`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

ห้องเงียบๆ ลอง clash of clans กันครับ

jin074's Photo jin074 11 Aug 2012

เกมส์ดูดวิญญาณมาแล้ว
เป็นเกมส์ออนไล์ สร้างทหารออกปล้นเอาทรัพยากร มาพัฒนาเมืองเรา
เกมส์ง่ายๆแต่ถ้าอยากยิ่งใหญ่ห้ามเผลอ offline เพราะเกมส์นี้จะโดนโจมตีได้ตอนเรา offline หลังจากโดนโจมตี
ถ้าเราแพ้ก็จะเข้าโหมดปลอดการโจมตี 12ชั่วโมง ไปลองดูครับสนุกดี

วันนี้ว่างมา ใส่เทคนิคที่ผมเล่นนะครับน่าจะช่วยให้ง่ายขึ้นเยอะ

การหาทอง.
ง่ายสุดและเร็วสุดให้ใช้เวลาที่เราโดนโจมตี แล้วแพ้ ได้เกราะป้องกัน 12-16 ชั่วโมง เข้าไปเล่น single mode เลยครับ
อยู่หน้าโจมตี ทางขวานะครับที่คอมสอนเราโจมตีตอนเริ่มเกมส์นะครับ ถ้าสังเกตุดูช่วงด่านแรกๆ จะได้ไม่กี่พันจนถึงหลักหมื่น
ให้เล่นไปเรื่อยๆครับพอช่วงกลางๆนี่ จะได้แร่ครั้งละ 1แสน+ ครับ ตอนนี้ผมเหลืออีก 3 ด่านจะจบแล้วแต่กั๊กไว้ก่อนเพราะถ้าปล้นแล้ว
เงินในด่านนั้นจะไม่เพิ่มแล้วครับ ตอนนี้ด่านที่ผมตีล่าสุด ได้แร่และทองอย่างละ 5แสนครับ

วิธีโจมตี สร้างทหาร barbarien 20 balloon 8 archer สร้างที่เหลือทั้งหมดครับ
สังเกตุดีๆทุกด่านจะมีให้เราเจาะได้บางมุม หลักๆเลยคือทำลาย ป้อมต่อต้านอากาศก่อน โดยเอา barbarien ไปกันครับแล้วตามด้วยธนู
กะว่าแค่พอป้อมอากาศแตกครับ แล้วก็เอาทหารที่เหลือ ไปเก็บพวกป้อมธนูที่อยู่นอกรัศมี ปืนมอต้าครับ แล้วก็ลงบอลลูลได้เลย
ทำไมต้องบอลลูล 8 ตัวเพราะบางด่านเราไม่่สามารถสอยป้อมธนูได้หมด บอลลูลก็จะตายไปบ้าง
บางด่านเก็บ พวกป้อมที่ยิงบอลลูนได้ง่ายๆ เอาไป 2ลูก ก็พอครับ ลองปรับๆใช้ดู ที่สำคัญใจเย็นๆครับ mode นี้ไม่จับเวลา
ค่อยๆลง ค่อยๆวางผ่านได้แน่นอนครับ

