`

Jump to content

###ถามความเห็น(5ข้อ)การตั้งห้องคนไทยคับ^^###

114 replies to this topic

#21 xenia

YammY JammY

• Royal Executive Members
  • Interests:Male

Posted 03 December 2011 - 06:59 AM

แค่เล่นเกมส์กันยังต้องเคลียร์ปัญหาคาใจเยอะแยะช่วงนี้ปัญหามันเยอะ หรืออย่างไรเนี่ย ลุง chapปรีี้ มาเคลียร์หน่อยเส่ะๆๆ

:D นานๆเข้ามาทีผมตกข่าวอะไรไปหรือเปล่าเนี่ย รบกวนอัพเดทผมหน่อยฮะ

#22 TeEZu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 December 2011 - 11:25 AM

RONAN321, on 01 December 2011 - 02:52 PM, said:

ขออนุญาติ สอบถามความเห็นทุกท่านในการตั้งห้องเล่นกันหน่อยคับ

1)ชอบเล่นโหมดอะไรกันบ้าง หรืออยากให้ตั้งเล่นโหมดไรกันคับ

เล่นกันแต่ TDM หรือสลับไปเล่นKill confirm ที่จริงอยาก

เล่นโหมดอื่นบ้างเหมือนกันคับ แต่ตั้งแล้วไม่มีคนเล่นเลยT_T

(เล่นกันแป๊บเดียว คนออกห้องล่มอีกแระ--")

> เล่นได้ทุกโหมด Most pit ก็หลากหลายดี แต่จริงๆแล้วที่อยากคือ Ground wars เพราะคนมันได้เยอะดี

2) ชอบเล่นแบบปกติ หรือ Hardcore คับ ใครชอบแบบไหน

ว่ามาเลยจะได้ชวน-ไม่ชวนถูกจ้า^^ หรือเล่นได้ทั้ง2แบบ?

> ได้หมด

3) ชอบให้ตั้งห้องSquadมั๊ย (ข้างเดียวไปตลอด) หรืออยาก

ให้ตั้งห้องแบบRandom บอกมาเดี๋ยวจัดให้ ที่เวลาพวกผม

ตั้งSquad เพราะเล่นไปแล้วเจอต่างชาติอ่ะ ถ้าคนไทยล้วนๆ

ก็อยากเล่นสลับข้างกันบ้างเหมือนกันนะ(เกรงใจ)^^

> ผมชอบแบบสลับบ้างนะ มันจะได้สมดุลบ้าง แต่ยังไงก็ได้

4) แนวทางการเล่นแบบไหน ที่คุณไม่ชอบเอาซะเลย(เจอแล้ว

หงุดหงิดมากๆ) เช่นสุ่มหลังกล่องตลอดเวลา นอนรอดักยิง

คนวิ่งผ่านอย่างเดียว หรืออะไรว่ามา [คนอ่านจะได้รู้เผื่อจะไม่

ทำหรือทำน้อยลง (ขอแบบสร้างสรรค์นะ)]

> ไม่มี นอนรอผมก็ไม่ว่าไรนะ บางครั้งผมก็ซุ่มบ้างอะไรบ้าง

5) ข้อเสนอแนะ เพิ่มเติม^^

> ชวนกันคุยในห้องเป็นหลักน่าจะดีกว่าหรือเปล่าครับเวลาห้องนิ่งแล้ว ตั้ง party มันก็ดีนะเวลาเกมหลุด แต่คนที่มาทีหลังบางครั้งก็ไม่อยากกด join อาจจะเป็นแค่ผมก็ได้ แต่อันนี้คงลำบาก บางอารมณ์ผมก็อยากคุยเฉพาะ party เพื่อนด้วยกันเอง

