`

Jump to content

Medal of Honor : Warfighter ใครเล่นบ้างมาลงชื่อกันนะครับ

148 replies to this topic

#101 prokchol

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 14 November 2012 - 11:41 AM

ช่วงนี้โดนเรียกตัวกลับไปช่วยสมรภูมิรบเก่า กำลังถูกศัตรูคูณสองมาบุกรุก คงต้องขอลาที่นี่ไปก่อนสักระยะนึงนะครับ :r38:

#102 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 15 November 2012 - 09:40 AM

ขอบ่นหน่อย เมื่อวาน โมโหมาก กำลังจะเก็บปืนสุดท้ายของ Point Man ล่ะ ไอ้ OBR 5.56 อะไรที่มันยิงทีละนัดอ่ะ เป็นตระกูลที่ห่วยสุดล่ะ ทำมาได้
คือตัว ปืนมันยิงได้ทีละนัด ปรับเป็น Auto ไม่ได้ แต่กระสุนมันก็ 5.56 mm ขนาดเดียวกันกับพวกปืนกลของ Assault เลย ไม่ได้เร็ว ไม่ได้แรงกว่าเลย
ไม่รู้จะเอาไรอะไรไปสู้ ส่วนใหญ่เจอตอนกำลังวิ่งสวนกันนี่หมดทางจริงๆ สู้ไม่ได้ ยิงไม่ทัน เราตายก่อนตลอด แล้วคนเล่น Ass แม่งก็เยอะเกิน
คิดอะไรไม่ออก ก็ Ass Ass Ass ปืนมันดีจริงๆ...ดีไปมั้ย? ปรับซักทีเหอะ?

สรุปตานั้น จัดไป K/D 3/13 เขวี้ยงจอย ปิดเครื่อง นอนเลย

เบื่อ Assault ว่ะ...จบ

#103 prokchol

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 15 November 2012 - 09:51 AM

555 พี่ก็เล่นแต่ assault นะ ยังไม่ได้ลองเล่นอาชีพอื่นเลย และคงยังไม่มีโอกาสได้ลองแล้วด้วย

ปล. มะวานลองกับไปเล่น BF3 เอ๋อรับประทานไปเลยครับ :r19:

#104 Khunsuek

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 15 November 2012 - 03:44 PM

View Posttongnism, on 15 November 2012 - 09:40 AM, said:

ขอบ่นหน่อย เมื่อวาน โมโหมาก กำลังจะเก็บปืนสุดท้ายของ Point Man ล่ะ ไอ้ OBR 5.56 อะไรที่มันยิงทีละนัดอ่ะ เป็นตระกูลที่ห่วยสุดล่ะ ทำมาได้
คือตัว ปืนมันยิงได้ทีละนัด ปรับเป็น Auto ไม่ได้ แต่กระสุนมันก็ 5.56 mm ขนาดเดียวกันกับพวกปืนกลของ Assault เลย ไม่ได้เร็ว ไม่ได้แรงกว่าเลย
ไม่รู้จะเอาไรอะไรไปสู้ ส่วนใหญ่เจอตอนกำลังวิ่งสวนกันนี่หมดทางจริงๆ สู้ไม่ได้ ยิงไม่ทัน เราตายก่อนตลอด แล้วคนเล่น Ass แม่งก็เยอะเกิน
คิดอะไรไม่ออก ก็ Ass Ass Ass ปืนมันดีจริงๆ...ดีไปมั้ย? ปรับซักทีเหอะ?

สรุปตานั้น จัดไป K/D 3/13 เขวี้ยงจอย ปิดเครื่อง นอนเลย

เบื่อ Assault ว่ะ...จบ

ปืนนี้บู๊ไม่ได้ครับ ตอนผมเก็บ Class นี้ ตอนแรกก็เซงๆเหมือนกัน เลยเปลี่ยนวิธีการเล่นใหม่ ออกแนว Sniper กลายเป็นว่าอย่างแจ่มอ่ะ Sniper ไม่ต้องลงต้องเล่นมันแล้ว ใช้ปื่นนี้แหละยิงตอดเอาเรื่อยๆ ได้เรื่อง ผมว่าเกมนี้ปื่นที่กากที่น่าเบื่อเวลาเก็บพินอ่ะนะ คือพวกสไนเปอร์ตระกูล TAC-300 กับ ปื่น Shotgun ของคลาสที่มันใส่เกราะหน้ากากได้อ่ะ อันนั้นอ่ะเซงจริง

