`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

Company of heroes Talk!!

คันโมะจัง's Photo คันโมะจัง 13 May 2012

RONAN321, on 08 May 2012 - 11:51 PM, said:

^
^
จินรู้ทัน...อิอิ

อ๊ากกก...เก็บแผ่นแท้ทุกภาคเลยเกมนี้ เป็นเกมที่ทำให้ผมเสียตังค์อัพคอม2ครั้งหมดไปกับเกมนี้7-8หมื่นแล้ว

(PC ผมเล่นแต่เกมนี้เกมเดียวเลย)สารภาพว่าไม่จบเนื้อเรื่องเลยซักภาค เล่นแต่Skimish อย่างเดียวก็สุขสุดๆแร้ววว^^

คุณลิตวันไหนว่างมาเล่นกานนน

เกมออกปีหน้าเลยเหรอนานจัง รอร๊อ...รอ

ใจร้าาายยยยย

เจอเม้นท์นี้ บิ้วจนผมเสียตังค์เลย
ของเก่ายังดองไว้อีกเพียบ ว่าจะไม่แล้วเชียว :sad3:

RONAN321's Photo RONAN321 13 May 2012

WinZero, on 12 May 2012 - 08:57 PM, said:

เด๋วผมจะซื้อละกัน ถูกดี

พลร่ม 555 ...

จัดไปเลยคุณวิน...ว่างๆไปถล่มฝรั่งกัน

คันโมะจัง, on 13 May 2012 - 12:13 AM, said:

ใจร้าาายยยยย

เจอเม้นท์นี้ บิ้วจนผมเสียตังค์เลย
ของเก่ายังดองไว้อีกเพียบ ว่าจะไม่แล้วเชียว :sad3:

เกมนี้ซื้อไปได้เลยครับ...ไม่ผิดหวังแน่นอน เกมคุณภาพดีมาก

เกมPC ถ้าให้เลือกเล่นเกมเดียวผมคงเล่นแต่เกมนี้แหละ...

ลองเล่นแล้วไม่เข้าใจตรงไหนPM มาถามได้เลยครับ^^

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 14 May 2012

ห้องที่ห้องนั่งเล่นตกหน้าไปเเล้ว อยากให้มาคุยที่ห้องนี้เเทนครับ

Dusamad's Photo Dusamad 15 May 2012

ขอซ้อมก่อนนะครับ ทุกท่าน :r38:

ปล.แอดเพื่อนในเกมทำไงอ่ะครับ หาไม่เจอ
Edited by Dusamad, 15 May 2012 - 12:19 AM.

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 15 May 2012

/addfriendเว้นวรรคตามด้วยชื่อที่ต้องการเเอด

คำสั่งอื่น ๆ กด /help จะมีโชวขึ้นมา

Jokuto's Photo Jokuto 15 May 2012

ถามอะไรหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อเกมมาเมื่อวาน พอโหลดเสร็จเข้าเกมไป มันดันเล่นภาค Tale of valor ไม่ได้

ตอนแรกภาค Original ก้เล่นไม่ได้ แต่พอเอาคีย์มาใส่ก็เล่นได้ แต่สำหรับภาค Tale เอาคีย์มาใส่ก็เล่นไม่ได้ มันบอกคีย์นี้ได้ Regis ไปแล้ว

มีใครเป็นแบบเดียวกับผมมั้ยครับ

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 15 May 2012

Jokuto, on 15 May 2012 - 08:33 PM, said:

ถามอะไรหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อเกมมาเมื่อวาน พอโหลดเสร็จเข้าเกมไป มันดันเล่นภาค Tale of valor ไม่ได้

ตอนแรกภาค Original ก้เล่นไม่ได้ แต่พอเอาคีย์มาใส่ก็เล่นได้ แต่สำหรับภาค Tale เอาคีย์มาใส่ก็เล่นไม่ได้ มันบอกคีย์นี้ได้ Regis ไปแล้ว

มีใครเป็นแบบเดียวกับผมมั้ยครับ

เเน่ใจนะครับว่าใส่คีถูกต้องเเน่นอน ถ้าเเน่ใจต้องไปเครมกับ สตรีมเเล้วล่ะครับ จะเครมยังไงผมไม่รู้วิธีเเต่สตรีมควรจะรับผิดชอบ
หรืออาจเป็นเพราะอย่างอื่นผมก็ไม่ทราบครับ ลองทำตามขั้นตอนใหม่อีกรอบเพื่อจะตกหล่น

OHM's Photo OHM 15 May 2012

Jokuto, on 15 May 2012 - 08:33 PM, said:

คีย์ของแต่ละภาคมันจะผูกกับ Account ที่คุณทำไว้กับ Relic นะครับ
เกมที่อยู่ใน Steam มันเป็นแค่ Container ที่เอาเกมมาลงไว้เฉย ๆ
Key ของเกมเค้าก็เอามาโชว์ให้เห็นตอนเข้าเกมแล้ว ที่เหลือก็คือคุณต้องเอา Key นั้นไปผูกกับ Account ที่ทำไว้ครับ
ถ้ามันบอกว่า Key ของภาคหนึ่งภาคใดถูกใช้ไปแล้ว แสดงว่าต้องมีการสร้าง Account แล้วก็เอา Key นั้นผูกไว้เรียบร้อย
วิธีที่ถูกก็คือ คุณต้องเอา Account นั้นมาใส่ Key ของภาคอื่นเพิ่มครับ
เพราะเกมนี้มันมาเป็นก้อนเดียวกัน เพียงแต่แยกเป็น 3 ส่วน 1/2/3
ถ้าผูก Key ทั้ง 3 ใน Account เดียวกัน มันจะได้เล่นหมดทุกส่วน

