`

Jump to content

My computer games collection - เกมคอมที่สะสม

38 replies to this topic

#21 Hitzuja

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy
  • Interests:Single Women
    Yeah baby !

Posted 30 July 2012 - 09:08 AM

View PostYKSHOP, on 29 July 2012 - 09:51 PM, said:

สะสมไปทาง game software และ computer software
เชียร์จ้า :r05:

View Postsuperpunch, on 29 July 2012 - 11:56 PM, said:

ท่านสาธุคุณฮิตซูจ้า เทพเจ้าแห่งเกมตู้ยิงของพวกเรา... :hi:

View PostRONAN321, on 30 July 2012 - 02:47 AM, said:

โอ้ว...สุดยิดเลยวุ้ย เยอะดีจิงๆ

เกมคอมที่ผมชอบสุดหัวใจเกมเดียวเลยคือ Company of haroes คับ^^

ขอบคุณครับผม Posted Image

#22 Dwayne

• Freshy
  • Interests:Reading, Music, Blizzard games

Posted 30 July 2012 - 03:27 PM

ใครพอจะทราบร้านที่ขายเกมส์คอมเก่าๆบ้างไหมครับ เกมส์เก่ารุ่นที่คุณhitzujaเอามาโชว์แหละครับ

ผมจะหาstarcraft Warcraft diablo แบบเก่า(กล่องแยกไม่ใช่battle chest)มาเก็บนะครับ
มีแต่ว่าโดนปลวกแทะไปแล้ว--"โกรธมากกกกกกกกกก

เป็นมือสองก็ได้ครับ ใครมีแหล่งรบกวนหน่อยนะครับ

#23 Hitzuja

• Freshy
    Yeah baby !

Posted 30 July 2012 - 03:39 PM

View PostDwayne, on 30 July 2012 - 03:27 PM, said:

ใครพอจะทราบร้านที่ขายเกมส์คอมเก่าๆบ้างไหมครับ เกมส์เก่ารุ่นที่คุณhitzujaเอามาโชว์แหละครับ

ผมจะหาstarcraft Warcraft diablo แบบเก่า(กล่องแยกไม่ใช่battle chest)มาเก็บนะครับ
มีแต่ว่าโดนปลวกแทะไปแล้ว--"โกรธมากกกกกกกกกก

เป็นมือสองก็ได้ครับ ใครมีแหล่งรบกวนหน่อยนะครับ

ผมว่ายากแล้วนะครับ ถ้า Battlechest ยังว่าหายากเลย กล่องแยกนี่ไม่หวังเลยละครับ นอกซะจากจะ eBay นะท่าน
แต่ถ้า Battlechest ก็อาจจะมีที่ Fortune Town พระราม 9 ครับ

#24 Dwayne

• Freshy
  • Interests:Reading, Music, Blizzard games

Posted 30 July 2012 - 04:15 PM

ขอบคุณคุณhitzujaมากครับ
สงสัยต้องสั่งamazonแล้ว55

เห็นกระทู้นี้มีความสุขมากครับ สมัยก่อนนอกจากเกมส์blizzardที่ผมบ้า
ผมชอบเล่นbattle realmครับ
สนุกสุดยอดดดดด

ปล ผมมีbattle chestแล้วครับ แจ้งแหล่งเพิ่มละกันที่zest ตรงdigital gatewayมีอยู่เยอะมากครับ เพื่อใครอยากเก็บ;)

#25 Hitzuja

• Freshy
    Yeah baby !

Posted 30 July 2012 - 04:51 PM

View PostDwayne, on 30 July 2012 - 04:15 PM, said:

ขอบคุณคุณhitzujaมากครับ
สงสัยต้องสั่งamazonแล้ว55

เห็นกระทู้นี้มีความสุขมากครับ สมัยก่อนนอกจากเกมส์blizzardที่ผมบ้า
ผมชอบเล่นbattle realmครับ
สนุกสุดยอดดดดด

ปล ผมมีbattle chestแล้วครับ แจ้งแหล่งเพิ่มละกันที่ zest ตรง digital gateway มีอยู่เยอะมากครับ เพื่อใครอยากเก็บ;)

ว้าว ขอบคุณมากครับ

#26 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2012 - 08:38 AM

ยอดมากครับ

ผมจะเอาเกมคอมที่ผมสะสมมาโชว์มั่งก็กระไรอยู่ เพราะใส่หลอดซีดีเป็นตั้งๆอยู่เพียบเลย 55

#27 Hitzuja

• Freshy
    Yeah baby !

Posted 31 July 2012 - 02:45 PM

View PostRyouhei, on 31 July 2012 - 08:38 AM, said:

ยอดมากครับ

ผมจะเอาเกมคอมที่ผมสะสมมาโชว์มั่งก็กระไรอยู่ เพราะใส่หลอดซีดีเป็นตั้งๆอยู่เพียบเลย 55

ขอบคุณครับผม ... แสดงว่าสะสมเกมคอมเหมือนกัน คอเดียวกันครับผม Posted Image

#28 ฝ้ายแก้ว

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 August 2012 - 11:10 AM

สุดยอดครับ โตมากับเกมส์คอม
ทุกเกมส์คุณได้เล่นมัน มีเรื่องราวกับมัน สะสมมัน และรักมัน
ภูมิใจกับคนสนับสนุนของลิขสิทธิ์

ฝุดยอดมากครับ
ขอคาราวะ 1จอก

ปล อยากได้สตาร์คาร์ฟภาคแรกจัง ^^

#29 theblack1010

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 31 August 2012 - 07:21 AM

เยอะมาก เก็บกล่องด้วย ของผมโยนกล่องทิ้งหมดเลย นึกแล้วเสียดายมาก

#30 Dwayne

• Freshy

Posted 01 September 2012 - 03:46 PM

เซ็งมากครับ ขอบ่นหน่อย
ผมสั่งstarcraftภาคแรก กับbroodwarไปทางamazon
กะว่าอยากได้กล่องoriginalมาสะสม(ผมสะสมของblizzardครับ)

แต่ดันได้แบบbest buy(ภาพแรก+broodwar)
มา2แผ่นนนน เวรรรรรร

ไม่ได้ที่อยากได้ ยังมาซ้ำสองแผ่นอีก
เจ็บใจมากไม่อยากมองแผ่นเลย T T

#31 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2012 - 12:45 PM

สุดยอด เยอะมาก อ่านแล้วได้ความรู้ด้วยอ่ะ

ปล ยังฮาเรื่องกล่อง NFS Underground 2 อยู่

#32 Hitzuja

• Freshy
    Yeah baby !

Posted 04 September 2012 - 07:49 PM

View PostDwayne, on 01 September 2012 - 03:46 PM, said:

เซ็งมากครับ ขอบ่นหน่อย
ผมสั่งstarcraftภาคแรก กับbroodwarไปทางamazon
กะว่าอยากได้กล่องoriginalมาสะสม(ผมสะสมของblizzardครับ)

แต่ดันได้แบบbest buy(ภาพแรก+broodwar)
มา2แผ่นนนน เวรรรรรร

ไม่ได้ที่อยากได้ ยังมาซ้ำสองแผ่นอีก
เจ็บใจมากไม่อยากมองแผ่นเลย T T
สั่งของ online ผมเคยโดนทีนึงครับ สั่ง TimeCrisis:CrisisZone [PS2] ไป ได้งานกล่อง ได้ปืน GunCon2 สีส้ม (US) ได้คู่มือ แต่ไม่มีแผ่นให้ ... อะไรกันนี่ !!!!

View PostBobbY_MugeN, on 04 September 2012 - 12:45 PM, said:

สุดยอด เยอะมาก อ่านแล้วได้ความรู้ด้วยอ่ะ

ปล ยังฮาเรื่องกล่อง NFS Underground 2 อยู่

ขอบคุณครับ แต่ NFS Underground 2 นี่ 55555+

#33 poppy17

• Freshy

Posted 14 September 2012 - 06:16 PM

hitzuja เทพมากๆๆๆ

#34 doanga2007

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 16 September 2012 - 10:26 AM

สุดยอดมาก ทั้งเกมและโปรแกรมครับ ขอบคุณครับ

#35 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 September 2012 - 10:07 PM

งานกล่องเกมคอมสุดยอดครับ สวยงามมากๆ

#36 Hitzuja

• Freshy
    Yeah baby !

Posted 26 September 2012 - 06:22 PM

View Postpoppy17, on 14 September 2012 - 06:16 PM, said:

hitzuja เทพมากๆๆๆ

View Postdoanga2007, on 16 September 2012 - 10:26 AM, said:

สุดยอดมาก ทั้งเกมและโปรแกรมครับ ขอบคุณครับ

View Postkirari, on 19 September 2012 - 10:07 PM, said:

งานกล่องเกมคอมสุดยอดครับ สวยงามมากๆ

ขอบคุณครับผม

#37 viguana

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 September 2012 - 11:43 AM

สุดตีนครับ บุณตา!!!

#38 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 05 October 2012 - 10:51 AM

ไม่เคยเห็นเกม pc แท้เยอะขนาดนี้มาก่อนเลย อาจจะเป็นเรื่องแปลกในบ้านเราจริงๆ เพราะเกม pc ใครๆ เขาก็โหลดกัน

ผมเองเล่น pc มาเยอะตั้งแต่ยังจนๆ อยู่ แผ่นแท้เก็บแบบนับได้เลย
- Prince of Persia the two thrones ซื้อมา 599 บาทเพราะ starforce 3 แท้ๆ เลย ตอนนั้นไม่มีแครก รอนานมาก แต่มันอยากเล่น
- Batman Arkham City ซื้อมา 799 เพราะเห็นเขาว่าแผ่นก็อบปัญหาเยอะ ยังไม่ทันได้ install เลยดันออก goty มาซะงั้น
- Max Payne 3 ซื้อมา 699 เพราะเกมใหญ่มาก ขี้เกียจโหลด ไม่ได้ชอบอะไรมากมาย แต่เล่นๆ ไปแล้วสนุกดีแฮะ พระเอกเท่ห์ดี
- BF3 Premium 1590 แพงสุดที่เคยซื้อมา แถมเป็น digital download ด้วย ไม่ได้เก็บแผ่น แต่มันอยากเล่นเกมนี้ เห็นคนอื่นเขาเล่นมานาน เรามือใหม่เข้าไป join ตายเป็นเบือ ยิงใครเขาไม่ได้เลย 555

อย่าเอาอย่างผมนะครับ เล่นเยอะแต่ซื้อน้อย ต่อไปจะพยายามซื้อให้มากขึ้น แต่คงเก็บเฉพาะเกมที่ชอบจริงๆ ล่ะนะ ซื้อหมดไม่ไหว

#39 The_In_Side

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 March 2013 - 08:39 AM

สะสมแผ่นแท้ PC ด้วยน่านับถือ สมัยนี้เห็นมีแต่ ก๊อป ไม่ก็ bit

:cat_yes: