`

Jump to content

ไปสะพานเหล็กกลับบ้านด้วยความผิดหวังนิดหน่อย.....

41 replies to this topic

#21 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2012 - 11:06 PM

ผมเห็นเจ้าของกระทู้มี Kid Icarus
ถ้าซื้อเครื่อง XL ได้แล้วผมขอสอบถามครับ ว่าไอ้สแตนด์ของ Kid Icarus มันยังใช้กับตัว XL ได้รึเปล่า

#22 aosarawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 26 August 2012 - 11:15 PM

View PostGenocide Fang, on 26 August 2012 - 11:06 PM, said:

ผมเห็นเจ้าของกระทู้มี Kid Icarus
ถ้าซื้อเครื่อง XL ได้แล้วผมขอสอบถามครับ ว่าไอ้สแตนด์ของ Kid Icarus มันยังใช้กับตัว XL ได้รึเปล่า

สแตนที่ว่านี่เป็นที่วางเฉยๆครับ พอดีของผมให้เพื่อนยืมไปเลยยังไม่ได้ลอง แต่น่าจะลองได้ครับ เคยเอามาวาง psvita ก็ได้นะ :r05:

#23 DMoGlDaMaGeR

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy
  • Interests:Game PS3,Vita,3DS,Manga,Anime

Posted 26 August 2012 - 11:31 PM

View Postaosarawut, on 26 August 2012 - 11:15 PM, said:

สแตนที่ว่านี่เป็นที่วางเฉยๆครับ พอดีของผมให้เพื่อนยืมไปเลยยังไม่ได้ลอง แต่น่าจะลองได้ครับ เคยเอามาวาง psvita ก็ได้นะ :r05:

ผมก็ไม่เคยใช้เหมือนกันนะครับ ประมาณว่าถือเล่นเอามันกว่าอะครับ ฮ่ะๆ

ปล. ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกอย่างครับ ^^

#24 เอ๋...

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2012 - 11:56 PM

อืมม ร้านโชคดีแปลว่า คนขายโขคดีซินะ คนซื้อต้องวัดดวงเอาเอง

ผมคงซื้อผ่านร้านในห้องเวปเราเอานี้ละครับ

#25 the-moon

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 27 August 2012 - 12:03 AM

ok ครับตัดสินใจละว่าสิ้นเดือนนี้คงไปจัดร้านเฮียตี๋

#26 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 27 August 2012 - 12:29 AM

ร้านอะไรนะ. อ้อออ. โชคเลือด เอ้ยยย โชคดี (เป็นบางคน) ฮิฮิ

#27 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 27 August 2012 - 09:50 AM

ร้านพรี้ตตี้ อะนะ

#28 Ibiamox

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members
  • Interests:Game, Computer, Music Instruments, Com Music

Posted 27 August 2012 - 12:46 PM

สามอาทิตย์ก่อนไปซื้อเกมส์ร้านเฮียตี๋ ลูกน้องแกก็ยังทำหน้ากวนตีนเหมือนเดิม ไม่รู้เป็นเพราะร้านเฮียตี๋ต้องคงคอนเซ็ฟท์ให้เป็นเอกลักษณ์หรือเปล่า :r18:

#29 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 27 August 2012 - 03:57 PM

ราคา XL นี่ใช้ได้เลยนะเนื่ย

อยากได้สักเครื่อง แต่กลัวซื้อมาแล้วไม่ได้เล่น

#30 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 27 August 2012 - 04:21 PM

View PostDMoGlDaMaGeR, on 26 August 2012 - 10:56 PM, said:

โอ้ว Dead pixel นี่ก็คือจอด่างใช่ไหมครับ -*- ผมโดนไปแล้วใน PSvita เวลาจอดำจะเห็นเป็นดำๆขึ้นมาอีก แต่ของ 3DS ไม่รู้จะเช็คยังไง ขอบคุณ คุณaosarawut มากครับ

จอด่างคือปัญหาของ AMOLED ครับ (ไม่แน่ใจว่าเฉพาะของ samsung หรือเปล่า เพราะตอนนี้ AMOLED มีแต่ของ samsung)
ใน galaxy nexus/ galaxy tab เจอกันหมดครับ เรื่องปกติ