การอัพเกรดทหาร
อัพให้เลเวลสูงสุดเลยครับโดยเฉพาะ ธนู สำคัญมาก

ส่วนใหญ่ที่แพ้คือไปเจอปืนมอต้า เก็บหมดในครั้งเดียว เราเลยต้องอัพหนีให้ ธนูโดนมอต้ายิง2ครั้งถึงตาย แล้วจะเล่นง่ายขึ้นมากครับ
อาจจะคิดว่าโดน1กับ2ลูกตายแทบไม่ต่าง แต่จริงๆแพ้ชนะอยู่ตรงนี้เลยครับ เวลากดวางก็พยายามกดแบบหน้ากระดาน จะได้ไม่โดน
ทีเดียวทั้งกองเหมือนกดว่งจุดเดียว เพราะธนูมันยิงไกลวางหน้ากระดานมันก็ยิงถึงครับ
ปืนมอต้าเลเวล 1 ยิงธนู เลเวล2 2ครั้งตาย
ปืนมอต้าเลเวล 2 ยิงธนู เลเวล3 2ครั้งตาย
ปืนมอต้าเลเวล 3 ถ้าเจออย่าไปเสี่ยงบู๊ครับเดี๋ยวแพ้ เพราะธนูเลเวล4 จะอัพได้ต้องมี town hall lv7 ซึ่งส่วนใหญ่ยังไม่ถึงกัน
แต่ถ้าเจอเลเวล3 แค่ป้อมเดียว ให้เอา barbarien ไปล่อให้มอต้ายิงก่อนเพราะพวกนี้อึดโดน 2-3 ครั้งถึงตาย แล้วเอาธนูตามเลยครับ
ลองปรับใช้ดูนะครับ เด๋วนึกอะไรดีๆได้จะมาเขียนเพิ่มครับผม

ปล.ใครอยากเข้า แคลน add game center มาครับ ninemali@hotmail.com

Edited by jin074, 14 September 2012 - 02:20 PM.

jin074's Photo jin074 12 Aug 2012

ไม่มีใครลองเลยเหรอเรามาตั้ง clan คนไทยกันนะฮ๊าฟ

L-JacK's Photo L-JacK 12 Aug 2012

เล่นอยู่ ครับ พึ่งเดริ่มเลย กำลัง ติด

มันมีทริคอะไรไหม แล้วต้อง ADD เพื่อน หรือ Clan อะไรไหมครับ

jin074's Photo jin074 13 Aug 2012

ง่ายๆครับ สร้างป้อมปืนกับธนูไว้กันฐานครับ อย่าลืมล้อมีอบด้วยรั้วให้ทุกด้านนะครับ
และสำคัญที่สุดคือ ปืนมอต้าเอาไว้ตรงกลางครับนึกออกมั้ย

คือวางปืนมอต้าไว้ตรงกลางนึกถึงช่อง3*3นะครับ ส่วน8ช่องที่เหลือเอาปืนกับธนูช่วงแรกได้4ช่อง
อีก4ช่องก็เอาที่เก็บน้ำม่วงๆกับที่เก็บเงิน แล้วล้อมกรอบเลยครับ. ส่วนไอพวกนอกเหนือจากนี้เอาล้อมไว้วงนอกของกำแพง

พื้นฐานการวางที่เหลือลองพลิกแพลงดูครับ

ส่วนแคลนต้องซ่อม ซากแคลนก่อนครับที่พังๆอยู่ในพื้นที่เราครับถึงจะเข้าแคลนได้ ไว้สร้างแล้วเข้ามานะครับผมจะได้ไปสร้างแคลน อิอิ

L-JacK's Photo L-JacK 13 Aug 2012

อ่านแล้ว งง ฮ่าๆ

คือ พวกเงินพวกน้ำม่วงบ้าน ล้มรั้ว พร้อม ปืนใหญ่ใช่ม่ะ

พวกสร้างทหาน แคมป์ ไว้ข้างนอกเลยใช่ป่ะ

jin074's Photo jin074 13 Aug 2012

ถูกต้องนะค้าบบบบ

แต่อย่างืมสร้างปืนมอต้านะ มันยิงเป็นกลุ่มจะโดนตีแตกหรือเปล่าขึ้นกับไอ้ปืนนี้เลยนะ

Enriqueza's Photo Enriqueza 13 Aug 2012

งี้ต้องหามาลองมั่งแล้วล่ะครับ

BloodSugar's Photo BloodSugar 18 Aug 2012

ผมเล่นอยู่ครับ เลเวล16 ชื่อ crazygestto เกมส์นี้ติดมากเลยครับ ไว้มาตั้ง แครนคนไทยกันครับ

Murasame's Photo Murasame 18 Aug 2012

หึหึหึ น่าเล่นเเต่คงไม่พ้นเอามาดอง ในเครื่องผมเกมส์ดูดวิญญาณเพียบ
โดยเฉพาะ Kairo ซีรีย์ทั้งหลาย เหอๆ :r14:

jin074's Photo jin074 18 Aug 2012

อยากตั้งแคลนไทยเหมือนกันจะได้ช่วยส่งทหารไปกัยเมือง อยู่คนอื่นเราให้ไปแต่ไม่ค่อยได้เวลาขอ

L-JacK's Photo L-JacK 18 Aug 2012

ตั้งเลยครับ ขออยู่ด้วย โดนตียับตลอด

ใครวางแผนผังเมืองยังไงเอามาแชร์กันได้นะ

kongkit's Photo kongkit 19 Aug 2012

ใครตั้งแคลนแล้วมั่งครับ ขอเล่นด้วย เพิ่งเริ่มเล่นครับ

jin074's Photo jin074 19 Aug 2012

เด๋วผมตั้งให้เองเอาชื่ออะไรดีว่ามาเลย

jin074's Photo jin074 19 Aug 2012

DGO-thailand. ตั้งเรียบร้อยแบ้วครับเข้าได้เลยนะผมไม่ได้ ล๊อกไว้ครับ

boykuzaa's Photo boykuzaa 20 Aug 2012

เข้าไปเล่นยังงัยคับ ผมกำลังศึกศึกษาพึ่งโหลดมาเมื่อวาน id ผม LL3OY

rorkung's Photo rorkung 20 Aug 2012

อยากรู้ว่า เราจะจัดทหารไปรบยังไงอ่ะครับ คือ ผมทำไม่เป็น เวลาไปตีบ้านชาวบ้านแล้ว

ทหารผมมันมาแบบตัวมั่วๆคละๆกันอ่ะครับอยากจัดทีมเองอ่ะครับมันทำได้ไหม

งงคำถามผมไหมครับ

jin074's Photo jin074 20 Aug 2012

View Postboykuzaa, on 20 August 2012 - 10:12 AM, said:

เข้าไปเล่นยังงัยคับ ผมกำลังศึกศึกษาพึ่งโหลดมาเมื่อวาน id ผม LL3OY

ง่ายๆครับสร้างทหารไปปล้นคนอื่น กับสร้างป้อมปืนกันฐานกันคนอื่นมาตีเาเราออฟไล ช่วงแรกมันมีสอนเล่นพื้นฐานครับผม

jin074's Photo jin074 20 Aug 2012

View Postrorkung, on 20 August 2012 - 10:25 AM, said:

อยากรู้ว่า เราจะจัดทหารไปรบยังไงอ่ะครับ คือ ผมทำไม่เป็น เวลาไปตีบ้านชาวบ้านแล้ว

ทหารผมมันมาแบบตัวมั่วๆคละๆกันอ่ะครับอยากจัดทีมเองอ่ะครับมันทำได้ไหม

งงคำถามผมไหมครับ
ก็สร้างแต่ทหารที่เราต้องการเช่นอยากได้บาบาเรี่ยน 40ตัวก็สร้างอย่างเดียวจนเต็มความจุแคมป์ครับ เวลาไปตีมันก็จะมีแต่บาบาเรี่ยน

ส่วนตอนไปตีทหารที่กดลงไปตีแล้วชนะพวกที่ยังไม่ตายก็ไม่กลับมานะครับลงแล้วลงเลย แต่พวกที่ยังไม่กดลงยังกลับมาได้เช่นเอาไป40ตัว
แต่กดลงไป30ตัวก็ชนะ ตายไป25 5ตัวในสนามจะไม่ได้กลับมาแต่อีก10ตัวที่ไม่ได้กดลงสนามจักลับมาได้ครับ

L-JacK's Photo L-JacK 20 Aug 2012

ผมหา Clan DGO ไม่เจออ่ะ เจอแต่ CLAn Girl :r18:

rorkung's Photo rorkung 20 Aug 2012

อ่อครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