`

Jump to content

มีใครรอเล่น diablo 3 บ้างครับ อยากหาแนวร่วม

57 replies to this topic

#1 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 23 April 2012 - 04:56 PM

พอดีพึ่งได้ลองเล่นเบต้าเมื่อคืนแล้วติดลม ยอมรับว่าเกมแนวๆนี้ตอนนี้มันเกลื่อนจริงๆ ดนื่องจากเป็นเกมที่ดังอยู่ก่อนแล้ว พัฒนามาร่วม 10 ปี หลายๆคนคงหวังกับมันมาก แต่ด้วยๆหลายๆอย่างที่เปลี่ยนไป มีทั้งดีและไม่ดี จุดสังเกตง่าย ๆ คือกราฟฟิค ทําไมทําได้แค่นี้ ผมว่าผมรับได้นะ เอาเป็นว่าคอมสเปคกลางๆก็เล่นกันสบายแล้ว หลังจากได้ลองเล่น มันเรียกอารมเก่าๆกลับมาได้เลยนะคับ แต่กระแสตอนนี้ก็โดนจับไปเทียบกับเกม rpg เทพๆไปหลายเกมเลย หลักๆก็ skylim คนรุ่นเก่าๆ สมัย diablo diablo 2 มีความเห็นไงกันบ้างคับ ส่วนผมว่าจะสอยแผ่นมาเล่นแล้วละ แต่ใจนึงก็รอเล่น dragon dogma ด้วยเช่นกัน เดโมจะมาแล้วด้วย

#2 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 23 April 2012 - 05:01 PM

เล่นครับ รอซื้อแบบแผ่น :r18:

#3 bestnaja

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 April 2012 - 05:03 PM

ผมเล่นแน่นอนครับ นึกถึงบรรยากาศเก่าๆ สมัยนั้นกลั้นใจซื้อแผ่นแท้ทั้งภาคหลักภาคเสริม แต่มันคุ้มจริงๆ :r05:

ปล. แผ่นแท้ผมเล่นจนมันแตกอยู่ในถาด CD เลย เปิดถาดออกมา เป็นเศษเลยอ่ะ สงสัยหมุนเร็ว + ร้อน

#4 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 April 2012 - 05:05 PM

ผมว่าโอเคนะ สมเป็นเกมเทพแต่ถ้ามันออกเมื่อ5ปีมันจะโคตรมหาเทพกว่านี้ ความรู้สึกหนีหัวซุกหัวซุนเวลาศัตรูรุมยังทำได้ดี แต่ระบบธาตุเหมือนหายไปหรือจะโผล่ในระดับยากกว่านี้ก็ไม่รู้
บางตัวไม่หวังอะไรมันมากอย่าง Demon Hunter เล่นสนุกกว่าที่คิดไว้อีก ส่วนพระกับนักรบจืดไปหน่อยเพราะมันอึดไม่ค่อยมีเรื่องให้ตื่นเต้น

#5 zar0079

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 April 2012 - 05:12 PM

รอมือสองครับ :o_worry:

#6 Dodo

Posted 23 April 2012 - 05:16 PM

แน่นอนครับ แต่ไม่แน่ใจว่า VGA จะไหวไหมตอนนี้ใช้ HD 5670 อยู่กำลังเล็งๆการ์ดตัวใหม่อยู่ระหว่าง 560Ti กับ 6850

#7 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 23 April 2012 - 05:18 PM

ผมก็คนนึงแหละที่จะโดนเกมนี้สูบวิญญาณแน่นอน ไม่กี่ปีมา่ีนี่ยังหยิบ ภาค 2 มาเล่นอยู่เลย

โดยรวมผมก็ว่าโอเคนะครับ ไม่กินเสป็คมากด้วยผมก็จะได้ไม่ต้องไปอัพเครื่องคอมตาม มีการปรับเปลี่ยนระบบ แต่ก็ยังอิงอันเก่าบ้างพอรับได้ครับ งงแ่ค่ Skill ที่ให้เพิ่มได้ดูจะตายตัวไปหน่อย ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัว Beta รึเปล่า

ระหวา่งเล่นตอนแรกกะจะค่อยเล่นไปชิมบรรยากาศไป รอบนี้ลอง Beta ดันไปเปิด public เพื่อนมาเต็มห้องวิ่งตามกันแทบไม่ทัน เนื้อเรื่องไม่ได้อ่านกันเลยวิ่งตามตี้อย่างเดียว สู้จบกับ Skeleton King แบบงงๆ

#8 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 23 April 2012 - 05:20 PM

มันบังคับออนไลน์ปะครับ ผมไม่เคยเล่นเลย
แต่เผอญการ์ดจอแรง อยากจะลองดูสักตั้ง

#9 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 23 April 2012 - 05:23 PM

View Postsilapakorn, on 23 April 2012 - 05:20 PM, said:

มันบังคับออนไลน์ปะครับ ผมไม่เคยเล่นเลย
แต่เผอญการ์ดจอแรง อยากจะลองดูสักตั้ง
รู้สึกเวลาเล่นจะต้องต่อเน็ตด้วยครับ

#10 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 23 April 2012 - 05:29 PM

