`

Jump to content

DGO FC มาเตะบอลกันเถอะ...

138 replies to this topic

#21 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

• High Royal Executive Members

Posted 12 March 2007 - 03:57 AM

TT w TT วันนี้ไปเตะบอลมา เจ็บหนักกลับมาครับ ข้อเท้าพลิก
ตอนนี้ ตีสี่ แล้วข้อเท้าบวมเป่งเลย เจ็บมากมาย หวังว่าคงไม่เป็นมากนะ
พรุ่งนี้ผมจะไปหาหมอครับ(แทบเดินไม่ได้ครับผม)

ปล.จังหวะล้มผมไม่ได้เหยียบบอลนา... มีคนกระแทกหลังผมอะ TT _ TT

Edited by finalekung^^, 12 March 2007 - 03:58 AM.

#22 finalekung^^

• High Royal Executive Members

Posted 12 March 2007 - 09:49 PM

View Postfinalekung^^, on Mar 12 2007, 03:57 AM, said:

TT w TT วันนี้ไปเตะบอลมา เจ็บหนักกลับมาครับ ข้อเท้าพลิก
ตอนนี้ ตีสี่ แล้วข้อเท้าบวมเป่งเลย เจ็บมากมาย หวังว่าคงไม่เป็นมากนะ
พรุ่งนี้ผมจะไปหาหมอครับ(แทบเดินไม่ได้ครับผม)

ปล.จังหวะล้มผมไม่ได้เหยียบบอลนา... มีคนกระแทกหลังผมอะ TT _ TT
อ๊ากกกกก โดนค่าหมอไปหลายเลยครับ 1400+ เกือบๆ 15 แน่ะ
แว๊กกกกก กระดูกไม่เป็นไรแต่ X-ray ให้ผมทำไมอะ ตั้ง400 แน่ะ
ยาที่ได้มีสามชุด ชุดนึงมัน ไทลินอล นี่หว่า???? เหว่ออออออ แพงสาดดดด
ใครดันหลังตรูฟร่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :angry

#23 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 13 March 2007 - 08:03 AM

เจ็บกายไม่เท่าเจ็บใจ ไปหาหมอกระดูกดันไปเจอทันตแพทย์ซะได้ :aha:

ปล อยากไปเล่นด้วยจัง แต่คงไปไม่ได้ทุกอาทืตย์อะ

View Postfinalekung^^, on Mar 12 2007, 09:49 PM, said:

อ๊ากกกกก โดนค่าหมอไปหลายเลยครับ 1400+ เกือบๆ 15 แน่ะ
แว๊กกกกก กระดูกไม่เป็นไรแต่ X-ray ให้ผมทำไมอะ ตั้ง400 แน่ะ
ยาที่ได้มีสามชุด ชุดนึงมัน ไทลินอล นี่หว่า???? เหว่ออออออ แพงสาดดดด
ใครดันหลังตรูฟร่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :angry

#24 finalekung^^

Posted 13 March 2007 - 09:24 AM

View Postarnon_ara, on Mar 13 2007, 08:03 AM, said:

เจ็บกายไม่เท่าเจ็บใจ ไปหาหมอกระดูกดันไปเจอทันตแพทย์ซะได้ :aha:

ปล อยากไปเล่นด้วยจัง แต่คงไปไม่ได้ทุกอาทืตย์อะ
มาได้ทุกอาทิตย์ครับผม ถึงจะไม่ได้ทุกอาทิตย์ก็มาได้เล่นได้ครับผม
แต่อาทิตย์ไหนไม่ชัวร์ก็ PM หาพี่ Prite ก่อนละกันครับว่าเค้าเล่นกันหรือเปล่า?

