`

Jump to content

###ถามความเห็น(5ข้อ)การตั้งห้องคนไทยคับ^^###

114 replies to this topic

#1 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2011 - 02:52 PM

ขออนุญาติ สอบถามความเห็นทุกท่านในการตั้งห้องเล่นกันหน่อยคับ

1)ชอบเล่นโหมดอะไรกันบ้าง หรืออยากให้ตั้งเล่นโหมดไรกันคับ

เล่นกันแต่ TDM หรือสลับไปเล่นKill confirm ที่จริงอยาก

เล่นโหมดอื่นบ้างเหมือนกันคับ แต่ตั้งแล้วไม่มีคนเล่นเลยT_T

(เล่นกันแป๊บเดียว คนออกห้องล่มอีกแระ--")

2) ชอบเล่นแบบปกติ หรือ Hardcore คับ ใครชอบแบบไหน

ว่ามาเลยจะได้ชวน-ไม่ชวนถูกจ้า^^ หรือเล่นได้ทั้ง2แบบ?

3) ชอบให้ตั้งห้องSquadมั๊ย (ข้างเดียวไปตลอด) หรืออยาก

ให้ตั้งห้องแบบRandom บอกมาเดี๋ยวจัดให้ ที่เวลาพวกผม

ตั้งSquad เพราะเล่นไปแล้วเจอต่างชาติอ่ะ ถ้าคนไทยล้วนๆ

ก็อยากเล่นสลับข้างกันบ้างเหมือนกันนะ(เกรงใจ)^^

4) แนวทางการเล่นแบบไหน ที่คุณไม่ชอบเอาซะเลย(เจอแล้ว

หงุดหงิดมากๆ) เช่นสุ่มหลังกล่องตลอดเวลา นอนรอดักยิง

คนวิ่งผ่านอย่างเดียว หรืออะไรว่ามา [คนอ่านจะได้รู้เผื่อจะไม่

ทำหรือทำน้อยลง (ขอแบบสร้างสรรค์นะ)]

5) ข้อเสนอแนะ เพิ่มเติม^^

***ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาโดยหวังว่า จะช่วยให้พวกเรา(คนไทย)เล่นด้วยกันได้มากขึ้น และเข้าใจกันมากขึ้น มิได้มีเจตนาไม่ดีใดๆนะคับ สละเวลาตอบซักนิดเพื่อคุณภาพสังคม(ในเกม)ที่ดีขึ้น^^

#2 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

• Royal Executive Members

Posted 01 December 2011 - 03:05 PM

เกมร์ไรอ่ะ คุณป๊อป :eiei:

#3 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 01 December 2011 - 03:21 PM

View PostRONAN321, on 01 December 2011 - 02:52 PM, said:

ขออนุญาติ สอบถามความเห็นทุกท่านในการตั้งห้องเล่นกันหน่อยคับ

1)ชอบเล่นโหมดอะไรกันบ้าง

เมื่อวานผมได้ไปตั้ง Most Pit ดูแล้ว โครตตตตตตตตมัน
มีสีสันขึ้นหลายเท่า มีหลาย mode หลายแบบ สนุกมากๆ
-
Most Pit ต้องการผู้เล่น 8-12 คน จะมีพวก Domination , Capture the Flag , Search & Destroy , Head Quarter , Demolition
Team Tactical ต้องการผู้เล่น 6-8 คน จะมีพวก Free for All , Team Deathmatch , Kill Confrim ไรงี้ครับ (ไว้เวลาคนน้อยครับ)

2) ชอบเล่นแบบปกติ หรือ Hardcore คับ ใครชอบแบบไหน

ไงก็ได้ ส่วนตัวปรกติ

3) ชอบให้ตั้งห้องSquadมั๊ย (ข้างเดียวไปตลอด)

คละครับ แล้วคุณจะค้นพบ ฝีมือที่แท้จริงของตัวเอง

4) แนวทางการเล่นแบบไหน ที่คุณไม่ชอบเอาซะเลย(เจอแล้ว

หงุดหงิดมากๆ) เช่นสุ่มหลังกล่องตลอดเวลา นอนรอดักยิง

คนวิ่งผ่านอย่างเดียว

ตามนั้นครับ
แต่ Most Pit เท่าที่ผมลอง ทุกคนจะกระตือรือร้นมากขึ้นเยอะ
คนที่เคยนั้งรอคนผ่านใน TDM มาเล่น Most Pit เค้าวิ่งไปแทบจะนำผมอีก
ทุกคนจะมีหน้าที่ของตัวเองครับ ต้องมีคน camp รอ เค้าป้องกัน Object ของทีม

ปล. คน camp มาเล่น Most Pit คุณเป็นคนที่มีประโยชน์มากไม่แพ้คนวิ่งครับ
เพราะคุณป้องกัน Object ของทีม

Play as well, by your own... without rely on your teammate brother!!!!!!!!

***ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาโดยหวังว่า จะช่วยให้พวกเรา(คนไทย)เล่นด้วยกันได้มากขึ้น และเข้าใจกันมากขึ้น มิได้มีเจตนาไม่ดีใดๆนะคับ สละเวลาตอบซักนิดเพื่อคุณภาพสังคม(ในเกม)ที่ดีขึ้น^^

#4 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 01 December 2011 - 04:01 PM

View PostRONAN321, on 01 December 2011 - 02:52 PM, said:

1)ชอบเล่นโหมดอะไรกันบ้าง หรืออยากให้ตั้งเล่นโหมดไรกันคับ

เล่นกันแต่ TDM หรือสลับไปเล่นKill confirm ที่จริงอยาก

เล่นโหมดอื่นบ้างเหมือนกันคับ แต่ตั้งแล้วไม่มีคนเล่นเลยT_T

(เล่นกันแป๊บเดียว คนออกห้องล่มอีกแระ--")

most pit หรือไม่ก็ ground war ก็สนุกดีกว่า tdm หรือ Kill confirm เน้นการยิง(kill)ไปหน่อย คนยิงแม่นๆก็จะkillเยอะเกมจบเร็วแถมเพื่อนก็ได้คะแนนน้อยผมเลยไม่ค่อยเล่น

ว่ามาเลยจะได้ชวน-ไม่ชวนถูกจ้า^^ หรือเล่นได้ทั้ง2แบบ?

เล่นได้หมดนะขอให้ได้เล่นอ่ะ :like:
3) ชอบให้ตั้งห้องSquadมั๊ย (ข้างเดียวไปตลอด) หรืออยาก

ให้ตั้งห้องแบบRandom บอกมาเดี๋ยวจัดให้ ที่เวลาพวกผม

ตั้งSquad เพราะเล่นไปแล้วเจอต่างชาติอ่ะ ถ้าคนไทยล้วนๆ

ก็อยากเล่นสลับข้างกันบ้างเหมือนกันนะ(เกรงใจ)^^

แล้วแต่นะแต่ถ้าอย่างพวก ground war ตั้งก็ไม่เสียหายเท่าไรคนเยอะดี

คนวิ่งผ่านอย่างเดียว หรืออะไรว่ามา [คนอ่านจะได้รู้เผื่อจะไม่

ทำหรือทำน้อยลง (ขอแบบสร้างสรรค์นะ)]
มันเป็นแนวการเล่นของแต่ละคนผมเฉยๆนะ อาจจะมีอุทานบ้างเพราะบางที่ไม่คิดว่าจะเจอ :sorry:

...

#5 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 December 2011 - 04:18 PM

1. เล่นได้หมดชอบ moshtpit แต่คนไทยไม่เล่นก็ TDM ละกัน Kill confirm ไม่ค่อยชอบเนื่องจากดวงดียิง 1 มาอีก 3 ไม่ได้เก็บเหรียญสักที
2. ธรรมดาก็ตายง่ายละนะ แต่ hardcore ก็เล่นได้
3. อยู่เป็น squad ครับส่วนใหญ่อยู่ตี้เดียวกับเพื่อน เลยคิดว่าตั้ง squad ดีกว่าเพราะสื่อสารกันได้ง่ายครับ
4. เบื่อพวกกด LT ค้างแล้วรอกด RT ตอนศัตรูเดินผ่านอะครับ
5. ข้อเสนอแนะ ลองใช้ UAV กันบ่อยๆดูครับ

Edited by striker, 01 December 2011 - 04:49 PM.

#6 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 01 December 2011 - 04:20 PM

-อะไรก็ได้ผมจะเล่นกับเพื่อนผม

-อะไรก็ได้ครับหน้าที่ผมคือวิ่งไปตายเดียวเพื่อนผมมันก็ฆ่าเองแหละ
ยังไงผมก็เล่นแบบเน้นFor Team not For Guอยู่แล้ว

3) ชอบให้ตั้งห้องSquadมั๊ย (ข้างเดียวไปตลอด)
-ชอบมากครั้บตั้งไปเลยครับเพราะว่าชื่อแม็ทว่า
"
Team Deathmatch"
"
"
"
TeamDeathmatch"
"
"

ชื่อมันบอกอยู่ให้อยู่กันเป็นทีม :love2:

4) แนวทางการเล่นแบบไหน ที่คุณไม่ชอบเอาซะเลย(เจอแล้วหงุดหงิดมากๆ)
- เวลาเจอพวกซุ่มมาแย่งที่ซุ่มในที่ๆผมชอบซุ่ม

#7 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 01 December 2011 - 04:41 PM

มีปัญหาอะไรกับผมใช่ไหมครับ
พูดมาครับ ไม่ต้องแขวะ จะได้เครียๆ
เพราะผมร้อนตัว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

เข้าใจคนอีกฝั่งบ้างนะครับ คุณพี่ๆอยู่กันเป้น squad ตลอด
แต่ก้นั้นและ ผมไงก็ได้ เอาเป้นว่า "แล้วจะไป Join ละกันครับ"

#8 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 01 December 2011 - 04:44 PM

ถ้ามันมีวิธีที่จะ เอา 2 squad มาห้องเดียวกัน ผมจะไม่มีปัญหาเลย
เพราะตอนนี้ คนอยู่กันเป็น squad จะต้องเป้นคน Invite คนอื่นมา แล้วมันเลยเป้น squad ไม่ได้

#9 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 December 2011 - 04:50 PM

View PostKunJOBz, on 01 December 2011 - 04:44 PM, said:

ถ้ามันมีวิธีที่จะ เอา 2 squad มาห้องเดียวกัน ผมจะไม่มีปัญหาเลย
เพราะตอนนี้ คนอยู่กันเป็น squad จะต้องเป้นคน Invite คนอื่นมา แล้วมันเลยเป้น squad ไม่ได้
ทำได้ง่ายๆโดน squad 1 ตั้งห้องแล้ว squad 2 ตั้งทีมไว้ พอตั้งเสร็จให้ squad 2 กด find match มันจะมาเจอกันเอง

#10 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 01 December 2011 - 04:56 PM

เล่น mode อะไรก็ได้ครับที่ไม่ใช่ Hardcore ถ้าได้เล่นกับเพื่อนเป็น squad เพราะเกมส์มันออกแบบมาให้เล่นเป็นทีมอยู่แล้ว

#11 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 01 December 2011 - 05:00 PM

View Poststriker, on 01 December 2011 - 04:50 PM, said:

ทำได้ง่ายๆโดน squad 1 ตั้งห้องแล้ว squad 2 ตั้งทีมไว้ พอตั้งเสร็จให้ squad 2 กด find match มันจะมาเจอกันเอง
>>>>> ถูกกกกกก :angry:

View PostBF2142, on 01 December 2011 - 04:20 PM, said:

4) แนวทางการเล่นแบบไหน ที่คุณไม่ชอบเอาซะเลย(เจอแล้วหงุดหงิดมากๆ)
- เวลาเจอพวกซุ่มมาแย่งที่ซุ่มในที่ๆผมชอบซุ่ม

>>>>> :o_lol: :o_lol: :o_lol:

Edited by chappy, 01 December 2011 - 05:02 PM.

#12 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 01 December 2011 - 05:07 PM

View Poststriker, on 01 December 2011 - 04:50 PM, said:

มันก็จะมาเจอปัญหา พวกพี่พร้อมแล้ว พวกผมยังคนไม่มา
หรือพวกพี่เล่นกันแล้ว ไรงี้ ผมก็ไม่อยากรบกวนพี่ๆ ให้ออกมาหาห้องใหม่นะเฮิฟ เกรงใจ
แต่ดูดีสุดและ วิธีนี้ เพราะมันทำได้วิธีเดียว

#13 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 01 December 2011 - 05:07 PM

^
^
จ๊อบใจเย็นเน้อ มะวานช่วง ดึกๆ5ทุ่มลุงแชปเค้าตั้งแบบไม่Squad

กะเล่นกับคนไทยแบบRandom แต่พอดีจ๊อบเล่นโหมดนั้นกันยาวเลย

ไม่ได้เจอกัน(ซะงั้น--")

มีอะไรเคลียร์กันในทู้นี้ได้คับ จะได้ไม่ค้างคาใจ เล่นเกมให้สนุก

อย่าทุกข์กันเลยคับ...

ปล.ทุกวันนี้บ้านผมน้ำท่วมเครียดมาก ยังไม่ได้กลับบ้านเลย นอนคอนโดมาเดือนนึงแล้วเนี๊ย

อีกหลายเดือนกว่าจะซ่อมบ้านเสร็จ...อะไรเล็กๆน้อยๆผ่านได้ก็ผ่านกันไปเถอะคับ^^"

#14 teddyman

Posted 01 December 2011 - 05:17 PM

View PostRONAN321, on 01 December 2011 - 05:07 PM, said:

^
^
จ๊อบใจเย็นเน้อ มะวานช่วง ดึกๆ5ทุ่มลุงแชปเค้าตั้งแบบไม่Squad

กะเล่นกับคนไทยแบบRandom แต่พอดีจ๊อบเล่นโหมดนั้นกันยาวเลย

ไม่ได้เจอกัน(ซะงั้น--")

มีอะไรเคลียร์กันในทู้นี้ได้คับ จะได้ไม่ค้างคาใจ เล่นเกมให้สนุก

อย่าทุกข์กันเลยคับ...

ปล.ทุกวันนี้บ้านผมน้ำท่วมเครียดมาก ยังไม่ได้กลับบ้านเลย นอนคอนโดมาเดือนนึงแล้วเนี๊ย

อีกหลายเดือนกว่าจะซ่อมบ้านเสร็จ...อะไรเล็กๆน้อยๆผ่านได้ก็ผ่านกันไปเถอะคับ^^"
สมกับเป็นหัวหน้าแคลน POP ของผมจริงๆ :love2:

#15 RONAN321

Posted 01 December 2011 - 05:45 PM

View Postteddyman, on 01 December 2011 - 05:17 PM, said:

สมกับเป็นหัวหน้าแคลน POP ของผมจริงๆ :love2:

วันนี้ช่วยเอาออกด้วยล่ะ ขอร้องล่ะ--"

#16 teddyman

Posted 01 December 2011 - 05:48 PM

View PostRONAN321, on 01 December 2011 - 05:45 PM, said:

วันนี้ช่วยเอาออกด้วยล่ะ ขอร้องล่ะ--"
เอาออกตั้งแต่ลุงป๊อบออกเกมส์ไปนั่นแหละ :dance_left:

#17 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 December 2011 - 06:09 PM

5ข้อนั้น ผมยังไงก็ได้ แค่เล่นกับเพื่อนๆกับคนไทยด้วยกัน ไม่มีปัญหา จะ squad ไม่ squad ก็ได้ แพ้เยอะก็แพ้ไป ไม่ใช่ประเด็นสำหรับผม ขอแค่ ให้ผมใช้ clan [POP] ก็พอ 555

#18 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 01 December 2011 - 06:22 PM

ป๊อป บ่นผมป่าว ผมออกสนามล่มแล้วยังไง ผมแอบหลังกล่องไม่ออกไปยิง ทำไม อย่ามาทำเก่งแถวนี้ :dance_left:
เอ๋า พูดถึง MW เหรอ โทษทีไม่มีแผ่นแฮะ ๆ เกือบไปแล้ว :lol:

#19 RONAN321

Posted 01 December 2011 - 07:40 PM

^
^
เปลี่ยนไปเล่น HCทีดิจะยิงอิตาลุงวิท(ข้างเดียวกันนี่แหละ)

พี่อ้วนมาเนียนนะคับ...เดี๋ยวทีหลังไม่อุดหนุนนำ้ยาจุลินทรีย์นะ-"-

#20 RONAN321

Posted 01 December 2011 - 08:01 PM

งี้ต้องจัดMatch กระชับมิตรมาเล่นกันคับ

เดี๋ยวให้ลุงวิทเป็นตัวแถมโกโก้^^