Load Beta มาตั้งแต่วันแรก เข้าไม่ได้ตลอด สงสัย server เต็ม เพิ่งจะได้เล่นตอนเที่ยงวันนี้เอง
กลัว ระบบที่บังคับให้ต่อ net นี่แหละ เพราะ บางที True ที่ห้อง มันก็หลุด บ่อยๆ ซะด้วยสิ

#11 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 23 April 2012 - 05:41 PM

View PostDodo, on 23 April 2012 - 05:16 PM, said:

แน่นอนครับ แต่ไม่แน่ใจว่า VGA จะไหวไหมตอนนี้ใช้ HD 5670 อยู่กำลังเล็งๆการ์ดตัวใหม่อยู่ระหว่าง 560Ti กับ 6850

ของผม 5570 ไม่ไหวครับ แต่ overclock แล้ว สบายครับ

#12 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 23 April 2012 - 05:41 PM

คนที่หาห้องเล่นไม่ได้ หรือเข้ายากให้ relogin ครับ เข้าได้สบายๆ

ส่วนใครกังวลเรื่องสเปคการ์ดจอ ผมว่าเกมกินน้อยอะ ผมใช้ 5770 ปรับสุดๆ่หน่วงไม่อืดเลย แถวเปิดโหมดประหยัดพลังงานด้วย - - เอาตังไปอัดแรม แจ่มเลย แรมถูกโคตร

คนรอเกมนี้นีไม่ต้องสืบอายุเลย 555

Edited by Jin, 23 April 2012 - 05:41 PM.

#13 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 April 2012 - 05:45 PM

ตัวเบต้าหาโหลดเล่นจากที่ไหนหรอครับ แล้วตัวเกมมีร้านไหนรับจองบ้างแล้วครับ

#14 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 23 April 2012 - 05:51 PM

เล่นแน่นอนครับ
เรื่องกราฟฟิคผมก็ว่ามันธรรมดานะ ปรับสุดหมดก็ยังงั้นๆ
แต่เกมเล่นสนุกมากครับ บรรยากาศในเกมก็โอเค มองข้ามเรื่องภาพไปเลย

ส่วนตัวจากเบต้าผมให้ 7.5/10
เซิฟเวอร์เน่าบ่อย เข้ายาก ปรับความยากไม่ได้
เล่นได้แค่นอมอลซึ่งง่ายค้อดๆ เล่นครบทีมแล้วก็ยังง่ายอยู่ดี

#15 โจ้

เซียนเกม

Posted 23 April 2012 - 05:52 PM

View PostDodo, on 23 April 2012 - 05:16 PM, said:

ผมก็ใช้ 5670 เล่นbeta ปรับ high ได้ลื่นปรื๊ดไม่เสียอารมณ์(แต่ปิดAAนะ)

#16 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 23 April 2012 - 05:52 PM

เล่นครับ ภาคแรกเคยหลับคาเมาส์มาแล้ว รอแบบแผ่นละคับ

#17 Kisame

DearimaZ

Posted 23 April 2012 - 06:11 PM

เครื่องผม i5 2400 ram4gb การ์ดจอผม 9400gt ไม่ได้ปรับอะไรนะในoption เข้าเกมส์ไปเล่นเลย ถือว่าลื่นดีมีกระตุกบ้างบางครั้ง
แต่ถือว่าเล่นได้สบายครับ เข้าไปปาร์ตี้กะฝรั่งเกาะกลุ่มกันเล่นได้เลย ไม่มีวิ่งค้างแล้วโดนทิ้งห่าง

#18 OHM

อดีตเจ้าพ่ออีมู

Posted 23 April 2012 - 06:14 PM

View Postยาขมชนิดเม็ด, on 23 April 2012 - 05:45 PM, said:

ตัวเบต้าหาโหลดเล่นจากที่ไหนหรอครับ แล้วตัวเกมมีร้านไหนรับจองบ้างแล้วครับ
ปิดไปแล้วฮะ ไม่ต้องไปหาโหลด
เค้าเทสต์แค่ 2-3 วันเอง คือจะดูว่าระบบมันจะรับผู้เล่นได้ขนาดไหน
เวลาเล่นจริงคนไม่ถึงครึ่งของ Beta Test ครั้งนี้หรอกครับ ( ชุดละ 2 พัน ซื้อจริงซัก 1 ใน 4 ก็บุญแล้ว )
เห็นที่ OCZ ว่ากันว่า อารมณ์ตอนที่เล่นคนเดียวกับ Multi ต่างกันพอสมควร คือภาคนี้เน้น Multi เป็นหลัก
อาจจะตายง่ายหน่อยถ้าฉายเดี่ยว ( มั้งนะ ) อีกนิดเดียวก็จะเป็น MMO RPG แล้ว

#19 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 23 April 2012 - 06:24 PM

เห็น PA ขายกล่องละ 1,8xx คนไทยซื้อเล่นได้ไม๊ครับ มัน lock อะไรไม๊ครับ อยากรู้

#20 SatanKruze

• Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 23 April 2012 - 06:26 PM

เล่นด้วยคนครับ ผมจองกับ Zest ไว้แล้ว เล่น Beta เพื่อรำลึกอดีตจนจบไปแล้ว เพลินมากมายครับ