`

Jump to content

ทัชหลังวิสต้า

59 replies to this topic

#41 Nosferatu dk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 29 July 2012 - 11:02 AM

เข้ามาหาข้อด้วยคน เพราะพี่ผมมันโดนเข้าแล้ว...

#42 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:ooo

Posted 29 July 2012 - 11:03 AM

ถ้าผมจะซื้อขาย คงเลือกแต่ที่นี่ล่ะคับ ค่อนข้างชัวร์ เพราะ กฏค่อนข้างรัดกุม
อย่างเรื่องลบข้อมูลการขาย ที่อื่นคงช่างมัน แต่ถ้าที่นี่โดนตักเตือน+แบน

#43 titipan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 July 2012 - 11:50 AM

ขออย่ามีมาเล่นในนี้ด้วยเลย. เค้าอยู่กันดีๆ. ยังงัยก็ขอบคุณครับที่เอามาบอกกล่าวกัน. เพราะส่วนมากไม่ใด้เช็กกันหรอกครับทัสหลังเนี้ยน้อยคนที่จะคิดถึงเรื่องนี้. บอกชื่อบอกเบอร์แบบนี้ดีแล้วจะใด้รู้. จะให้ดีขอบริเวณที่นัดเจอหรือที่ๆคนขายอยู่ด้วนก็ดีครับ.

#44 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 29 July 2012 - 01:50 PM

View Postsindy, on 29 July 2012 - 10:10 AM, said:

ล๊อคอินใน flashfly เค้าใช้ชื่อ papatoya เบอร์โทร 0900935130

ตอนนี้เค้าลบเบอร์โทรในกระทู้เค้าเรียบร้อยแล้ว แสดงว่าเค้ารู้เรื่องทั้งหมด หลอกขายของไม่ดีให้คนอื่นถ้าเค้าบอกไม่รู้ว่าเสียคิดว่าเป็นแค่รอย ผมก็ว่าจะเฉยๆนะ

แต่ตอนนี้ชักอยากจะเอาเรื่องซะแล้ว ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่าควรจะจัดการยังไงดี

ก็ตั้งกระทู้ประจานหรือขอความรับผิดชอบจากเค้าใน FF ไปเลยครับ ตั้งใจลบข้อมูลออกก็แสดงว่ามีเจตนาไม่ชอบแล้วล่ะครับ

รู้ชื่อที่อยู่หรือระแวก เบอร์โทร ชื่อยูสเซอร์ก็ประจานไปเลยครับ จัดการดิสเครดิตไปเลยครับ ถ้าดค้าไม่มารับผิดชอบนะ เดี๋ยวมดเค้าเห็นเดี๋ยวเค้าก็เอาขึ้นแบล็คลิสท์ให้เองมั้งครับ ยิ่งถ้าเค้าเคยทำกับคนอื่นด้วยจะได้ร่วมมือกันประจานไปเลย ปล่อยไว้เฉยๆไม่ดีครับ ของราคาไม่ใช่ร่้อยสองร้อยบาท บางคนกว่าจะซื้อได้ก็เล่นเอาเหงื่อตกแล้วถ้ามาโดนอย่างนี้อีกนี่...

ปล.เดี๋ยวแม่มก็สมัครใหม่ ใช้เบอร์อื่นลง แต่ชื่อกับระแวกยังพอให้สังเกตได้อยู่ ยิ่งมีชื่อจริงกับที่อยู่ชัดเจนที่จัดไปเลยครับ อันนี้ชัวร์สุด

ปล.

Edited by Ryouhei, 29 July 2012 - 01:53 PM.

#45 sindy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 July 2012 - 10:08 PM

View PostRyouhei, on 29 July 2012 - 01:50 PM, said:

ก็ตั้งกระทู้ประจานหรือขอความรับผิดชอบจากเค้าใน FF ไปเลยครับ ตั้งใจลบข้อมูลออกก็แสดงว่ามีเจตนาไม่ชอบแล้วล่ะครับ

รู้ชื่อที่อยู่หรือระแวก เบอร์โทร ชื่อยูสเซอร์ก็ประจานไปเลยครับ จัดการดิสเครดิตไปเลยครับ ถ้าดค้าไม่มารับผิดชอบนะ เดี๋ยวมดเค้าเห็นเดี๋ยวเค้าก็เอาขึ้นแบล็คลิสท์ให้เองมั้งครับ ยิ่งถ้าเค้าเคยทำกับคนอื่นด้วยจะได้ร่วมมือกันประจานไปเลย ปล่อยไว้เฉยๆไม่ดีครับ ของราคาไม่ใช่ร่้อยสองร้อยบาท บางคนกว่าจะซื้อได้ก็เล่นเอาเหงื่อตกแล้วถ้ามาโดนอย่างนี้อีกนี่...

ปล.เดี๋ยวแม่มก็สมัครใหม่ ใช้เบอร์อื่นลง แต่ชื่อกับระแวกยังพอให้สังเกตได้อยู่ ยิ่งมีชื่อจริงกับที่อยู่ชัดเจนที่จัดไปเลยครับ อันนี้ชัวร์สุด

ปล.
ตอนนี้เจ้าตัวออกมาแสดงตัวแล้วครับ นี่คือข้อความใน pm ที่ตอบผม

(บางทีอาจจะไม่ว่าง เข้าใจ ด้วยนะคับ ผมไม่รู้ว่าใช้ไม่ได้ ขอโทดจิงๆ ครับ ไม่เคยจะหนีคับ)

เดี๋ยวได้ผลยังไงจะมาบอกครับหรือจะตามไป flashfly ก็ได้นะครับ

#46 Ryouhei

• High Royal Executive Members

Posted 29 July 2012 - 10:28 PM

View Postsindy, on 29 July 2012 - 10:08 PM, said:

ตอนนี้เจ้าตัวออกมาแสดงตัวแล้วครับ นี่คือข้อความใน pm ที่ตอบผม

(บางทีอาจจะไม่ว่าง เข้าใจ ด้วยนะคับ ผมไม่รู้ว่าใช้ไม่ได้ ขอโทดจิงๆ ครับ ไม่เคยจะหนีคับ)

เดี๋ยวได้ผลยังไงจะมาบอกครับหรือจะตามไป flashfly ก็ได้นะครับ

หามู้ไม่เจอรบกวนทิ้งลิ้งค์ไว้ให้หน่อยครับ

#47 sindy

Posted 29 July 2012 - 11:34 PM

เข้าห้อง ps vita games exchange ไปดูหัวข้อ ขายแล้วครับ หรือ กระทู้เตือนภัย ก็ได้ครับ
ขอโทษนะครับพอดีผมทำลิงค์ไม่เป็น เดี๋ยวได้ความยังไงจะมาบอกครับ

#48 leawnano

Posted 30 July 2012 - 07:46 AM

ผมไม่เคยซื้อมือสองที่อื่นเลยนะนอกนจากที่นี่ เอาใจช่วยครับ

#49 เอ๋...

เซียนเกม

Posted 30 July 2012 - 10:06 AM

ขอให้จบด้วยดีทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ

#50 funsafe

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 July 2012 - 01:26 PM

งงคนขายจริงๆ จะpmไปหาเจ้าทุกข์ทำไมอีก โทรไปเคลียเลยถ้าบริสุทธิ์ใจ
คืนเงินก้อน หรือ ผ่อนชำระ ว่ากันไป

#51 keroskeros15

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 31 July 2012 - 07:31 AM

ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่านะครับ ผมเคยเห็น review แกะเครื่อง รูสึกว่าวงจรที่ต่อจาก ทัชแพทช์ มันจะซับซ้อนน้อยนะ ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นที่ส่ายที่เชื่อม ทัชแพทช์กับตัวแผงน่ะ ไม่น่าเสียทั้งทัชแพทช์
ถ้าคิดว่าส่งเคลมไม่คุ้มผมว่าลองไปให้ช่างที่ซ่อมโน๊ตบุ๊คบ่อยๆ(ต้องเก่งและไว้ใจได้ด้วยนะครับ)แกะเช็คดูเขาน่าจะเช็คได้นะ เพราะถ้าเสียแค่สายเชื่อมยังไงก็น่าจะแก้ได้ เพราะสักษณะการทำงานมันเหมือนกับทัชแพทช์เมาส์ของโน๊ตบุคเลย ต่อให้ซ่อมไม่ได้ก็ประกอบคืนได้ เพราะไม่ได้ไปยุ่งกับวงจรในแผงน่ะครับ

#52 sindy

Posted 31 July 2012 - 08:51 AM

View Postkeroskeros15, on 31 July 2012 - 07:31 AM, said:

ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่านะครับ ผมเคยเห็น review แกะเครื่อง รูสึกว่าวงจรที่ต่อจาก ทัชแพทช์ มันจะซับซ้อนน้อยนะ ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นที่ส่ายที่เชื่อม ทัชแพทช์กับตัวแผงน่ะ ไม่น่าเสียทั้งทัชแพทช์
ถ้าคิดว่าส่งเคลมไม่คุ้มผมว่าลองไปให้ช่างที่ซ่อมโน๊ตบุ๊คบ่อยๆ(ต้องเก่งและไว้ใจได้ด้วยนะครับ)แกะเช็คดูเขาน่าจะเช็คได้นะ เพราะถ้าเสียแค่สายเชื่อมยังไงก็น่าจะแก้ได้ เพราะสักษณะการทำงานมันเหมือนกับทัชแพทช์เมาส์ของโน๊ตบุคเลย ต่อให้ซ่อมไม่ได้ก็ประกอบคืนได้ เพราะไม่ได้ไปยุ่งกับวงจรในแผงน่ะครับ
ว่าจะลองแกะเองดูเหมือนกันครับ รบกวนขอเวปที่มีบอกวิธีการแกะได้ไหมครับ

ตอนนี้เจ้าตัวรู้เรื่องแล้วนอกจากครับว่ารับผิดชอบ ที่ส่ง pm มาก็ไม่มีอะไรเลย
โทรไปก็ไม่รับ คิดว่าควรโทรหาแม่เค้าเลยดีไหม พอดีพี่ที่นัดคนแรกเค้ารู้เบอร์แม่แล้วเค้าก็ pm ให้ผมแล้ว

