`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

ทัชหลังวิสต้า

gvirus's Photo gvirus 27 Jul 2012

ซื้อเมื่อวานแล้วต้องมาซ่อมคงไม่ใช่เรื่องแล้วล่ะครับ (ถ้าเสียจริงๆนะ) ลองติดต่อคนขายให้ได้ดูก่อน ไม่รับก็ส่งเมสเสจไป ถ้าบริสุทธิ์ใจคงต้องรับผิดชอบแหละ ยิ่งถ้าคนในนี้ ตั้งกระทู้ให้เพื่อนๆ กับ mod ช่วยพิจารณาก็ได้ครับ

Ryouhei's Photo Ryouhei 27 Jul 2012

View Postsindy, on 27 July 2012 - 12:49 PM, said:

เมื่อวานครับ โทรไป 2 รอบไม่รับก็รู้แล้วครับไม่อยากโทรแล้ว อายเค้าครับ
ยังไงใครคิดจะซื้อมือ 2 ก็ลองเกมส์ welcome เลยครับจะได้ไม่เป็นเหมือนผม
ตอนนี้ก็รอให้ค่าซ่อมไม่แพงมากค่อยซ่อม เกมส์ไหนที่ใช้ทัชเล่นถ้าแฟนอยากเล่นก็เอาเครื่องผมไปเล่น

นึกว่าซื้อนานแล้วซะอีก ซื้อที่ไหนกับใครครับ แจ้งลงมาได้เลยครับ

แล้วลองติดต่อเค้าดูถ้าไม่รับหรือปิดเครื่องก็เริ่มดราม่าได้เลยครับ จะได้ไม่มีใครโดนต่อจากคุณด้วยครับ และเพื่อประโยชน์ของบอร์ดเราด้วยครับ

ต้องช่วยกันดูแลกันครับ

lengga's Photo lengga 27 Jul 2012

โทรไปหาคนขายอีกทีเลยครับ

ซื้อกับสมาชิกที่นี่รึเปล่าครับ

ถือว่าช่วยเตือนเพื่อนๆคนอื่นด้วยครับ

DMoGlDaMaGeR's Photo DMoGlDaMaGeR 27 Jul 2012

View Postsindy, on 27 July 2012 - 12:49 PM, said:

เมื่อวานครับ โทรไป 2 รอบไม่รับก็รู้แล้วครับไม่อยากโทรแล้ว อายเค้าครับ
ยังไงใครคิดจะซื้อมือ 2 ก็ลองเกมส์ welcome เลยครับจะได้ไม่เป็นเหมือนผม
ตอนนี้ก็รอให้ค่าซ่อมไม่แพงมากค่อยซ่อม เกมส์ไหนที่ใช้ทัชเล่นถ้าแฟนอยากเล่นก็เอาเครื่องผมไปเล่น

ซ่อมคงแพงอะครับ -*- เห็นบอกว่าต้องเทิร์นไปต่างประเทศอย่างเดียวเลย ให้เขาจัดการให้