แต่ถ้าคุณไปสร้าง Account อีกอันนึงในส่วนที่ต่างกัน คุณก็ต้องแยกกันเล่นโดยใช้ Account ที่ทำไว้ในภาคนั้น ๆ เล่นครับ

เกมนี้ระบบมันไม่ได้สร้างมาสำหรับ Steam ตั้งแต่แรก มันแค่เอาตัวเกมมา Dump ใส่ Steam เท่านั้นเอง
ส่วน Feature หลัก ๆ ของ Steam เช่นการ Join หรือ Invite จากหน้าต่าง Chat ทำไม่ได้เลย
ต้องไปทำหลังจากเข้าเกมอีก เรื่อง Key มันสำหรับเกมนี้มันเลยแปลก ๆ หน่อย
เพราะมันไม่ได้ผูกติดกับตัวเกมที่อยู่ใน Steam ครับ แต่จะโชว์ให้เห็นตอนรันเกมแล้วลูกค้าก็มีหน้าที่ต้องเอาไปผูกกับ Account เอง

Jokuto's Photo Jokuto 16 May 2012

ได้แล้วครับทาง relic ส่ง cdkeyมาให้ใหม่แล้วครับฝรั่งเป็นกันเยอะครับ เหมือนทางเค้าเจนคีย์ให้ไม่ทัน เลยมีซ้ำกันบ้าง add product แล้วเล่นได้แล้วครับ

stream id: jokuto
relic account :jokuto
Edited by Jokuto, 16 May 2012 - 09:42 AM.

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 17 May 2012

คุณ jokuto ครับ ผมเสริทชื่อใน Steam เเล้วชื่อคุณซ้ำกับหลายคนมากเลย ผมเลือกเเอดไม่ถูกครับ สำหรับใน Relic ผมเเอดไปเเล้วครับ

OHM's Photo OHM 17 May 2012

http://steamcommunit...561198048773094
คนนี้หรือเปล่าครับ ดูเหมือนเพิ่งจะเล่น Tales of Valor ไปไม่กี่ชั่วโมงเอง

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 17 May 2012

เมื่อกี้นี้ซวย กับเซงมาก ผมเล่นทีมอังกฤษในโหมด 2v2 ผมได้เพื่อนร่วมทีมเป็นอังกฤษเหมือนกัน
เข้ามาถึง คนที่ชื่อ 1VS2 มาถึงมันพิมพ์ภาษาจีนยาวเยียด เลยตอบมันไปว่าไม่เข้าใจ เเล้วมันก็ด่าทอทีมอังกฤษ ผมก็ไม่สนใจอะไรเล่นไปสักพัก
มีอะไรเเปลก ๆ เกิดขึ้นขณะผมกำลังสู้รบดิบดี ทีมผมหันมาเอาปืนยิงรถถังยิงใส่ฐานผม มันบอกนี่คือการเเก้เเค้น (เวงกำเเล้วกู) เเล้วมันก็ด่าทอว่าอังกฤษมันกับอเมริกันมัน......ประมาณว่าเกมมันไม่บาราน ไอเราก็งง เอะทำไมวะกุเล่นเเพ้เยอะเเยะด้วยอังกฤษ มรึงไปเจอโปรเเล้วมา ลงที่กุเนี่ยนะ อยากเซพมันให้ดูจริงๆ ว่ามันเลวร้ายขนาดไหน

http://www.gamerepla...tails&id=263360
Edited by /\ Harid /\, 17 May 2012 - 09:23 PM.

Consoleman360's Photo Consoleman360 18 May 2012

หว้าาาซื้อไม่ทันง่ะ เดี่ยวขอเก็บภาคหนึ่งไปก่อนเเล้วกัน T^T

NooNui1's Photo NooNui1 27 May 2012

ถามเรื่องสตรีมหน่อยครับ คือว่าอยู่ดีๆมันก็มีขึ้นเกมต่างมาแล้วเราสามารถกดติดตั้งได้ โดยที่ผมไม่ได้กดซื้อไว้ ถ้าผมติดตั้งผมจะเสียตังค์มั้ยครับ

OHM's Photo OHM 27 May 2012

NooNui1, on 27 May 2012 - 10:23 AM, said:

ถามเรื่องสตรีมหน่อยครับ คือว่าอยู่ดีๆมันก็มีขึ้นเกมต่างมาแล้วเราสามารถกดติดตั้งได้ โดยที่ผมไม่ได้กดซื้อไว้ ถ้าผมติดตั้งผมจะเสียตังค์มั้ยครับ
ไม่เสียครับ กรณีนี้ส่วนมากจะเป็นพวกเกมที่จัดโปรโมชั่น Weekend Deal ของเกมนั้น ๆ แล้วเค้าให้เราทดลองเล่นได้ 3 วันอะไรแบบนี้โดยจะนับถอยหลังไปจนถึงวันที่เค้ากำหนด อย่างอาทิตย์นี้ก็ Civilizatioin V พอหมดเวลาที่กำหนดแล้ว เค้าก็ถอดเกมออกไปแค่นั้นเอง