`

Jump to content

[Official] คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Elder's Scroll V - Skyrim

403 replies to this topic

#81 piper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 November 2011 - 01:55 PM

View Postbase, on 28 November 2011 - 08:53 AM, said:

มาถึง หมู่บ้านแรกก็ฆ่าไอ้ Alvor ตายเลย (ที่่เมนเควสมันให้คุยด้วยอ่ะ) แล้วแบบนี้เนื้อเรื่องหลักมันจะไปต่อยังไงหรอ หรือไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เจอเอง

ตอนนี้วิ่งเล่นชมวิวทิวทัศน์ซะมากกว่า

Alvor รู้สึกจะไม่ได้เกี่ยวกับเมนเควสนะครับ เป็นแค่ blacksmith ธรรมดา มีบทบาทก็แค่สอนให้เรารู้จักสร้างอาวุธและอัพอาวุธ ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเนื้อเรื่องหลักครับ

ปล.เกมส์ นี้(หรือกมส์อื่นๆของ bethesda)ผู้เล่นไม่สามารถฆ่า NPC ที่เกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องหลักได้ครับ ต่อให้สู้ยังไง NPC ตัวนั้นก็แค่ล้มลงและสามารถลุกขึ้นมาได้ใหม่ครับ ว่าง่ายๆคือทำยังไงมันก็ไม่ตายนั่นแหละ จนกว่าบทบาทของมันในเนื้อเรื่องหลักจะหมดลงถึงจะฆ่ามันได้ครับ

#82 61 Stumm Gart

โรคจิต...ติดบอร์ด

Posted 28 November 2011 - 02:22 PM

View PostBlizDay, on 28 November 2011 - 09:09 AM, said:

ตี + ของยังไงเหรอครับ พวกชุด พวกอาวุธ ตอนนี้ผม แบกกระดูกมังกร หนังมังกร เต็มตัวเลย
น้ำหนักจะเกินแล้วตอนนี้แหะๆ หาที่ขายก็ไม่เจอ

555
เหมือนผมเลย พึ่งเริ่มเล่นเมื่อคืน
ตอนนี้ละโมบ น้ำหนักฉิวเฉียดตลอด
เก็บแม่มทุกอย่าง

#83 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 28 November 2011 - 02:28 PM

สำหรับการแก้ปัญหาน้ำหนักอย่างถาวรคือ รีบทำเควสกับเจ้าเมือง whiterun ช่วงแรกก็เจอแล้วแล้วรีบเก็บตัง 5000ซื้อบ้านครับ ไม่ก็หาที่เหมาะๆเอาบ้านที่ไหนสักหลังเก็บช่วยคราวก่อน ภาคนี้ผมไม่แน่ใจนะว่าซี้ซั้วเก็บแล้วจะหายไหม

#84 61 Stumm Gart

โรคจิต...ติดบอร์ด

Posted 28 November 2011 - 02:35 PM

View Post9th TEARDROP, on 28 November 2011 - 02:28 PM, said:

สำหรับการแก้ปัญหาน้ำหนักอย่างถาวรคือ รีบทำเควสกับเจ้าเมือง whiterun ช่วงแรกก็เจอแล้วแล้วรีบเก็บตัง 5000ซื้อบ้านครับ ไม่ก็หาที่เหมาะๆเอาบ้านที่ไหนสักหลังเก็บช่วยคราวก่อน ภาคนี้ผมไม่แน่ใจนะว่าซี้ซั้วเก็บแล้วจะหายไหม

ครับผม
พึ่งจัดการมังกรตัวแรกได้ . . .

#85 BlizDay

Posted 28 November 2011 - 02:38 PM

ผมฆ่ามังกรไป 4 ตัวละครับ แต่ยังไม่รู้จะเอาไปทำอะไรเลยฮาๆๆ
วิ่งเควสที่ยาวมาก

#86 mum2520

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 November 2011 - 04:41 PM

View Post9th TEARDROP, on 28 November 2011 - 02:28 PM, said:

แนะนำ ซื้อแบบไม่เสียตังซักบาท ผมลองดูแล้ว Work ใช้ได้จริงๆ :like:

#87 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 28 November 2011 - 07:41 PM

ผมเล่น Dark brotherhood ไม่เห็นมีใครส่งมือสังหารมาคอยตามฆ่าเลย(เห็นหลายคนบอกจะมี)
หรือว่าผมเล่นทุกเควสของ Dark brotherhood แบบ stealh mission ไม่รู้ ไม่มีใครเห็นหน้าเลยยกเว้นผู้ว่าจ้าง
mission สุดท้ายลอบฆ่าทุกคน ทั้งตัวสุดท้ายโดยที่มันไม่รู้เลยว่ามีคนบุก 555 ...