#31 naughtynot

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 27 August 2012 - 04:35 PM

ผมก็ซื้อร้านโชคดีนะก็บอกราคาตามที่ท่านๆว่ากันเเหละบอกไปเลยที่อื่นขายราคานี้ได้ไหมได้ก็เอาไม่ได้ก็ไม่เอาเพราะเครื่องมันไม่มีร้านไหนรับประกันก็ขอให้ได้ถูกสุดไว้ก่อน ส่วนฟิลม์ผม HORI เเดง 400 บาท
เกม MARIO มันขอ 1350 เลยโอเคไปเเต่ติดอยู่นิดนึงคือเพราะความไม่รอบคอบผมเองเลยไม่ได้ หม้อแปลงของ US ที่ติดมากับเครื่องเพราะนึกว่าราคานี้มันถอดออกไป เเต่อีกวันมาซื้ออีกเครื่องกับมีหม้อแปลงให้ด้วยเลยถามไปมันบอกว่าเเล้วเเต่ล๊อตหรือเปล่า มันมีด้วยเหรอเเล้วเเต่ล๊อต เหอๆเเต่มันใช่ไม่ได้อยู่เเล้วเลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่ มีใครซื้อเเล้วไม่ได้หม้อแปลงของ US บ้างไหมครับ

#32 lunartear

Posted 27 August 2012 - 05:37 PM

อยากจะบอกท่านที่ได้ราคา6800 มาครับว่าท่านโชคดีจริงๆครับ ผมเดินสะพานมาจะ 20ปีแล้ว ฟังแล้วเซ็ง เพราะเงื่อนไขเยอะจริงเหมือนที่ท่านเจ้าของกระทู้ว่า ก็เลยไปกดร้านเฮียตี๋มาแทน แพงกว่าพอตัวแต่สบายใจครับ ว่ากันตรงๆ หน้าเฮียก็นิ่งเฉยเหมือนเดิม น้องๆในร้านก็พอได้อยู่เฉยๆแต่ตอบดีครับ สรุปรวมๆของหลายๆอย่างที่ซื้อไป แพงกว่าร้านนั้น 150 บาท กลับบ้านสบายใจ ได้Dokuro มาอีกแผ่นด้วย

#33 drizzyman28

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 August 2012 - 07:18 PM

View Postnaughtynot, on 27 August 2012 - 04:35 PM, said:

ผมก็ซื้อร้านโชคดีนะก็บอกราคาตามที่ท่านๆว่ากันเเหละบอกไปเลยที่อื่นขายราคานี้ได้ไหมได้ก็เอาไม่ได้ก็ไม่เอาเพราะเครื่องมันไม่มีร้านไหนรับประกันก็ขอให้ได้ถูกสุดไว้ก่อน ส่วนฟิลม์ผม HORI เเดง 400 บาท
เกม MARIO มันขอ 1350 เลยโอเคไปเเต่ติดอยู่นิดนึงคือเพราะความไม่รอบคอบผมเองเลยไม่ได้ หม้อแปลงของ US ที่ติดมากับเครื่องเพราะนึกว่าราคานี้มันถอดออกไป เเต่อีกวันมาซื้ออีกเครื่องกับมีหม้อแปลงให้ด้วยเลยถามไปมันบอกว่าเเล้วเเต่ล๊อตหรือเปล่า มันมีด้วยเหรอเเล้วเเต่ล๊อต เหอๆเเต่มันใช่ไม่ได้อยู่เเล้วเลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่ มีใครซื้อเเล้วไม่ได้หม้อแปลงของ US บ้างไหมครับ

มีดึงหม้อแปลงออกด้วย แย่มาก

#34 aosarawut

Posted 27 August 2012 - 07:50 PM

View Postnaughtynot, on 27 August 2012 - 04:35 PM, said:

เครื่องแรกนี่ LL หรือ XL ครับถ้าLL ไม่มีอยู่แล้ว สงสัยที่กล่องเครื่องแรกนี่ไม่ได้สังเกตสติกเกอร์ที่กล่องว่าแกะแล้วเหรอครับ

