`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

My computer games collection - เกมคอมที่สะสม

Hitzuja's Photo Hitzuja 30 Jul 2012

YKSHOP, on 29 July 2012 - 09:51 PM, said:

สะสมไปทาง game software และ computer software
เชียร์จ้า :r05:

superpunch, on 29 July 2012 - 11:56 PM, said:

ท่านสาธุคุณฮิตซูจ้า เทพเจ้าแห่งเกมตู้ยิงของพวกเรา... :hi:

RONAN321, on 30 July 2012 - 02:47 AM, said:

โอ้ว...สุดยิดเลยวุ้ย เยอะดีจิงๆ

เกมคอมที่ผมชอบสุดหัวใจเกมเดียวเลยคือ Company of haroes คับ^^

ขอบคุณครับผม Posted Image

Dwayne's Photo Dwayne 30 Jul 2012

ใครพอจะทราบร้านที่ขายเกมส์คอมเก่าๆบ้างไหมครับ เกมส์เก่ารุ่นที่คุณhitzujaเอามาโชว์แหละครับ

ผมจะหาstarcraft Warcraft diablo แบบเก่า(กล่องแยกไม่ใช่battle chest)มาเก็บนะครับ
มีแต่ว่าโดนปลวกแทะไปแล้ว--"โกรธมากกกกกกกกกก

เป็นมือสองก็ได้ครับ ใครมีแหล่งรบกวนหน่อยนะครับ

Hitzuja's Photo Hitzuja 30 Jul 2012

Dwayne, on 30 July 2012 - 03:27 PM, said:

ใครพอจะทราบร้านที่ขายเกมส์คอมเก่าๆบ้างไหมครับ เกมส์เก่ารุ่นที่คุณhitzujaเอามาโชว์แหละครับ

ผมจะหาstarcraft Warcraft diablo แบบเก่า(กล่องแยกไม่ใช่battle chest)มาเก็บนะครับ
มีแต่ว่าโดนปลวกแทะไปแล้ว--"โกรธมากกกกกกกกกก

เป็นมือสองก็ได้ครับ ใครมีแหล่งรบกวนหน่อยนะครับ

ผมว่ายากแล้วนะครับ ถ้า Battlechest ยังว่าหายากเลย กล่องแยกนี่ไม่หวังเลยละครับ นอกซะจากจะ eBay นะท่าน
แต่ถ้า Battlechest ก็อาจจะมีที่ Fortune Town พระราม 9 ครับ

Dwayne's Photo Dwayne 30 Jul 2012

ขอบคุณคุณhitzujaมากครับ
สงสัยต้องสั่งamazonแล้ว55

เห็นกระทู้นี้มีความสุขมากครับ สมัยก่อนนอกจากเกมส์blizzardที่ผมบ้า
ผมชอบเล่นbattle realmครับ
สนุกสุดยอดดดดด

ปล ผมมีbattle chestแล้วครับ แจ้งแหล่งเพิ่มละกันที่zest ตรงdigital gatewayมีอยู่เยอะมากครับ เพื่อใครอยากเก็บ;)

Dwayne, on 30 July 2012 - 04:15 PM, said:

ขอบคุณคุณhitzujaมากครับ
สงสัยต้องสั่งamazonแล้ว55

เห็นกระทู้นี้มีความสุขมากครับ สมัยก่อนนอกจากเกมส์blizzardที่ผมบ้า
ผมชอบเล่นbattle realmครับ
สนุกสุดยอดดดดด

ปล ผมมีbattle chestแล้วครับ แจ้งแหล่งเพิ่มละกันที่ zest ตรง digital gateway มีอยู่เยอะมากครับ เพื่อใครอยากเก็บ;)

ว้าว ขอบคุณมากครับ

Ryouhei's Photo Ryouhei 31 Jul 2012

ยอดมากครับ

ผมจะเอาเกมคอมที่ผมสะสมมาโชว์มั่งก็กระไรอยู่ เพราะใส่หลอดซีดีเป็นตั้งๆอยู่เพียบเลย 55

Hitzuja's Photo Hitzuja 31 Jul 2012

Ryouhei, on 31 July 2012 - 08:38 AM, said:

ยอดมากครับ

ผมจะเอาเกมคอมที่ผมสะสมมาโชว์มั่งก็กระไรอยู่ เพราะใส่หลอดซีดีเป็นตั้งๆอยู่เพียบเลย 55

ขอบคุณครับผม ... แสดงว่าสะสมเกมคอมเหมือนกัน คอเดียวกันครับผม Posted Image

ฝ้ายแก้ว's Photo ฝ้ายแก้ว 19 Aug 2012

สุดยอดครับ โตมากับเกมส์คอม
ทุกเกมส์คุณได้เล่นมัน มีเรื่องราวกับมัน สะสมมัน และรักมัน
ภูมิใจกับคนสนับสนุนของลิขสิทธิ์

ฝุดยอดมากครับ
ขอคาราวะ 1จอก

ปล อยากได้สตาร์คาร์ฟภาคแรกจัง ^^

theblack1010's Photo theblack1010 31 Aug 2012

เยอะมาก เก็บกล่องด้วย ของผมโยนกล่องทิ้งหมดเลย นึกแล้วเสียดายมาก

Dwayne's Photo Dwayne 01 Sep 2012

เซ็งมากครับ ขอบ่นหน่อย
ผมสั่งstarcraftภาคแรก กับbroodwarไปทางamazon
กะว่าอยากได้กล่องoriginalมาสะสม(ผมสะสมของblizzardครับ)

แต่ดันได้แบบbest buy(ภาพแรก+broodwar)
มา2แผ่นนนน เวรรรรรร

ไม่ได้ที่อยากได้ ยังมาซ้ำสองแผ่นอีก
เจ็บใจมากไม่อยากมองแผ่นเลย T T

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 04 Sep 2012

สุดยอด เยอะมาก อ่านแล้วได้ความรู้ด้วยอ่ะ

ปล ยังฮาเรื่องกล่อง NFS Underground 2 อยู่

Hitzuja's Photo Hitzuja 04 Sep 2012

Dwayne, on 01 September 2012 - 03:46 PM, said:

เซ็งมากครับ ขอบ่นหน่อย
ผมสั่งstarcraftภาคแรก กับbroodwarไปทางamazon
กะว่าอยากได้กล่องoriginalมาสะสม(ผมสะสมของblizzardครับ)

แต่ดันได้แบบbest buy(ภาพแรก+broodwar)
มา2แผ่นนนน เวรรรรรร

ไม่ได้ที่อยากได้ ยังมาซ้ำสองแผ่นอีก
เจ็บใจมากไม่อยากมองแผ่นเลย T T
สั่งของ online ผมเคยโดนทีนึงครับ สั่ง TimeCrisis:CrisisZone [PS2] ไป ได้งานกล่อง ได้ปืน GunCon2 สีส้ม (US) ได้คู่มือ แต่ไม่มีแผ่นให้ ... อะไรกันนี่ !!!!

BobbY_MugeN, on 04 September 2012 - 12:45 PM, said:

สุดยอด เยอะมาก อ่านแล้วได้ความรู้ด้วยอ่ะ

ปล ยังฮาเรื่องกล่อง NFS Underground 2 อยู่

ขอบคุณครับ แต่ NFS Underground 2 นี่ 55555+

poppy17's Photo poppy17 14 Sep 2012

hitzuja เทพมากๆๆๆ

doanga2007's Photo doanga2007 16 Sep 2012

สุดยอดมาก ทั้งเกมและโปรแกรมครับ ขอบคุณครับ

kirari's Photo kirari 19 Sep 2012

งานกล่องเกมคอมสุดยอดครับ สวยงามมากๆ

Hitzuja's Photo Hitzuja 26 Sep 2012

poppy17, on 14 September 2012 - 06:16 PM, said:

hitzuja เทพมากๆๆๆ

doanga2007, on 16 September 2012 - 10:26 AM, said:

สุดยอดมาก ทั้งเกมและโปรแกรมครับ ขอบคุณครับ

kirari, on 19 September 2012 - 10:07 PM, said:

งานกล่องเกมคอมสุดยอดครับ สวยงามมากๆ

ขอบคุณครับผม

viguana's Photo viguana 30 Sep 2012

สุดตีนครับ บุณตา!!!

silapakorn's Photo silapakorn 05 Oct 2012

ไม่เคยเห็นเกม pc แท้เยอะขนาดนี้มาก่อนเลย อาจจะเป็นเรื่องแปลกในบ้านเราจริงๆ เพราะเกม pc ใครๆ เขาก็โหลดกัน

ผมเองเล่น pc มาเยอะตั้งแต่ยังจนๆ อยู่ แผ่นแท้เก็บแบบนับได้เลย
- Prince of Persia the two thrones ซื้อมา 599 บาทเพราะ starforce 3 แท้ๆ เลย ตอนนั้นไม่มีแครก รอนานมาก แต่มันอยากเล่น
- Batman Arkham City ซื้อมา 799 เพราะเห็นเขาว่าแผ่นก็อบปัญหาเยอะ ยังไม่ทันได้ install เลยดันออก goty มาซะงั้น
- Max Payne 3 ซื้อมา 699 เพราะเกมใหญ่มาก ขี้เกียจโหลด ไม่ได้ชอบอะไรมากมาย แต่เล่นๆ ไปแล้วสนุกดีแฮะ พระเอกเท่ห์ดี
- BF3 Premium 1590 แพงสุดที่เคยซื้อมา แถมเป็น digital download ด้วย ไม่ได้เก็บแผ่น แต่มันอยากเล่นเกมนี้ เห็นคนอื่นเขาเล่นมานาน เรามือใหม่เข้าไป join ตายเป็นเบือ ยิงใครเขาไม่ได้เลย 555

อย่าเอาอย่างผมนะครับ เล่นเยอะแต่ซื้อน้อย ต่อไปจะพยายามซื้อให้มากขึ้น แต่คงเก็บเฉพาะเกมที่ชอบจริงๆ ล่ะนะ ซื้อหมดไม่ไหว

The_In_Side's Photo The_In_Side 09 Mar 2013

สะสมแผ่นแท้ PC ด้วยน่านับถือ สมัยนี้เห็นมีแต่ ก๊อป ไม่ก็ bit

:cat_yes: