`

Jump to content

มีใครรอเล่น diablo 3 บ้างครับ อยากหาแนวร่วม

57 replies to this topic

#41 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 23 April 2012 - 11:21 PM

เล่นแน่นอนจอง CE ไว้แต่ไม่รู็จะหลุดหรือเปล่า ถ้าหลุดจองก็คงซื้อแบบ digital มาเล่นอ่่ะคิดว่า DGO คงมีกระทู้รวม tag นะจะได้พากันไปทัวร์นรก

#42 Dodo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 April 2012 - 12:04 AM

ปิดล่ะครับเข้าไม่ได้แล้วเจอกัน 15 พค ครับ

#43 proskuneo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 April 2012 - 07:42 AM

ยังไงก็จะเล่นเกมนี้ 10 ปีรอมานานแระ

#44 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2012 - 09:05 AM

View PostH2O, on 23 April 2012 - 06:30 PM, said:

เรื่องกราฟฟิค Blizzard มีทฤษฏีเป็นของตัวเองมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับว่า

"ทำเกมภาพใช้ได้ไว้ให้ทุกคนเล่น ดีกว่าทำเกมภาพสวยกินสเป็คไว้ให้คนเฉพาะกลุ่มเล่น"

เพราะเกมของค่ายนี้ 60% ของความสำเร็จอยู่ที่ระบบสังคมที่มีหลักเป็นสิบล้านคนคอยผลักดัน
ดังนั้นการสร้างเกมที่ทุกคนเข้าถึงได้ง่ายๆเป็นเรื่องที่ฉลาดกว่าในสายตาของค่ายนี้

แต่หลายๆคนที่คาดหวังว่าเกมจะภาพสวยเพราะอาจจะโดน CG movie ของค่ายนี้หลอกครับ
(จริงๆนะค่ายนี้ทำ Movie ได้เก่งที่สุดในโลกแล้วในสายตาของผม) แต่เท่าที่ดูมาเกมทุกเกม (ย้ำว่าทุกเกมเลยนะ)
ของค่ายนี้เกมเพลย์ไม่ได้ดูสวยสักเกมหรอกครับ แต่นั่นกลับเป็นเรื่องดีสำหรับผมนะ เวลาไปช่วนเพื่อนมาเล่นแล้วมันบอกว่า

"เครื่องกูห่วยอะ เล่นไม่ได้หรอก" (เคยเป็นกันมั้ยครับเวลาชวนเพื่อนที่ไม่ใช่เกมเมอร์เล่นเกมแล้วได้แต่คำตอบนี้เพราะมันซื้อคอมมาไว้ทำงานเป็นหลัก)

สำหรับเกมนี้ผมตอบมันไปเลยว่า "ไม่ต้องอ้างอะมึง เกมนี้เครื่องไหนๆก็เล่นได้ เครื่องคิดเลขยังเล่นได้เลยมั้ง"
แต่เกมค่ายนี้ถ้าเครื่องใครแรง ภาพมันโคตรสวยเลยนะครับ ขนาด WOW ลองเปิดสุดทุกอย่าง สวยกว่าเกมสมัยใหม่หลายๆเกมเลย 555+

#45 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2012 - 02:48 PM

View PostOngsama, on 24 April 2012 - 09:05 AM, said:

แต่เกมค่ายนี้ถ้าเครื่องใครแรง ภาพมันโคตรสวยเลยนะครับ ขนาด WOW ลองเปิดสุดทุกอย่าง สวยกว่าเกมสมัยใหม่หลายๆเกมเลย 555+

WoW นี่เหมือนกับว่ามีการพัฒนาต่อยอดเรื่อยๆครับ (เพื่อแข่งกับตลาด MMORPG ที่กำลังบูมอยู่ตอนช่วงต้นปี 2000 น่ะนะ)

ตั้งแต่ช่วงเบต้าจนถึงยุคเล่นฟรีปัจจุบันก็มีการจับนู่นจับนี่ยัดเข้าไปเรื่อยๆ เรียกได้ว่าแทบจะไม่เหลือเค้าเดิมเลย
ยุคแรกๆปรับสุดนี่ ATI 9800xt ยังได้ลื่นๆ มาปัจจุบันปรับสุด GTX560 ก็ยังมีหน่วงๆให้เห็น แต่ถ้าดูกันจริงๆเหมือนกับว่า
Blizzard ทำกราฟฟิคที่ระดับเพดานสูงขึ้นเรื่อยๆ แต่ในระดับ minimum requirement 8 ปีที่แล้วเป็นยังไงตอนนี้เครื่องที่เล่น
minimum ได้ก็ยังเล่นได้ในปัจจุบันครับ

