`

Jump to content

Company of heroes Talk!!

34 replies to this topic

#1 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 May 2012 - 10:22 PM

Company of heroes Talk!!

จะพูดคุยอะไรเกี่ยวกับ CoH คุยกันที่ห้องนี้ครับ รายละเอียดที่เคยโพสไปเเล้วในห้องนั่งเล่นจะเซฟลิ้งเอาไว้ที่นี่เพื่อใครยังไม่ได้อ่าน
คลิกที่นี่ COMPANY OF HEROES

เดียวว่างมาเเก้อีกที

____________________________________________________________________________________________________

Company of Heroes 2 มาแล้ว! สงครามยังไม่จบ!

ข่าวนี้คงทำให้แฟนๆ เกมสงครามวางแผนสุดมันส์อย่าง Company of Heroes ภาคแรกถึงกับฟินไม่มากก็น้อย เพราะหลังจากการไต่ถามถึงภาคต่อของมันมานานนับปีบัดน ี้ทางทีมพัฒนา Relic Entertainment ได้ออกมาตอบคำถามดังกล่าวด้วยข้อมูล Preview อัดแน่นของ Company of Heroes 2 ผ่านทางนิตยสาร PC Gamer UK แล้ว

โดยข้อมูลเบื้องต้นก็คือภาคนี้จะโฟกัสไปยังแนวรบด้าน ตะวันออกของสงครามโลก ครั้งที่ 2 ช่วงปี ค.ศ. 1941 ครับ ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นฝ่ายรัสเซียใน Campaign เล่นเดี่ยวต้านรับการรุกรานของกองทัพแห่งแดนอาทิตย์อ ุทัยจักรวรรดิ์ญี่ปุ่น และเนื้อเรื่องจะเล่าผ่านสายตาของนักข่าวผู้อยู่ในสง ครามครั้งนั้น นอกจากนี้ผู้เล่นยังจะได้เผชิญกับการเปลี่ยนแปลงของส ภาพแวดล้อมฉับพลันในรูป โฉมใหม่แกะกล่องอีกด้วย

"ดูเหมือนพวกเราจะโผล่มาแย่งซีนจอมมารภาค 3 ได้ทันการนะหัวหน้า..."

Company of Heroes 2 มีกำหนดการวางตลาดขั้นแรกภายในปี 2013 ครับ

Credit: IGN, Dark_Librarian, sanook;com

http://www.thaigamin...news/176858.htm

เกมนี้เป็นเกมที่ผมเล่นมากที่สุด เเละปัจจุบันยังเล่นอยู่ปีหน้า หวังว่าจะได้เพื่อนเล่นคนใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นครับ
ภาคปัจจุบัน Id : ComVando เเอดมาเล่นด้วยกันได้ครับ

Edited by /\ Harid /\, 14 May 2012 - 10:06 PM.

#2 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 08 May 2012 - 11:07 PM

รอเล่นด้วยคนครับ ติดใจภาคแรกเหมือนกัน แต่สมัยนั้นคอมผมไม่แรง ฝืนเล่นไปเกือบจบ ภาคนี้ไม่น่าพลาดครับ

เด๋วพี่ป๊อบ ronan ต้องเข้ามาแน่นอน อิอิ

#3 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 08 May 2012 - 11:51 PM

^
^
จินรู้ทัน...อิอิ

อ๊ากกก...เก็บแผ่นแท้ทุกภาคเลยเกมนี้ เป็นเกมที่ทำให้ผมเสียตังค์อัพคอม2ครั้งหมดไปกับเกมนี้7-8หมื่นแล้ว

(PC ผมเล่นแต่เกมนี้เกมเดียวเลย)สารภาพว่าไม่จบเนื้อเรื่องเลยซักภาค เล่นแต่Skimish อย่างเดียวก็สุขสุดๆแร้ววว^^

คุณลิตวันไหนว่างมาเล่นกานนน

เกมออกปีหน้าเลยเหรอนานจัง รอร๊อ...รอ

#4 /\ Harid /\

Posted 08 May 2012 - 11:59 PM

คุณป๊อปครับ ตอนนี้คอมผมก่อนหน้านี้ มันร้อนจนฮีด เล่นไปซักพักมันกระตุก ปรับโลสุดนะนั้นที่เล่นกับคุณป๊อปวันนั้น
มันร้อนจนวางมือบนเครื่องไม่ได้เลย ผมเลยตัดสินใจเเกะมันเกลี่ยงเลย (โน๊ตบุ๊ก) เเล้วผมก็เจอฝุ่นหนาเป็นตะเเกงเลย อุดรูระบายความร้อนอยู่ ปาดออกประกอบกลับ
ตอนนี้เล่นได้ปีดมากเลยครับปรับสัดส่วนหน้าจอความละเอียด High ได้สบาย เล่นไงก็ไม่เเลคเเล้วครับ

ตอนนี้ผมก็เล่นอยุ่ทุกวันครับ กลับมา 2-3 ทุ่มก็ประเดิมยาวยัน 5 ทุ่มก็จะนอนครับ ไว้เดียวจะลองทักไปครับ
คุยผ่านทีมสปีคมันเสียงขาด ๆ หาย ๆ คุยใน สไกร์น่าจะสเถียรกว่านะครับ

#5 H2O

空のティーア

Posted 09 May 2012 - 07:41 AM

เกมในตำนาน

ภาพสวยดี เกมเพลย์ดี ระบบดี เสียงดี ความแตกต่างระหว่างฝ่ายดี สมดุลดี โหดสะใจดี

เกมมันดีไปหมดทุกอย่างจริงๆ เสียอย่างเดียว Relic มัวแต่ไปทำ Warhammer 2 อยู่ (จริงๆผมก็ชอบนะเกมนั้น แต่เนื่องด้วยผมไม่ได้เป็นแฟน Warhammer
เลยไม่อินเท่าเวลาเล่น CoH)

#6 ~Dante~

Kenjiman

Posted 09 May 2012 - 09:25 AM

แหล่มมาก จะมีญี่ปุ่นให้เล่นป่าวหว่า ตอนนี้เห็นแต่รัสเซีย แต่ฉากหิมะให้อารมใหม่ดี

#7 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 09 May 2012 - 12:33 PM

อ่ะ!! ได้เลยครับแต่เครื่องผมไม่มีสไกร์อ่ะดิ(หาโหลดก่อน)

วันไหนผมกลับบ้านเร็ว หรือวันหยุดผมจะได้เล่นกันคับ...

View Post/\ Harid /\, on 08 May 2012 - 11:59 PM, said:

คุณป๊อปครับ ตอนนี้คอมผมก่อนหน้านี้ มันร้อนจนฮีด เล่นไปซักพักมันกระตุก ปรับโลสุดนะนั้นที่เล่นกับคุณป๊อปวันนั้น
มันร้อนจนวางมือบนเครื่องไม่ได้เลย ผมเลยตัดสินใจเเกะมันเกลี่ยงเลย (โน๊ตบุ๊ก) เเล้วผมก็เจอฝุ่นหนาเป็นตะเเกงเลย อุดรูระบายความร้อนอยู่ ปาดออกประกอบกลับ
ตอนนี้เล่นได้ปีดมากเลยครับปรับสัดส่วนหน้าจอความละเอียด High ได้สบาย เล่นไงก็ไม่เเลคเเล้วครับ

ตอนนี้ผมก็เล่นอยุ่ทุกวันครับ กลับมา 2-3 ทุ่มก็ประเดิมยาวยัน 5 ทุ่มก็จะนอนครับ ไว้เดียวจะลองทักไปครับ
คุยผ่านทีมสปีคมันเสียงขาด ๆ หาย ๆ คุยใน สไกร์น่าจะสเถียรกว่านะครับ

#8 /\ Harid /\

Posted 10 May 2012 - 08:48 PM

View PostRONAN321, on 09 May 2012 - 12:33 PM, said:

อ่ะ!! ได้เลยครับแต่เครื่องผมไม่มีสไกร์อ่ะดิ(หาโหลดก่อน)

วันไหนผมกลับบ้านเร็ว หรือวันหยุดผมจะได้เล่นกันคับ...

ถ้ามี Skype จะได้ติดต่อกันง่ายขึ้นครับผมออนมันตลอด จะใช้วอสแอฟคุย ผมก็ไม่สะดวกเครื่องพี่ด้วย (ผมพิมพ์ไม่ไหวบนเครื่องโนเกียC3)

Skype Name : Harid_w
ครับ

Edited by /\ Harid /\, 10 May 2012 - 08:49 PM.

#9 OHM

อดีตเจ้าพ่ออีมู

Posted 11 May 2012 - 10:17 AM

Weekend Deal บน Steam เอาเกมนี้มาลด Complete Pack 10$ ( ประมาณ 320 บาท ) เท่านั้นครับ
ใครยังบ่มี หวดด่วนน่อ

#10 RONAN321

Posted 11 May 2012 - 12:17 PM

^
^
โอ้ว...ถูกมากๆ ครบ3ภาคเลยใช่ป่าวคับ ผมไม่เคยซื้อผ่านSteam เลยอ่ะ มันคือซื้อแบบโหลดลงเครื่องเราเลยใช่ป่ะ

คล้ายๆ Game on demand บนXboxป่าวครับ...

#11 OHM

Posted 11 May 2012 - 03:09 PM

View PostRONAN321, on 11 May 2012 - 12:17 PM, said:

^
^
โอ้ว...ถูกมากๆ ครบ3ภาคเลยใช่ป่าวคับ ผมไม่เคยซื้อผ่านSteam เลยอ่ะ มันคือซื้อแบบโหลดลงเครื่องเราเลยใช่ป่ะ

คล้ายๆ Game on demand บนXboxป่าวครับ...
จริง ๆ แล้วมัน 9.99$ น่อ
แบบ Complete ตัวเกมมันรวมตั้งแต่ภาคแรก , Opposing Front และ Tales of Valor ไว้เป็นตัวเดียวกันครับ
เดี๋ยวนี้ Digital Content จะนิยมทำแบบนี้แหละ คือมาเป็นก้อน ๆ แล้วก็ปลดล๊อคเป็นส่วน ๆ ครับ
สมมุติว่าไฟล์มา 10 GB มีเกมอยู่ 3 ส่วน ซื้อส่วนไหนมาก็จะต้องโหลดไฟล์ 10 GB เหมือนกันหมด
แต่มันจะให้เราเล่นเฉพาะในส่วนที่เราซื้อครับ ในกรณี Complete นี่คือปลดหมด 3 ส่วนเลย

เกมนี้ภาคแรก Single Player มีฉากให้เล่นเยอะพอสมควร แต่สองภาคหลังมันเน้น Multi ครับ Single มีฉากจึ๋งเดียว
ฉะนั้นถ้าจะเล่นเกมนี้ต้องแท้เท่านั้น ซื้อบน Steam ก็เหมือนซื้อ XBLA บน Xbox360 นั่นแหละครับ
โหลดมาเล่นได้เรื่อย ๆ ไม่พอใจลบทิ้ง แล้ววันหลังมาโหลดใหม่ก็ได้ คือเกมมันผูกกับ Account ของเราครับ
แล้วถ้ามีอัพเดตอะไรมา ถ้าเกมมันอิงกับ Steam เป็นหลัก ไฟล์มันจะ Auto Patch ให้เราโดยอัตโนมัติ
โดยที่เราไม่ต้องไปวิ่งไล่อัพ Patch เองตามเว็บเกมครับ ( แต่ถ้าผูกกับ GFWL อะไรแบบนี้มันก็จะอัพผ่าน GFWL อีกนะครับ )

ที่เคยซื้อจากเว็บ THQ นอกจากแพงกว่าแล้ว ( 12$ ได้มั้ง ) ยังต้องมานั่งอัพ Patch อีกประมาณ 6 ตัว น่าเบื่อพอสมควร
แต่ Steam เวลาลดราคา มันจี๊ดกว่าฝั่ง Xbox360 กับ PSN เยอะครับ ลองไปขลุกซักพักดิ เดี๋ยวรู้เรื่อง :r31:

Edited by OHM, 11 May 2012 - 03:19 PM.

#12 RONAN321

Posted 11 May 2012 - 06:50 PM

^
^
กระจ่างเลย...ขอบคุณครับ(โง่ซื้อแผ่นตลอด)
ล่าสุดเพิ่งโดนแผ่นCivilization V 1200-(import)

สงสัยในStrem จะแค่3-400 แหงT^T

#13 OHM

Posted 11 May 2012 - 09:15 PM

View PostRONAN321, on 11 May 2012 - 06:50 PM, said:

^
^
กระจ่างเลย...ขอบคุณครับ(โง่ซื้อแผ่นตลอด)
ล่าสุดเพิ่งโดนแผ่นCivilization V 1200-(import)

สงสัยในStrem จะแค่3-400 แหงT^T
Steam ราคาส่วนใหญ่ไม่ต่างจากเกมแผ่นแบบ Retail หรอกครับ
บางเกมแพงกว่าก็มี มันจะถูกเฉพาะช่วงที่เกมมัน Deal หรือลดราคาน่ะ
อย่าง Company of Heroes ชุด Complete นี่ ปกติราคามันจะ 49.99$ แต่นี่มันลด 80%
ก็หาร 5 เลยครับ เหลือราว ๆ 10$ น่ะแหละ

ส่วน Civilization V ตัว Standard ตอนที่ลด 2 เดือนก่อน มี Deal ใหญ่ของ 2K รู้สึกจะอยู่ที่ 300-400 กว่าบาทมั้ง
ถ้าจะซื้อเกมหนัก ๆ แบบลดเยอะ ๆ ช่วง Summer Sale ของ Steam
ปีที่แล้วจัดวันที่ 30 มิถุนายน - 10 กรกฎาคมครับ เตรียมเงินให้เยอะหน่อยช่วงนั้น
เดี๋ยวผมมาตั้งกระทู้เรียกแขกช่วงนั้นอีกทีล่ะกัน

#14 /\ Harid /\

Posted 11 May 2012 - 09:57 PM

ยันสุดสัปดาห์นี้ Steam ลด Company of hero 80% เหลือ 9.99$ ประมาณ 300 บาท ได้ครบ 3 ภาคใครอยากเล่นตอนนี้โอกาส
ทองเเล้วนะครับ อยากไปชวนห้องน่าเล่น กลัวโพสเยอะจะน่าเกียจ เเต่ก็กลัวคนที่ไม่เห็นอดโอกาส

Edited by /\ Harid /\, 11 May 2012 - 09:57 PM.

#15 RONAN321

Posted 12 May 2012 - 12:18 AM

คุณลิต ไปโพสเลยเด่วช่วยกันแนะนำคนมาเล่นกันเยอะๆหนุกดีครับ...เกมมันเทพสุดๆจริงๆเล่นมา3-4ปีแล้วยังไม่เบื่อเลย^^

#16 SatanKruze

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 12 May 2012 - 06:16 AM

ขอบคุณครับ ภาคแรกซื้อกล่องมาหลานเอาไปเล่นทำหายหมดแล้วครับ สอยแบบดิจิตอลอีกรอบ หวังว่าจะเล่นจนจบซักทีครับ

#17 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 12 May 2012 - 03:23 PM

ตามมาจากห้องนู๊น มาอ่านห้องนี้ สงสัยต้องหัดเล่นซะแล้วครับ

#18 shush

อึน

Posted 12 May 2012 - 03:54 PM

คอมไม่มี มีแค่แล็ปท็อป แต่อยากซื้อเก็บไว้ จะเข้าไปสมัครสตรีมยังไงครับ

Edited by shush, 12 May 2012 - 03:55 PM.

#19 RONAN321

Posted 12 May 2012 - 06:22 PM

View PostMoo-Kung, on 12 May 2012 - 03:23 PM, said:

ตามมาจากห้องนู๊น มาอ่านห้องนี้ สงสัยต้องหัดเล่นซะแล้วครับ

เกมนี้เล่นเข้าใจง่าย และอินมากครับ เพราะยูนิตเป็นทหาร รถ รถถังในแบบต่างๆ (ไม่เยอะมากด้วยแป็บเดียวก็จำได้)

ฐานมีแค่4-5อันเองครับ ไม่เน้นสร้างฐานเลยแม้แต่น้อยเกมนี้
ไม่ต้องปั้มอะไรเลย ความสนุกอยู่ตรงใช้ยูนิตไปยึดพื้นที่สู้กับศัตรูครับ

ลองแล้วไม่เข้าใจตรงไหนPM.มาถามได้ครับ^^

#20 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 May 2012 - 08:57 PM

เด๋วผมจะซื้อละกัน ถูกดี

พลร่ม 555 ...