#35 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 27 August 2012 - 09:06 PM

เครื่อง US มีหม้อแปลง 110v ยัดอยู่ในกล่องเลยครับ ถ้ากล่องซีลสติ๊กเกอร์ 3 ดวงไม่มีถูกฉีกขาดแต่แรกก็ต้องมี
ถ้าซื้อแล้วสติ๊กเกอร์ขาดก็แสดงว่า เครื่องของคนอื่น ของคนที่แกะแล้วเจอเดดแล้วไม่ซื้อ ขอแกะกล่องใหม่ 555

#36 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 28 August 2012 - 01:40 PM

ร้านเฮียตี๋ คือร้่านตำนานที่มีมา20กว่าปีได้ป่ะครับ (เดานะได้ยินมานาน)

#37 DMoGlDaMaGeR

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy
  • Interests:Game PS3,Vita,3DS,Manga,Anime

Posted 28 August 2012 - 03:30 PM

View Postroger, on 27 August 2012 - 09:06 PM, said:

เครื่อง US มีหม้อแปลง 110v ยัดอยู่ในกล่องเลยครับ ถ้ากล่องซีลสติ๊กเกอร์ 3 ดวงไม่มีถูกฉีกขาดแต่แรกก็ต้องมี
ถ้าซื้อแล้วสติ๊กเกอร์ขาดก็แสดงว่า เครื่องของคนอื่น ของคนที่แกะแล้วเจอเดดแล้วไม่ซื้อ ขอแกะกล่องใหม่ 555

กดไลค์ครับ คงเป็นตามนั้นเลย ร้านนี้นี่ผมจะไม่เหยียบเลย ถูกแต่ไร้คุณภาพ

#38 vidic

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 28 August 2012 - 08:29 PM

แต่ที่สะพานเหล็กเนี่ยนะแปลกอย่าง. ทางด้านทางเข้าฝั่ง BKP ราคานี่แพงมาก ยิ่งลึกยิ่งถูก ฮ่าๆ.

ไปสอย 3Ds มือสอง มาล่ะ. เอามาเล่นรอราคามันลงกว่านี้หน่อย (เอาแบบเวลาไปซื้อเงื่อนไขน้อยๆหน่อย)

นั่งมองเกมส์ที่ซื้อมาดองแล้วไม่ไหวจริงๆ. เอาไว้ castlevania 3ds ออกแล้วค่อยไปโดน XL ล่ะกัน

ใครที่จะซื้อแนะให้ไปดูไปจับ ก็จะรู้ได้เองว่า. มัน ดี จริงๆ. แต่ตอนนี้แพงอยู่ทรัพย์น้อย รอก่อน 55

แต่ที่สะพานเหล็กเนี่ยนะแปลกอย่าง. ทางด้านทางเข้าฝั่ง BKP ราคานี่แพงมาก ยิ่งลึกยิ่งถูก ฮ่าๆ.

ไปสอย 3Ds มือสอง มาล่ะ. เอามาเล่นรอราคามันลงกว่านี้หน่อย (เอาแบบเวลาไปซื้อเงื่อนไขน้อยๆหน่อย)

นั่งมองเกมส์ที่ซื้อมาดองแล้วไม่ไหวจริงๆ. เอาไว้ castlevania 3ds ออกแล้วค่อยไปโดน XL ล่ะกัน

ใครที่จะซื้อแนะให้ไปดูไปจับ ก็จะรู้ได้เองว่า. มัน ดี จริงๆ. แต่ตอนนี้แพงอยู่ทรัพย์น้อย รอก่อน 55

#39 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

Posted 28 August 2012 - 09:14 PM

เหอะ ๆ ถ้าซื้อแล้วต้องใช้เล่เหลี่ยมเฉือนคมกันขนาดนั้น ขอบายครับ ไอ้ร้านโชคดี...

#40 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

Posted 30 August 2012 - 05:12 PM

--- ผมเพิ่งซื้อ XL มาจากเฮียตี๋ 7300 เมื่อวันอาทิตย์เอง---

XX XXXXX XXXนะเนี่ย --- งืมๆ ^^