ปล.ผ้ารัดข้อเท้าราคาหมาโหด เอ๊ย มหาโหด 383 บาท(นี่ลด 10% แล้วนะเฟ้ย :ohno )

#25 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 March 2007 - 05:59 PM

บาดเจ็บหนัก พักแข้งเลยสินะเนี่ย แย่เลยนะครับ
:ah

ยังงี้ต้องทายาหม่องถ้วยทองครับ ~

ก็ปกติเตะกันอาทิตย์เย็นๆนี่แหละครับ สนใจก็มาแจมกันได้ๆ ไม่จำเป็นต้องประจำทุกครั้งครับ
:bye

#26 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 15 March 2007 - 08:56 PM

View Postarnon_ara, on Mar 13 2007, 08:03 AM, said:

ผมก็ไม่ได้ไปเตะทุกอาทิตย์ครับ ว่างๆอาทิตย์นี้ก็มาได้เลย

#27 Prite

Posted 21 April 2007 - 12:59 AM

วันอาทิตย์นี้ ถ้าว่างก็กลับมาเตะกันเช่นเดิมนะครับ
ไม่ได้เตะกันนาน หลังสอบปลายภาคและหยุดสงกรานต์
กลับมาเตะทุกวันอาทิตย์ 5โมงเย็น เช่นเดิมๆ

:eiei

#28 finalekung^^

Posted 21 April 2007 - 10:03 PM

View PostPrite, on Apr 21 2007, 12:59 AM, said:

วันอาทิตย์นี้ ถ้าว่างก็กลับมาเตะกันเช่นเดิมนะครับ
ไม่ได้เตะกันนาน หลังสอบปลายภาคและหยุดสงกรานต์
กลับมาเตะทุกวันอาทิตย์ 5โมงเย็น เช่นเดิมๆ

:eiei
อาทิตย์หน้ากลับกรุงเทพแว้ววว คงได้ไปเตะอาทิตย์หน้าน่ะครับ
แต่ข้อเท้าผมยังไม่หายดีเลยครับ เจ็บเป็นเดือนๆเลยนะเนี้ย เง้อ~ :her

#29 Piyawat19

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 22 April 2007 - 05:49 AM

ขอให้สนุกกันนะครับ

#30 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 28 April 2007 - 03:55 PM

นึกว่าคุณ finalekung^^ จะแขวนสตั๊ดไปแล้วซะอีก หายไปนานเลย ยังไงเจอกันอาทิตย์นี้ครับ

#31 finalekung^^

Posted 28 April 2007 - 08:49 PM

View PostThe Fool, on Apr 28 2007, 03:55 PM, said:

นึกว่าคุณ finalekung^^ จะแขวนสตั๊ดไปแล้วซะอีก หายไปนานเลย ยังไงเจอกันอาทิตย์นี้ครับ
กลับมาเล่นนัดอุ่นเครื่องแล้วครับ ที่สนามบาสแต่ยังมีอาการอยู่ คิดว่าอาทิตย์หน้าน่าจะเข้าที่ครับผม
(พูดเหมือนนักเตะตัวสำคัญ 555+)

ส่วน อาทิตย์นี้ไม่ทันแล้วง่ะครับ ยังไม่ได้กลับเลยครับยังรักษาตัวอยู่ครับ หุหุ ผู้จัดการยังไม่ให้กลับ... 555+

ไว้อาทิตย์หน้าเจอกันครับผม แอ๊ :jark

#32 Prite

Posted 04 May 2007 - 11:00 AM

ช่วงนี้ฝนตกแหะ เมื่อวันก่อน29 เลยไม่ได้ไปกันเลย เปียกแน่ๆ
อาทิตย์นี้ก็ยังไม่รู้จะรอดมัย้ ถ้าตกไม่เยอะก็ยังพอโอเคหรอกเนอะ
แต่ถ้าตกหนัก ก่อนเตะกันนี่คงเซ็งแย่ สนามเฉอะแฉะ...

ยังไงถ้าวันอาทิตย์อากาศดี ช่วงบ่าย2-3 จะโทรไปแล้วกันครับว่าเตะกันได้

V
V
เช่นกันครับ ไม่ได้ออกบ้านเพราะฝนตก แต่วันนี้แดดออกแล้ว อากาศช่างโกหกสิ้นดี....
แบบนี้ วันอาทิตย์คงมีลุ้นอากาศดีนะเนี่ย~~

Edited by Prite, 04 May 2007 - 02:26 PM.

#33 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 04 May 2007 - 12:46 PM

:her จะบอกว่าวันที่ 29 ไม่ได้เพราะฝนตกหนักมาแถวบ้าน เดี๋ยวยังไงอาทิตย์นี้จะโทรไปถามตามบ่าย 3 ครับ

#34 finalekung^^

Posted 06 June 2007 - 10:35 PM

ช่วงที่ผ่านมาชะตาเล่นตลก ฝนตกตลอดทุกๆวันอาทิตย์เลยนะเนี้ย 55+

อีกอย่างถ้าไม่เตะไม่เตะยังช่วยๆยิงมาหน่อยก็ดีครับ เพราะคอมฯ ผมมันพัง

ตอนนี้ยื้มน้องข้างห้องเล่นอยู่น่ะครับ หุหุ

ไว้อาทิตย์เจอกัน

#35 Prite

Posted 07 June 2007 - 01:23 AM

ก็ถ้ามันไม่ตกหนักๆก่อนจะออกบ้าน ก็เตะแหละครับ ลุยฝนกันเลย~
แต่ถ้าฝนตกหนัก แฉะๆชื้นๆก็คงจะเซ็งกันไป...ขี้เกียจออกบ้าน

ยังไงช่วง3โมง ก็โทรมาถามได้ครับ แล้วถ้าวันไหนอากาศสดใสแน่ๆก็จะโทรไปเช่นกัน

#36 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 07 June 2007 - 01:18 PM

ผมตกหนักมาสามอาทิตย์แล้วไมได้เตะเลยเซ็งมากๆ

#37 finalekung^^

Posted 24 September 2007 - 08:02 PM

ช่วงนี้เล่นกันหนักขึ้นเรื่อยๆนะครับ อยากจะบอกว่า ถ้าใครรู้ว่าเล่นแรงไปเสียบหนักไปก็ขอโทษขอโพยกันหน่อยจะดีมาก
เห็นหลายคนเจ็บแล้วอย่าได้เจ็บหนักเหมือนผมเลย จนถึงเดี๋ยวนี้ข้อเท้ารู้สึกว่าจะเรื้อรังอ่ะครับ อ้อ ยังไงก็ฝากหน่อยนะครับ
บางคนเค้าอารมณ์ขึ้นกลัวจะมีการเอาคืนน่ะครับ

*แก้ไข ฝากพี่priteไปบอกทางนู้นด้วยนะครับ จะได้รู้กันถ้วนหน้าหน่อยน่ะครับ เห็นไอ่โก้วิ่งไปเอาคืนแล้วหนักใจนิดหน่อย...

Edited by finalekung^^, 24 September 2007 - 08:06 PM.

#38 Prite

Posted 25 September 2007 - 12:00 PM

จริงๆมีคนนอนตายอยู่คนเดียวน่ะ พี่ลา เจ้าเก่า :555

โก้มันพวกเลี้ยงจอมลีลา กระชากหนีซ้ายขวา เพราะงั้นไม่หลุดไปเลย ก็ต้องโดนชนล้มเลย
เพราะยังไม่ทันขยับโก้ก็จะกระชากหนี แต่ถ้ามันยืนนิ่งอยู่พอดี มันเลยเป็นอยู่นิ่งขวางทาง โก้จะล้มเองไป - -

ใครสนใจมาเตะบอลด้วย ก้ต้อนรับชาวDGOหน้าใหม่ๆเสมอนะครับ มาเตะบอลรู้จักกัน
แล้วช่วงวันเทศกาลพิเศาอย่างปีใหม่ เราจะได้มีปาร์ตี้เล่นเกมกันเมามันส์ มิตติ้งภายในทีม

#39 finalekung^^

Posted 26 September 2007 - 05:38 PM

View PostPrite, on Sep 25 2007, 12:00 PM, said:

จริงๆมีคนนอนตายอยู่คนเดียวน่ะ พี่ลา เจ้าเก่า :555

ใครอ่ะ พี่ลา คนหัวฟูๆที่ชื่อว่า เก่ง น่ะเหรอครับ?

แล้วช่วงวันเทศกาลพิเศาอย่างปีใหม่ เราจะได้มีปาร์ตี้เล่นเกมกันเมามันส์ มิตติ้งภายในทีม

จริงดิ? ไม่เห็นจะรู้เรื่องเลย ดีครับดี เอาเพล3 น้องเอ็กของพี่มาเป็นรางวัลนะครับ :eiei
:explain

#40 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 30 September 2007 - 12:00 AM

ช่วงนี้ขอลาไปสอบก่อนนะฮะ สอบเสร็จแล้วเดี๋ยวกลับไปลุยด้วย :cry2