`

Jump to content

Medal of Honor : Warfighter ใครเล่นบ้างมาลงชื่อกันนะครับ

148 replies to this topic

#1 prokchol

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 24 October 2012 - 09:30 AM

ขอเจิมคนแรก PSN ID : Prokchol

เล่นสลับกัน 2 เกม ระหว่าง BF3 กับ MOH ครับ

#2 PS3W40GB

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 October 2012 - 11:09 AM

ได้แผ่นแล้วเหรอครับ

#3 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 24 October 2012 - 11:12 AM

ดูเชิงก่อน :r33:

#4 2007psp2007

It's me Gamer

• Royal Executive Members
  • Interests:EVERYTHING.

Posted 24 October 2012 - 12:55 PM

ออนไลน์ลองแล้วเป็นไงบ้างครับ

#5 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

• High Royal Executive Members

Posted 24 October 2012 - 02:05 PM

ส่วนตัวจากที่ลองออนไลน์ฝั่ง 360 ตอนเป็น Beta ให้ทดสอบนะครับ

ภาพแบบ BF ระบบฟิซิกซ์แบบ BF แต่เรื่องการดีดของปืนจะน้อยกว่ามากครับ คือติดกล้องพวก 4X แล้วซูมยิงยังได้นิ่ง ๆ ที่สำคัญในโหมดธรรมดา Sniper นัดเีดียจอดครับ = =;

แผนที่เล็กมาก ๆ เล็กแบบเกิดปุ๊บวิ่งกันสามก้าว แล้วเตรียมดักยิงมุมตึกได้เลยครับ ลองนึกอารมณ์สมัยเล่น Counter Strike ด่าน Untitle อ่ะคับ เกิดปุ๊ปวิ่งสองก้าวแล้วซัดให้หมดแม็ก

คือถ้าคนชอบแผนที่แนว Call of Duty คือเล็ก หากันง่าย เกมส์เร็ว ไม่ชอบวิ่งไกล ๆ อันนี้เหมาะ แถมมี Peak แบบ COD ด้วย ยิงครบ 3 คน รับไปเลยเรดาห์เปิดแมปฟรี

แต่ของบอกใครที่ยิง Sniper แม่น ๆ มันนรกมากเลยครับ เพราะนัดเดียวไม่ต้องหัวก็ดับ ผมโดนไปหลายดอกอยู่ หงุดหงิดมาก

โดยรวมในโหมด Multi ภาพไม่สวยเท่าไหร่ครับ สู้ BF ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นโหมดเนื้อเรื่องหรือ Single ภาพสวยกว่า BF3 หลายดอกยิ่งนัก

สรุป ถ้าคุณชอบเกมส์เร็ว แรง สะใจ มั่วซั่ว งง มึน อึน เกิดปุ๊ปตายปั๊ป วิ่งสองก้าวโดนยิง ผมแนะนำมันเหมาะกับคุณมาก แต่ถ้าชอบแบบแทคติกเล่นเป็นทีม ระบบฟิสิกซ์สมจริง

อยู่ BF3 เหมือนเดิมนั่นแหละดีแล้วคับ ^_^

#6 Pumpkit

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 24 October 2012 - 06:29 PM

มารายงานตัวละครับ

แบบออนไลน์ยิงกันง่ายกว่า ใน BF3 เยอะเลยจากที่ลองเล่นสองสามตานะ

PSN : pumpkit

นะคร๊าบบบบ

#7 ooxoo

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 24 October 2012 - 08:05 PM

สรุปน่าเล่นไหมครับ แล๊คบ้างป่าวครับ เน็ตผมกากชาติอยู่ ยังสนใจติดตามอยู่ว่าเอาไม่เอาดี.. แล้วระบบมีดล่ะ..

#8 prokchol

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 24 October 2012 - 10:42 PM

กว่าจะได้เล่นคงเป็นพรุ่งนี้ โอวววว

#9 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 25 October 2012 - 09:43 AM

ผมไม่มีแผ่น ก็ส่ง invt มาชวนกันยิกๆเลยนะ :r19:

#10 Pumpkit

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 25 October 2012 - 05:33 PM

View Posttongnism, on 25 October 2012 - 09:43 AM, said:

ผมไม่มีแผ่น ก็ส่ง invt มาชวนกันยิกๆเลยนะ :r19:

555555

เอานะตาต้องนิสหนึ่ง

ตอนนี้ยังตายเยอะอยู่เลยอะ

#11 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 October 2012 - 09:21 AM

เล่นด้วยคนครับ ยกมาทั้งแคลนเลย

1. ผม คุณบอล = BB69_ADDICT (ได้แผ่นแล้ว)

2. คุณตึ๋ง samsung = samsung_ADDICT (รอรับแผ่น)

3. คุณจอห์น = John_ADDICT (ได้แผ่นแล้ว)

4. คุณเอ๋ = FOXSOFT_ADDICT (รอซื้อเครื่องใหม่สิ้นเดือนนี้)

5. คุณกัส gutsa = aoguts (ได้แผ่นวันเสาร์)

6. คุณ โอ๊ต = ANoAPPLE (ได้แผ่นวันนี้)

7. คุณอาร์ม = thearmmer (รออาทิตย์หน้า)

8. คุณไกด์ guide007 = guideder007 (รออาทิตย์หน้า)

10. คุณนุ nutobe = Nutobe_Addict (ซื้อสิ้นเดือน)

11.คุณช้าง toystory3 = AgaMeNonHeRo (รออาทิตย์หน้า)

12. คุณกบ Gobkero = Gobkero-TH (ได้แผ่นพรุ่งนี้)

Edited by BALL_KL, 26 October 2012 - 01:03 PM.