#105 Khunsuek

• Freshy

Posted 15 November 2012 - 03:52 PM

แต่ที่เซงกว่าคืออุตส่าเก็บ Tour ได้ระดับ 1 ทุกอัน แล้วถ้วยไม่เด้ง อยากจะไปเผา Studio มันจริงๆ ทีมพวก Game Testing หรือ Software Testing ทำงานกันยังไงเนี่ย ปล่อยให้ตัว Release ขายจริง บัคกระจายขนาดนี้ :r19:

#106 tongnism

• Freshy

Posted 15 November 2012 - 09:32 PM

View PostKhunsuek, on 15 November 2012 - 03:52 PM, said:

แต่ที่เซงกว่าคืออุตส่าเก็บ Tour ได้ระดับ 1 ทุกอัน แล้วถ้วยไม่เด้ง อยากจะไปเผา Studio มันจริงๆ ทีมพวก Game Testing หรือ Software Testing ทำงานกันยังไงเนี่ย ปล่อยให้ตัว Release ขายจริง บัคกระจายขนาดนี้ :r19:
แต่เห็นว่ามีบางคน ก็ได้บ้าง ใช่ป่ะครับ?

#107 Khunsuek

• Freshy

Posted 15 November 2012 - 11:42 PM

View Posttongnism, on 15 November 2012 - 09:32 PM, said:

แต่เห็นว่ามีบางคน ก็ได้บ้าง ใช่ป่ะครับ?

ครับ บางคนก็ได้ แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้อ่ะครับ ลองเข้าไปดู Forum ใน Battlelog เค้าโพสต์บอกไว้เยอะเหมือนกันครับ ในเพจ Facebook ของเกม ผมก็ไปแจ้งเค้าไว้แล้ว เค้าบอกว่าจะจด Note ไว้ก่อนเค้าตอบประมาณนี้ "we'll be sure to take note of what you're experiencing." เตือนนะครับ คลาสสุดท้ายที่จะเก็บได้ระดับ 1 ก่อนที่ Trophy จะเด้งเครื่องจะค้างครับ ทุกคนส่วนใหญ่ที่เป็นอาการแบบนี้ จะไม่ได้ถ้วยครับ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่เครื่องค้าง ทางที่ดียังไม่ต้องเก็บดีกว่า เหลือไว้หนึ่งคลาส รอแพทมาค่อยเก็บก็ยังไม่สายนะผมว่า มันไม่ได้ยากอ่ะไร

#108 tongnism

• Freshy

Posted 16 November 2012 - 10:20 AM

View PostKhunsuek, on 15 November 2012 - 11:42 PM, said:

ครับ บางคนก็ได้ แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้อ่ะครับ ลองเข้าไปดู Forum ใน Battlelog เค้าโพสต์บอกไว้เยอะเหมือนกันครับ ในเพจ Facebook ของเกม ผมก็ไปแจ้งเค้าไว้แล้ว เค้าบอกว่าจะจด Note ไว้ก่อนเค้าตอบประมาณนี้ "we'll be sure to take note of what you're experiencing." เตือนนะครับ คลาสสุดท้ายที่จะเก็บได้ระดับ 1 ก่อนที่ Trophy จะเด้งเครื่องจะค้างครับ ทุกคนส่วนใหญ่ที่เป็นอาการแบบนี้ จะไม่ได้ถ้วยครับ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่เครื่องค้าง ทางที่ดียังไม่ต้องเก็บดีกว่า เหลือไว้หนึ่งคลาส รอแพทมาค่อยเก็บก็ยังไม่สายนะผมว่า มันไม่ได้ยากอ่ะไร

#109 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 November 2012 - 07:51 AM

