`

Jump to content

ห้องเงียบๆ ลอง clash of clans กันครับ

292 replies to this topic

#21 jin074

(^_^)

• Royal Executive Members

Posted 20 August 2012 - 10:56 AM

View PostL-JacK, on 20 August 2012 - 10:40 AM, said:

ผมหา Clan DGO ไม่เจออ่ะ เจอแต่ CLAn Girl :r18:

หาแคลนยากจริงครับเพราะมันไม่มีให้ serch อ่ะครับส่วนจะหาidเพื่อเชิญเข้าก็ไม่รู้ทำไงอ่ะครับ

#22 catjajaja

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 21 August 2012 - 08:51 PM

เพลินมาก ครับ เกมส์นี้โหลดไว ไม่ง้องแง้ง นี่ละใช่เลย

#23 lazycat

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 22 August 2012 - 04:31 PM

เวล19แล้ว สนุกดีครับ ^ ^

#24 tomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 August 2012 - 01:43 AM

พึ่งเล่นได้วันนึงครับ มันจิงๆครับ
มีคำถามครับ พอเราปิดเครื่องปั๊ป คนอื่นก็พร้อมโจมตีเราทันทีหรอครับ
ผมเห็น shield เป็น none ตลอดเลยของผมน่ะครับ
หรือมันนับเวลายังไงครับ งง
แล้วถ้ามีคนอื่นมาถล่ม แล้วไม่สำเร็จปั๊ป คนอื่นๆ ที่234 ยังงี้ก็เรียงหน้ามาถล่มเรื่อยๆหรอครับ

แล้วการโดนถล่มนี่กฏคืออะไรครับ
แบบราบเป็นหน้ากลองแบบนี้ แล้วเราจะเล่นต่อยังไงครับ

แล้วถ้าสมมุติ คนอื่นเค้าถล่มไม่สำเร็จ บ้านเราพังไปซัก3-4หลัง ยังงี้คือพังเลยป่าวครับ
หรือว่าถ้าเค้าบุกไม่สำเร็จ บ้านเราก็จะเหมือนเดิมเป๊ะ

ขอบคุณครับ

#25 benz_x

Posted 24 August 2012 - 07:39 AM

ผมก็เล่นอยู่นะครับ แค่รู้ว่าเวลามีคนมาถล่มเราเสร็จเราไม่ต้องเสีรยค่าซ่อมครับ ฐานเรามันจะฟื้นตัวขี้นมาเอง แต่มันเป็นการถล่มมาเอาตังกับน้ำมันของเรามากกว่าครับ เรื่อง Shield ถ้าหมดหรือเป็น none เมื่อเราอ๊อฟไลด์ไป คนอื่นจะสามารถมาถล่มเราได้ครับ แต่ถ้าเราออนไลด์อยู่จะไม่มีใครมาถล่มตอนเราออนไลด์ได้ครับผม

#26 jin074

(^_^)

Posted 24 August 2012 - 08:08 AM

ผมแยกเป็นข้อๆให้นะครับ ใครหาแคลน dgo-thailand เจอกดเข้าได้เลยนะอยู่คนเดียว อิอิ

1. เมื่อoffline เราก็จะโดนโจมตีได้ โดยจะแบ่งผลเป็น 4 แบบ
1.1 ความเสียหายไม่เกิน 50% เราชนะได้trophyด้วย และได้เวลาปลอดการโจมตีอีก 12 ชั่วโมง(แต่ถ้าเสียหายไม่ถึง30%จะไม่ได้เวลาป้องกันครับคือโดนคนอื่นตีต่อได้)
1.2 เสียหายเกิน 50% เราแพ้1ดาว ถ้า town hall พังด้วยเสียอีก1ดาว ถ้าพังทั้งหมด เสียอีก1ดาว รวมเสีย3ดาว ส่วนค่า trophy ที่เราเสียเวลาแพ้ก็ตามดาวเช่น
คะแนนของเราถ้าแพ้3ดาวจะเสีย 15 trophy แต่คนมาตีได้แค่1ดาวเราก็จะเสีย แค่5trophy ครับ
(ดังนั้นการแพ้ที่ง่ายสุดคือ town hall พังคือพังอย่างเดียวถือว่าแพ้เลย1ดาวต้องกันไว้ให้ดีนะครับ)

2. เรื่องเกราะป้องกันทุกครั้งที่เราโดนโจมตีเกิน 30% ไม่ว่าแพ้หรือชนะเราจะได้เวลาป้องกัน 12ชั่วโมงครับถ้าโดนเละทั้งเมืองจะได้16ชั่วโมง
2.1 ก่อนจะออก ก็ใช้เงินใช้แร่ให้เหลือน้อยที่สุด คนมาตีจะได้ปล้นไปได้น้อยๆ
2.2 ก่อนนอนก็ ใช้วิธีนี้แต่แร่ที่จะเหลือคือแร่สีม่วง ถ้าคนก่อสร้างไม่พอให้สร้างทหารไว้เยอะๆเลือกที่สร้างนานๆนะ แล้วออกเกมส์ซัก 5นาทีเราก็จะโดนตีแล้ว
เข้าเกมส์ถ้าได้เวลาป้องกัน เราก็ไปยกเลิกทหารที่สร้างค้างอยู่ เราจะได้แร่ม่วงคืนครับ ส่วนเงินถ้าคนงานไม่พอให้เอาไปสร้างกำแพงอัพเกรดไปเลยอย่าเสียดายดีกว่าโดนปล้นหมเ
2.3 หลังจากทำข้อ2.2เสร็จเราก็นอนได้สบายปลอดภัยไป 12ชั่วโมงตื่นมาค่อยเก็บแร่แล้วสร้างเมืองต่อ
2.4 ถ้าจะoffline อย่าสร้างทหารไว้นะครับ เพราะมันไม่ได้ช่วยกันเมืองเลยแถมุ้าโดนตี ค่ายพังทหารทั้งหมดที่ค่ายนั้นหายหมดนะครับ
ทหารที่กันเมืองได้ต้องขอจากแคลนครับ โดยการกด troop request ที่ clan tower นี่แหละเหตุที่ต้องมีแคลนแต่คนในแคลนต้องให้ด้วยนะซึ่งจะมีไม่กี่คนหรอกที่ให้

ยังไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะครับ

#27 tomm

Posted 24 August 2012 - 10:32 PM

โอ้เข้าใจเยอะเลยครับ ขอบคุณมากครับ

#28 tomm

Posted 26 August 2012 - 12:49 AM

ผมเวล12 โดนเวล23 ถล่มครับ
ทำไมต่างเวลกันแล้วมาจับได้น่ะครับ
ผมไปvisit ฐานเค้าดู โหคนละระดับเลย

หรือมันเล่นเป็น clan มีคนบอกทางให้ถล่ม หรือป่าวครับ
งงเลยเนี่ย คิดว่า ฐานแข็งแล้ว แง่มๆๆ รังแกเด็ก

#29 jin074

(^_^)

Posted 26 August 2012 - 07:50 AM

View Posttomm, on 26 August 2012 - 12:49 AM, said:

ผมเวล12 โดนเวล23 ถล่มครับ
ทำไมต่างเวลกันแล้วมาจับได้น่ะครับ
ผมไปvisit ฐานเค้าดู โหคนละระดับเลย

หรือมันเล่นเป็น clan มีคนบอกทางให้ถล่ม หรือป่าวครับ
งงเลยเนี่ย คิดว่า ฐานแข็งแล้ว แง่มๆๆ รังแกเด็ก
มันแรนดอมเจอก็รับสภาพครับแต่มันเลือกไปตีเลยไม่ได้ครับผมนอกจากเราไปตีแล้วเค้ากดแก้แค้น นอกนั้นก็แรนด้อมครับผม สู้ๆครับตอนนี้ผมก็เล่นเรื่อยๆเพราะหลังๆกว่าจะสร้างเสร็จแต่ละอย่าง2วัน
ปล.เจอพวกแข็งๆมาก็ดีนะ บางจังหวะแร่มันเยอะ เอาแต่ธนูไปสอยที่เก็บแร่ หม่ชนะครับแต่ได้เน้นๆ หุหุ

#30 rorkung

Posted 26 August 2012 - 03:57 PM

ผมอยากเปล่ยน clan ทำได้ไหมอ่ะครับ อยากย้ายทีมอยู่ - -

#31 jin074

(^_^)

Posted 26 August 2012 - 09:17 PM

View Postrorkung, on 26 August 2012 - 03:57 PM, said:

ผมอยากเปล่ยน clan ทำได้ไหมอ่ะครับ อยากย้ายทีมอยู่ - -
เปลี่ยนได้อิสระเลยครับเข้าไปหน้าข้อมูลแคลนแล้วกดออกได้เลยครับผม

#32 tomm

Posted 28 August 2012 - 08:25 PM

อ้อครับขอบคุณครับ พึ่งนึกได้ว่า มี revenge อิๆ
เดี๋ยวไปสอยพวกเด็กใหม่ก่อน 55+ บานเลยอยู่ในลิสต์

ผมก็พึ่งคิดได้ว่า เอาแต่พลธนูไปลอบยิง แร่และเงินของ ศัตรู
ก็ดีนะครับ อันไหน สร้างมายื่นๆหน่อย ไปแอบสอบข้างๆกินได้เลย

แต่ว่า ถ้วยก็หายไปเรื่อยๆ โดนลบไปเรื่อยๆ
คงไม่เป็นไรใช่ป่าวครับ คงแค่เรื่องscore แค่นั้นมั๊ง

#33 rorkung

Posted 28 August 2012 - 11:19 PM

อยากอยู่ clan คนไทย ใครพอมี clan แนะนำไหมครับ พวกฝรั่งมันไม่ค่อยมีน้ำใจเลย 5555+

#34 jin074

(^_^)