> ถ้าคนเยอะจริงๆผมว่าตั้ง Groud wars ไปเลยก็ดีนะครับ

***ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาโดยหวังว่า จะช่วยให้พวกเรา(คนไทย)เล่นด้วยกันได้มากขึ้น และเข้าใจกันมากขึ้น มิได้มีเจตนาไม่ดีใดๆนะคับ สละเวลาตอบซักนิดเพื่อคุณภาพสังคม(ในเกม)ที่ดีขึ้น^^

#23 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 03 December 2011 - 12:15 PM

>>>>> ใจจริงโครตอยากตั้ง Ground wars เล่นมันทุกวันเลยล่ะครับ เนื่องจากคนเล่นต่อห้องมันจะได้เยอะๆ แต่มีอยู่วันนึงน้องผมหวังดีครับ เห็นว่าอีกห้องเล่น free for all กันอยู่เพราะห้องเต็ม เลยตั้งเล่น FFA รอกันอยู่ น้องผมเลยยุบห้องนั้นแล้วตั้ง Ground wars เพื่อที่จะได้ชวนห้อง free for all มาเล่นด้วยกัน แต่เล่นได้เกมสองเกมออกกันหมดครับ เนื่องจากอาจจะไม่คุ้นกับระบบนี้

MW3 Ground War Details
How Many Players: 18, 9 vs. 9

How To Play:
-Its a mix of Team Deathmatch, Domination, and Kill Confirmed.

-The rules of Domination are the same, but Team Deathmatch now ends at 100 Kills and Kill Confirmed ends at 90 Points.

#24 hotyet

• Interests:Call Of Duty
    BattleField
    FIFA2013
    Forza
    Counter Strike Global Offensive

Posted 03 December 2011 - 03:34 PM

สวัสดีครับพี่ pop
ผมยังไงก็ได้นะครับ เล่น mode ไหนก็ได้ แต่ห้องคนไทยผมก็เข้าใจว่าชอบเล่น TDM กัน จิงๆเล่นบ่อยก็เบื่ออ่าครับ เลยอยากเล่น mode อื่นๆบ้าง

เห็น พี่ chappy ก็ invite ผมเข้าเล่นด้วยนะ ผมก็อยาก join เกรงใจมากๆที่ไม่ได้ join ด้วย
แต่ว่าผมเจอ squad พวกพี่ผมหมดความมั่นใจเลย ฮ่าๆๆๆ สู้ไม่ได้ เล่นแล้วยิงไม่ได้เลย พี่ๆเก่งกันมาก
ผมเลยคิดว่าคงต้องเล่นกะคนที่พอสู้ๆได้ก่อนอ่าครับ พัฒนาฝีมือแล้วค่อยกล้าเข้าไปเล่นด้วย ก็ไม่ได้กลัวอะไรหรอกนะครับ แต่ยังสู้ไม่ได้

เหมือนเป็นเป็นนักชกมือใหม่ (Rookie) เข้าไปต่อยกับ mike tyson แบบนี้โดนตลอดครับ ฮ่าๆๆๆ ค่อยๆ upgrade คู่ชก
squad พี่เล่นกันเอง ผมขอชมครับว่าเก่ง เล่นกันเป็น teamwork ดีครับ ปัญหาของผมคือเห็นแล้วยังสู้ไม่ได้ครับ

ไม่ได้ติหรือเคืองอะไรเลยครับ พี่ๆเล่นกันแบบนี้จิงๆเป็นสิ่งที่ดีครับ ผมก็อยากเล่นแบบนั้น เพียงขอเวลาปรับ style ตัวเองก่อน ถึงเวลาที่ผมคิดว่าเริ่มเล็งแม่น เริ่มยิงได้บ้าง ก็คิอว่าน่าจะโอ
เห็นแล้วอยากเล่นด้วยมากๆครับ อยากยิงพวกพี่มากๆ อยาก revenge ฮ่าๆๆๆๆ แต่ผมยังอ่อน โดนแล้วยิงแล้ว XP ผมไม่ขึ้น ยิ่งมากไปกว่านั้นผมเหมือนเป็นตัวถ่วงสำหรับทีมยังไงก็ไม่รู้ :confuse:
แต่ว่าจะพยายามเข้าไป join เล่นด้วยเผื่อจะได้เก็บ trick and technique จากพวกพี่ๆได้เยอะบ้าง
ยังไงพี่ก็ไม่ต้องห่วงนะครับ ผมชิวๆ ^^