ไปเล่น BO2 มา 3 วัน บอกตามตรงเลยนะครับ อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับผมว่า MOH สนุกกว่าอ่ะ BO2 เริ่มเกมมาก็ยิง ยิง ยิง แล้วก็ยิง สงสัยผมคงสนุกกับการเน้นเล่นเป็นทีมมากกว่าซะแล้ว แต่ BO2 ก็พอเล่นได้แต่มันขาดอารมณ์กระตุ้นและอารมณ์ร่วมไป

ถ้าได้แบบนี้คงดีอ่ะ

เริ่มเกม” สควอร์ดหนึ่ง ตรงไปยึด C เลย ส่วนสควอร์ด 2 เฝ้าฐานไว้”
“13 นาฬิกา ศัตรูอยู่บนตึก 3 คน โยนระเบิดเข้าไปได้เลย”
สไนเปอร์” 2 คนบนบ้านด้านซ้ายผมเก็บหมดแล้ว เข้าไปยึดได้เลย”
“ขอเลือดกับกระสุนหน่อย”
“ตอนนี้ยึดหมดแล้ว ดันศัตรูไปที่จุดเกิดได้เลย”

#110 prokchol

• Freshy

Posted 17 November 2012 - 09:43 AM

ผม ถึงชอบเล่น BF3 ไงครับ

อบอุ่นมาก ไม่มีเบื่อ

#111 Khunsuek

• Freshy

Posted 17 November 2012 - 10:29 AM

View PostBALL_KL, on 17 November 2012 - 07:51 AM, said:

ไปเล่น BO2 มา 3 วัน บอกตามตรงเลยนะครับ อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับผมว่า MOH สนุกกว่าอ่ะ BO2 เริ่มเกมมาก็ยิง ยิง ยิง แล้วก็ยิง สงสัยผมคงสนุกกับการเน้นเล่นเป็นทีมมากกว่าซะแล้ว แต่ BO2 ก็พอเล่นได้แต่มันขาดอารมณ์กระตุ้นและอารมณ์ร่วมไป

ถ้าได้แบบนี้คงดีอ่ะ

เริ่มเกม” สควอร์ดหนึ่ง ตรงไปยึด C เลย ส่วนสควอร์ด 2 เฝ้าฐานไว้”
“13 นาฬิกา ศัตรูอยู่บนตึก 3 คน โยนระเบิดเข้าไปได้เลย”
สไนเปอร์” 2 คนบนบ้านด้านซ้ายผมเก็บหมดแล้ว เข้าไปยึดได้เลย”
“ขอเลือดกับกระสุนหน่อย”
“ตอนนี้ยึดหมดแล้ว ดันศัตรูไปที่จุดเกิดได้เลย”

COD Style ก็แบบนี้แหละครับ เกมเร็ว ลุยอย่างเดียว ปานแรมโบ้ ใครไวกว่า แม่นกว่า "ตุ๋ยเก่งกว่า" คือ เทพ ลักษณะการเล่นไม่เหมือนกับเกมของฝั่ง EA ผมลองเล่น COD BO2 เป็นเกมแรกของซี่รี่นี้เลย ก็แบบว่ามันนะ สนุกเลยแหละ แต่มันเหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง คนที่เล่น COD มาฝั่ง BF หรือ MOH ซี่รี่ ก็จะบ่นว่าไม่ดี ไม่เห็นมันเลย เพราะเค้าเล่นแบบลุยๆแบบ COD ไม่ได้ แต่คนที่ไปจากฝั่ง BF, MOH ไปเล่น COD ก็พอเล่นได้ แต่จะรู้สึกว่าตัวเองยิงช้าคนอื่น และพอเล่นไปนานๆ ก็จะรู้ว่ามันเหมือนขาดเสน่ห์อะไรบางอย่างไป สรุปผมชอบของฝั่ง EA มากกว่านะ แต่ไม่รู้เหมือนกันทำไมฝรั่งมันบ้า COD กันจัง เห็นขายดีเหลือเกิน

