`

Jump to content

###ถามความเห็น(5ข้อ)การตั้งห้องคนไทยคับ^^###

114 replies to this topic

#101 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 12 December 2011 - 04:13 PM

View PostRONAN321, on 12 December 2011 - 03:53 PM, said:

โอ้ว!! ได้เลยคับ^^

ชอบเล่นโหมดไรกันบ้างล่ะคับ เดี๋ยวคืนไหนมากันครบๆ

จอยตี้กันแล้วนัดเล่นเลยคับ เน้นหนุกหนานเฮฮาคับ

+แลกเปลี่ยนเทคนิคเล็กๆน้อยๆกันคับ โย่วๆ^^

ได้เลยครับท่านป๊อบ :like: แต่แคลนผมหมูๆทั้งนั้นคงเป็นขนมให้เคี้ยวง่ายๆ :sorry: แต่ไม่เคยได้ซ้อมพวกยึดธง วางบอม สักทีเลย ไม่เป็นไร ช่วงแรกๆเอาขำๆ เน้นเฮฮา กันไปก่อนก็ได้ครับแบบ private match เด๋วผมไปบอกพวกน้องๆก่อนจะได้นัดเวลากันได้ถูก แต่ส่วนใหญ่จะเล่นกันศุกร์ เสาร์ กันเสียมากกว่า ถ้านัดกันจริงๆสักสี่ทุ่ม น่าจะไหวมั้ยครับ ดึกไปหรือเปล่า เด๋วค่อยมาตกลงกันก็ได้ครับ สัก 3 เกม ทีมเดธแมท CFT และก็พวก domination ก็ได้ครับ :love2:

#102 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 12 December 2011 - 05:02 PM

^
^
Ok ได้เลยคับ งั้นเดี๋ยวออนเจอกันถ้าคนไม่ครบเราก็เล่น

TDM รอไปก่อน พอมากันครบๆแล้ว แชทคุยกันตั้งห้องลุยกันเลยคับ^^

ข้างผม ตาต้น ตาพีท ลุงแชป มาตั้งแต่หัวค่ำแล้วคับ ส่วนผมก็

ประมาณ4ทุ่มอัพ แล้วก็เล่นยาวๆเลยคับ...

อีกอย่างผมว่า ตั้งห้องดีๆอาจไม่ต้องไพรเวทก็ได้หรือไพรเวท

ก็ดีคับสะดวกดี(อันนี้แล้วแต่ทุกท่าน ผมยังไงก็ได้คับ)^^

#103 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 December 2011 - 06:12 PM

เล่นด้วยจิ แต่สัปดาห์หน้านะ :love2:

#104 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 12 December 2011 - 06:37 PM

View PostRONAN321, on 12 December 2011 - 03:24 PM, said:

เมื่อคืนตาต้นรำ่ๆว่า อยากชวนแคลนตาจ๊อบ มาแข่งชับมิตรกันนะ

เน้นหนุกหนาน ไม่ซีเรียส เลือกซัก1-3โหมด ลองเล่นกันซัก1-2ชม.

นัดเวลาเล่นกันดู ฝั่งนี้มี4ตัวหลัก อีก2อาจชวนๆคนที่ออนดูคับ^^

สนมั๊ยๆๆๆ^^¥
กี่โมงครับ?
เดียวผมหาอีกซั้ก 3 คนละกัน

#105 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 12 December 2011 - 06:41 PM

ซั้ก 2ทุ่มครึ่งผมจะรวมตัวละกัน
ถ้าพร้อมแล้วก็จัด Squad รอไว้ แล้ว Invite ผมเข้า Party แล้วบอกผม ก็แล้วครับ
จะได้ find match พร้อมกัน

#106 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 12 December 2011 - 06:52 PM

มากันพร้อมหน้าพร้อมตาเลย...ดีจัง

เล่นกันหมดนี่แหละคับ จัดSquardมาเล่นกันบ้างดีคับ

เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง แพ้-ชนะไม่สำคัญคับเน้นมิตรภาพเน้อ^^

***ส่วนฝั่งผมเดี๋ยวต่อให้ โดยจัดRoyviterมาร่วมก๊วนด้วย

(แผ่นก็ไม่มีง่ะ อายเค๊ามั๊ยลุง(แซวๆ) --")

ศ/ส/อา มาเล่นGround wars คนเยอะๆสลับโหมดไปมากันคับ^^

#107 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 12 December 2011 - 08:03 PM

พร้อมกันหรือยัง ผมเริ่มรวมตัวกันได้แล้วนะเฮิฟ

#108 RONAN321

Posted 12 December 2011 - 08:07 PM

View PostKunJOBz, on 12 December 2011 - 08:03 PM, said:

พร้อมกันหรือยัง ผมเริ่มรวมตัวกันได้แล้วนะเฮิฟ

เฮ๊ย!! ใจเย็น เพิ่งเลิกงานยังกลับไม่ถึงบ้านเลย...