#25 chappy

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 03 December 2011 - 04:20 PM

>>>>> จริงๆแล้วอยากจัดให้เล่น Ground wars กันซักอาทิตย์ละครั้งน่ะครับ อาจจะเป็นคืนวันศุกร์หรือเสาร์ก้อได้ ที่เลือกสองวันนี้เพราะว่าน่าจะเป็นวันที่คนออนกันเยอะน่ะครับ เล่นกันข้างละ 9 vs 9 มันสนุกกว่า 6 vs 6 แน่นอนครับ แต่มันติดปัญหาเดียวคือ ตั้งแล้วหาคนเล่นไม่พอแค่นั้นเองครับ :sad3:

#26 lamooz`

Posted 03 December 2011 - 04:24 PM

ไม่ตั้ง squad มันก็ Random team ให้อยู่กับหน้าเดิมๆ ไม่ต่างจากตั้ง squad เลย

Ground wars มีประสบการณ์พยายามตั้งแล้วอย่างที่ chappy บอก เล่นสองสามตาออก งั้นก็เล่นโหมดที่คนเล่นเยอะเวลามีคนออกก็จะได้มีคนเข้ามาทันทีห้องไม่ว่างนาน

#27 armidtaputoz

Utada Addict !

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 03 December 2011 - 05:58 PM

แบบไหนก็ได้ แต่ถ้ามี assault rifle พิการๆ วิ่งไม่เป็นนั่งดักยิงแต่ที่เดิมๆ

ผมก็ยินดีวิ่งแจกแต้มให้ เพราะเจอแบบนั้นเยอะๆ เข้าก็ไม่รู้จะตั้งใจเล่นไปทำไม

#28 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 03 December 2011 - 06:27 PM

มันต้องมี 12 คนในห้อง อย่างต่ำอะนะ
เอาเป็นว่า ถ้าจะตั้ง Ground ผมแต่นำซั้ก 2-3 ทุ่ม ค่อยเริ่ม เพราะคนกำลังเพียบเลย
แล้วจะตั้ง Ground War ก็ Invite ผมเข้า Party บอกผมด้วยครับว่าจะเล่น Ground War แล้ว
ผมจะได้ จัดทีมเป้น Squad แล้ว Find Ground War พร้อมๆพี่ แล้วหวังว่ามันจะเด้งมาเจอกัน

#29 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 04 December 2011 - 12:44 PM

หวัดดีคับเจมส์^^

เข้ามาสารภาพว่าSquadผม ไม่มีระบบอะไรกันเลยคับ

เดินหน้ายิงอย่างเดียว(เน้นแต่Killคับ) เกมไหนลองเป็นระบบ

หรือโหมดอื่นๆ แพ้เละก็มีคับ--"

เจอกันล่าสุดเจอกันคุณเจมส์เล่นดีขึ้นเยอะน้า สงสังไปซุ่มฝึกมาดี^^

hotyet, on 03 December 2011 - 03:34 PM, said:

สวัสดีครับพี่ pop
ผมยังไงก็ได้นะครับ เล่น mode ไหนก็ได้ แต่ห้องคนไทยผมก็เข้าใจว่าชอบเล่น TDM กัน จิงๆเล่นบ่อยก็เบื่ออ่าครับ เลยอยากเล่น mode อื่นๆบ้าง

