`

Jump to content

ทัชหลังวิสต้า

59 replies to this topic

#21 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 27 July 2012 - 02:23 PM

ซื้อเมื่อวานแล้วต้องมาซ่อมคงไม่ใช่เรื่องแล้วล่ะครับ (ถ้าเสียจริงๆนะ) ลองติดต่อคนขายให้ได้ดูก่อน ไม่รับก็ส่งเมสเสจไป ถ้าบริสุทธิ์ใจคงต้องรับผิดชอบแหละ ยิ่งถ้าคนในนี้ ตั้งกระทู้ให้เพื่อนๆ กับ mod ช่วยพิจารณาก็ได้ครับ

#22 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 27 July 2012 - 03:04 PM

View Postsindy, on 27 July 2012 - 12:49 PM, said:

เมื่อวานครับ โทรไป 2 รอบไม่รับก็รู้แล้วครับไม่อยากโทรแล้ว อายเค้าครับ
ยังไงใครคิดจะซื้อมือ 2 ก็ลองเกมส์ welcome เลยครับจะได้ไม่เป็นเหมือนผม
ตอนนี้ก็รอให้ค่าซ่อมไม่แพงมากค่อยซ่อม เกมส์ไหนที่ใช้ทัชเล่นถ้าแฟนอยากเล่นก็เอาเครื่องผมไปเล่น

นึกว่าซื้อนานแล้วซะอีก ซื้อที่ไหนกับใครครับ แจ้งลงมาได้เลยครับ

แล้วลองติดต่อเค้าดูถ้าไม่รับหรือปิดเครื่องก็เริ่มดราม่าได้เลยครับ จะได้ไม่มีใครโดนต่อจากคุณด้วยครับ และเพื่อประโยชน์ของบอร์ดเราด้วยครับ

ต้องช่วยกันดูแลกันครับ

#23 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 27 July 2012 - 04:01 PM

โทรไปหาคนขายอีกทีเลยครับ

ซื้อกับสมาชิกที่นี่รึเปล่าครับ

ถือว่าช่วยเตือนเพื่อนๆคนอื่นด้วยครับ

#24 DMoGlDaMaGeR

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy
  • Interests:Game PS3,Vita,3DS,Manga,Anime

Posted 27 July 2012 - 05:36 PM

View Postsindy, on 27 July 2012 - 12:49 PM, said:

เมื่อวานครับ โทรไป 2 รอบไม่รับก็รู้แล้วครับไม่อยากโทรแล้ว อายเค้าครับ
ยังไงใครคิดจะซื้อมือ 2 ก็ลองเกมส์ welcome เลยครับจะได้ไม่เป็นเหมือนผม
ตอนนี้ก็รอให้ค่าซ่อมไม่แพงมากค่อยซ่อม เกมส์ไหนที่ใช้ทัชเล่นถ้าแฟนอยากเล่นก็เอาเครื่องผมไปเล่น

ซ่อมคงแพงอะครับ -*- เห็นบอกว่าต้องเทิร์นไปต่างประเทศอย่างเดียวเลย ให้เขาจัดการให้

เสียดายแทนครับ ระบบทัชของวีต้าเป็นอะไรที่ทำให้สนุกขึ้นได้มากจริงๆ

#25 sindy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 July 2012 - 09:00 PM

เธ‹เธทเน‰เธญเธ—เธตเนˆ flashfly เธ„เธฃเธฑเธšเธ•เธญเธ™เนเธฃเธเน€เธ„เน‰เธฒเธเน‡เธšเธญเธเธงเนˆเธฒเธ—เธฑเธŠเธซเธฅเธฑเธ‡เน€เธ›เน‡เธ™เธฃเธญเธขเธ™เธฐ เธ–เน‰เธฒเธžเธตเนˆเน€เธญเธฒเน„เธ›เน€เธฅเนˆเธ™เธเน‡เน„เธกเนˆเน€เธ›เน‡เธ™เน„เธฃ
เนเธ•เนˆเธ–เน‰เธฒเน€เธญเธฒเน„เธ›เธ‚เธฒเธขเธญเธขเนˆเธฒเน€เธญเธฒเน„เธ›เธ‚เธฒเธขเธฅเธณเธšเธฒเธ เน€เธฃเธฒเน€เธญเธฒเธกเธฒเน€เธฅเนˆเธ™เธเน‡เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เธ„เธดเธ”เธกเธฒเธเน€เธ›เน‡เธ™เธฃเธญเธขเธ™เธดเธ”เธซเธ™เนˆเธญเธขเธŠเนˆเธฒเธ‡เธกเธฑเธ™
เน€เธžเธฃเธฒเธฐเน„เธกเนˆเธ„เธดเธ”เธˆเธฐเธ‚เธฒเธขเธญเธขเธนเนˆเนเธฅเน‰เธง เธขเธฑเธ‡เน„เธ‡เนƒเธ„เธฃเธ„เธดเธ”เธˆเธฐเธ‹เธทเน‰เธญเธ‚เธญเธ‡เธกเธทเธญ 2 เธเน‡เธ•เธฃเธงเธˆเธ”เธนเธ”เธตเน† เธ•เธญเธ™เนเธฃเธเธ—เธตเนˆเธ‹เธทเน‰เธญเน„เธกเนˆเธ„เธดเธ”เธงเนˆเธฒ
เนƒเธŠเน‰ welcome. เธ•เธฃเธงเธˆเน„เธ”เน‰เธ—เธฑเน‰เธ‡เน†เธ—เธตเนˆเน€เธฃเธฒเธเน‡เธกเธตเน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธญเธขเธนเนˆเนเธฅเน‰เธง เธ–เธทเธญเธงเนˆเธฒเน€เธฃเธฒเธ›เธฃเธฐเธกเธฒเธ—เน€เธญเธ‡เธ—เธฑเน‰เธ‡เน†เธ—เธตเนˆเน€เธ„เน‰เธฒเธเน‡เธšเธญเธเน€เธฃเธฒ
เนเธ•เนˆเธšเธญเธเน„เธกเนˆเธซเธกเธ”
เธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เน€เธ‰เธขเน†เนเธฅเน‰เธงเธฃเธญเนƒเธซเน‰เธ‹เนˆเธญเธกเธ–เธนเธเน†เนเธฅเน‰เธงเธ„เนˆเธญเธขเธ‹เนˆเธญเธก

#26 dkny22th

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 July 2012 - 09:34 PM

เธ„เธทเธญเธœเธกเธงเนˆเธฒ เธ—เธตเนˆเน€เธ‚เธฒเธšเธญเธเธงเนˆเธฒเน€เธ›เน‡เธ™เธฃเธญเธข เธเธฑเธš เน€เธชเธตเธข เนƒเธŠเน‰เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰ เธ™เธตเนˆเธกเธฑเธ™เธ„เธ™เธฅเธฐเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธเธฑเธ™เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธ–เน‰เธฒเน€เธชเธตเธขเนเธฅเน‰เธงเน„เธกเนˆเธšเธญเธเธงเนˆเธฒเน€เธชเธตเธข เน€เธ›เน‡เธ™เธœเธกเน€เธญเธฒเน€เธ‡เธดเธ™เธ„เธทเธ™เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš เธขเธเน€เธงเน‰เธ™เธงเนˆเธฒเน„เธ”เน‰เธฃเธฒเธ„เธฒเธ—เธตเนˆเธ–เธนเธเธกเธฒเธเน†เนเธšเธš เธฃเธฒเธ„เธฒเธ‹เธทเน‰เธญเธกเธฒเน€เธ›เน‡เธ™เธญเธฐเน„เธซเธฅเนˆเธญเธฐเน„เธฃเนเธšเธšเธ™เธตเน‰เธ„เธฃเธฑเธš

#27 sindy

Posted 27 July 2012 - 10:15 PM

View Postdkny22th, on 27 July 2012 - 09:34 PM, said:

คือผมว่า ที่เขาบอกว่าเป็นรอย กับ เสีย ใช้ไม่ได้ นี่มันคนละเรื่องกันนะครับ ถ้าเสียแล้วไม่บอกว่าเสีย เป็นผมเอาเงินคืนเลยครับ ยกเว้นว่าได้ราคาที่ถูกมากๆแบบ ราคาซื้อมาเป็นอะไหล่อะไรแบบนี้ครับ
.
ราคา 8000 แถม3เกมส์ เมม4gb. ราคานี้ก็ทั่วไปแล้วแต่คนขายร้อนเงินหรือเปล่า
เครื่องแรกผมซื้อมา 8700 +3 เกมส์ เมม8gb แต่ซื้อมาจะ2เดือนแล้ว
แต่ผมขอลดเค้าอีกทีเพราะอยู่ไกล+สภาพเครื่องเป็นรอยเยอะมากขอบๆก็เป็นรอย
ต้องมาติดฟิลม์กับซื้อที่ครอบข้างๆกันไม่ให้เห็นรอย+กระเป๋าสรุปทั้งหมด 7500
ถ้าเราขายเกมส์ทิ้งทั้ง 3เกมส์จะเหลือค่าเครื่องประมาณ 5000 ถามว่าแพงไหมก็กลางๆ
แต่ถ้าเลือกได้ผมยอมเพิ่มเงินอีกหน่อยแต่ได้เครื่องที่สวยๆดีกว่า พอดีมาไกล+เกรงใจคนขาย
เพราะบอกว่าเอาแน่ตอนแรกคุยกันเป็นรอยแค่ข้างหลังกับฟิลม์เป็นรอย พอเอาเข้าจริงมันมาก
กว่าที่คิดเลยขอลดราคาเค้าก็ยอมเลยเอา
นี่ใส่กรอบข้างกับติดฟิลม์ก็ดูไม่ค่อยออกแล้วว่ารอยเยอะแค่ไหน

#28 pikaouy

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 27 July 2012 - 10:57 PM

ตามหาตัว ไปคืนเหอะครับ เท่าที่ดูๆในไทยยังไม่มีร้านซ่อมเจ้า PSV จริงๆจังเลยนะ

แต่มันเล่นยังไงหว่า touch หลังเสียเลย -_-a

#29 dkny22th

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 July 2012 - 11:47 PM

คือไม่เห็นรอยว่าเป็นแบบไหน แต่ผมว่าที่มันเป็นรอยนี่คือตกไถกับพื้นหรือเปล่าครับ เลยทั้งเป็นรอยทั้งเจ๊งเลย

#30 BomLoveCat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 28 July 2012 - 05:33 AM

ไม่รู้จริงๆว่าจะมีปัญหาแบบนี้ด้วย ใครซื้อมือสองอย่าลืมตรวจเช็คนะครับไม่ใช่แค่ภายนอก อันเป็นความรู้จริงๆและบทเรียนสอนใจ

#31 sindy

Posted 28 July 2012 - 06:53 AM

View PostBomLoveCat, on 28 July 2012 - 05:33 AM, said:

ไม่รู้จริงๆว่าจะมีปัญหาแบบนี้ด้วย ใครซื้อมือสองอย่าลืมตรวจเช็คนะครับไม่ใช่แค่ภายนอก อันเป็นความรู้จริงๆและบทเรียนสอนใจ
ใช่ครับให้ผมเป็นคนแรกและคนสุดท้ายดีกว่า
ถามหน่อยครับทำไมผม restar แล้วมันเข้าเน็ตไม่ได้จะ ล๊อคอินเข้า psn ก็ไม่ได้มัน
ขึ้นว่าให้เราลอง restar ใหม่แล้วลองอีกที ต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับ ตอนแรกก็
เข้าได้ปกติ

#32 peachzza

นักเล่นเกมมือโปร

• Freshy
  • Interests:XBOX CONSOLE

Posted 28 July 2012 - 07:29 AM

ซื้อมือสอง คราวนี้ก้ต้องดูดีๆแล้วล่ะ ชักเริ่มมาแล้ว

#33 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

• High Royal Executive Members

Posted 28 July 2012 - 09:46 AM

เป็นผมระเบิดลงแน่ๆ

#34 joeyred

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 28 July 2012 - 09:44 PM

ไม่เข้าใจ ไม่ได้ทำอะไรผิดจะอายทำไม มันสิต้องอาย

อย่าไปยอมครับ มีเพื่อนพาเพื่อนไปยำมันเลย

ไปเอาตังค์เราคืนมา ทำงี้คนชั่วมันก็ได้ใจหมดสิครับ

ไปตั้งกระทู้ประจานในแฟลชฟรายเลย

ไม่ได้ของงี้ มันต้องเคลียนะครับ

เสียชื่อลูกผู้ชายหมด

#35 sindy

Posted 28 July 2012 - 10:00 PM

View Postjoeyred, on 28 July 2012 - 09:44 PM, said:

ไม่เข้าใจ ไม่ได้ทำอะไรผิดจะอายทำไม มันสิต้องอาย

อย่าไปยอมครับ มีเพื่อนพาเพื่อนไปยำมันเลย

ไปเอาตังค์เราคืนมา ทำงี้คนชั่วมันก็ได้ใจหมดสิครับ

ไปตั้งกระทู้ประจานในแฟลชฟรายเลย

ไม่ได้ของงี้ มันต้องเคลียนะครับ

เสียชื่อลูกผู้ชายหมด
ไปตั้งถามในกระทู้ที่เค้าขายแล้วครับ ตอนแรกว่าจะโทรถามว่าซื้อร้านไหนจะได้ลองฝากเค้าไปเครมให้แต่นี้โทรก็ไม่รับ เลย sms ไปแต่ก็ไม่ตอบกลับมา
เลยมีน้ำโหเลยไปตั้งถามเลยซะเลย

#36 kaze007

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 28 July 2012 - 10:16 PM

คนขายนี่หน้าด้านจริงๆครับ เครื่องเสียขนาดนี้ยังกล้าเอามาหลอกขายคนอื่นได้อีก เฮ้อ.....เจอแบบนี้คงต้องไล่บี้ให้เข็ด ประจานให้มันอับอายเลยครับ

#37 hoyhoykung

Posted 29 July 2012 - 01:04 AM

เป้นอาการที่ต้องระวังขึ้นมาเรยแหะครับ ผมว่า ไปตั้งเตือนปักหมุดไว้เป้นหนึ่งในเรื่องต้องเชคของpsv มือสองก็ดีเหมือนกันนะ เสียเวลาลองเล่น welcome หน่อยแต่ช่วยเราได้มากกว่าเยอะจริงๆ

ที่ ff ผมไม่อยากบ่นนะ เดี๋ยวนี้ผมคุยซื้อขายแค่ในdgo อย่างเดียวจริงๆ ตอนนั้นเคยหา psp ให้เพื่อนๆสี่เครื่องมารวมตัวเล่นมอนฮันกัน ปรากฎว่า เชคไม่เคลียรเองดูเค้ารีบๆ เรยแค่เชคเดทไบร์ท

สรุปเอากลับมา เครื่องนึงลำโพงเสีย เครื่องนึงอนาล๊อคชอบค้าง ซึ้งเรยครับ

#38 sindy

Posted 29 July 2012 - 07:17 AM

View Posthoyhoykung, on 29 July 2012 - 01:04 AM, said:

เป้นอาการที่ต้องระวังขึ้นมาเรยแหะครับ ผมว่า ไปตั้งเตือนปักหมุดไว้เป้นหนึ่งในเรื่องต้องเชคของpsv มือสองก็ดีเหมือนกันนะ เสียเวลาลองเล่น welcome หน่อยแต่ช่วยเราได้มากกว่าเยอะจริงๆ

ที่ ff ผมไม่อยากบ่นนะ เดี๋ยวนี้ผมคุยซื้อขายแค่ในdgo อย่างเดียวจริงๆ ตอนนั้นเคยหา psp ให้เพื่อนๆสี่เครื่องมารวมตัวเล่นมอนฮันกัน ปรากฎว่า เชคไม่เคลียรเองดูเค้ารีบๆ เรยแค่เชคเดทไบร์ท

สรุปเอากลับมา เครื่องนึงลำโพงเสีย เครื่องนึงอนาล๊อคชอบค้าง ซึ้งเรยครับ
ผมว่าซื้อที่เวปเราปลอดภัยที่สุดนะ เครื่องแรกผมก็ซื้อที่นี่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เวลาผมขายของแค่ส่งที่อยู่มาก่อนโอนเงินทีหลังผมก็ให้ถ้าเป็นที่นี้

แต่เปิดรับสมาชิกใหม่แล้วไม่รู้จะมีพวกเห็นแก่ตัวหลงเข้ามาทำให้ห้องซื้อขายเราเสียชื่อหรือเปล่าก็ไม่รู้

#39 Noelle

~ มหาเทพวินนิ่ง ~

• Interests:Game Consoles, Foreign Movies, Japanese Animations ^_^

Posted 29 July 2012 - 09:59 AM

View Postsindy, on 29 July 2012 - 07:17 AM, said:

ผมว่าซื้อที่เวปเราปลอดภัยที่สุดนะ เครื่องแรกผมก็ซื้อที่นี่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เวลาผมขายของแค่ส่งที่อยู่มาก่อนโอนเงินทีหลังผมก็ให้ถ้าเป็นที่นี้

แต่เปิดรับสมาชิกใหม่แล้วไม่รู้จะมีพวกเห็นแก่ตัวหลงเข้ามาทำให้ห้องซื้อขายเราเสียชื่อหรือเปล่าก็ไม่รู้

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณโชคร้ายจริงๆ ขอให้ซ่อมได้นะครับ

#40 sindy

Posted 29 July 2012 - 10:10 AM

ล๊อคอินใน flashfly เค้าใช้ชื่อ papatoya เบอร์โทร 0900935130

ตอนนี้เค้าลบเบอร์โทรในกระทู้เค้าเรียบร้อยแล้ว แสดงว่าเค้ารู้เรื่องทั้งหมด หลอกขายของไม่ดีให้คนอื่นถ้าเค้าบอกไม่รู้ว่าเสียคิดว่าเป็นแค่รอย ผมก็ว่าจะเฉยๆนะ

แต่ตอนนี้ชักอยากจะเอาเรื่องซะแล้ว ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่าควรจะจัดการยังไงดี