`

Jump to content

Medal of Honor : Warfighter ใครเล่นบ้างมาลงชื่อกันนะครับ

148 replies to this topic

#121 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 21 November 2012 - 09:07 AM

คนกลับมาเล่นเยอะก็น่าจะดีครับ ทีมงานจะได้ออกแพทช์มาแก้ Bug ซักที

#122 prokchol

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 21 November 2012 - 12:20 PM

เพิ่มเติมตอนนี้สามารถเข้าไปเปลี่ยนรูปโปรไฟล์ใน Battlelog ได้แล้วนะครับ อีกสักเดือนสองเดือนจะลองแวะกลับเข้าไปเล่นใหม่นะครับ :r05:

#123 tongnism

• Freshy

Posted 22 November 2012 - 08:07 AM

คนชวนคนไทยมาจ่าย Token ตอนนี้เจ้าตัวรู้สึกว่าจะไม่ได้เข้ามาจ่ายเลยนะครับ :r17:

#124 prokchol

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 22 November 2012 - 10:42 AM

หนีไปเตรียมรบใน Aftermatch แร้ว :r05:

#125 tongnism

• Freshy

Posted 23 November 2012 - 09:58 AM

ในที่สุดก็เก็บ Pin ปืนครบทุกกระบอกซักที SP ก็จบ Hard ไปรอบนึงแล้ว เหลือเล่นโหมด Hardcore แต่มันบอกว่าถ้าตายแล้วต้องเริ่มใหม่หมดเลย
ใครได้ถ้วย Hard Core แล้วแนะนำหน่อยครับ มีเทคนิคยังไง ขนาดเล่น Hard ว่าระวังๆแล้ว ยังตายเอาง่ายๆเลย เหมือนศัตรูมันจ้องจะยิงแต่เรา
ขนาดมีเพื่อนอยู่ด้านหน้า มันยังวิ่งฝ่าเข้ามายิงเราจนได้ เพื่อนเรา 3-4 คนนี่ถ้าเติมกระสุนไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์เลย ยิงศัตรูก็ไม่โดน แถมให้เรา
เข้าไปลุยก่อนทุกที ออกไปรับหน้าตลอด - -"

#126 Khunsuek

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 23 November 2012 - 01:07 PM

View Posttongnism, on 23 November 2012 - 09:58 AM, said:

ในที่สุดก็เก็บ Pin ปืนครบทุกกระบอกซักที SP ก็จบ Hard ไปรอบนึงแล้ว เหลือเล่นโหมด Hardcore แต่มันบอกว่าถ้าตายแล้วต้องเริ่มใหม่หมดเลย
ใครได้ถ้วย Hard Core แล้วแนะนำหน่อยครับ มีเทคนิคยังไง ขนาดเล่น Hard ว่าระวังๆแล้ว ยังตายเอาง่ายๆเลย เหมือนศัตรูมันจ้องจะยิงแต่เรา
ขนาดมีเพื่อนอยู่ด้านหน้า มันยังวิ่งฝ่าเข้ามายิงเราจนได้ เพื่อนเรา 3-4 คนนี่ถ้าเติมกระสุนไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์เลย ยิงศัตรูก็ไม่โดน แถมให้เรา
เข้าไปลุยก่อนทุกที ออกไปรับหน้าตลอด - -"

ไม่บอก อิจฉาคนเครื่องค้างแล้วด้วยเด้ง :r19:

55+ ล้อเล่นนะครับ :r31:

คำถามแรกได้ถ้วยที่ต้องจบ Tier 1 ยังครับ ได้แล้วก็ไม่เป็นไร ถ้ายังผมมีเทคนิคเด๋วบอกตอนท้าย :r18:
สำหรับถ้วย Hardcore ถ้าพลาดเราต้องกับไปเริ่มเกมใหม่ตั้งแต่ Mission ที่ 1 สมมติว่าเราเล่นถึง Mission ที่ 10 จาก 13 แล้วเผลอตายต้องกลับไปเริ่ม Mission ใหม่ที่ 1 เท่านั้น :r63:

งั้นวิธีการมีดังนี้ครับ
1.เตรียม Flashdrive สำหรับเซฟเกม เพราะตัวเกมในโหมด Hardcore มันเซฟจุด checkpoint จริง แต่เมื่อตายจะกลับไป Mission 1 ตามที่บอก เพราะอย่างงี้เราถึงจะโกงมัน :r13:
2.ให้เล่น Mission ที่หนึงให้จบ แล้วไป Mission ที่ 2 หลังขึ้นจากน้ำเสร็จ ก่อนฉากทุบประตูให้กดออกเกม แล้วจับเซฟใน Flashdrive ซะจากนั้นเข้าเกม ไปเล่นต่อ
3.พอถึงฉากสุดท้ายของ Mission ที่ 2 ที่เราต้องเป็นสไนเปอร์แล้วยิงพวก RPG ตามบนตึก อย่าเพิ่งทำหรือไปยิงอะไรทั้งนั้น พอเราตั้งปืนเตรียมเล็งเสร็จ มันจะบันทึก checkpoint (รูปโล่บนขวากระพริบจนเสร็จ) ให้เราออกเกมทันที แล้วเซฟเกมเข้า Flashdrive อีกรอบ เพราะฉากต่อไปจะไม่สามารถออกเกมมาเซฟตามจุด checkpoint ได้
4.เป็นฉากขับรถครับ จำไว้เลยว่าฉากขับรถ(ทุกฉาก)ในเกมนี้ จะไม่สามารถ save ใส่ Flashdrive ได้ถึงแม้มันจะบันทึก checkpoint ก็ตาม นั่นคือเหตุผลว่าทำไมผมให้ออกเกมมาเซฟเอาเหนียวก่อนก่อนจบ Mission ที่ 2 ก่อน และตอนท้ายๆที่มีฉากขับรถหนีการไล่ล่าก่อนหน้า Mission นั้นให้เราออกเกมตอน checkpoint สุดท้ายมาเซฟก่อนเหมือนกันครับ (checkpoint สุดท้ายคือฉากที่เราอยู่ในถ้ำก่อนจะไปเจอระเบิด แล้วขึ้นฮออะครับ ฉากที่มันยืนพูดคนเดียวแล้วหันมาอีกที เพื่อนหนีไปขึ้นฮอหมด ฉากนี้นี่แหละออกมาเซฟซะ)
5.ทุกครั้งที่เล่น ถ้าคิดว่าฉากไหนที่ยากจะตายบ่อยๆ ให้ออกมาเซฟเอา Checkpoint สุดท้ายก่อนถึงฉากนั้นนะครับ
6.ถ้าเล่นๆไปแล้วตายก็กดออกเกมมา ลบเซฟเกมเดิมทิ้งซะ แล้วเอาเซฟจาก Flashdrive ที่มาใส่แทน กดเข้าเกม ไป Resume Campaign เอา :r14: แค่นี้โหมด Hardcore ก็เสร็จเรา 55+ :r13:

เทคนิคสำหรับถ้วย Tier 1 ถ้าจบโหมด Hardcore (ได้ถ้วยโหมดนี้ก่อนถ้วย Tier 1) ให้เราไปเล่นระดับ Tier 1 ที่ Mission สุดท้ายได้เลย พอจบ เราได้ถ้วยเอง ไม่ต้องเล่นตั้งแต่แรก :r13: เล่นระดับ Tier 1 ไม่มีอะไร ก็เหมือนกับเล่น Hard ระดับธรรมดา แค่ไม่มี HUD คอยบอกกระสุนแค่นี้เอง :r31:

คำเตือน : ถ้าเล่นทั่วไปอาจจะชอบฉากขับรถ ถ้าเล่นโหมด Hardcore อาจจะเกลียดฉากขับรถที่สุดในเกม เพราะมันพลาดง่ายมาก แนะนำ ปิดเสียงลำโพงกันเสียงดนตรีประกอบฉากซะ ถ้่าไม่อยากเสียเวลา เสียงมันทำให้หัวใจเราเต้นแรง ไม่รู้มันจะตื่นเต้นไปไหน :r38:

สุดท้ายนี้ ถ้าได้ แพลต ก่อนผม ก่อนเกมจะมี patch ออกมาแก้บัคถ้วยเก็บ Tour มีเคือง :r31:

#127 prokchol

• Freshy

Posted 23 November 2012 - 02:47 PM

สุดยอดนักเก็บถ้วยจริงๆๆๆๆ :r20:

#128 tongnism

• Freshy

Posted 23 November 2012 - 02:52 PM

ขอบคุณมากครับ คุณยุทธ สำหรับเทคนิค แต่ยัง งงๆ อยู่บางอย่าง
1. เรา Copy Save Game ใส่แฟลชไดร์ใช่มั้ยครับ? แล้วพอถ้าตายขึ้นมาก็ลบ Save เกมทิ้งไป แล้วเอา Save จาก ไดร์มาลงเล่นต่อใช่ป่ะครับ?
2. เราสามารถเซฟเก็บไว้ได้ ทุกๆ Check point เลยใช่ป่ะครับ (ยกเว้นฉากขับรถ) ไม่จำเป็นต้องเป็น Check point สุดท้ายของฉากใช่เปล่า?

ผมคงยังไม่ Plat ง่ายๆหรอกครับ ยังเหลือถ้วยยิบย่อยอีกเยอะ ก่ะว่าเอาไว้จบของยากก่อนแล้วค่อยไปเก็บเอาก็ได้ เพราะถ้วย MP ผมได้ครบล่ะ
ไม่ง้อออนไลน์แล้ว 555+ แล้วไหนจะมี Aftermath มาอีกอาทิตย์หน้า ผมคงอาจจะได้ดองเลยล่ะครับ :r31:

#129 Khunsuek

• Freshy

Posted 23 November 2012 - 03:40 PM

View Posttongnism, on 23 November 2012 - 02:52 PM, said:

ขอบคุณมากครับ คุณยุทธ สำหรับเทคนิค แต่ยัง งงๆ อยู่บางอย่าง
1. เรา Copy Save Game ใส่แฟลชไดร์ใช่มั้ยครับ? แล้วพอถ้าตายขึ้นมาก็ลบ Save เกมทิ้งไป แล้วเอา Save จาก ไดร์มาลงเล่นต่อใช่ป่ะครับ?
2. เราสามารถเซฟเก็บไว้ได้ ทุกๆ Check point เลยใช่ป่ะครับ (ยกเว้นฉากขับรถ) ไม่จำเป็นต้องเป็น Check point สุดท้ายของฉากใช่เปล่า?

ผมคงยังไม่ Plat ง่ายๆหรอกครับ ยังเหลือถ้วยยิบย่อยอีกเยอะ ก่ะว่าเอาไว้จบของยากก่อนแล้วค่อยไปเก็บเอาก็ได้ เพราะถ้วย MP ผมได้ครบล่ะ
ไม่ง้อออนไลน์แล้ว 555+ แล้วไหนจะมี Aftermath มาอีกอาทิตย์หน้า ผมคงอาจจะได้ดองเลยล่ะครับ :r31:

1.ใช่ครับ ถูกต้องที่สู๊ดดด
2.แม่นแล้วครับ ได้ทุก checkpoint ยกเว้นฉากขับ รถ เพราะฉะนั้น ก่อนถึงฉากขับรถ ให้รีบเซฟ checkpoint สุดท้ายของ Mission ก่อนฉากขับรถครับ ไม่งั้น ซิหาวว่าไม่เตือนนะเจ้า อิอิ

#130 tongnism

• Freshy

Posted 28 November 2012 - 11:40 AM

ขอบคุณครับ คุณยุทธ แค่ด่านขับรถอันแรกผมยังไม่ผ่านเลย เข้าออกเกมหลายรอบมาก โหมดโรคจิตเกิน พลาดไม่ได้เลย สงสัยได้ดองจริงๆแล้วล่ะ ไม่มีอารมณ์เล่นล่ะ
ไปเล่น BF3 ดีก่า แล้วเกมนี้จะมีใครกลับมาเล่นมั้ยเนี่ย? หรือว่าลืมกันหมดแล้วครับ :r31:

#131 Khunsuek

• Freshy

Posted 29 November 2012 - 08:25 AM

ปัญหาใหญ่ของโหมด Hardcore ก็คือฉากขับรถนี่แหละครับ นอกนั่น เล่นแบบสวมวิญญาณทหารคอยระวังหน้าหลังยิงอยู่ในที่กำลังบังก็ผ่านไปได้สบายๆ ไม่ได้ยากอะไร

#132 tongnism

• Freshy

Posted 29 November 2012 - 12:57 PM

ครับผม คงเก็บไว้ก่อนล่ะครับ เล่น BF3 ดีก่า หยุดไปนาน พอกลับมาก็ยังมันส์เมหือนเดิม :r11:

#133 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 14 December 2012 - 01:13 PM

Warfighter Update Changelist

The imminent update for Medal of Honor Warfighter will be released on December 17th on PC, December 18th on Xbox 360 and PlayStation 3 (NA), and December 19th on PlayStation 3 (EU). We’re updating the game based on community feedback to continuously improve the experience for our fans.
This update is optional for Xbox 360, but is required on all platforms for the upcoming Zero Dark Thirty or The Hunt map pack*, free to all Limited and pre-order copies of the Digital Deluxe editions (otherwise priced at $9.99 or 800 MS points for non-LE owners). Thank you for your continuous feedback and support.
Tweaks, Fixes and Additional Content
  • VoIP improvements
  • Front-end visual improvements in MP
  • Increased bullet damage in Real Ops
  • In-game Party improvements
  • Shortened post-match timer and updated post-match progression display
  • Several fixes for Eyefinity setups (PC)
  • Added server leaderboards post-match
  • Added Fireteam leaderboards in Battlelog
  • Added Quick Select for classes/weapons
  • Added server password protection support (PC)
  • Added ability to modify FOV through in-game options (PC)
  • Added ability to modify ADS mouse speed option (PC)
  • Added 10 multiplayer ranks
    • Atlas Commander Bronze 1/2/3
    • Atlas Commander Silver 1/2/3
    • Atlas Commander Gold 1/2/3
    • Atlas Supreme Commander
  • Improved stability for SP and MP
  • Numerous fixes addressing known bugs and exploits
  • Additional content and changes in preparation for the Zero Dark Thirty or The Hunt Map Pack
* The Zero Dark Thirty (North America) or The Hunt (Rest of World) Map Packs contain the same exact content.

ส่วนใหญ่ ลิมิตเต็ดกันทั้งนั้น เตรียมโหลดแมพใหม่ฟรีกันได้เลย 18 ธันวาคมนี้ครับ

#134 tongnism

• Freshy

Posted 14 December 2012 - 01:47 PM

ขอบคุณครับ คุณบอล เอาไว้กลับไปลองกันใหม่ครับ

#135 Khunsuek

• Freshy

Posted 14 December 2012 - 02:18 PM

ผมกำลังมองหาประโยคที่ว่าแก้ไขบัค Trophy ที่ชื่อ Back in Flight มันอยู่ไหนนนนนนนน :r19: ไม่เห็นมีเลยแล้วเมื่อไหร่จะได้แพลต :r52: :r52: :r52: :r52:

#136 BALL_KL

Posted 18 December 2012 - 06:40 AM

เมื่อคืนเซิร์ฟปิดทั้งคืนเล่นไม่ได้เลย แต่เมื่อเช้านี้ สำหรับเกม

Medal of Honor : Warfighter แพทอัพเดท 1.02 มาแล้วนะครับขนาด 470 mb ไปอัพกันได้เลยนะครับ

#137 prokchol

• Freshy

Posted 18 December 2012 - 02:31 PM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ :r05:

#138 BALL_KL

Posted 19 December 2012 - 10:26 PM

วันนี้จะเป็นวันที่นักพัฒนาเกมหรือเรียกสั้นว่า dev จะมาลงเล่นเกมกับพวกเรา เพื่อปล่อยเหรีญ danger close ซึ่งเหรียญนี้จะได้ก็ต่อเมื่อเราได้ไปสังหารทีมพัฒนาเกม MOHที่ได้มาเล่นในเกมกับเรา โดยเค๊าจะมาเล่นใน DLC ใหม่ เฉพาะวันนี้ 5 ชม เต็ม ก็น่าจะเริ่มไปจนถึง เช้าตามเวลาไทย รายละเอียดตามนี้
The Zero Dark Thirty / The Hunt map pack* is now live and the dev team at Danger Close has decided to challenge the community! Tomorrow, December 19th, you’ll have a chance to take on the devs and have your questions answered
What: Game with Devs on Zero Dark Thirty / The Hunt maps
When: Wednesday 12/19 from 11:00am – 4:00pm PST
Where: Chitral Compound & Darra Gun Market
Platforms: Xbox 360, PlayStation 3 and PC
How to Participate: Tomorrow before the event we’ll be announcing the dev gamertags, segmented by console. At 11:00am PST, look for their aliases in game and send them a message to have them invite you to their game. If one of the devs are in a full game or doesn’t seem to be responding, try a different dev.

และผมก็ได้ไปยำยิงทีมพัฒนาเกมนี้มแล้ว และได้เหรียญนี้มาแล้วด้วยครับ :r05:

พร้อม CAMO ปืนลายพิเศษ ที่ได้จากสังหาร dev

Edited by BALL_KL, 20 December 2012 - 07:47 AM.

#139 tongnism

• Freshy

Posted 20 December 2012 - 08:31 AM

เลเวลมันไม่ได้ตันที่ 100 แล้วเหรอครับ?

#140 BALL_KL

Posted 20 December 2012 - 09:53 AM

View Posttongnism, on 20 December 2012 - 08:31 AM, said:

เลเวลมันไม่ได้ตันที่ 100 แล้วเหรอครับ?

ครับ ขยับไปอีก 9 lv ครับ แต่จะขึ้นแต่ละ lv นี่หินเอาการครับ เพราะขนาด atlas ซิลเวอร์ระดับ 2 ของผมตอนนี้เป็นลิเวล 102 LV หน้าของผมต้องไปให้ถึง 4.1 ล้านแต้มซึ่งขนาด atlas ระดับ 2 ของผมตอนนี้คะแนนยังแค่ 3.3 ล้านเองครับ

ส่วน 2 แมพใหม่นั้นขอบอกเลยว่าทำอออกมาดีมากๆ ยิ่งด่าน dara gun market ทำออกมาได้ดีมากๆ และอีกฉากซึ่งเป็นฉากด่านสุดท้ายของซิงเกิ้ลที่เอามาทำเป็น MP ด่าน crital compound นั้น ถึงจะมืด แต่ก็กว้างเอามากๆเลยครับ สนุกมากถ้าเล่นในโหมด hot spot

ปืนแรงขึ้นสำหรับ แอสซอล กับ พ้อยแมน ส่วน spec-ops นั้นเบาลงครับ ความเสถียรในเกมดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เมนูทำใหม่ อักษรบอกค่าต่างๆในระหว่างเล่นไม่ว่าชื่อบัดดี๊ หรือใครยิงเรา ยิงโดนหัวมั้ยมีบอกหมดและตัวอักษรใหญ่ขึ้นมา CAMO ปืนที่ให้มาใหม่แบบ special สวยมากๆครับเป็นลายเพ้นท์ ไม่เหมือนของเด็กเล่นแล้ว

แต่ VOIP แชท ในเกมของ PS3 ยังไม่ได้แก้ไข แก้แต่ 360 ต้องรอแพทหน้าครับ เพราะยังได้ยิงกันบ้างไม่ได้ยิงบ้าง

สรุปแพทอัพเดท 1.02 ขนาด 470 mb โหลดตอนเข้าเกม + DLC 2 map ใหม่ (โหลดจาก psn store ตรงตามโซนแผ่นนะครับ ถ้าซื้อแผ่นมาเป็นลิมิตเต็ด โหลดฟรีครับ)

แพทอัพเดท1.02 ยอมรับครับว่าแก้ไขปรับปรุงไปได้อย่างมาก ฉากเนินเขาชอร์กอรี่ที่เคยจอดำ ตอนนี้ไม่ดำแล้ว ตอนนี้ก็คงเหลือแค่การแก้เรื่องแชทสำหรับ ps3 อีกทีก็จะเวิร์คมากๆครับ