#88 JumpZ

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 28 November 2011 - 10:26 PM

อยากรู้วิธี เก็บ soul ของแต่ละขนาดน่ะครับ

เช่น Petty ฆ่าตัวไรดี

lesser

common

greater

grand อะไรงี้อะครับ

#89 shineji

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 29 November 2011 - 03:11 AM

เกมนีี้มันมีที่ถอด perk มั้ยครับ หากเราต้องการเปลี่ยนไปอัพอันอื่นแทน
และมีวิธีอัพ skill speech ไวๆมั้ยครับ ตอนนี้ขายของโดนกดราคาเกิน

#90 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 29 November 2011 - 03:16 AM

View Postshineji, on 29 November 2011 - 03:11 AM, said:

เกมนีี้มันมีที่ถอด perk มั้ยครับ หากเราต้องการเปลี่ยนไปอัพอันอื่นแทน
และมีวิธีอัพ skill speech ไวๆมั้ยครับ ตอนนี้ขายของโดนกดราคาเกิน
คอนโซลไม่น่าได้ แต่ PC ไดครับ ลองเซิจดูนะ

Edited by 9th TEARDROP, 29 November 2011 - 03:19 AM.

#91 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 29 November 2011 - 04:30 AM

ตอนนี้เวล 25 ชักไม่ไหวละ Master ยากสุดๆ โดน 2ทีตายอย่างบ่อย
ต้องให้ลิ่วล้อแท้ง แล้วเราซัพพอท จากชุดแท้งที่มันใส่ เทียบกับชุดกากๆของเราแล้ว
(กากอย่างแรง ไม่มีตังใส่แกรนเจม)

ชักไม่แน่ใจใครเป็นนายใครเป็นบ่าวกันแน่ 555

มีใครมีลูกเล่นไรเด็ดๆมาแชร์หน่อย ไม่เอาสูตรโกงนะ
ผมสายผสม Jack of all trade เป็นทุกอย่างแต่ไม่เด่นสักอย่าง

#92 clubace

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 29 November 2011 - 11:47 AM

วิธีอัพ speech ผมก้อใช้วิธีคุยกะคน อ่านหนังสือ แล้วก้อเอาของไปขายเรื่อยๆน่ะครับ
ถามนิดนึงครับ จะทำเกราะมังกรได้เร็วสุดที่เวลอะไรอ่ะครับ หรือว่าอัดแต่ smith ให้ได้ 100 ก้อพอ ตอนนี้ผมเวล14 smith 38 เองครับ

#93 ARTHIT_EN

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 29 November 2011 - 12:33 PM

ผมฆ่ามังกรได้Dragon soul มา1ดวง แต่ไม่รู้วิธีอัพShoutครับ อัพยังไงครับเนี่ย เข้าไปในเมนูแล้วก็ไม่เจอคำสั่งให้อัพ

#94 clubace

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 29 November 2011 - 12:52 PM

อยู่ที่หน้า magic ครับ ถ้าฆ่าเป็นตัวแรกเกมส์จะอัพให้เองเลย (อย่าตะโกนโชว์พวกทหารนะครับ ^^)

พิมพ์ผิด ต้อง อย่าลืมตะโกนโชว์ครับ

#95 base

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 November 2011 - 01:34 PM

เผื่อบางคนไม่รู้ ปรับมุมมองเป็นบุคคลที่สามกดอนาล็อกขวานะครับ

#96 lekkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 November 2011 - 01:35 PM

View Post9th TEARDROP, on 29 November 2011 - 04:30 AM, said:

ตอนนี้เวล 25 ชักไม่ไหวละ Master ยากสุดๆ โดน 2ทีตายอย่างบ่อย
ต้องให้ลิ่วล้อแท้ง แล้วเราซัพพอท จากชุดแท้งที่มันใส่ เทียบกับชุดกากๆของเราแล้ว
(กากอย่างแรง ไม่มีตังใส่แกรนเจม)

ชักไม่แน่ใจใครเป็นนายใครเป็นบ่าวกันแน่ 555

มีใครมีลูกเล่นไรเด็ดๆมาแชร์หน่อย ไม่เอาสูตรโกงนะ
ผมสายผสม Jack of all trade เป็นทุกอย่างแต่ไม่เด่นสักอย่าง

ผมใช้วิธี smiting 100, enchant 100 อ่ะครับ
แล้ว enchant smiting ใส่เสื้ออผ้าก่อนจะตี + ของ
armor จะ def เยอะมากๆ
แล้ว enchant แหวน สร้อย resist fire,frost,shock มาอย่างละคู่ ใส่ตามสถานะการณ์

#97 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2011 - 01:55 PM

View PostARTHIT_EN, on 29 November 2011 - 12:33 PM, said:

ผมฆ่ามังกรได้Dragon soul มา1ดวง แต่ไม่รู้วิธีอัพShoutครับ อัพยังไงครับเนี่ย เข้าไปในเมนูแล้วก็ไม่เจอคำสั่งให้อัพ

ดูด้านล่างซ้ายมันจะมีบอกว่ากดปุ่มไรอันล็อคอ่ะครัฟ อย่างของเพยสามกดสี่เหลี่ยม อ่ะครับ

#98 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 November 2011 - 01:59 PM

View Post9th TEARDROP, on 29 November 2011 - 04:30 AM, said:

ตีเกราะที่ดีที่สุดไปเลยครับ ถ้าของสาย heavy นะ ยืนให้มันฟันเล่นยังได้เลย ...

#99 draw

Posted 29 November 2011 - 02:03 PM

View Postclubace, on 29 November 2011 - 11:47 AM, said:

วิธีอัพ speech ผมก้อใช้วิธีคุยกะคน อ่านหนังสือ แล้วก้อเอาของไปขายเรื่อยๆน่ะครับ
ถามนิดนึงครับ จะทำเกราะมังกรได้เร็วสุดที่เวลอะไรอ่ะครับ หรือว่าอัดแต่ smith ให้ได้ 100 ก้อพอ ตอนนี้ผมเวล14 smith 38 เองครับ
ทำได้เร็วที่สุดตอนที่ Smithing 100 และมีของตีครับ เลเวลไม่เกี่ยงขอแค่มีให้ครบตามนี้
ปล.วิธีปั้ม Smithing ง่ายสุดคือไปกว้านซื้อ Iron จากทุกเมืองเลยครับ แล้วตี Iron Dagger รัวๆๆเลย ขึ้นตู้มๆๆๆๆ

Edited by draw, 29 November 2011 - 02:04 PM.

#100 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 29 November 2011 - 03:59 PM

View PostARTHIT_EN, on 29 November 2011 - 12:33 PM, said:

Menu>Magic>shout>อันที่จะอัพ>กดX

View Postbase, on 29 November 2011 - 01:34 PM, said:

เผื่อบางคนไม่รู้ ปรับมุมมองเป็นบุคคลที่สามกดอนาล็อกขวานะครับ
แล้วเรายังสามารถเลือกความใกล้ไกลได้ โดยการกดแกนขวาค้าง แล้วใช้แกนซ้ายเลื่อนขึ้นลงด้วยครับ
(ตอนเริ่มเกมยังไม่ต้องลองนะ มันยังกดไม่ได้)

View Postlekkung, on 29 November 2011 - 01:35 PM, said:

ผมใช้วิธี smiting 100, enchant 100 อ่ะครับ
แล้ว enchant smiting ใส่เสื้ออผ้าก่อนจะตี + ของ
armor จะ def เยอะมากๆ
แล้ว enchant แหวน สร้อย resist fire,frost,shock มาอย่างละคู่ ใส่ตามสถานะการณ์
มิน่า ผมเต้าหู้มากๆ ไม่มีตังซื้อแกรนเจม
พยายามตีมีดปั๊มตังแล้วอะนะ ตอนนี้เริ่มโอละ หลังจากใช้โล่คล่องขึ้น เริ่มลุยเดี่ยวได้พร้อมกัน 2ตัวละ
แต่ถ้า 3ก็โกย 5555