#46 Boyd

Posted 25 April 2012 - 09:45 PM

สวัสดีครับ เกมนี้ออกไม่พลาดครับ ตามเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกครับ ภาคสองนี้เล่นสนุกมากครับ ภาคนี้รอมานานมากกว่าจะออกจนลืมไปแล้วว่ามีเกมนี้ครับ

#47 Sexboy

Posted 25 April 2012 - 11:01 PM

ไม่พลาดตามกระแส เหอๆ

#48 Dr-Doom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 27 April 2012 - 06:53 PM

จัดแบบDigital downloadไปแล้ว.....มว๊าก 7.6 GB

ลองBetaดูแล้วรู้สึกง่ายไปแต่คิดว่ามันจะมันส์ตอนเล่น nightmare
ผมชอบWitch doictor มันดูซกมกดี มีอวิชาปล่อยสัตว์ เสกของ

ไว้ 15/5/55 เจอกัน

#49 Neja

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 27 April 2012 - 09:07 PM

อยากมีเพื่อนเล่น เกมส์นี้ด้ววยจังครับ

ไว้บอกชื่อ ในเกมส์ กันบ้างนะครับ จะได้ไว้เล่นกัน *0*.

#50 sido_bomm

Posted 27 April 2012 - 10:50 PM

ขอถามโง่ๆเลยครับ ซื้อแบบ Digital Download เวบไหนครับ แล้วทำยังไงบ้าง... จะเริ่มเล่นภาคนี้เป็นภาคแรกครับ

ตอนสมัยภาค 2 ยังเด็กเลยไม่มี pc ให้เล่น TT

ขอบคุณล่วงหน้าคครับ

#51 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 27 April 2012 - 11:06 PM

เข้าเวปนี้ครับ

http://sea.battle.net/en/

แล้วสมัครสมาชิก

มันจะมีรายการซื้อ diablo3

ใช้บัตรเครดิต หรือ paypal ซื้อครับ

#52 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 27 April 2012 - 11:07 PM

ไม่เคยเล่น...แต่จะลองภาคนี้ดู จองแผ่นไปแระ

#53 sido_bomm

Posted 27 April 2012 - 11:13 PM

View PostNeoTokyo, on 27 April 2012 - 11:06 PM, said:

เข้าเวปนี้ครับ

http://sea.battle.net/en/

แล้วสมัครสมาชิก

มันจะมีรายการซื้อ diablo3

ใช้บัตรเครดิต หรือ paypal ซื้อครับ

ขอบคุณครับ

K-web Shopping Card ใช้ได้มั้ยครับ

#54 ~Dante~

Kenjiman

Posted 28 April 2012 - 08:36 AM

View Postsido_bomm, on 27 April 2012 - 11:13 PM, said:

ขอบคุณครับ

K-web Shopping Card ใช้ได้มั้ยครับ
K-webโต้งๆผมยังไม่เคยลองนะ

แต่ที่ผมใช้คือเอาpaypalไปเชื่อมกับk-webอีกทีแล้วค่อยจ่าย อันนี้ได้ชัวเคยลองจ่ายwowไปแล้ว

เอาเป็นว่าถ้าk-webไม่ใด้ทำแบบผมดูนะครับ

#55 babyarch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 April 2012 - 08:21 PM

ลงทุนไปอัพเกรดคอมมาเพื่อ diablo 3 เลยครับ

อานิสงส์จากการอัพครั้งนี้เลยไปเอา starcraft 2 ติดมือมาวันนี้

#56 Dodo

Posted 30 April 2012 - 04:46 PM

View Postbabyarch, on 28 April 2012 - 08:21 PM, said:

ลงทุนไปอัพเกรดคอมมาเพื่อ diablo 3 เลยครับ

อานิสงส์จากการอัพครั้งนี้เลยไปเอา starcraft 2 ติดมือมาวันนี้

คุณเบริ์ด Battle tag มาด้วยด่วนเลย ขอ starcraft ด้วยนะ

#57 XXVIII

[PRAS]

• Interests:GAMEs

Posted 30 April 2012 - 10:48 PM

เล่นด้วยนะครับ

#58 SeaValue

Posted 02 May 2012 - 03:16 PM

ไม่พลาดแน่ครับ