#12 gt41

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2012 - 09:26 AM

เกมนี้มี โค้ดออนไลน์ไหมคร้บ

#13 BALL_KL

Posted 26 October 2012 - 09:37 AM

View Postgt41, on 26 October 2012 - 09:26 AM, said:

เกมนี้มี โค้ดออนไลน์ไหมคร้บ

มีครับอาหนุ่ม

#14 gt41

เซียนเกม

Posted 26 October 2012 - 09:41 AM

:r14:

#15 Gobkero

เซียนเกม

Posted 26 October 2012 - 10:26 AM

บอลมันมัดมือชกเลยวุ้ย บอกเสร็จด้วยนะว่าจะได้แผ่นวันนี้ ยังหาร้านซื้อไม่ได้เลยเนี่ย

#16 cobra

Posted 26 October 2012 - 10:40 AM

สมาชิกใหม่ตรึมเลย น่าจะมาจากฝั่ง COD หรือเปล่าเอ่ย แต่คุ้นคุณกบคนเดียวแหะ เพื่อนเก่า ๆ สมัย COD ไปไหนหมดหว่า

ผม Aeknarak_TH เอกครับ

#17 PS3W40GB

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 26 October 2012 - 11:03 AM

ลงชื่อเล่นด้วยคนครับ มีเกมแล้วพร้อมลุย

PSN : raks_th

#18 prokchol

• Freshy

Posted 26 October 2012 - 11:03 AM

เดียวผมไล่แอดไปครับ สงสัยต้องใช้อีกไอดีนึงเล่น MOH ซะแล้ว เพื่อนชักเยอะ ฝั่ง BF3 ก็จะเต็มแล้ว

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ขอให้ช่วยกันไปเปลี่ยน Nation ใน Battlelog ให้เป็น Thailand กันทั้งหมดเลยนะครับ คะแนนประเทศเราจะได้ขึ้นอันดับสูงๆๆ

#19 BALL_KL

Posted 26 October 2012 - 11:45 AM

View Postprokchol, on 26 October 2012 - 11:03 AM, said:

เดียวผมไล่แอดไปครับ สงสัยต้องใช้อีกไอดีนึงเล่น MOH ซะแล้ว เพื่อนชักเยอะ ฝั่ง BF3 ก็จะเต็มแล้ว

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ขอให้ช่วยกันไปเปลี่ยน Nation ใน Battlelog ให้เป็น Thailand กันทั้งหมดเลยนะครับ คะแนนประเทศเราจะได้ขึ้นอันดับสูงๆๆ

ไปอ่านโพสล่าสุดของคุณ prokchol มาจากกระทู้นี้ http://www.dvdgameon...howtopic=321019

คนแบบนี้แหละผมชอบมากๆเลย มีการวางแผน แนวทางการเล่นการยึดในพื้นที่เล่นกันเป็นทีม หวังว่าคงมีโอกาสไปร่วมรบด้วยนะครับ เพราะทีมผมจากฝั่งด้านมืดที่ย้ายมาสว่างนั้น ไปซ้อมกันมาใน MAG อย่างดี วางระบบการเล่นเป็นทีมทั้งรุกและรับและหน่วยซัพพอร์ทต่างๆคอยชุบคอยเติมเลือดให้กัน และมีสไนเปอร์คอยชี้พิกัดและรายงานศัตรูให้ตลอด

เด๋วขอผมกับเพื่อนๆในทีมศึกษาแผนที่และระบบสักพักไม่น่าเกิน 1 อาทิตย์หลังจากได้แผ่นกัน คงเป็นระบบและเล่นเป็นทีมได้ดีขึ้น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

#20 cobra

Posted 26 October 2012 - 12:03 PM

ไม่ต้องห่วงเรื่องทีมครับ DGO ทีมนี้เล่น BF3 กันเกือบทุกวัน เจอสถานการ์หลายแบบ และสุดท้ายก็แพ้มันทุกตา :r31:

ล้อเล่นนะ จริง ๆ แล้วถ้าชวนพวก GGM มาเล่นด้วยอีกจะเป็นอะไรที่แหล่มมาก คนไทยด้วยกันเล่นด้วย ไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ

แต่เล่นกันเองเมื่อไหร่นี่นรกแตก :r19: