanG's Photo NottosanG 20 Aug 2013

chaba, on 19 August 2013 - 03:35 PM, said:

สรุป AIS fail เหรอครับเนี่ย

เห็นแจ้งว่า Server เน่ารองรับไม่ไหว :r31:

phop99's Photo phop99 27 Aug 2013

กล่อง CTH มันกล่องคุณภาพต่ำมาก เหมือนพวกกล่อง openbox รุ่นถูกๆ พวกนี้ใช้ชิฟราคาถูก ที่ใส่แสดงผลของภาพคุณภาพต่ำ ภาพแตกเป็นกากครับ ต้นทุนกล่องมองๆแล้วจาก โรงงานจีน ผมว่าไม่ถึงพันด้วยซ้ำ มัดจำ 1800 กำไรมหาศาลครับ อย่าไปเทียบกับกล่องของทรูเลยครับคนละเรื่อง เกรดมันอยู่ระดับพวกกล่องดาวเทียมจากจีนแดงมากกว่าครับ