#53 sindy

Posted 31 July 2012 - 11:26 AM

Sent: Tue Jul 31, 2012 11:17 am
From: P-P
To: papatoya

papatoya wrote:อีก 3 วันจะเอาไปให้ละกัน

ประกันมีอยู่ที่ สะพานเหล็ก ร้าน Beam game

ขอบคุนคับ

ได้ครับแล้วจะรอ 3 วันก็วันศุกร์นะครับ โอนแล้วส่ง sms หรือ pm มาแล้วกัน
เดี๋ยวผมไปแก้ให้ว่าคุณรับผิดชอบให้ผมแล้ว
ส่วนส่งซ่อมที่ร้าน Beam game นั้นเดี๋ยวดูอีกที่เพราะไม่มีหลักฐานว่าซื้อของกับร้านเค้าเลย
คง จะรอให้มันฮิตๆก่อนแล้วค่อยหาร้านซ่อมอีกที ถ้ามีสติกเกอร์ร้านหรือนามบัตรติดมากับกล่องยังพอจะเอาไปอ้างได้แต่นี่ไม่มี หลักฐานอะไรเลย

นี่คือข้อความล่าสุดที่ได้คุยกันครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ
ขอบคุณครับ สำหรับทุกความเห็น และ ข้อมูลต่างๆที่ส่ง pm มา

#54 Ryouhei

Posted 31 July 2012 - 12:11 PM

View Postsindy, on 31 July 2012 - 11:26 AM, said:

Sent: Tue Jul 31, 2012 11:17 am
From: P-P
To: papatoya

papatoya wrote:อีก 3 วันจะเอาไปให้ละกัน

ประกันมีอยู่ที่ สะพานเหล็ก ร้าน Beam game

ขอบคุนคับ

ได้ครับแล้วจะรอ 3 วันก็วันศุกร์นะครับ โอนแล้วส่ง sms หรือ pm มาแล้วกัน
เดี๋ยวผมไปแก้ให้ว่าคุณรับผิดชอบให้ผมแล้ว
ส่วนส่งซ่อมที่ร้าน Beam game นั้นเดี๋ยวดูอีกที่เพราะไม่มีหลักฐานว่าซื้อของกับร้านเค้าเลย
คง จะรอให้มันฮิตๆก่อนแล้วค่อยหาร้านซ่อมอีกที ถ้ามีสติกเกอร์ร้านหรือนามบัตรติดมากับกล่องยังพอจะเอาไปอ้างได้แต่นี่ไม่มี หลักฐานอะไรเลย

นี่คือข้อความล่าสุดที่ได้คุยกันครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ
ขอบคุณครับ สำหรับทุกความเห็น และ ข้อมูลต่างๆที่ส่ง pm มา

ร้านบีมใช่ร้านป้ากำไรสิบบาทในตำนานรึเปล่านั่น!!

ปล.ขอให้ได้คืนหรือเคลมได้ด้วยดีครับ

#55 KunMinZ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy
  • Interests:PSVITA GAME

Posted 31 July 2012 - 01:31 PM

ติดตามอยู่นะครับ ผมก็อยู่ใน FF เหมือนกัน

#56 sindy

Posted 31 July 2012 - 09:28 PM

View PostRyouhei, on 31 July 2012 - 12:11 PM, said:

ร้านบีมใช่ร้านป้ากำไรสิบบาทในตำนานรึเปล่านั่น!!

ปล.ขอให้ได้คืนหรือเคลมได้ด้วยดีครับ
น่าจะใช่นะ ถ้าเป็นร้านนั้นผมว่ารอร้านที่เคยแกะเก่งๆแล้วค่อยซ่อมดีกว่า
หรือไม่ก็หามือ 2 สภาพดีแล้วซื้อใหม่ ตอนนี้ก็รอให้เค้าโอนมาเรื่องจะได้จบ
เดี๋ยวมีความคืบหน้าจะมาบอกนะครับ

#57 natta

เซียนเกม

Posted 01 August 2012 - 06:31 AM

คนขายให้ก็ใจดำนะครับ คนเวบเราหรือเปล่า

#58 Einzbern

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 01 August 2012 - 12:26 PM

FF มันเยอะนะ พ่อค้าดีๆก็มี แต่ตอนนี้ส่วนใหญ่มีแต่พวกหล_กให้เกมส์เมอร์หน้าใหม่

น้องเราโดนฝาพับ 3DS ซื้อมาแล้วหลวมโคลก นอนเล่นแล้วห้อยลงมาเลย

#59 sindy

Posted 06 August 2012 - 09:52 PM

สรุปเงียบครับ บอกจะโอนให้ก็ไม่เห็นโอนโทรไปก็ไม่รับสาย

#60 Ryouhei

Posted 11 August 2012 - 07:16 PM

แล้วตอนนี้ดำเนินการอะไรต่ออยู่ป่ะครับ?

ถ้ามันไม่สุจริตมันก็เป็นตั้งแต่แรกแล้วล่ะครับ ที่เอาเครื่องแบบนี้มาให้ -*-