`

Jump to content

จอแว่น sony 3d hmz-t1 ขนาด150นิ้วในระยะสามเมตร

51 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2012 - 12:24 AM

บ้านเรามีขายแล้วยังครับ

แสดงภาพขนาด150นิ้วในระยะสามเมตร
ถ้าดูแล้วมันจะปวดตาไหม

ถ้าได้ลองเล่นกับเกมอย่าง cod mw3 หรือ ff13
คงอลังการน่าดู

#2 saria

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2012 - 01:58 AM

ผมใช้อยู่ครับภาพกับเสียงสุดยอดมาก โดยเฉพาะถ้าดู 3d ยิ่งคุ้มเพราะระบบ 3dแท้ๆที่ได้จากจอสองอันมันน่าจะดีสุดแล้วครับ

#3 one

เซียนเกม

Posted 29 January 2012 - 02:05 AM

แพงไหมครับ

#4 saria

Posted 29 January 2012 - 01:44 PM

ราคาที่japan เป็นเงินไทยก็ประมาณ 25000-26000 vat include ครับ เดือนหน้าเปิดตัวที่ usa ราคา 799 $

#5 Carch

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 30 January 2012 - 01:49 PM

สนใจตัวนี้เหมือนกัน
ซื้อจาก japan นำมาใช้บ้านเราได้ไหมครับ แล้วคู่มืิมีภาษาอังกฤษไหมครับ

#6 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 30 January 2012 - 02:00 PM

เคยลองที่ sony central พระราม 9 ครับ
ตอนนั้นเขาไม่บอกราคา บอกว่าจะไปเปิดตัวที่งาน BOI
ตอนที่ผมลอง ไม่ได้ลองกับ content 3D พนักงานก็ยังไม่เข้าใจระบบของแว่นดี
บอกอยากลอง 3D พี่แกเปิด 3D ที่ทีวีเฉยเลย แล้วบอก มันไม่ค่อยลอยหรอกพี่ (xxxว่าลอยก็แปลกแล้วล่ะ)

ถ้าเอาแค่ "ความใหญ่" (ผมมีโอกาสได้ลองแค่นั้นจริงๆ) จะไปคาดหวังว่ามันจะดีเท่า projector คงไม่ได้
มันก็ยังรู้สึกว่าเป็นจอเล็กๆ อยู่ข้างหน้าเราอยู่ดี

แต่ถ้าด้าน 3D ผมว่ามันน่าจะสุดๆ ล่ะ แต่ไม่มีโอกาสได้ลอง :r15:

#7 one

เซียนเกม

Posted 30 January 2012 - 03:27 PM

View PostBurm, on 30 January 2012 - 02:00 PM, said:

เคยลองที่ sony central พระราม 9 ครับ
ตอนนั้นเขาไม่บอกราคา บอกว่าจะไปเปิดตัวที่งาน BOI
ตอนที่ผมลอง ไม่ได้ลองกับ content 3D พนักงานก็ยังไม่เข้าใจระบบของแว่นดี
บอกอยากลอง 3D พี่แกเปิด 3D ที่ทีวีเฉยเลย แล้วบอก มันไม่ค่อยลอยหรอกพี่ (xxxว่าลอยก็แปลกแล้วล่ะ)

ถ้าเอาแค่ "ความใหญ่" (ผมมีโอกาสได้ลองแค่นั้นจริงๆ) จะไปคาดหวังว่ามันจะดีเท่า projector คงไม่ได้
มันก็ยังรู้สึกว่าเป็นจอเล็กๆ อยู่ข้างหน้าเราอยู่ดี

แต่ถ้าด้าน 3D ผมว่ามันน่าจะสุดๆ ล่ะ แต่ไม่มีโอกาสได้ลอง :r15:
แล้วที่พระราม9เขายังมีให้ลองไหมครับ
หรือที่sonyอื่นๆ

เห็นว่าขนาดขยายได้ถึง 750นิ้ว ในระยะ 20เมตร

อยากได้มาดูแนวหนังนี้มาก
Blu-ray (BIG Box):Mirai Haneda<Sky Angel Blue> (Uncensored) <บรรยายอังกฤษ> Rate X
แต่แค่ 150นิ้วก็.....

#8 peXXeq

เซียนเกม

Posted 30 January 2012 - 04:13 PM

View Postsaria, on 29 January 2012 - 01:58 AM, said:

ผมใช้อยู่ครับภาพกับเสียงสุดยอดมาก โดยเฉพาะถ้าดู 3d ยิ่งคุ้มเพราะระบบ 3dแท้ๆที่ได้จากจอสองอันมันน่าจะดีสุดแล้วครับ

จริงป่าวเนี่ย บ้านอยู่ไหนเอ่ย อยากไปลองจัง

#9 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 30 January 2012 - 04:55 PM

View Postone, on 30 January 2012 - 03:27 PM, said:

แล้วที่พระราม9เขายังมีให้ลองไหมครับ
หรือที่sonyอื่นๆ

เห็นว่าขนาดขยายได้ถึง 750นิ้ว ในระยะ 20เมตร

อยากได้มาดูแนวหนังนี้มาก
Blu-ray (BIG Box):Mirai Haneda<Sky Angel Blue> (Uncensored) <บรรยายอังกฤษ> Rate X
แต่แค่ 150นิ้วก็.....

ไม่มีแล้วครับ เขาเอามาโชว์ตอนห้างเปิดเฉยๆ
แต่อย่าคาดหวังกับความ "ใหญ่" มากครับ
มันไม่รู้สึกว่าใหญ่จริงๆ สักเท่าไหร่

อย่างที่บอกว่ามันเทียบกับนั่งดู projector จริงๆ ไม่ได้
แต่แน่นอน ค่าตัว รวมค่าบำรุงรักษา มันถูกกว่า projector มาก

#10 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 30 January 2012 - 07:43 PM

ผมว่าบ้านเราน่าจะมาอย่างเร็วสุด มีนา นี้ล่ะ เพราะตอนนี้เห็นที่ Sony HK Pre sale กันแล้ว ล็อตแรกรับเครื่อง เดือน ก.พ. นี่ล่ะครับ ราคาประมาณ 24,000 บาท อยากลองเหมือนกันครับ แต่กลัวไม่ดีสมราคา แล้วอีกอย่าง เป็นทีวีแอบงก ซื้อตั้งแพง แต่ดูได้แค่คนเดียว :r13: :r13:

#11 saria

Posted 31 January 2012 - 04:57 AM

View PostpeXXeq, on 30 January 2012 - 04:13 PM, said:

จริงป่าวเนี่ย บ้านอยู่ไหนเอ่ย อยากไปลองจัง

ไว้ออกจากโรงพญาบาลแล้วจะเอาไปให้ลองนะ ตอนนี้ต้องนอนรัษามะเร็งอยู่ครับ
ถึงระยะสุดท้ายผมก็ยังสู้ไม่ถอย

View PostBurm, on 30 January 2012 - 04:55 PM, said:

ไม่มีแล้วครับ เขาเอามาโชว์ตอนห้างเปิดเฉยๆ
แต่อย่าคาดหวังกับความ "ใหญ่" มากครับ
มันไม่รู้สึกว่าใหญ่จริงๆ สักเท่าไหร่

อย่างที่บอกว่ามันเทียบกับนั่งดู projector จริงๆ ไม่ได้
แต่แน่นอน ค่าตัว รวมค่าบำรุงรักษา มันถูกกว่า projector มาก

ถ้าลองแรกๆอาจให้ความรูสึกว่าไม่ใหญ่มาก ถ้า setup ดีๆแล้วโมตัวเก็บแสงเอง diy แล้วลองอีกทีจะพบว่าได้อารมเหมือนอยู่ในโรงหนังเลยครับ แต่เทียบกับ projector ไม่ได้เพราะครับ ถ้าใครเคยลองดู projector ในบ้านแล้วไปดูหนังในโรงจะรู้สึกว่า projector ใหญ่กว่าครับ อันนี้ลองกับตัว

แต่ตัวนี้ทำให้ผมดูหนังเล่นเกมส์ได้สะใจไม่ต้องเกรงใจใครระบบเสียงก็ 5.1 เบสเยี่ยม แต่ควรโมฟองน้ำหูฟังเองด้วยเพื่อเสียงที่ดียิ่งขึ้น ลองดู diy ตาม youtube ดูครับ

ปล. ที่ญี่ปุ่น sold out ทั้งประเทศหลังวางขายไม่ถึงเดือน ที่ uk ก็เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะฝากเพื่อนซื้อมาเพิ่มหาไม่ได้เลย ตอนนี้เริ่มมีขายแล้วดีจัง ย้ำนะครับถ้าใครไม่เคยดูหนัง 3d ที่มาจากสองจอตาสองข้างจะไม่เข้าใจเลยครับ ตอนนี้หวังให้ sony ทำรุ่นใหม่แบบมีแบตในตัวคงดี

#12 peXXeq

เซียนเกม

Posted 31 January 2012 - 10:42 AM

View Postsaria, on 31 January 2012 - 04:57 AM, said:

ไว้ออกจากโรงพญาบาลแล้วจะเอาไปให้ลองนะ ตอนนี้ต้องนอนรัษามะเร็งอยู่ครับ
ถึงระยะสุดท้ายผมก็ยังสู้ไม่ถอย

ถ้าลองแรกๆอาจให้ความรูสึกว่าไม่ใหญ่มาก ถ้า setup ดีๆแล้วโมตัวเก็บแสงเอง diy แล้วลองอีกทีจะพบว่าได้อารมเหมือนอยู่ในโรงหนังเลยครับ แต่เทียบกับ projector ไม่ได้เพราะครับ ถ้าใครเคยลองดู projector ในบ้านแล้วไปดูหนังในโรงจะรู้สึกว่า projector ใหญ่กว่าครับ อันนี้ลองกับตัว

แต่ตัวนี้ทำให้ผมดูหนังเล่นเกมส์ได้สะใจไม่ต้องเกรงใจใครระบบเสียงก็ 5.1 เบสเยี่ยม แต่ควรโมฟองน้ำหูฟังเองด้วยเพื่อเสียงที่ดียิ่งขึ้น ลองดู diy ตาม youtube ดูครับ

ปล. ที่ญี่ปุ่น sold out ทั้งประเทศหลังวางขายไม่ถึงเดือน ที่ uk ก็เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะฝากเพื่อนซื้อมาเพิ่มหาไม่ได้เลย ตอนนี้เริ่มมีขายแล้วดีจัง ย้ำนะครับถ้าใครไม่เคยดูหนัง 3d ที่มาจากสองจอตาสองข้างจะไม่เข้าใจเลยครับ ตอนนี้หวังให้ sony ทำรุ่นใหม่แบบมีแบตในตัวคงดี

สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

#13 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 31 January 2012 - 11:01 AM

เอาใจช่วยคุณ saria ครับ สู้ๆ
อยากลองแบบ 3 มิติบ้างจัง เสียดาย ถ้าวันนั้นพนักงานรู้เรื่องหน่อย คงได้ลอง
ใจหวังให้มีรุ่น wireless ก็คงจะยอดมาก
แต่คงแพงหูตูบ

#14 tekkenman

เซียนเกม

Posted 01 February 2012 - 10:19 AM

น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง

#15 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 01 February 2012 - 10:35 AM

รอรีวิวตู่อะไหล่

#16 num12num12

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 February 2012 - 10:59 AM

saria สู้ ๆครับ วันนี้ผมไปโรงบาลมาพาพ่อไปตรวจร่างกาย ผมไปเจอ ลุงคนนึงแกก็เป็นมะเร็งตอมลูกหมากระยะสุดท่ายเหมือนกัน (แต่ตอนนี้แกหายแล้ว) ลุงบอกว่า อย่าเครียดอย่าท้อ แล้วก็ให้บำรุงพวกสมุนไพร พักผ่อนให้พอครับ กำลังใจดีไม่ท้อ( ต้องดูแลร่างกายคู่กันไปด้วยนะครับ) ขอให้หายไวๆครับ

#17 saria

Posted 01 February 2012 - 05:05 PM

View PostpeXXeq, on 31 January 2012 - 10:42 AM, said:

สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

View PostBurm, on 31 January 2012 - 11:01 AM, said:

เอาใจช่วยคุณ saria ครับ สู้ๆ
อยากลองแบบ 3 มิติบ้างจัง เสียดาย ถ้าวันนั้นพนักงานรู้เรื่องหน่อย คงได้ลอง
ใจหวังให้มีรุ่น wireless ก็คงจะยอดมาก
แต่คงแพงหูตูบ

View Postnum12num12, on 01 February 2012 - 10:59 AM, said:

saria สู้ ๆครับ วันนี้ผมไปโรงบาลมาพาพ่อไปตรวจร่างกาย ผมไปเจอ ลุงคนนึงแกก็เป็นมะเร็งตอมลูกหมากระยะสุดท่ายเหมือนกัน (แต่ตอนนี้แกหายแล้ว) ลุงบอกว่า อย่าเครียดอย่าท้อ แล้วก็ให้บำรุงพวกสมุนไพร พักผ่อนให้พอครับ กำลังใจดีไม่ท้อ( ต้องดูแลร่างกายคู่กันไปด้วยนะครับ) ขอให้หายไวๆครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมก็สู้เต็มที่ ตอนนี้มันลามจากตับไปปอดเยอะแล้ว แต่ยังไงก็ไม่ยอมแพ้ครับ

#18 AsimuZ

????

• Royal Executive Members

Posted 01 February 2012 - 05:48 PM

สู้ๆ นะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ ทุกครั้งที่ท้อให้นึกว่า มีเรื่องดีๆ รอเราอยู่ไม่สู้ตอนนี้จะไปสู้ตอนไหนนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

จากคนที่เคยผ่านเรื่องคล้ายๆ กันมาครับ

#19 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 01 February 2012 - 09:18 PM

มาอ่านเลยกลายเป็นมาให้กำลังใจเช่นกันครับ ผมก็เพิ่งผ่านเรื่องร้าย ๆ ในวันนี้มาครับแต่ไม่ใช่โรคอะไรเป็นเรื่องเครียด ๆ ของชีวิตที่หลับไม่ได้เลยกังวลตลอด ใช้บุญสู้กับมันครับตอนนี้ปัดเป่าหมดไปแล้วครับ

#20 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 02 February 2012 - 03:47 AM

มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ ครับ