เสียดายแทนครับ ระบบทัชของวีต้าเป็นอะไรที่ทำให้สนุกขึ้นได้มากจริงๆ

sindy's Photo sindy 27 Jul 2012

เธ‹เธทเน‰เธญเธ—เธตเนˆ flashfly เธ„เธฃเธฑเธšเธ•เธญเธ™เนเธฃเธเน€เธ„เน‰เธฒเธเน‡เธšเธญเธเธงเนˆเธฒเธ—เธฑเธŠเธซเธฅเธฑเธ‡เน€เธ›เน‡เธ™เธฃเธญเธขเธ™เธฐ เธ–เน‰เธฒเธžเธตเนˆเน€เธญเธฒเน„เธ›เน€เธฅเนˆเธ™เธเน‡เน„เธกเนˆเน€เธ›เน‡เธ™เน„เธฃ
เนเธ•เนˆเธ–เน‰เธฒเน€เธญเธฒเน„เธ›เธ‚เธฒเธขเธญเธขเนˆเธฒเน€เธญเธฒเน„เธ›เธ‚เธฒเธขเธฅเธณเธšเธฒเธ เน€เธฃเธฒเน€เธญเธฒเธกเธฒเน€เธฅเนˆเธ™เธเน‡เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เธ„เธดเธ”เธกเธฒเธเน€เธ›เน‡เธ™เธฃเธญเธขเธ™เธดเธ”เธซเธ™เนˆเธญเธขเธŠเนˆเธฒเธ‡เธกเธฑเธ™
เน€เธžเธฃเธฒเธฐเน„เธกเนˆเธ„เธดเธ”เธˆเธฐเธ‚เธฒเธขเธญเธขเธนเนˆเนเธฅเน‰เธง เธขเธฑเธ‡เน„เธ‡เนƒเธ„เธฃเธ„เธดเธ”เธˆเธฐเธ‹เธทเน‰เธญเธ‚เธญเธ‡เธกเธทเธญ 2 เธเน‡เธ•เธฃเธงเธˆเธ”เธนเธ”เธตเน† เธ•เธญเธ™เนเธฃเธเธ—เธตเนˆเธ‹เธทเน‰เธญเน„เธกเนˆเธ„เธดเธ”เธงเนˆเธฒ
เนƒเธŠเน‰ welcome. เธ•เธฃเธงเธˆเน„เธ”เน‰เธ—เธฑเน‰เธ‡เน†เธ—เธตเนˆเน€เธฃเธฒเธเน‡เธกเธตเน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธญเธขเธนเนˆเนเธฅเน‰เธง เธ–เธทเธญเธงเนˆเธฒเน€เธฃเธฒเธ›เธฃเธฐเธกเธฒเธ—เน€เธญเธ‡เธ—เธฑเน‰เธ‡เน†เธ—เธตเนˆเน€เธ„เน‰เธฒเธเน‡เธšเธญเธเน€เธฃเธฒ
เนเธ•เนˆเธšเธญเธเน„เธกเนˆเธซเธกเธ”
เธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เน€เธ‰เธขเน†เนเธฅเน‰เธงเธฃเธญเนƒเธซเน‰เธ‹เนˆเธญเธกเธ–เธนเธเน†เนเธฅเน‰เธงเธ„เนˆเธญเธขเธ‹เนˆเธญเธก

dkny22th's Photo dkny22th 27 Jul 2012

เธ„เธทเธญเธœเธกเธงเนˆเธฒ เธ—เธตเนˆเน€เธ‚เธฒเธšเธญเธเธงเนˆเธฒเน€เธ›เน‡เธ™เธฃเธญเธข เธเธฑเธš เน€เธชเธตเธข เนƒเธŠเน‰เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰ เธ™เธตเนˆเธกเธฑเธ™เธ„เธ™เธฅเธฐเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธเธฑเธ™เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธ–เน‰เธฒเน€เธชเธตเธขเนเธฅเน‰เธงเน„เธกเนˆเธšเธญเธเธงเนˆเธฒเน€เธชเธตเธข เน€เธ›เน‡เธ™เธœเธกเน€เธญเธฒเน€เธ‡เธดเธ™เธ„เธทเธ™เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš เธขเธเน€เธงเน‰เธ™เธงเนˆเธฒเน„เธ”เน‰เธฃเธฒเธ„เธฒเธ—เธตเนˆเธ–เธนเธเธกเธฒเธเน†เนเธšเธš เธฃเธฒเธ„เธฒเธ‹เธทเน‰เธญเธกเธฒเน€เธ›เน‡เธ™เธญเธฐเน„เธซเธฅเนˆเธญเธฐเน„เธฃเนเธšเธšเธ™เธตเน‰เธ„เธฃเธฑเธš

sindy's Photo sindy 27 Jul 2012

View Postdkny22th, on 27 July 2012 - 09:34 PM, said:

คือผมว่า ที่เขาบอกว่าเป็นรอย กับ เสีย ใช้ไม่ได้ นี่มันคนละเรื่องกันนะครับ ถ้าเสียแล้วไม่บอกว่าเสีย เป็นผมเอาเงินคืนเลยครับ ยกเว้นว่าได้ราคาที่ถูกมากๆแบบ ราคาซื้อมาเป็นอะไหล่อะไรแบบนี้ครับ
.
ราคา 8000 แถม3เกมส์ เมม4gb. ราคานี้ก็ทั่วไปแล้วแต่คนขายร้อนเงินหรือเปล่า
เครื่องแรกผมซื้อมา 8700 +3 เกมส์ เมม8gb แต่ซื้อมาจะ2เดือนแล้ว
แต่ผมขอลดเค้าอีกทีเพราะอยู่ไกล+สภาพเครื่องเป็นรอยเยอะมากขอบๆก็เป็นรอย
ต้องมาติดฟิลม์กับซื้อที่ครอบข้างๆกันไม่ให้เห็นรอย+กระเป๋าสรุปทั้งหมด 7500
ถ้าเราขายเกมส์ทิ้งทั้ง 3เกมส์จะเหลือค่าเครื่องประมาณ 5000 ถามว่าแพงไหมก็กลางๆ
แต่ถ้าเลือกได้ผมยอมเพิ่มเงินอีกหน่อยแต่ได้เครื่องที่สวยๆดีกว่า พอดีมาไกล+เกรงใจคนขาย
เพราะบอกว่าเอาแน่ตอนแรกคุยกันเป็นรอยแค่ข้างหลังกับฟิลม์เป็นรอย พอเอาเข้าจริงมันมาก
กว่าที่คิดเลยขอลดราคาเค้าก็ยอมเลยเอา
นี่ใส่กรอบข้างกับติดฟิลม์ก็ดูไม่ค่อยออกแล้วว่ารอยเยอะแค่ไหน