#112 BALL_KL

Posted 17 November 2012 - 01:46 PM

ผมเป็นคนหนึ่งนะที่เป็นแฟนบอยซี่รี่ย์ call เรียกได้ว่าเวลาออนไลน์ส่วนใหญ่จะอยู่แต่เกมตระกูลนี้ แต่หลังจากที่ห่างหายด้านสว่างๆไปนานเกือบ 4 ปี แต่ภาค MW3 ไปเล่นใน 360 มา ก็มาตั้งตาคอยเล่นภาคล่าสุดนี้ BO2 อย่างใจจดใจจ่อ หวังที่จะได้กลับไปเล่นกับเพื่อนๆกลุ่มเก่าๆ แต่อาจจะตั้งความหวังไว้สูงไป ความรู้สึกแรกที่ได้สัมผัสนั้นบอกตามตรงมันเลวร้ายกว่าความรู้สึกแรกกับ MOH อีก ไปๆมาๆ ไม่พูดถึงภาพและเสียง ณ ตอนนี้จากที่ผ่านการเล่นเกมที่เน้นการประสานงานมาไม่ว่าจะ MAG MOH หรือ BF3 ตอนนี้ผมกลับสนุกกว่าแนว CALL ซะอีก ในการเล่นพวก call เหมือนเล่นให้จบๆไปเริ่มเกมมายิง ยิง ยิง แล้วก็ยิง กดดันตัวเองที่ต้องทำคะแนนให้อยู่หัวตาราง คือง่ายๆต้องแข่งกับตัวเองนั่นเอง แต่กลับ MOH นั่นกลับรู้สึกว่าทำยังไงก็ได้ให้ทีมชนะโดยไม่สนตัวเองว่าจะได้ที่ขึ้นแท่นหรือเปล่า ตลกตัวเองเหมือนกัน เล่นๆอยู่ใน BO2 ยังจะบอกเพื่อนในทีมว่า เติมเลือดให้หน่อย หรือยังเผลอว่าวิ่งๆอยู่แล้วจะสไลด์ตัวไปยิงได้ ผมก็ไม่รู้จะบ่นทำไม เอาไปว่าผมรู้สึกว่าผมรัก BF3 กับ WARFIGHTER มากกว่า BO2 ซะแล้ว

อันนี้เป็นรีวิวตามความรู้สึกผมนะสำหรับ BO2 http://www.addictcon...98.msg33181#new

#113 psphunterzz

Battlefield 3 ขาลุย

• Interests:DOGTAG

Posted 17 November 2012 - 02:41 PM

View PostBALL_KL, on 17 November 2012 - 01:46 PM, said:

ผมเป็นคนหนึ่งนะที่เป็นแฟนบอยซี่รี่ย์ call เรียกได้ว่าเวลาออนไลน์ส่วนใหญ่จะอยู่แต่เกมตระกูลนี้ แต่หลังจากที่ห่างหายด้านสว่างๆไปนานเกือบ 4 ปี แต่ภาค MW3 ไปเล่นใน 360 มา ก็มาตั้งตาคอยเล่นภาคล่าสุดนี้ BO2 อย่างใจจดใจจ่อ หวังที่จะได้กลับไปเล่นกับเพื่อนๆกลุ่มเก่าๆ แต่อาจจะตั้งความหวังไว้สูงไป ความรู้สึกแรกที่ได้สัมผัสนั้นบอกตามตรงมันเลวร้ายกว่าความรู้สึกแรกกับ MOH อีก ไปๆมาๆ ไม่พูดถึงภาพและเสียง ณ ตอนนี้จากที่ผ่านการเล่นเกมที่เน้นการประสานงานมาไม่ว่าจะ MAG MOH หรือ BF3 ตอนนี้ผมกลับสนุกกว่าแนว CALL ซะอีก ในการเล่นพวก call เหมือนเล่นให้จบๆไปเริ่มเกมมายิง ยิง ยิง แล้วก็ยิง กดดันตัวเองที่ต้องทำคะแนนให้อยู่หัวตาราง คือง่ายๆต้องแข่งกับตัวเองนั่นเอง แต่กลับ MOH นั่นกลับรู้สึกว่าทำยังไงก็ได้ให้ทีมชนะโดยไม่สนตัวเองว่าจะได้ที่ขึ้นแท่นหรือเปล่า ตลกตัวเองเหมือนกัน เล่นๆอยู่ใน BO2 ยังจะบอกเพื่อนในทีมว่า เติมเลือดให้หน่อย หรือยังเผลอว่าวิ่งๆอยู่แล้วจะสไลด์ตัวไปยิงได้ ผมก็ไม่รู้จะบ่นทำไม เอาไปว่าผมรู้สึกว่าผมรัก BF3 กับ WARFIGHTER มากกว่า BO2 ซะแล้ว

อันนี้เป็นรีวิวตามความรู้สึกผมนะสำหรับ BO2 http://www.addictcon...98.msg33181#new
งั้นก็รีบไปจัด แผ่น bf3 พรีเมี่ยม มาเลย รับรองสนุกกว่าmoh หลายขุมนัก squardล่ะ4คน เล่นกันเป็นทีมชุบ ชีวิตโยนกระสุน วางเรยา เอ้ยเรด้า spawn point หรือเอาrpg หรือ เจวาลินรุมยิงรถถัง

บุกเป็นกลุ่ม รับรองมัน ต้องลองมาเล่นเอง

แถมนิด ปืนถีบโครตๆ ต่างกับmoh ไม่ถีบเท่าไหร่

#114 prokchol

• Freshy

Posted 17 November 2012 - 04:47 PM

แถมอีกนิด ใน BF3 มีการร่วมกันเช่าห้องเซิฟเวอร์ของคนไทยไว้เป็นที่สิงสู่ รวมพลร่วมเล่นเกมนี้ด้วยกันครับ คุยกันเป็นทีมแชท 12 คน อบอุ่นมากๆๆๆ จริงๆนะครับ
เล่น BF3 สบายตา ไม่มีอาการวิงเวียนชวนคลื่นไส้แน่นอนครับ ส่วน MOH WF รอมันแก้บัคให้เรียบร้อยก่อนแล้วจะแวะกลับไปร่วมเล่นอีกนะครับ

ปล. คุณบอลจะแวะมาเล่น BF3 เมื่อไร เชิญมาเล่นด้วยกันได้เลยครับ

#115 tongnism

• Freshy

Posted 17 November 2012 - 09:37 PM

หลังๆ มีแต่โฆษณานะครับ...แต่ ผมคนนึงที่โดนโฆษณาหลอกซะจนเลเวล 100 เลย :r31:

#116 BALL_KL

Posted 18 November 2012 - 08:21 AM

BO2 ออกมาได้ไม่เท่าไหร่มีอาการเครื่องค้างคล้ายๆกับ MOH แต่ปัญหาต่างๆได้ถูกออกแพทมาแก้ไขเรียบร้อยแล้ว แต่ทำไมทีมงานของ MOH มันไปทำอะไรอยู่อ่ะ หรือโดนไล่ออกไปหมดแล้ว ไม่มีแพทมาแก้เรื่องค้างเรื่องแชทซะที

#117 tongnism

• Freshy

Posted 18 November 2012 - 10:25 PM

Update* ถ้วย Back in the Fight นะครับ
วันนี้ลองของครับ เล่นสไนอาชีพสุดท้ายกำลังจะได้ Tier 1 วัน จะเอาดีไม่เอาดีเห็นบอกว่ามันจะค้างตอนถ้วยกำลังจะเด้ง แล้วบางคนไม่ได้ถ้วย ไอ้เราก็อยากจะเก็บปืนสไนให้ครบๆ ถ้าไม่เล่นก็ไม่รู้จะทำไง เลยไม่มีอะไรจะเสีย ก็เล่นไป พอคะแนนกำลังจะได้ Tier 1 เครื่องมันก็ค้างจริงๆครับ ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร แต่ตอนค้างผมได้ยินเสียงถ้วยมันเด้งนะ ก็กดเอาแผ่นออกมา เครื่องมันก็ Recovery อะไรเรียบร้อย (ทำไมต้องค้างด้วยฟร่ะ - -") ก็เข้ามา Sync ถ้วยดู อ้าว % มันเพิ่มแฮะ...กดเข้าไปดู สรุปว่าได้ถ้วยติดมาด้วย ฟลุคจริงๆ :r31:

