`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

จอแว่น sony 3d hmz-t1 ขนาด150นิ้วในระยะสาม...

one's Photo one 29 Jan 2012

บ้านเรามีขายแล้วยังครับ

แสดงภาพขนาด150นิ้วในระยะสามเมตร
ถ้าดูแล้วมันจะปวดตาไหม

ถ้าได้ลองเล่นกับเกมอย่าง cod mw3 หรือ ff13
คงอลังการน่าดู

saria's Photo saria 29 Jan 2012

ผมใช้อยู่ครับภาพกับเสียงสุดยอดมาก โดยเฉพาะถ้าดู 3d ยิ่งคุ้มเพราะระบบ 3dแท้ๆที่ได้จากจอสองอันมันน่าจะดีสุดแล้วครับ

one's Photo one 29 Jan 2012

แพงไหมครับ

saria's Photo saria 29 Jan 2012

ราคาที่japan เป็นเงินไทยก็ประมาณ 25000-26000 vat include ครับ เดือนหน้าเปิดตัวที่ usa ราคา 799 $

Carch's Photo Carch 30 Jan 2012

สนใจตัวนี้เหมือนกัน
ซื้อจาก japan นำมาใช้บ้านเราได้ไหมครับ แล้วคู่มืิมีภาษาอังกฤษไหมครับ

Burm's Photo Burm 30 Jan 2012

เคยลองที่ sony central พระราม 9 ครับ
ตอนนั้นเขาไม่บอกราคา บอกว่าจะไปเปิดตัวที่งาน BOI
ตอนที่ผมลอง ไม่ได้ลองกับ content 3D พนักงานก็ยังไม่เข้าใจระบบของแว่นดี
บอกอยากลอง 3D พี่แกเปิด 3D ที่ทีวีเฉยเลย แล้วบอก มันไม่ค่อยลอยหรอกพี่ (xxxว่าลอยก็แปลกแล้วล่ะ)

ถ้าเอาแค่ "ความใหญ่" (ผมมีโอกาสได้ลองแค่นั้นจริงๆ) จะไปคาดหวังว่ามันจะดีเท่า projector คงไม่ได้
มันก็ยังรู้สึกว่าเป็นจอเล็กๆ อยู่ข้างหน้าเราอยู่ดี

แต่ถ้าด้าน 3D ผมว่ามันน่าจะสุดๆ ล่ะ แต่ไม่มีโอกาสได้ลอง :r15:

one's Photo one 30 Jan 2012

Burm, on 30 January 2012 - 02:00 PM, said:

เคยลองที่ sony central พระราม 9 ครับ
ตอนนั้นเขาไม่บอกราคา บอกว่าจะไปเปิดตัวที่งาน BOI
ตอนที่ผมลอง ไม่ได้ลองกับ content 3D พนักงานก็ยังไม่เข้าใจระบบของแว่นดี
บอกอยากลอง 3D พี่แกเปิด 3D ที่ทีวีเฉยเลย แล้วบอก มันไม่ค่อยลอยหรอกพี่ (xxxว่าลอยก็แปลกแล้วล่ะ)

ถ้าเอาแค่ "ความใหญ่" (ผมมีโอกาสได้ลองแค่นั้นจริงๆ) จะไปคาดหวังว่ามันจะดีเท่า projector คงไม่ได้
มันก็ยังรู้สึกว่าเป็นจอเล็กๆ อยู่ข้างหน้าเราอยู่ดี

แต่ถ้าด้าน 3D ผมว่ามันน่าจะสุดๆ ล่ะ แต่ไม่มีโอกาสได้ลอง :r15:
แล้วที่พระราม9เขายังมีให้ลองไหมครับ
หรือที่sonyอื่นๆ

เห็นว่าขนาดขยายได้ถึง 750นิ้ว ในระยะ 20เมตร

อยากได้มาดูแนวหนังนี้มาก
Blu-ray (BIG Box):Mirai Haneda<Sky Angel Blue> (Uncensored) <บรรยายอังกฤษ> Rate X
แต่แค่ 150นิ้วก็.....

peXXeq's Photo peXXeq 30 Jan 2012

saria, on 29 January 2012 - 01:58 AM, said:

ผมใช้อยู่ครับภาพกับเสียงสุดยอดมาก โดยเฉพาะถ้าดู 3d ยิ่งคุ้มเพราะระบบ 3dแท้ๆที่ได้จากจอสองอันมันน่าจะดีสุดแล้วครับ

จริงป่าวเนี่ย บ้านอยู่ไหนเอ่ย อยากไปลองจัง

Burm's Photo Burm 30 Jan 2012

one, on 30 January 2012 - 03:27 PM, said:

แล้วที่พระราม9เขายังมีให้ลองไหมครับ
หรือที่sonyอื่นๆ

เห็นว่าขนาดขยายได้ถึง 750นิ้ว ในระยะ 20เมตร

อยากได้มาดูแนวหนังนี้มาก
Blu-ray (BIG Box):Mirai Haneda<Sky Angel Blue> (Uncensored) <บรรยายอังกฤษ> Rate X
แต่แค่ 150นิ้วก็.....

ไม่มีแล้วครับ เขาเอามาโชว์ตอนห้างเปิดเฉยๆ
แต่อย่าคาดหวังกับความ "ใหญ่" มากครับ
มันไม่รู้สึกว่าใหญ่จริงๆ สักเท่าไหร่

อย่างที่บอกว่ามันเทียบกับนั่งดู projector จริงๆ ไม่ได้
แต่แน่นอน ค่าตัว รวมค่าบำรุงรักษา มันถูกกว่า projector มาก

drv's Photo drv 30 Jan 2012

ผมว่าบ้านเราน่าจะมาอย่างเร็วสุด มีนา นี้ล่ะ เพราะตอนนี้เห็นที่ Sony HK Pre sale กันแล้ว ล็อตแรกรับเครื่อง เดือน ก.พ. นี่ล่ะครับ ราคาประมาณ 24,000 บาท อยากลองเหมือนกันครับ แต่กลัวไม่ดีสมราคา แล้วอีกอย่าง เป็นทีวีแอบงก ซื้อตั้งแพง แต่ดูได้แค่คนเดียว :r13: :r13:

saria's Photo saria 31 Jan 2012

peXXeq, on 30 January 2012 - 04:13 PM, said:

จริงป่าวเนี่ย บ้านอยู่ไหนเอ่ย อยากไปลองจัง

ไว้ออกจากโรงพญาบาลแล้วจะเอาไปให้ลองนะ ตอนนี้ต้องนอนรัษามะเร็งอยู่ครับ
ถึงระยะสุดท้ายผมก็ยังสู้ไม่ถอย

Burm, on 30 January 2012 - 04:55 PM, said:

ไม่มีแล้วครับ เขาเอามาโชว์ตอนห้างเปิดเฉยๆ
แต่อย่าคาดหวังกับความ "ใหญ่" มากครับ
มันไม่รู้สึกว่าใหญ่จริงๆ สักเท่าไหร่

อย่างที่บอกว่ามันเทียบกับนั่งดู projector จริงๆ ไม่ได้
แต่แน่นอน ค่าตัว รวมค่าบำรุงรักษา มันถูกกว่า projector มาก

ถ้าลองแรกๆอาจให้ความรูสึกว่าไม่ใหญ่มาก ถ้า setup ดีๆแล้วโมตัวเก็บแสงเอง diy แล้วลองอีกทีจะพบว่าได้อารมเหมือนอยู่ในโรงหนังเลยครับ แต่เทียบกับ projector ไม่ได้เพราะครับ ถ้าใครเคยลองดู projector ในบ้านแล้วไปดูหนังในโรงจะรู้สึกว่า projector ใหญ่กว่าครับ อันนี้ลองกับตัว

แต่ตัวนี้ทำให้ผมดูหนังเล่นเกมส์ได้สะใจไม่ต้องเกรงใจใครระบบเสียงก็ 5.1 เบสเยี่ยม แต่ควรโมฟองน้ำหูฟังเองด้วยเพื่อเสียงที่ดียิ่งขึ้น ลองดู diy ตาม youtube ดูครับ

ปล. ที่ญี่ปุ่น sold out ทั้งประเทศหลังวางขายไม่ถึงเดือน ที่ uk ก็เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะฝากเพื่อนซื้อมาเพิ่มหาไม่ได้เลย ตอนนี้เริ่มมีขายแล้วดีจัง ย้ำนะครับถ้าใครไม่เคยดูหนัง 3d ที่มาจากสองจอตาสองข้างจะไม่เข้าใจเลยครับ ตอนนี้หวังให้ sony ทำรุ่นใหม่แบบมีแบตในตัวคงดี

peXXeq's Photo peXXeq 31 Jan 2012

saria, on 31 January 2012 - 04:57 AM, said:

ไว้ออกจากโรงพญาบาลแล้วจะเอาไปให้ลองนะ ตอนนี้ต้องนอนรัษามะเร็งอยู่ครับ
ถึงระยะสุดท้ายผมก็ยังสู้ไม่ถอย

ถ้าลองแรกๆอาจให้ความรูสึกว่าไม่ใหญ่มาก ถ้า setup ดีๆแล้วโมตัวเก็บแสงเอง diy แล้วลองอีกทีจะพบว่าได้อารมเหมือนอยู่ในโรงหนังเลยครับ แต่เทียบกับ projector ไม่ได้เพราะครับ ถ้าใครเคยลองดู projector ในบ้านแล้วไปดูหนังในโรงจะรู้สึกว่า projector ใหญ่กว่าครับ อันนี้ลองกับตัว

แต่ตัวนี้ทำให้ผมดูหนังเล่นเกมส์ได้สะใจไม่ต้องเกรงใจใครระบบเสียงก็ 5.1 เบสเยี่ยม แต่ควรโมฟองน้ำหูฟังเองด้วยเพื่อเสียงที่ดียิ่งขึ้น ลองดู diy ตาม youtube ดูครับ

ปล. ที่ญี่ปุ่น sold out ทั้งประเทศหลังวางขายไม่ถึงเดือน ที่ uk ก็เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะฝากเพื่อนซื้อมาเพิ่มหาไม่ได้เลย ตอนนี้เริ่มมีขายแล้วดีจัง ย้ำนะครับถ้าใครไม่เคยดูหนัง 3d ที่มาจากสองจอตาสองข้างจะไม่เข้าใจเลยครับ ตอนนี้หวังให้ sony ทำรุ่นใหม่แบบมีแบตในตัวคงดี

สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

Burm's Photo Burm 31 Jan 2012

เอาใจช่วยคุณ saria ครับ สู้ๆ
อยากลองแบบ 3 มิติบ้างจัง เสียดาย ถ้าวันนั้นพนักงานรู้เรื่องหน่อย คงได้ลอง
ใจหวังให้มีรุ่น wireless ก็คงจะยอดมาก
แต่คงแพงหูตูบ

tekkenman's Photo tekkenman 01 Feb 2012

น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง

Burm's Photo Burm 01 Feb 2012

รอรีวิวตู่อะไหล่

num12num12's Photo num12num12 01 Feb 2012

saria สู้ ๆครับ วันนี้ผมไปโรงบาลมาพาพ่อไปตรวจร่างกาย ผมไปเจอ ลุงคนนึงแกก็เป็นมะเร็งตอมลูกหมากระยะสุดท่ายเหมือนกัน (แต่ตอนนี้แกหายแล้ว) ลุงบอกว่า อย่าเครียดอย่าท้อ แล้วก็ให้บำรุงพวกสมุนไพร พักผ่อนให้พอครับ กำลังใจดีไม่ท้อ( ต้องดูแลร่างกายคู่กันไปด้วยนะครับ) ขอให้หายไวๆครับ

saria's Photo saria 01 Feb 2012

peXXeq, on 31 January 2012 - 10:42 AM, said:

สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

Burm, on 31 January 2012 - 11:01 AM, said:

เอาใจช่วยคุณ saria ครับ สู้ๆ
อยากลองแบบ 3 มิติบ้างจัง เสียดาย ถ้าวันนั้นพนักงานรู้เรื่องหน่อย คงได้ลอง
ใจหวังให้มีรุ่น wireless ก็คงจะยอดมาก
แต่คงแพงหูตูบ

num12num12, on 01 February 2012 - 10:59 AM, said:

saria สู้ ๆครับ วันนี้ผมไปโรงบาลมาพาพ่อไปตรวจร่างกาย ผมไปเจอ ลุงคนนึงแกก็เป็นมะเร็งตอมลูกหมากระยะสุดท่ายเหมือนกัน (แต่ตอนนี้แกหายแล้ว) ลุงบอกว่า อย่าเครียดอย่าท้อ แล้วก็ให้บำรุงพวกสมุนไพร พักผ่อนให้พอครับ กำลังใจดีไม่ท้อ( ต้องดูแลร่างกายคู่กันไปด้วยนะครับ) ขอให้หายไวๆครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมก็สู้เต็มที่ ตอนนี้มันลามจากตับไปปอดเยอะแล้ว แต่ยังไงก็ไม่ยอมแพ้ครับ

AsimuZ's Photo AsimuZ 01 Feb 2012

สู้ๆ นะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ ทุกครั้งที่ท้อให้นึกว่า มีเรื่องดีๆ รอเราอยู่ไม่สู้ตอนนี้จะไปสู้ตอนไหนนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

จากคนที่เคยผ่านเรื่องคล้ายๆ กันมาครับ

thaiger's Photo thaiger 01 Feb 2012

มาอ่านเลยกลายเป็นมาให้กำลังใจเช่นกันครับ ผมก็เพิ่งผ่านเรื่องร้าย ๆ ในวันนี้มาครับแต่ไม่ใช่โรคอะไรเป็นเรื่องเครียด ๆ ของชีวิตที่หลับไม่ได้เลยกังวลตลอด ใช้บุญสู้กับมันครับตอนนี้ปัดเป่าหมดไปแล้วครับ

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 02 Feb 2012

มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ ครับ