pikaouy's Photo pikaouy 27 Jul 2012

ตามหาตัว ไปคืนเหอะครับ เท่าที่ดูๆในไทยยังไม่มีร้านซ่อมเจ้า PSV จริงๆจังเลยนะ

แต่มันเล่นยังไงหว่า touch หลังเสียเลย -_-a

dkny22th's Photo dkny22th 27 Jul 2012

คือไม่เห็นรอยว่าเป็นแบบไหน แต่ผมว่าที่มันเป็นรอยนี่คือตกไถกับพื้นหรือเปล่าครับ เลยทั้งเป็นรอยทั้งเจ๊งเลย

BomLoveCat's Photo BomLoveCat 28 Jul 2012

ไม่รู้จริงๆว่าจะมีปัญหาแบบนี้ด้วย ใครซื้อมือสองอย่าลืมตรวจเช็คนะครับไม่ใช่แค่ภายนอก อันเป็นความรู้จริงๆและบทเรียนสอนใจ

sindy's Photo sindy 28 Jul 2012

View PostBomLoveCat, on 28 July 2012 - 05:33 AM, said:

ไม่รู้จริงๆว่าจะมีปัญหาแบบนี้ด้วย ใครซื้อมือสองอย่าลืมตรวจเช็คนะครับไม่ใช่แค่ภายนอก อันเป็นความรู้จริงๆและบทเรียนสอนใจ
ใช่ครับให้ผมเป็นคนแรกและคนสุดท้ายดีกว่า
ถามหน่อยครับทำไมผม restar แล้วมันเข้าเน็ตไม่ได้จะ ล๊อคอินเข้า psn ก็ไม่ได้มัน
ขึ้นว่าให้เราลอง restar ใหม่แล้วลองอีกที ต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับ ตอนแรกก็
เข้าได้ปกติ

peachzza's Photo peachzza 28 Jul 2012

ซื้อมือสอง คราวนี้ก้ต้องดูดีๆแล้วล่ะ ชักเริ่มมาแล้ว

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 28 Jul 2012

เป็นผมระเบิดลงแน่ๆ

joeyred's Photo joeyred 28 Jul 2012

ไม่เข้าใจ ไม่ได้ทำอะไรผิดจะอายทำไม มันสิต้องอาย

อย่าไปยอมครับ มีเพื่อนพาเพื่อนไปยำมันเลย

ไปเอาตังค์เราคืนมา ทำงี้คนชั่วมันก็ได้ใจหมดสิครับ

ไปตั้งกระทู้ประจานในแฟลชฟรายเลย

ไม่ได้ของงี้ มันต้องเคลียนะครับ

เสียชื่อลูกผู้ชายหมด

sindy's Photo sindy 28 Jul 2012

View Postjoeyred, on 28 July 2012 - 09:44 PM, said:

ไม่เข้าใจ ไม่ได้ทำอะไรผิดจะอายทำไม มันสิต้องอาย

อย่าไปยอมครับ มีเพื่อนพาเพื่อนไปยำมันเลย

ไปเอาตังค์เราคืนมา ทำงี้คนชั่วมันก็ได้ใจหมดสิครับ

ไปตั้งกระทู้ประจานในแฟลชฟรายเลย

ไม่ได้ของงี้ มันต้องเคลียนะครับ

เสียชื่อลูกผู้ชายหมด
ไปตั้งถามในกระทู้ที่เค้าขายแล้วครับ ตอนแรกว่าจะโทรถามว่าซื้อร้านไหนจะได้ลองฝากเค้าไปเครมให้แต่นี้โทรก็ไม่รับ เลย sms ไปแต่ก็ไม่ตอบกลับมา
เลยมีน้ำโหเลยไปตั้งถามเลยซะเลย

kaze007's Photo kaze007 28 Jul 2012

คนขายนี่หน้าด้านจริงๆครับ เครื่องเสียขนาดนี้ยังกล้าเอามาหลอกขายคนอื่นได้อีก เฮ้อ.....เจอแบบนี้คงต้องไล่บี้ให้เข็ด ประจานให้มันอับอายเลยครับ

hoyhoykung's Photo hoyhoykung 29 Jul 2012

เป้นอาการที่ต้องระวังขึ้นมาเรยแหะครับ ผมว่า ไปตั้งเตือนปักหมุดไว้เป้นหนึ่งในเรื่องต้องเชคของpsv มือสองก็ดีเหมือนกันนะ เสียเวลาลองเล่น welcome หน่อยแต่ช่วยเราได้มากกว่าเยอะจริงๆ

ที่ ff ผมไม่อยากบ่นนะ เดี๋ยวนี้ผมคุยซื้อขายแค่ในdgo อย่างเดียวจริงๆ ตอนนั้นเคยหา psp ให้เพื่อนๆสี่เครื่องมารวมตัวเล่นมอนฮันกัน ปรากฎว่า เชคไม่เคลียรเองดูเค้ารีบๆ เรยแค่เชคเดทไบร์ท

สรุปเอากลับมา เครื่องนึงลำโพงเสีย เครื่องนึงอนาล๊อคชอบค้าง ซึ้งเรยครับ

sindy's Photo sindy 29 Jul 2012

View Posthoyhoykung, on 29 July 2012 - 01:04 AM, said:

เป้นอาการที่ต้องระวังขึ้นมาเรยแหะครับ ผมว่า ไปตั้งเตือนปักหมุดไว้เป้นหนึ่งในเรื่องต้องเชคของpsv มือสองก็ดีเหมือนกันนะ เสียเวลาลองเล่น welcome หน่อยแต่ช่วยเราได้มากกว่าเยอะจริงๆ

ที่ ff ผมไม่อยากบ่นนะ เดี๋ยวนี้ผมคุยซื้อขายแค่ในdgo อย่างเดียวจริงๆ ตอนนั้นเคยหา psp ให้เพื่อนๆสี่เครื่องมารวมตัวเล่นมอนฮันกัน ปรากฎว่า เชคไม่เคลียรเองดูเค้ารีบๆ เรยแค่เชคเดทไบร์ท

สรุปเอากลับมา เครื่องนึงลำโพงเสีย เครื่องนึงอนาล๊อคชอบค้าง ซึ้งเรยครับ
ผมว่าซื้อที่เวปเราปลอดภัยที่สุดนะ เครื่องแรกผมก็ซื้อที่นี่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เวลาผมขายของแค่ส่งที่อยู่มาก่อนโอนเงินทีหลังผมก็ให้ถ้าเป็นที่นี้

แต่เปิดรับสมาชิกใหม่แล้วไม่รู้จะมีพวกเห็นแก่ตัวหลงเข้ามาทำให้ห้องซื้อขายเราเสียชื่อหรือเปล่าก็ไม่รู้

Noelle's Photo Noelle 29 Jul 2012

View Postsindy, on 29 July 2012 - 07:17 AM, said:

ผมว่าซื้อที่เวปเราปลอดภัยที่สุดนะ เครื่องแรกผมก็ซื้อที่นี่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เวลาผมขายของแค่ส่งที่อยู่มาก่อนโอนเงินทีหลังผมก็ให้ถ้าเป็นที่นี้

แต่เปิดรับสมาชิกใหม่แล้วไม่รู้จะมีพวกเห็นแก่ตัวหลงเข้ามาทำให้ห้องซื้อขายเราเสียชื่อหรือเปล่าก็ไม่รู้

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณโชคร้ายจริงๆ ขอให้ซ่อมได้นะครับ

sindy's Photo sindy 29 Jul 2012

ล๊อคอินใน flashfly เค้าใช้ชื่อ papatoya เบอร์โทร 0900935130

ตอนนี้เค้าลบเบอร์โทรในกระทู้เค้าเรียบร้อยแล้ว แสดงว่าเค้ารู้เรื่องทั้งหมด หลอกขายของไม่ดีให้คนอื่นถ้าเค้าบอกไม่รู้ว่าเสียคิดว่าเป็นแค่รอย ผมก็ว่าจะเฉยๆนะ

แต่ตอนนี้ชักอยากจะเอาเรื่องซะแล้ว ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่าควรจะจัดการยังไงดี