เห็น พี่ chappy ก็ invite ผมเข้าเล่นด้วยนะ ผมก็อยาก join เกรงใจมากๆที่ไม่ได้ join ด้วย
แต่ว่าผมเจอ squad พวกพี่ผมหมดความมั่นใจเลย ฮ่าๆๆๆ สู้ไม่ได้ เล่นแล้วยิงไม่ได้เลย พี่ๆเก่งกันมาก
ผมเลยคิดว่าคงต้องเล่นกะคนที่พอสู้ๆได้ก่อนอ่าครับ พัฒนาฝีมือแล้วค่อยกล้าเข้าไปเล่นด้วย ก็ไม่ได้กลัวอะไรหรอกนะครับ แต่ยังสู้ไม่ได้

เหมือนเป็นเป็นนักชกมือใหม่ (Rookie) เข้าไปต่อยกับ mike tyson แบบนี้โดนตลอดครับ ฮ่าๆๆๆ ค่อยๆ upgrade คู่ชก
squad พี่เล่นกันเอง ผมขอชมครับว่าเก่ง เล่นกันเป็น teamwork ดีครับ ปัญหาของผมคือเห็นแล้วยังสู้ไม่ได้ครับ

ไม่ได้ติหรือเคืองอะไรเลยครับ พี่ๆเล่นกันแบบนี้จิงๆเป็นสิ่งที่ดีครับ ผมก็อยากเล่นแบบนั้น เพียงขอเวลาปรับ style ตัวเองก่อน ถึงเวลาที่ผมคิดว่าเริ่มเล็งแม่น เริ่มยิงได้บ้าง ก็คิอว่าน่าจะโอ
เห็นแล้วอยากเล่นด้วยมากๆครับ อยากยิงพวกพี่มากๆ อยาก revenge ฮ่าๆๆๆๆ แต่ผมยังอ่อน โดนแล้วยิงแล้ว XP ผมไม่ขึ้น ยิ่งมากไปกว่านั้นผมเหมือนเป็นตัวถ่วงสำหรับทีมยังไงก็ไม่รู้ :confuse:
แต่ว่าจะพยายามเข้าไป join เล่นด้วยเผื่อจะได้เก็บ trick and technique จากพวกพี่ๆได้เยอะบ้าง
ยังไงพี่ก็ไม่ต้องห่วงนะครับ ผมชิวๆ ^^

#30 hotyet

• Interests:Call Of Duty
    BattleField
    FIFA2013
    Forza
    Counter Strike Global Offensive

Posted 04 December 2011 - 06:06 PM

ก็วิ่งลุยยิงอย่างเดียวอ่าครับ ไม่สน death เท่าไหร่ครับ สนแต่ kill อิอิ

#31 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 December 2011 - 06:58 PM

เท่าๆที่อ่านดู สรุปว่าห้ามซุ่มใช่มั้ยครับ เพราะผมซุ่มบ่อย ก็ขออภัยไว้ด้วยนะครับ :sorry:

แต่โดยส่วนตัวผมเล่นเอามันส์อย่างเดียวไม่สนใจสกอร์เท่าไหร่

#32 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 04 December 2011 - 07:33 PM

ซุ่มได้คับ^^ บางปืน บางโหมด เค้าออกแบบมาให้ซุ่มด้วยซ้ำไป

แต่ บางที(ย้ำว่าบางทีนะคับ) การซุ่มจัดๆหรือบางโหมด

มันก็ทำให้ผู้เล่นคนอื่นเค้าหงุดหงิดได้คับ (มันอธิบายยากอ่ะ--")

เอาเป็นว่า ซุ่มได้มั๊ย ได้แน่นอนคับ(ผมไม่ค่อยหงุดหงิดกับคนซุ่มนะ)

บางทีผมก็มีซุ่มบ้าง วิ่งตลอดตาลาย(แก่แล้ว) มันต้องเจอเองอ่ะคับ

แล้วจะรู้ว่าเป็นยังไง--"

BALL_KL, on 04 December 2011 - 06:58 PM, said:

เท่าๆที่อ่านดู สรุปว่าห้ามซุ่มใช่มั้ยครับ เพราะผมซุ่มบ่อย ก็ขออภัยไว้ด้วยนะครับ :sorry:

แต่โดยส่วนตัวผมเล่นเอามันส์อย่างเดียวไม่สนใจสกอร์เท่าไหร่

#33 BALL_KL

Posted 04 December 2011 - 07:40 PM

RONAN321, on 04 December 2011 - 07:33 PM, said:

ซุ่มได้คับ^^ บางปืน บางโหมด เค้าออกแบบมาให้ซุ่มด้วยซ้ำไป

แต่ บางที(ย้ำว่าบางทีนะคับ) การซุ่มจัดๆหรือบางโหมด

มันก็ทำให้ผู้เล่นคนอื่นเค้าหงุดหงิดได้คับ (มันอธิบายยากอ่ะ--")

เอาเป็นว่า ซุ่มได้มั๊ย ได้แน่นอนคับ(ผมไม่ค่อยหงุดหงิดกับคนซุ่มนะ)

บางทีผมก็มีซุ่มบ้าง วิ่งตลอดตาลาย(แก่แล้ว) มันต้องเจอเองอ่ะคับ

แล้วจะรู้ว่าเป็นยังไง--"

ครับผม บางทีผมก็กลัวไปทำเอาคนอื่นหงุดหงิดเหมือนกัน เพราะช่วงหลัง ไปเจอมุมดีๆเยอะ และผมไม่ใช้สไนด้วยซิ ตอนนี้ใช้แต่ ligh machaine พวกปืนกล ครั้นจะวิ่งไล่ยิงคนอื่นบ่อยๆ ก็ไม่เคยทันคุณต้น คุณแชปปี้เลย วิ่งไปเจอทีไรก็โดนแสกหน้าทุกที และยิงไม่เคยทัน บางทีเลยต้องใช้ปืนกลที่มีกระสุนเยอะ อัดเต็มแม็กอย่างเดียว แต่ผมซุ่มแค่สองด่านเองครับ ด่าน วิลเลจ และด่าน รีซิสแต้นท์

ถ้ามีโอกาสใครไม่มีเพื่อนคุยในเกม ก็เข้ามาจอย ปาร์ตี้กับผมได้นะครับ ผมเน้นเล่นฮาๆ คุยฮาๆทั้งเกมครับ

#34 samsung

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Be come the Legend ps3break

Posted 04 December 2011 - 07:45 PM

ซุ่มก้ตายไม่ซุ่มก้ตาย ผมละไม่ชอบให้ยิงผมเลย :sad3: ( :sorry: ) ตายมากว่ายิง ปืนก้กาก 55+
เล่นสนุกๆครับ เจอหลายๆแบบก้สนุกดีครับ โหมอ Mer ก้สนุกดีนะครับ สลับไปมา เก็บเหรียญบ้าง ยังไงก้มาออนกันเยอะๆครับ อีตาบอลจอมซุ่มเดี๋ยวผมแอบเอามีดไปเสียบให้ครับ :lol:

#35 armidtaputoz

Utada Addict !

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 04 December 2011 - 09:36 PM

ซุ่มได้นะครับ จุดซุ่มยิงบางจุดเป็นที่เปิดมองเห็นได้ง่าย อาจจะซุ่มเพราะเหลืออีกคิลเดียวได้ kill steak หรือกำลังรอเก็บกล่อง carepack หรือ เห็นล่วงหน้าว่าเดี๋ยวมีคนเดินมาแน่เลยดักรอ

หรือวิ่งมาดักรอตาม UAV ที่มองเห็นในแม็ป สะกดรอยไล่ล่าดักฆ่าตาม Heartbeat Sensor

แต่ เริ่มเกมส์มาก็วิ่งไปหาที่เหมาะ ดักยิง แล้วก็นั่งดักนอนดัก อยู่ที่เดิมๆนั่นแหละ ซึ่งมันเป็นจุดที่ถ้าไม่ตั้งใจมองให้ดี ให้ตายก็ไม่เห็น

แบบนี้แหละน่าเบื่อ

วิ่งยิงบ้าง ดักยิงบ้าง ผสมกันไป ผมสนุกนะเจอแบบนี้ แต่กับบางคนวิ่งหาให้ตายก็ไม่เคยเจอกันเลย

#36 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 04 December 2011 - 11:29 PM

armidtaputoz, on 04 December 2011 - 09:36 PM, said:

ซุ่มได้นะครับ จุดซุ่มยิงบางจุดเป็นที่เปิดมองเห็นได้ง่าย อาจจะซุ่มเพราะเหลืออีกคิลเดียวได้ kill steak หรือกำลังรอเก็บกล่อง carepack หรือ เห็นล่วงหน้าว่าเดี๋ยวมีคนเดินมาแน่เลยดักรอ

หรือวิ่งมาดักรอตาม UAV ที่มองเห็นในแม็ป สะกดรอยไล่ล่าดักฆ่าตาม Heartbeat Sensor

แต่ เริ่มเกมส์มาก็วิ่งไปหาที่เหมาะ ดักยิง แล้วก็นั่งดักนอนดัก อยู่ที่เดิมๆนั่นแหละ ซึ่งมันเป็นจุดที่ถ้าไม่ตั้งใจมองให้ดี ให้ตายก็ไม่เห็น

แบบนี้แหละน่าเบื่อ

วิ่งยิงบ้าง ดักยิงบ้าง ผสมกันไป ผมสนุกนะเจอแบบนี้ แต่กับบางคนวิ่งหาให้ตายก็ไม่เคยเจอกันเลย

#37 BALL_KL

Posted 05 December 2011 - 10:14 AM

เมื่อคืนผมลองเปลี่ยนการเล่นดูแล้วนะครับ วิ่งลุยแล้ว ก็ได้แต้มเยอะขึ้น แต่ 2 ด่านนั้น เฮ่อ ยังงัยก็ยังคงไปประจำจุดเดิมสำหรับผมแก้ไม่หายสักที คือด่าน วิลเลจ ผมจะไปอยู่หลังกำแพงกลางแผนที่ ที่ออกมาจากน้ำตกอ่ะครับ และอีกด่าน รีซิสแต๊นท์ อยู่ใต้บันได ใครจะมายิงผมมายิงได้ที่สองที่นี้นะครับ เด๋วจะหาผมไม่เจอ อิอิ

อย่าซีเรียสกันนะครับ ผมทำให้ใครไม่พอใจก็ขออภัยด้วยนะครับเตือนๆกันได้ครับ ว่าแต่น่าจะมีแบ่งกลุ่มแข่งกันบ้างนะครับ พวกยึดธง ยึดพื้นที่ วางบอม อ่ะครับ เห็นแคลนในนี้ก็เยอะ น่าจะมีนัดกันแบบปาร์ตี้แคลนเดียวกัน แบบนัดกระชับมิตรบ้าง น่าจะสนุกดี

#38 chappy

Posted 05 December 2011 - 11:36 AM

>>>>> และแล้วก้อผ่านไปอย่างสนุกสนานทั้งสองวันนะฮาฟฟฟ :smart: Ground wars ได้รับการตอบรับดีเกินคาด :o_wow: หวังว่าเสาร์ - อาทิตย์หน้าจะได้มา join กันอีกนะฮาฟฟฟ

#39 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 December 2011 - 11:58 AM

Ground Wars ดีหมดทุกอย่างยกเว้น เน๊ตประเทศไทยนี่ล่ะ เมื่อไหร่จะดีแรงๆเหมือนประเทศอื่นบ้าง

#40 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 05 December 2011 - 01:58 PM

Xparm Colo สนับสนุนการเป็น Host อย่างเป็นทางการครับ เพียงแค่คุณสามารถไปเล่นในห้อง Server อันหนาวเหน็บได้เท่านั้นเอง :laugh3: