`

Jump to content

ห้องเงียบๆ ลอง clash of clans กันครับ

292 replies to this topic

#1 jin074

(^_^)

• Royal Executive Members

Posted 11 August 2012 - 01:29 PM

เกมส์ดูดวิญญาณมาแล้ว
เป็นเกมส์ออนไล์ สร้างทหารออกปล้นเอาทรัพยากร มาพัฒนาเมืองเรา
เกมส์ง่ายๆแต่ถ้าอยากยิ่งใหญ่ห้ามเผลอ offline เพราะเกมส์นี้จะโดนโจมตีได้ตอนเรา offline หลังจากโดนโจมตี
ถ้าเราแพ้ก็จะเข้าโหมดปลอดการโจมตี 12ชั่วโมง ไปลองดูครับสนุกดี

วันนี้ว่างมา ใส่เทคนิคที่ผมเล่นนะครับน่าจะช่วยให้ง่ายขึ้นเยอะ

การหาทอง.
ง่ายสุดและเร็วสุดให้ใช้เวลาที่เราโดนโจมตี แล้วแพ้ ได้เกราะป้องกัน 12-16 ชั่วโมง เข้าไปเล่น single mode เลยครับ
อยู่หน้าโจมตี ทางขวานะครับที่คอมสอนเราโจมตีตอนเริ่มเกมส์นะครับ ถ้าสังเกตุดูช่วงด่านแรกๆ จะได้ไม่กี่พันจนถึงหลักหมื่น
ให้เล่นไปเรื่อยๆครับพอช่วงกลางๆนี่ จะได้แร่ครั้งละ 1แสน+ ครับ ตอนนี้ผมเหลืออีก 3 ด่านจะจบแล้วแต่กั๊กไว้ก่อนเพราะถ้าปล้นแล้ว
เงินในด่านนั้นจะไม่เพิ่มแล้วครับ ตอนนี้ด่านที่ผมตีล่าสุด ได้แร่และทองอย่างละ 5แสนครับ

วิธีโจมตี สร้างทหาร barbarien 20 balloon 8 archer สร้างที่เหลือทั้งหมดครับ
สังเกตุดีๆทุกด่านจะมีให้เราเจาะได้บางมุม หลักๆเลยคือทำลาย ป้อมต่อต้านอากาศก่อน โดยเอา barbarien ไปกันครับแล้วตามด้วยธนู
กะว่าแค่พอป้อมอากาศแตกครับ แล้วก็เอาทหารที่เหลือ ไปเก็บพวกป้อมธนูที่อยู่นอกรัศมี ปืนมอต้าครับ แล้วก็ลงบอลลูลได้เลย
ทำไมต้องบอลลูล 8 ตัวเพราะบางด่านเราไม่่สามารถสอยป้อมธนูได้หมด บอลลูลก็จะตายไปบ้าง
บางด่านเก็บ พวกป้อมที่ยิงบอลลูนได้ง่ายๆ เอาไป 2ลูก ก็พอครับ ลองปรับๆใช้ดู ที่สำคัญใจเย็นๆครับ mode นี้ไม่จับเวลา
ค่อยๆลง ค่อยๆวางผ่านได้แน่นอนครับ

การอัพเกรดทหาร
อัพให้เลเวลสูงสุดเลยครับโดยเฉพาะ ธนู สำคัญมาก

ส่วนใหญ่ที่แพ้คือไปเจอปืนมอต้า เก็บหมดในครั้งเดียว เราเลยต้องอัพหนีให้ ธนูโดนมอต้ายิง2ครั้งถึงตาย แล้วจะเล่นง่ายขึ้นมากครับ
อาจจะคิดว่าโดน1กับ2ลูกตายแทบไม่ต่าง แต่จริงๆแพ้ชนะอยู่ตรงนี้เลยครับ เวลากดวางก็พยายามกดแบบหน้ากระดาน จะได้ไม่โดน
ทีเดียวทั้งกองเหมือนกดว่งจุดเดียว เพราะธนูมันยิงไกลวางหน้ากระดานมันก็ยิงถึงครับ
ปืนมอต้าเลเวล 1 ยิงธนู เลเวล2 2ครั้งตาย
ปืนมอต้าเลเวล 2 ยิงธนู เลเวล3 2ครั้งตาย
ปืนมอต้าเลเวล 3 ถ้าเจออย่าไปเสี่ยงบู๊ครับเดี๋ยวแพ้ เพราะธนูเลเวล4 จะอัพได้ต้องมี town hall lv7 ซึ่งส่วนใหญ่ยังไม่ถึงกัน
แต่ถ้าเจอเลเวล3 แค่ป้อมเดียว ให้เอา barbarien ไปล่อให้มอต้ายิงก่อนเพราะพวกนี้อึดโดน 2-3 ครั้งถึงตาย แล้วเอาธนูตามเลยครับ
ลองปรับใช้ดูนะครับ เด๋วนึกอะไรดีๆได้จะมาเขียนเพิ่มครับผม

ปล.ใครอยากเข้า แคลน add game center มาครับ ninemali@hotmail.com

Edited by jin074, 14 September 2012 - 02:20 PM.

#2 jin074

(^_^)

Posted 12 August 2012 - 07:19 PM

ไม่มีใครลองเลยเหรอเรามาตั้ง clan คนไทยกันนะฮ๊าฟ

#3 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 12 August 2012 - 07:59 PM

เล่นอยู่ ครับ พึ่งเดริ่มเลย กำลัง ติด

มันมีทริคอะไรไหม แล้วต้อง ADD เพื่อน หรือ Clan อะไรไหมครับ

#4 jin074

(^_^)

Posted 13 August 2012 - 12:31 AM

ง่ายๆครับ สร้างป้อมปืนกับธนูไว้กันฐานครับ อย่าลืมล้อมีอบด้วยรั้วให้ทุกด้านนะครับ
และสำคัญที่สุดคือ ปืนมอต้าเอาไว้ตรงกลางครับนึกออกมั้ย

คือวางปืนมอต้าไว้ตรงกลางนึกถึงช่อง3*3นะครับ ส่วน8ช่องที่เหลือเอาปืนกับธนูช่วงแรกได้4ช่อง
อีก4ช่องก็เอาที่เก็บน้ำม่วงๆกับที่เก็บเงิน แล้วล้อมกรอบเลยครับ. ส่วนไอพวกนอกเหนือจากนี้เอาล้อมไว้วงนอกของกำแพง

พื้นฐานการวางที่เหลือลองพลิกแพลงดูครับ

ส่วนแคลนต้องซ่อม ซากแคลนก่อนครับที่พังๆอยู่ในพื้นที่เราครับถึงจะเข้าแคลนได้ ไว้สร้างแล้วเข้ามานะครับผมจะได้ไปสร้างแคลน อิอิ

#5 L-JacK

Posted 13 August 2012 - 02:28 AM

อ่านแล้ว งง ฮ่าๆ

คือ พวกเงินพวกน้ำม่วงบ้าน ล้มรั้ว พร้อม ปืนใหญ่ใช่ม่ะ

พวกสร้างทหาน แคมป์ ไว้ข้างนอกเลยใช่ป่ะ

#6 jin074

(^_^)

Posted 13 August 2012 - 10:41 AM

ถูกต้องนะค้าบบบบ

แต่อย่างืมสร้างปืนมอต้านะ มันยิงเป็นกลุ่มจะโดนตีแตกหรือเปล่าขึ้นกับไอ้ปืนนี้เลยนะ

#7 Enriqueza

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy
  • Interests:None

Posted 13 August 2012 - 06:29 PM

งี้ต้องหามาลองมั่งแล้วล่ะครับ

#8 BloodSugar

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 18 August 2012 - 05:42 AM

ผมเล่นอยู่ครับ เลเวล16 ชื่อ crazygestto เกมส์นี้ติดมากเลยครับ ไว้มาตั้ง แครนคนไทยกันครับ

#9 Murasame

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:PS3/PSVITA/3DS/IDevice

Posted 18 August 2012 - 10:32 AM

หึหึหึ น่าเล่นเเต่คงไม่พ้นเอามาดอง ในเครื่องผมเกมส์ดูดวิญญาณเพียบ
โดยเฉพาะ Kairo ซีรีย์ทั้งหลาย เหอๆ :r14:

#10 jin074

(^_^)

Posted 18 August 2012 - 08:19 PM

อยากตั้งแคลนไทยเหมือนกันจะได้ช่วยส่งทหารไปกัยเมือง อยู่คนอื่นเราให้ไปแต่ไม่ค่อยได้เวลาขอ

#11 L-JacK

Posted 18 August 2012 - 10:32 PM

ตั้งเลยครับ ขออยู่ด้วย โดนตียับตลอด

ใครวางแผนผังเมืองยังไงเอามาแชร์กันได้นะ

#12 kongkit

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 August 2012 - 01:36 PM

ใครตั้งแคลนแล้วมั่งครับ ขอเล่นด้วย เพิ่งเริ่มเล่นครับ

#13 jin074

(^_^)

Posted 19 August 2012 - 08:08 PM

เด๋วผมตั้งให้เองเอาชื่ออะไรดีว่ามาเลย

#14 jin074

(^_^)

Posted 19 August 2012 - 10:18 PM

DGO-thailand. ตั้งเรียบร้อยแบ้วครับเข้าได้เลยนะผมไม่ได้ ล๊อกไว้ครับ

#15 boykuzaa

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:the real driving simulator

Posted 20 August 2012 - 10:12 AM

เข้าไปเล่นยังงัยคับ ผมกำลังศึกศึกษาพึ่งโหลดมาเมื่อวาน id ผม LL3OY

#16 rorkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 August 2012 - 10:25 AM

อยากรู้ว่า เราจะจัดทหารไปรบยังไงอ่ะครับ คือ ผมทำไม่เป็น เวลาไปตีบ้านชาวบ้านแล้ว

ทหารผมมันมาแบบตัวมั่วๆคละๆกันอ่ะครับอยากจัดทีมเองอ่ะครับมันทำได้ไหม

งงคำถามผมไหมครับ

#17 jin074

(^_^)

Posted 20 August 2012 - 10:28 AM

View Postboykuzaa, on 20 August 2012 - 10:12 AM, said:

เข้าไปเล่นยังงัยคับ ผมกำลังศึกศึกษาพึ่งโหลดมาเมื่อวาน id ผม LL3OY

ง่ายๆครับสร้างทหารไปปล้นคนอื่น กับสร้างป้อมปืนกันฐานกันคนอื่นมาตีเาเราออฟไล ช่วงแรกมันมีสอนเล่นพื้นฐานครับผม

#18 jin074

(^_^)

Posted 20 August 2012 - 10:32 AM

View Postrorkung, on 20 August 2012 - 10:25 AM, said:

อยากรู้ว่า เราจะจัดทหารไปรบยังไงอ่ะครับ คือ ผมทำไม่เป็น เวลาไปตีบ้านชาวบ้านแล้ว

ทหารผมมันมาแบบตัวมั่วๆคละๆกันอ่ะครับอยากจัดทีมเองอ่ะครับมันทำได้ไหม

งงคำถามผมไหมครับ
ก็สร้างแต่ทหารที่เราต้องการเช่นอยากได้บาบาเรี่ยน 40ตัวก็สร้างอย่างเดียวจนเต็มความจุแคมป์ครับ เวลาไปตีมันก็จะมีแต่บาบาเรี่ยน

ส่วนตอนไปตีทหารที่กดลงไปตีแล้วชนะพวกที่ยังไม่ตายก็ไม่กลับมานะครับลงแล้วลงเลย แต่พวกที่ยังไม่กดลงยังกลับมาได้เช่นเอาไป40ตัว
แต่กดลงไป30ตัวก็ชนะ ตายไป25 5ตัวในสนามจะไม่ได้กลับมาแต่อีก10ตัวที่ไม่ได้กดลงสนามจักลับมาได้ครับ

#19 L-JacK

Posted 20 August 2012 - 10:40 AM

ผมหา Clan DGO ไม่เจออ่ะ เจอแต่ CLAn Girl :r18:

#20 rorkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 August 2012 - 10:52 AM

อ่อครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