เล่นกันไปก่อนโลด^^

#109 BALL_KL

Posted 15 December 2011 - 07:25 AM

เมื่อคืน แต๋วแตก ฮากระจาย กรี๊ดอย่างเดียว ได้คุณนัทมาแจมในปาร์ตี้ด้วย โดนยิงกันทีกรี๊ดแตก ใครเหงาๆ ไม่มีเพื่อนคุย เข้ามาจอยในปาร์ตี้ผมได้นะครับ ตอนกลางคืนผมแชทกระจาย แต่กลางวันเฝ้าร้าน ผบทบ.คุมอยู่พูดมากไม่ได้

ว่าแต่คุณต้นหายไปสองสามวันแล้ว คิดถึงอ่ะ :love2: ไม่มีใครมาไล่ยิงผมเลย

*** เมื่อวานผมได้รับข้อความจากคนที่แอดผมมา น่าจะพวกสิงคโปร์ เค๊าส่งเมลมาเป็นที่่อยู่ของ playfire.com และมีชื่อผมอยู่ด้วย ผมก็ไม่รู้อะไรก็เข้าคอมกดตามไปดู และไปสมัครไว้ ไม่รู้ว่ามันดันเอา friends ที่เรามีอยู่ส่ง ข้อความไปหาชวนให้สมัครด้วย ใครที่ได้รับข้อความจากผม ก็ขออภัยไว้ด้วยนะครับ มันเป็นเวปเหมือนให้พูดคุยกันระหว่าง gamer พวกหัวแดง ไม่รู้ว่ามันออโต้ส่งข้อความไปยัง friends list เราทั้งหมด พอดีมีน้องคนหนึ่งบอกผมมาว่า "อาบอลส่งอะไรมาให้ผมอ่ะ" ผมถึงทราบว่ามันออโต้ send

Edited by BALL_KL, 15 December 2011 - 08:51 AM.

#110 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 December 2011 - 10:00 AM

พอดีผมแลคอะครับ เลยเลิกเล่นขายแผ่นไปเล่น BF3 แทนแล้วอะครับแหะๆ ไว้ถ้าซื้อ Xkey หรือแปลงเครื่องจะกลับมาเล่นใหม่นะครับ

#111 BALL_KL

Posted 15 December 2011 - 11:55 AM

View Poststriker, on 15 December 2011 - 10:00 AM, said:

พอดีผมแลคอะครับ เลยเลิกเล่นขายแผ่นไปเล่น BF3 แทนแล้วอะครับแหะๆ ไว้ถ้าซื้อ Xkey หรือแปลงเครื่องจะกลับมาเล่นใหม่นะครับ

อ้าว เลิกเล่นไปแล้วเหรอครับ เสียดายจัง ยังงัยก็ถ้าจัด xkey มาแล้วก็กลับมาออนกันต่อนะครับ

#112 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 15 December 2011 - 02:34 PM

เอามาให้ดูครับ ฮาๆ โดยผมเอง

ปาระเปิดอัดตัวคน Final Killcam

Triple-Fail Care Package

MP7 Spray Multi-Kill

Airdrop Trap พิฆาต

#113 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 15 December 2011 - 03:12 PM

Triple-Fail Care Package อันนี้ฮาจริงอะไรจริง

#114 RONAN321

Posted 15 December 2011 - 03:16 PM

^
^
อัพVDO ซะด้วยดูเพลินเลย^^

#115 hotyet

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members
  • Interests:Call Of Duty
    BattleField
    FIFA2013
    Forza
    Counter Strike Global Offensive

Posted 19 December 2011 - 12:34 PM

จะจัดกระชับมิตร squad อีกเมื่อไหร่ครับ อิอิ จะได้แจกแต้มต่อครับ