`

Jump to content

Company of heroes Talk!!

34 replies to this topic

#21 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 May 2012 - 12:13 AM

View PostRONAN321, on 08 May 2012 - 11:51 PM, said:

^
^
จินรู้ทัน...อิอิ

อ๊ากกก...เก็บแผ่นแท้ทุกภาคเลยเกมนี้ เป็นเกมที่ทำให้ผมเสียตังค์อัพคอม2ครั้งหมดไปกับเกมนี้7-8หมื่นแล้ว

(PC ผมเล่นแต่เกมนี้เกมเดียวเลย)สารภาพว่าไม่จบเนื้อเรื่องเลยซักภาค เล่นแต่Skimish อย่างเดียวก็สุขสุดๆแร้ววว^^

คุณลิตวันไหนว่างมาเล่นกานนน

เกมออกปีหน้าเลยเหรอนานจัง รอร๊อ...รอ

ใจร้าาายยยยย

เจอเม้นท์นี้ บิ้วจนผมเสียตังค์เลย
ของเก่ายังดองไว้อีกเพียบ ว่าจะไม่แล้วเชียว :sad3:

#22 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 13 May 2012 - 03:11 AM

View PostWinZero, on 12 May 2012 - 08:57 PM, said:

เด๋วผมจะซื้อละกัน ถูกดี

พลร่ม 555 ...

จัดไปเลยคุณวิน...ว่างๆไปถล่มฝรั่งกัน

View Postคันโมะจัง, on 13 May 2012 - 12:13 AM, said:

ใจร้าาายยยยย

เจอเม้นท์นี้ บิ้วจนผมเสียตังค์เลย
ของเก่ายังดองไว้อีกเพียบ ว่าจะไม่แล้วเชียว :sad3:

เกมนี้ซื้อไปได้เลยครับ...ไม่ผิดหวังแน่นอน เกมคุณภาพดีมาก

เกมPC ถ้าให้เลือกเล่นเกมเดียวผมคงเล่นแต่เกมนี้แหละ...

ลองเล่นแล้วไม่เข้าใจตรงไหนPM มาถามได้เลยครับ^^

#23 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2012 - 09:57 PM

ห้องที่ห้องนั่งเล่นตกหน้าไปเเล้ว อยากให้มาคุยที่ห้องนี้เเทนครับ

#24 Dusamad

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 May 2012 - 12:18 AM

ขอซ้อมก่อนนะครับ ทุกท่าน :r38:

ปล.แอดเพื่อนในเกมทำไงอ่ะครับ หาไม่เจอ

Edited by Dusamad, 15 May 2012 - 12:19 AM.

#25 /\ Harid /\

Posted 15 May 2012 - 07:21 PM

/addfriendเว้นวรรคตามด้วยชื่อที่ต้องการเเอด

คำสั่งอื่น ๆ กด /help จะมีโชวขึ้นมา

#26 Jokuto

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 May 2012 - 08:33 PM

ถามอะไรหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อเกมมาเมื่อวาน พอโหลดเสร็จเข้าเกมไป มันดันเล่นภาค Tale of valor ไม่ได้

ตอนแรกภาค Original ก้เล่นไม่ได้ แต่พอเอาคีย์มาใส่ก็เล่นได้ แต่สำหรับภาค Tale เอาคีย์มาใส่ก็เล่นไม่ได้ มันบอกคีย์นี้ได้ Regis ไปแล้ว

มีใครเป็นแบบเดียวกับผมมั้ยครับ

#27 /\ Harid /\

Posted 15 May 2012 - 09:15 PM

View PostJokuto, on 15 May 2012 - 08:33 PM, said:

ถามอะไรหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อเกมมาเมื่อวาน พอโหลดเสร็จเข้าเกมไป มันดันเล่นภาค Tale of valor ไม่ได้

ตอนแรกภาค Original ก้เล่นไม่ได้ แต่พอเอาคีย์มาใส่ก็เล่นได้ แต่สำหรับภาค Tale เอาคีย์มาใส่ก็เล่นไม่ได้ มันบอกคีย์นี้ได้ Regis ไปแล้ว

มีใครเป็นแบบเดียวกับผมมั้ยครับ

เเน่ใจนะครับว่าใส่คีถูกต้องเเน่นอน ถ้าเเน่ใจต้องไปเครมกับ สตรีมเเล้วล่ะครับ จะเครมยังไงผมไม่รู้วิธีเเต่สตรีมควรจะรับผิดชอบ
หรืออาจเป็นเพราะอย่างอื่นผมก็ไม่ทราบครับ ลองทำตามขั้นตอนใหม่อีกรอบเพื่อจะตกหล่น

#28 OHM

อดีตเจ้าพ่ออีมู

Posted 15 May 2012 - 10:57 PM

View PostJokuto, on 15 May 2012 - 08:33 PM, said:

คีย์ของแต่ละภาคมันจะผูกกับ Account ที่คุณทำไว้กับ Relic นะครับ
เกมที่อยู่ใน Steam มันเป็นแค่ Container ที่เอาเกมมาลงไว้เฉย ๆ
Key ของเกมเค้าก็เอามาโชว์ให้เห็นตอนเข้าเกมแล้ว ที่เหลือก็คือคุณต้องเอา Key นั้นไปผูกกับ Account ที่ทำไว้ครับ
ถ้ามันบอกว่า Key ของภาคหนึ่งภาคใดถูกใช้ไปแล้ว แสดงว่าต้องมีการสร้าง Account แล้วก็เอา Key นั้นผูกไว้เรียบร้อย
วิธีที่ถูกก็คือ คุณต้องเอา Account นั้นมาใส่ Key ของภาคอื่นเพิ่มครับ
เพราะเกมนี้มันมาเป็นก้อนเดียวกัน เพียงแต่แยกเป็น 3 ส่วน 1/2/3
ถ้าผูก Key ทั้ง 3 ใน Account เดียวกัน มันจะได้เล่นหมดทุกส่วน

แต่ถ้าคุณไปสร้าง Account อีกอันนึงในส่วนที่ต่างกัน คุณก็ต้องแยกกันเล่นโดยใช้ Account ที่ทำไว้ในภาคนั้น ๆ เล่นครับ

เกมนี้ระบบมันไม่ได้สร้างมาสำหรับ Steam ตั้งแต่แรก มันแค่เอาตัวเกมมา Dump ใส่ Steam เท่านั้นเอง
ส่วน Feature หลัก ๆ ของ Steam เช่นการ Join หรือ Invite จากหน้าต่าง Chat ทำไม่ได้เลย
ต้องไปทำหลังจากเข้าเกมอีก เรื่อง Key มันสำหรับเกมนี้มันเลยแปลก ๆ หน่อย
เพราะมันไม่ได้ผูกติดกับตัวเกมที่อยู่ใน Steam ครับ แต่จะโชว์ให้เห็นตอนรันเกมแล้วลูกค้าก็มีหน้าที่ต้องเอาไปผูกกับ Account เอง

#29 Jokuto

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 16 May 2012 - 09:29 AM

ได้แล้วครับทาง relic ส่ง cdkeyมาให้ใหม่แล้วครับฝรั่งเป็นกันเยอะครับ เหมือนทางเค้าเจนคีย์ให้ไม่ทัน เลยมีซ้ำกันบ้าง add product แล้วเล่นได้แล้วครับ

stream id: jokuto
relic account :jokuto

Edited by Jokuto, 16 May 2012 - 09:42 AM.

#30 /\ Harid /\

Posted 17 May 2012 - 07:22 PM

คุณ jokuto ครับ ผมเสริทชื่อใน Steam เเล้วชื่อคุณซ้ำกับหลายคนมากเลย ผมเลือกเเอดไม่ถูกครับ สำหรับใน Relic ผมเเอดไปเเล้วครับ

#31 OHM

Posted 17 May 2012 - 07:56 PM

http://steamcommunit...561198048773094
คนนี้หรือเปล่าครับ ดูเหมือนเพิ่งจะเล่น Tales of Valor ไปไม่กี่ชั่วโมงเอง

#32 /\ Harid /\

Posted 17 May 2012 - 08:21 PM

เมื่อกี้นี้ซวย กับเซงมาก ผมเล่นทีมอังกฤษในโหมด 2v2 ผมได้เพื่อนร่วมทีมเป็นอังกฤษเหมือนกัน
เข้ามาถึง คนที่ชื่อ 1VS2 มาถึงมันพิมพ์ภาษาจีนยาวเยียด เลยตอบมันไปว่าไม่เข้าใจ เเล้วมันก็ด่าทอทีมอังกฤษ ผมก็ไม่สนใจอะไรเล่นไปสักพัก
มีอะไรเเปลก ๆ เกิดขึ้นขณะผมกำลังสู้รบดิบดี ทีมผมหันมาเอาปืนยิงรถถังยิงใส่ฐานผม มันบอกนี่คือการเเก้เเค้น (เวงกำเเล้วกู) เเล้วมันก็ด่าทอว่าอังกฤษมันกับอเมริกันมัน......ประมาณว่าเกมมันไม่บาราน ไอเราก็งง เอะทำไมวะกุเล่นเเพ้เยอะเเยะด้วยอังกฤษ มรึงไปเจอโปรเเล้วมา ลงที่กุเนี่ยนะ อยากเซพมันให้ดูจริงๆ ว่ามันเลวร้ายขนาดไหน

http://www.gamerepla...tails&id=263360

Edited by /\ Harid /\, 17 May 2012 - 09:23 PM.

#33 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 18 May 2012 - 09:05 PM

หว้าาาซื้อไม่ทันง่ะ เดี่ยวขอเก็บภาคหนึ่งไปก่อนเเล้วกัน T^T

#34 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 27 May 2012 - 10:23 AM

ถามเรื่องสตรีมหน่อยครับ คือว่าอยู่ดีๆมันก็มีขึ้นเกมต่างมาแล้วเราสามารถกดติดตั้งได้ โดยที่ผมไม่ได้กดซื้อไว้ ถ้าผมติดตั้งผมจะเสียตังค์มั้ยครับ

#35 OHM

Posted 27 May 2012 - 01:50 PM

View PostNooNui1, on 27 May 2012 - 10:23 AM, said:

ถามเรื่องสตรีมหน่อยครับ คือว่าอยู่ดีๆมันก็มีขึ้นเกมต่างมาแล้วเราสามารถกดติดตั้งได้ โดยที่ผมไม่ได้กดซื้อไว้ ถ้าผมติดตั้งผมจะเสียตังค์มั้ยครับ
ไม่เสียครับ กรณีนี้ส่วนมากจะเป็นพวกเกมที่จัดโปรโมชั่น Weekend Deal ของเกมนั้น ๆ แล้วเค้าให้เราทดลองเล่นได้ 3 วันอะไรแบบนี้โดยจะนับถอยหลังไปจนถึงวันที่เค้ากำหนด อย่างอาทิตย์นี้ก็ Civilizatioin V พอหมดเวลาที่กำหนดแล้ว เค้าก็ถอดเกมออกไปแค่นั้นเอง