#118 Khunsuek

• Freshy

Posted 19 November 2012 - 01:12 AM

View Posttongnism, on 18 November 2012 - 10:25 PM, said:

Update* ถ้วย Back in the Fight นะครับ
วันนี้ลองของครับ เล่นสไนอาชีพสุดท้ายกำลังจะได้ Tier 1 วัน จะเอาดีไม่เอาดีเห็นบอกว่ามันจะค้างตอนถ้วยกำลังจะเด้ง แล้วบางคนไม่ได้ถ้วย ไอ้เราก็อยากจะเก็บปืนสไนให้ครบๆ ถ้าไม่เล่นก็ไม่รู้จะทำไง เลยไม่มีอะไรจะเสีย ก็เล่นไป พอคะแนนกำลังจะได้ Tier 1 เครื่องมันก็ค้างจริงๆครับ ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร แต่ตอนค้างผมได้ยินเสียงถ้วยมันเด้งนะ ก็กดเอาแผ่นออกมา เครื่องมันก็ Recovery อะไรเรียบร้อย (ทำไมต้องค้างด้วยฟร่ะ - -") ก็เข้ามา Sync ถ้วยดู อ้าว % มันเพิ่มแฮะ...กดเข้าไปดู สรุปว่าได้ถ้วยติดมาด้วย ฟลุคจริงๆ :r31:

โชคดีเว่อร์ ของผมค้าง แต่ไม่ได้ ตอนนี้ Assault ผมกำลังจะได้ครบ 50000 (รอบที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้) เลยหยุดไว้ก่อน รอแพทมาดีกว่า ชัวร์กว่า

#119 tongnism

• Freshy

Posted 19 November 2012 - 10:33 AM

View PostKhunsuek, on 19 November 2012 - 01:12 AM, said:

โชคดีเว่อร์ ของผมค้าง แต่ไม่ได้ ตอนนี้ Assault ผมกำลังจะได้ครบ 50000 (รอบที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้) เลยหยุดไว้ก่อน รอแพทมาดีกว่า ชัวร์กว่า
ลองดูครับ ก่ะว่าไม่ได้ก็ไม่ซีเรียส จะได้เก็บ Pin ต่อให้ครบซักที

แชร์ประสบการณ์ครับ ระวังตอนปล่อย Switblade นะครับ ถ้าตอนกำลังยิงจรวดออกไปแล้วมีเพื่อนมาอยู่ด้านหน้า หรือขวางทางจรวดมันจะระเบิดใส่เราตายเลยครับ...เมื่อวานหน้าไหม้ไป 2 รอบ กำลังจะเก็บ Kill โดน Kill ซะเอง :r19: :r19: :r19:

#120 BALL_KL

Posted 21 November 2012 - 07:46 AM

เมื่อคืนผมกลับมาเล่น MOH แล้ว หลังจากเซ็งอารมณ์กับ BO2 ความรู้สึกแรกที่ีได้กลับมาเล่น มันสนุกกว่าเยอะเลย ทั้งภาพแสงเงาต่างๆยกเว้นตัวละครกับปืนที่จะสู้ฝั่งนั่นไม่ได้ แต่ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะครับ ฉากเนินเขาที่เคยจอดำหลังจบ ไม่ดำแล้วครับ และแชทก็พูดได้ยินกันทุกเกม จะไม่ได้ยินกรณีที่เราเล่นๆอยู่และกดออกจากเกมนั้นกลางคัน เพื่อไปหาห้องใหม่ อันนี้จะไม่ได้ยินต้องไปตั้งปาร์ตี้ใหม่อีกครั้ง เหมือนสัญญาณมันไปค้างอยู่ห้องเดิมที่เราเพิ่งออกมากลางเกม

เซิร์ฟเอเซียตอนนี้ผิดหูผิดตาเลยครับ มีห้องให้เล่นเยอะกว่าแต่ก่อนมากๆครับ เหมือนว่าคนกลับมาเล่น MOH กันเยอะขึ้นเลย