Posted 29 August 2012 - 09:27 AM

View Posttomm, on 28 August 2012 - 08:25 PM, said:

อ้อครับขอบคุณครับ พึ่งนึกได้ว่า มี revenge อิๆ
เดี๋ยวไปสอยพวกเด็กใหม่ก่อน 55+ บานเลยอยู่ในลิสต์

ผมก็พึ่งคิดได้ว่า เอาแต่พลธนูไปลอบยิง แร่และเงินของ ศัตรู
ก็ดีนะครับ อันไหน สร้างมายื่นๆหน่อย ไปแอบสอบข้างๆกินได้เลย

แต่ว่า ถ้วยก็หายไปเรื่อยๆ โดนลบไปเรื่อยๆ
คงไม่เป็นไรใช่ป่าวครับ คงแค่เรื่องscore แค่นั้นมั๊ง
คะแนนช่างมันครับยังไงก็ไต่ไปtopไม่ได้ถ้าไม่เติมเงิน อิอิ แค่พยายามให้ถึง1250 จะได้500เพร็ชครับจากนั้นช่างมัน
ของผมก็ตกมาพันต้นๆแล้ว

View Postrorkung, on 28 August 2012 - 11:19 PM, said:

อยากอยู่ clan คนไทย ใครพอมี clan แนะนำไหมครับ พวกฝรั่งมันไม่ค่อยมีน้ำใจเลย 5555+
แคลนผมตั้งไว้แล้วครับแต่หากันไม่เจอ สงสัยต้อง แอด เฟสบุ๊คนะถึงจะเห็นกัน ส่วนขอทหารขอแค่ตอนจะออฟไล ก็พอครับยิ่งถ้าอยู่ไทยด้วยกันส่งบอลลูนให้ถ้าฝ่ายโจมตีไม่เอาธนูมาเยอะๆตายเกลื่อน อิอิ

#35 jaipower

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 August 2012 - 01:21 PM

View Postjin074, on 29 August 2012 - 09:27 AM, said:

คะแนนช่างมันครับยังไงก็ไต่ไปtopไม่ได้ถ้าไม่เติมเงิน อิอิ แค่พยายามให้ถึง1250 จะได้500เพร็ชครับจากนั้นช่างมัน
ของผมก็ตกมาพันต้นๆแล้ว

แคลนผมตั้งไว้แล้วครับแต่หากันไม่เจอ สงสัยต้อง แอด เฟสบุ๊คนะถึงจะเห็นกัน ส่วนขอทหารขอแค่ตอนจะออฟไล ก็พอครับยิ่งถ้าอยู่ไทยด้วยกันส่งบอลลูนให้ถ้าฝ่ายโจมตีไม่เอาธนูมาเยอะๆตายเกลื่อน อิอิ
หาไม่เจอครับ

#36 jaipower

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 August 2012 - 03:44 PM

ผมLV19 โดน LV28 ตีกระจาย มันห่างกันเกินไปป่าวนี้

#37 jin074

(^_^)

Posted 29 August 2012 - 10:28 PM

View Postjaipower, on 29 August 2012 - 03:44 PM, said:

ผมLV19 โดน LV28 ตีกระจาย มันห่างกันเกินไปป่าวนี้

จะเข้าแคลนผมว่าต้อง add facebook ก่อนครับจะได้เชิญในลิสเพื่อนได้
ส่วนโดนเลเวลสูงตีผมว่าดีนะยิ่งสูงแต้มที่เราเสียยิ่งน้อย ถ้าเลเวลไกล้กันเสียครั้งเดียวเกือบ30แต้มยังมีครับ

#38 tomm

Posted 30 August 2012 - 06:36 PM

ตอนนี้พอมีเงินละ เดี๋ยวซ่อมแซมฐาน แล้วจะขอเข้าไปอยู่ด้วยเน้อ
ตอนนี้กำแพงเริ่มแกร่งขึ้น ก็กันได้หลายคนเหมือนกัน รู้สึกดีใจจริงๆ
เวลาเค้าบุกเราไม่สำเร็จ

ผมมีทริกนะ เวลาเลือกป้อมที่จะบุก ถ้าเห็นเงินกับน้ำม่วงของเค้า
เยอะๆเป็นหมื่นนี่ เรามั่วเข้าไปตีเลย ได้ของกลับมาเพียบเป็นหมื่นละ

#39 teamkung

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 30 August 2012 - 08:30 PM

Patchวันนี้มีธงชาติไทยแล้วนะครับ^^ รอมานานอี่ๆ

#40 jin074

(^_^)

Posted 31 August 2012 - 01:32 PM

View Postteamkung, on 30 August 2012 - 08:30 PM, said:

Patchวันนี้มีธงชาติไทยแล้วนะครับ^^ รอมานานอี่ๆ
เดี๋ยวต้องไปจัดซักหน่อย ว่าแต่ใครรู้บ้างว่าโดนตี3ดาว คนตีจะได้แร่ไปกี่%ครับ เพราะผมว่าคนมาตีไม่เคยได้ไปเกินครึ่งนะ