`

Jump to content

ไปสะพานเหล็กกลับบ้านด้วยความผิดหวังนิดหน่อย.....

41 replies to this topic

#1 vidic

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Royal Executive Members

Posted 26 August 2012 - 06:32 PM

หลังจากที่ได้ข้อมูลลายแทงมาล่ะ ตกบ่ายๆ ถนนทุกสายมุงตรงไปสะพานเหล็ก เพื่อ 3DS XL ไม่มีสีเทา-ดำไม่เป็นไรว่ะ (หน้ามืดล่ะ ตอนนี้สีอะไรก็เอาว่ะ)

ตามลายแทง ร้านโชคดี ตามคำแนะนำ สอบถาม

Q เครื่องเท่าไหร่ครับ
A 7200

Q รวมหม้อแปลงยังครับราคานี้
A รวมแล้ว

Q แต่เพื่อนมาซื้อ ไม่มีหม้อแปลง 6800 เอง
A ทำท่าคิด. . . . . .อะราคานี้ก็ได้น่ะ แต่ต้องซื้ออย่างอื่นด้วยนะ

Q เราก็คิด เออ กันรอย Super Mario 2 อีกตลับ ซื้อที่นี่ก็ได้ เอามา
A เอา ตลับ flash มั้ย

Q ไม่เอาครับ เอาสีแดงแล้วกันว่ะ (ทั้งๆที่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ก็ดั้นมีให้เลือก แค่สองสี ทำไม ฟะ แบ่งโซน ยังต้องแบ่งสีอีก ทำมาให้เหมือนๆกันมันยากนักเหรอว่ะ) เท่าไหร่ครับทั้งหมด
รูดบัตรนะครับ ค่ารูด 3%
A ทั้งหมดก็ 9115.5 บาทคับ

Q เท่าไร่นะครับ พนักงานยืนยันคำตอบ 9115
เออ ไหน มันอะไรราคาเท่าไหร่ครับ
A เครื่อง 3DS XL 6800 กันรอย 550 ตลับมาริโอ้ 1500 ค่าชาร์จ รูดบัตรอีก 265

Qเออ...ถ้าอย่างนี้ เอาราคา 7200 + หม้อแปลงมา ก็ได้ เอาเครื่องอย่างเดียวก็ได้ครับ
Aไม่คะ ต้องซื้ออย่างอื่นด้วย ถึงจะราคานี้ได้

Qอ้าว ทำไม อ่ะ ราคากันรอยยังกะราคากันกระสุน ตลับก็ +อีก 1300 นี่ก็โอล่ะ จะเอา 1500 ที่แสบก็คือ เอากันรอยปลอมมาให้กรูอีก ยี่ห้อส้นตรีนอะไรก็ไม่รู้

เฮออ เซ็งเป็ด หมด รมณ์ กลับบ้านอีก่า

เลยแวะซื้อ มาริโอ้ กะกันรอยแท้ มารอเครื่อง เฮออออ เรามันจนเกินไปมั้งรอก่อนและกัน

เกมส์ใน stock ตอนนี้ เฮอ อึดอัดมาก กลับไปซื้อตัวเล็กได้ฟะ ฮึ

ป.ล. ไป จับมาแล้ว XL มันแจ่มว๊าก.......

#2 DMoGlDaMaGeR

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy
  • Interests:Game PS3,Vita,3DS,Manga,Anime

Posted 26 August 2012 - 06:47 PM

ใจเย็นๆครับ -*- ไปร้านไหนมาละนี่ แต่เครื่องมันใหญ่สะใจดีจริงๆนะครับ ผมละชอบมากเลย

อ่อร้านโชคดีนี่เอง -*- หลายท่านบอกดีแต่หลายท่านก็ว่าไม่ดีนะครับ น่าจะไปร้านเฮียตี๋

#3 aosarawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 August 2012 - 06:57 PM

แล้วทำไมไม่ไปร้านเฮียตี๋ ล่ะครับใกล้นิดเดียวเองราคาตรงไปตรงมา

#4 Beat Takeshi

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 26 August 2012 - 07:05 PM

น่าจะไปร้านเฮียตี๋นะ ในสะพานเหล็กร้านเกมผมมีร้านประจำอยู่ 4 เจ้า
- เฮียตี๋ อันนี้จะซื้อพวกเครื่องพกพา ตลับเกมไรงี้ (แต่ลูกน้องแก ผู้ชายท่าทางกวนเท้านะ ไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่หรือเปล่า)
- ร้าน Item Game Shop (ตอนนี้ย้ายไปแล้ว ผมซื้อ XBOX360 ที่นี่ กับแนะนำเพื่อนให้ซื้ออีก 2 คน)
- Game Shop เปิดเที่ยง ๆ คนเยอะโคตร
- แผงแผ่นเกม ดูในนามบัตรรู้สึกจะชื่อร้าน all game ผมซื้อแผ่น 360 แผ่นไรท์ที่นี่ ไม่เคยเสียเลย
นอกนั้นเดินผ่าน ก็ไม่อยากเข้าเลย ร้านขายแผ่นหนัง ผมแวะร้านนักเลง มี 2 สาขา สาขาใหญ่อยู่แถว ๆ ร้าน BKP

แล้วตกลงร้าน โชคดี ท่านยกเลิกการซื้อ เขาด่าอะไรไหมคับ

#5 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2012 - 07:14 PM

ร้านโชคดี มันร้านไหนหว่าาาา หุหุ

ส่วนตัวแนะนำถามท่านน Beat Takeshi เลยครับบ

#6 SlaMz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 August 2012 - 07:35 PM

ผมก็ไปร้านโชคดีมา ได้มา 6800

ร้านนี้ คนซื้อต้องใช้เล่ห์เหลี่ยมพอสมควรครับ ผมซื้อแค่เครื่อง ส่วนพวกกันรอย ผมซื้อร้านเฮียตี๋

กันรอยร้านโชคดีสีเขียว 450 สีแดง 130 จะบ้าเรอะ

ส่วนเครื่องตอนแรกบอก 7200 ผมก็พูดเลย เห็นเพื่อนบอกซื้อมา 6800 เองแบบไม่รวมหม้อแปลง

ยื้อกันไปมา จนเค้าบอกไม่ได้นี่ราคาทุนเแล้ว ผมก็บอก งั้นไม่เป็นไรครับ แล้วเดินออกมาเลย

ตอนเดินออกได้ยินผู้หญิงคนหนึ่ง(น่าจะใหญ่อยู่) บอกว่า

6800 ก็ได้ค่ะ แต่ผมบอกเด๋วเดินกลับมาอีกที ขอไปเดินทั่วๆก่อน เดินซักพักก็กลับมาโชคดี แล้วบอก

6800 ได้ใช่มั้ยครับเมื่อกี๊ได้ยิน คนขายก็หันไปถามผู้หญิงคนนั้น (คนที่ใหญ่) เค้าก็บอก ให้ๆเค้าไปเถอะ

แต่ต้องซื้อพร้อมเกมด้วย ผมบอกเลยซื้อมาแล้วครับ มาริโอ้ เค้าถามซื้อมาเท่าไหร่ ที่นี่ก็ถูกนะ

ผมบอกซื้อมา 1000 เดียวครับ เค้าเงียบเลย (ซื้อมือ 2 มา เหอๆ)

สรุปผมได้ เครื่อง XL มา 6800 ถ้วนครับ :r11:

#7 Beat Takeshi

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 26 August 2012 - 07:47 PM

โอ้วว ถ้าต้องมีเทคการซื้ออย่างงี้ ขอบายเลยดีกว่าครับ ไปร้านเฮียตี๋ดีกว่า ผมก็ว่าจะซื้อเหมือนกัน

เครื่อง+เกม (มาริโอ้) พอ กันรอยอุปกรณ์อื่น ๆ ไม่เอา ซื้อมาเพื่อเล่นคับ

สมัย NDS ผมไม่ได้ซื้อเฮียตี๋นะ ผมซื้อที่จีคอนเนอร์ (ปัจจุบันยังอยู่หรือเปล่าไม่รู้) เพราะเพื่อนชวน

ไปซื้อร้านนี้ จริง ๆ ผมชอบเสน่ห์สะพานเหล็กมากกว่า

#8 drizzyman28

Posted 26 August 2012 - 07:54 PM

ซื้อเฮียตี้ไปเถอะครับ ตรงไปตรงมาดี

#9 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2012 - 08:00 PM

ถ้าต้องใช้เล่ห์เหลี่ยม ในการซื้อ ตัดใจซื้อเฮียตี๋ หรืออาจจะซื้อแพงอีกหนอ่ย แต่เป็นร้านที่ไวใจได้ดีกว่าครับ
เพราะสมมุตต้องใช้เลห์เหลี่ยมซื้อ แล้วเค้ายัดใส่ เครื่องเน่าๆ มาให้เรา ตอนมีปัญหา จะ clear กันลำบาก นะครับ

#10 SlaMz

Posted 26 August 2012 - 08:17 PM

ถ้าเราดูเป็นรู้ว่าอันไหนแท้ อันไหนปลอม ก็ไม่น่ากลัวครับ

3ds XL ตอนซื้อต้องดูกล่องครับว่ามีรอยแกะมั้ย กล่องมีรอยบุบ หรือรอยอะไรหรือเปล่า แล้วก็เช็คเครื่องดีๆครับ

ปล. อย่าพึ่งจ่ายเงินจนกว่า เราจะเช็คของเรียบร้อย

#11 vidic

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 26 August 2012 - 08:27 PM

ก็ไม่พูดอะไรหรอกครับ แต่ทำหน้าไม่ดีเท่าไหร่

ผมเข้าใจนะของมีถูกมีแพง แต่ทำไมต้องบังคับซื้ออย่างอื่นด้วย

มันน่าจะจบตั้งแต่ 6800 ล่ะ หรือไม่ก็ตอน 7200 ราคาทีแรก

ราคา 7200 ทำใมต้องบังคับซื้อโน้น ซื้อนี่อีก

ก็ตั้งใจแค่ 6800+มาริโอ้1300+กันรอย250 จบที่ 8300

จะกลายมาเป็น 9พัน เลยเซ็งๆ เลยไม่ซื้อละ ไว้วันหลังละกัน

สรุปร้านก็ไม่ได้ผิดอะไรมากมายหรอก ราคาที่เค้าบอกมาทีแรกก็ถูกกว่าอีกหลายร้านในนั้น

แต่มันหมดอารมณ์ไปละ แค่ว่าทำไมต้องบังคับให้เราเหมาซื้อโน้นซื้อนี่ด้วยแค่นั้นเอง เลยแวะซื้อมาริโอ้กะกันรอยแล้วกลับบ้านเลย

คงรอมันราคาลงกว่านี้หน่อยล่ะกัน ถ้าจะมีใครผิดก็คงเป็นผมเองมั้ง ที่งบน้อยไปหน่อยมั้ง

ป.ล. ลองดู จับดู แล้ว มันไก่มาก ชอบๆ ซื้อแน่นอน

#12 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 26 August 2012 - 08:31 PM

ในรีวิวผมถึงบอกว่า 3ds xl มันซีลมาอยู่แล้ว สามารถซื้อร้านที่โกงที่สุดแต่ถูกที่สุดได้เลย
คือแอบเหน็บร้านโชคดี แต่ไม่อยากพิมพ์ตรงๆ ร้านตุกติก ถ้าทันเล่ห์ได้ก็อาจได้ของถูกมาไว้ในมือครับ

ที่จริงไปแล้วก็น่าจะเปลี่ยนไปหวดเฮียตี๋แทนเลยก็ได้ครับ เสียดายอ่ะ อุตส่าห์แวะไป

#13 Kalua

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 26 August 2012 - 08:36 PM

น่าจะไปร้านที่ไว้ใจได้หน่อย
ผมว่าบางทีเพิ่มเงินไม่กี่ร้อย แต่ได้ความสบายใจกลับมามันก็คุ้มนะครับ
ดีกว่ามานั่งเสียดายทีหลังนะครับ

#14 aosarawut

Posted 26 August 2012 - 08:38 PM

ผมซื้อมาตอนแรกเป็นเครื่องใหม่ไม่มีการแกะทั้งนั้นได้มา มีD/B ร้านที่ผมซื้อยังเปลี่ยนของใหม่ให้เลย
เครื่องรวมหม้อแปลง 7500 กันรอยhoriสีแดง 300 กระเป๋า รวมค่าส่งรถตู้ 100 บาท
แพงหน่อย แต่คุ้มบริการดีมาก เพราะถ้าได้เครื่องมี d/b มาใช้คงหงุดหงิดไปตลอด

#15 DMoGlDaMaGeR

• Freshy
  • Interests:Game PS3,Vita,3DS,Manga,Anime

Posted 26 August 2012 - 09:52 PM

View Postaosarawut, on 26 August 2012 - 08:38 PM, said:

ผมซื้อมาตอนแรกเป็นเครื่องใหม่ไม่มีการแกะทั้งนั้นได้มา มีD/B ร้านที่ผมซื้อยังเปลี่ยนของใหม่ให้เลย
เครื่องรวมหม้อแปลง 7500 กันรอยhoriสีแดง 300 กระเป๋า รวมค่าส่งรถตู้ 100 บาท
แพงหน่อย แต่คุ้มบริการดีมาก เพราะถ้าได้เครื่องมี d/b มาใช้คงหงุดหงิดไปตลอด

ขอสอบถามเพื่อเป็นความรู้เพิ่มเติมสักนิดครับ คือ D/B คืออะไรเหรอครับ พอดีจัดตัว XL มาแล้วเหมือนกัน แต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย

เล่นเป็นอย่างเดียวอะครับ ยังไงก็ขอบคุณครับ

#16 dream hunter

Posted 26 August 2012 - 10:04 PM

มาฟังประสบการณ์ ผมก็ไม่ชอบพวกขายแพง นู่นนี่นั่น ต้องมาเสียเวลาต่ออีก

#17 aosarawut

Posted 26 August 2012 - 10:36 PM

View PostDMoGlDaMaGeR, on 26 August 2012 - 09:52 PM, said:

ขอสอบถามเพื่อเป็นความรู้เพิ่มเติมสักนิดครับ คือ D/B คืออะไรเหรอครับ พอดีจัดตัว XL มาแล้วเหมือนกัน แต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย

เล่นเป็นอย่างเดียวอะครับ ยังไงก็ขอบคุณครับ

ผมพิมพ์ย่อไปครับ D/B หมายถึง Dead Pixel, Bright Pixel ครับ เครื่องแรกผมโดนทั้งสองอย่างเลยครับ พอได้มาลองเช็คก่อนเลย
อย่างแรกสังเกตพื้นสีขาวโดยค่อยๆมองแล้วเปลี่ยนฉากไปเลยๆ หรือไม่ก็ลงภาพที่เป็นขาวล้วน ดำล้วน ก็ได้ครับ จะได้เห็นชัดๆว่ามีไหม
ของจาก us ช่วงหลังไม่ว่าจะเป็น 3DS หรือ PSVITA มีแทบทั้งนั้นตาดีได้ตาร้ายเสีย

ขอให้ทุกๆคนที่ซื้ออย่าได้เจอ Dead Pixel, Bright Pixel กันเลยครับ :r05:

#18 DMoGlDaMaGeR

• Freshy

Posted 26 August 2012 - 10:56 PM

โอ้ว Dead pixel นี่ก็คือจอด่างใช่ไหมครับ -*- ผมโดนไปแล้วใน PSvita เวลาจอดำจะเห็นเป็นดำๆขึ้นมาอีก แต่ของ 3DS ไม่รู้จะเช็คยังไง ขอบคุณ คุณaosarawut มากครับ

#19 wat2011

• Interests:3ds vita xbox 360 ps3

Posted 26 August 2012 - 11:00 PM

ไม่ไปร้าน โกร์ลเด้นเกมล่ะ เขาดีออก

#20 aosarawut

Posted 26 August 2012 - 11:01 PM

View PostDMoGlDaMaGeR, on 26 August 2012 - 10:56 PM, said:

โอ้ว Dead pixel นี่ก็คือจอด่างใช่ไหมครับ -*- ผมโดนไปแล้วใน PSvita เวลาจอดำจะเห็นเป็นดำๆขึ้นมาอีก แต่ของ 3DS ไม่รู้จะเช็คยังไง ขอบคุณ คุณaosarawut มากครับ

ไม่ใช่จอด่างครับ คนละแบบ

ตัวอย่าง Dead pixel

ตัวอย่าง Bright pixel

สรุปง่ายๆคือ ภาพในจอที่ๆควรดำดันมี จุดขาว ที่ๆจอควรขาว ดันมีจุดดำครับ