`

Jump to content

DGO FC มาเตะบอลกันเถอะ...

138 replies to this topic

#1 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

• High Royal Executive Members

Posted 24 January 2007 - 09:27 PM

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....showtopic=25992

^
^
^
ตามข้างบนเลยครับ มาเตะบอลกันเถอะครับ(มาลงชื่อเล่นบอลต่อได้จากกระทู้นี้ครับ)

Edited by finalekung^^, 28 January 2007 - 12:04 PM.

#2 finalekung^^

• High Royal Executive Members

Posted 28 January 2007 - 12:04 PM

วันอาทิตย์ที่ 28 ใครที่อยู่ใกล้ๆ อนุสาวรีย์ ราม พระโขนง(กล้วยน้ำไทด้วย) มาเตะกันบอลกันนะครับ ที่ซอยพัฒนาการ35
เลี้ยวแยกคลองตัน แล้วค่อยหาซอย พัฒนาการ ครับพอเข้าซอยแล้ว(เข้าไปไม่ลึก)จะเห็น สนามบอลอยู่ทางซ้ายมือครับ
ใครว่างๆ อยู่ใกล้ๆแถวนั้นก็มาเล่นด้วยกันนะครับ

ล่มไม่เป็นท่าเลยแฮะ คนไม่พอ แคนเซิลกลางอากาศ...ซะงั้น...

Edited by finalekung^^, 28 January 2007 - 07:23 PM.

#3 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 28 January 2007 - 05:22 PM

ด้วยคน แต่สนามแบบไหนคับ ใช่ในรูปที่กระทู้ก่อนหน้านี้เค้าถ่ายมาหรือเปล่า ที่เตะบนคอนโดไรเนี่ยอะ

#4 finalekung^^

Posted 28 January 2007 - 07:32 PM

arnon_ara, on Jan 28 2007, 05:22 PM, said:

ด้วยคน แต่สนามแบบไหนคับ ใช่ในรูปที่กระทู้ก่อนหน้านี้เค้าถ่ายมาหรือเปล่า ที่เตะบนคอนโดไรเนี่ยอะ
ขอบคุณที่ให้ความสนใจนะครับ คนละที่กันกับคุณ sirowzkung
ของผมเป็นสนามบอล 7 คนน่ะครับ เห็นว่ามันถูกดีน่ะครับ 1000 บาท
เค้าให้เราเล่นทั้งคืน :explain (ถ้าเราไหวง่ะ :her ) แล้วสนามมันก็ไม่ได้
ขี้เหร่อะไรมากมาย ถ้าสนใจหรือสะดวกไว้คราวหน้าไม่พลาดแน่ครับ :kanoiyom

ปล.บางสนาม 2400฿/2ชม. แต่ไม่มีหญ้าเลยซักต้น... :ohno

#5 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 28 January 2007 - 08:32 PM

ถ้าเล่นก็ pm มาบอกได้คับ

#6 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 January 2007 - 03:25 AM

ไม่ตกไปไกล แต่จะไม่มีคนมาดูน่ะสิครับ เหอะๆ แต่มันก้ถูกหมวดกว่ามีหมวดกีฬาทั้งทีแท้ๆ แต่คนมาดูน้อยไป
ก็ต้องไปเตือนในห้องคุยเรื่องเกมส์กันมาบ่อยๆล่ะครับ จนกว่าจะอยู่ตัวกันเป็นกิจกรรมของบอร์ดได้เป็นดี

ก็อย่างที่ผมบอกครับ ปัญหาคือเราอยู่กันคนละทิศทาง คนละเวลา กระทู้ชวนนี่ก้มีตั้งสนามตั้ง3ที่แล้ว
ซอยพัฒนาการ35 , หลังเซ็นทรัลพระราม 3 แล้วก็สนามเป้า อนุสาวรีย์ชัยของทางผม

มันก็ดีตามสะดวกของแต่ละคน มีทางเลือกในตั้ง3ที่เน่ะ ใครสะดวกใกล้ๆที่ไหน ก็ได้แยกกันไปเตะที่นั้นๆ
แต่ถ้าอยากให้เป็นกิจกรรมของDGOจริงๆแล้ว ก็ต้องมีการนัดรวมพลใหญ่ แข่งกันซะหน่อย
ประจำทุกเดือนหรือสองเดือนน่ะครับ หาสนามกลางๆที่ทุกคนเดินทางไปได้ไม่ยาก
ถ้าอยากจะแนะนำนี่ ก็ขอเชียร์ทางสนามเป้าล่ะนะครับ เพราะมันมาสะดวก รถเมล์เยอะ รถไฟฟ้าถึง
แล้วก็เล่นฟรี ไม่เสียตังค์เลย สนามหญ้ากว้างๆ เตะได้เต็มๆแรงเลย :D

แผนที่สนามเป้า
รูปตอนเล่นๆกับเพื่อน ผมจะคนในภาพล่างครับ ใส่เสื้อขาวเบอร์4ชื่อPRITE

Edited by Prite, 29 January 2007 - 03:38 AM.

#7 LarPhaeL

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 30 January 2007 - 11:46 AM

ปกติผมจะเตะไปทั่วๆครับ ที่ไหนก็ได้ ที่เตะประจำก็จะมีแถว พุทธมณฑลสาย 2, พระราม 2 (Futsal park), สาธุ และ ลาดพร้าวอะครับ
ส่วนใหญ่เตะตอนกลางคืน จะเตะที่ไหนก็ชวนมาได้ครับ ( แต่ช่วงนี้อยู่ต่างจังหวัด :cry2 อยากเตะบอล )

เอารูปสนาม futsal park มาฝากครับ

สนาม Futsal park ที่พระราม 2 ครับ

#8 Rambus

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 01 February 2007 - 04:31 PM

ผมเอาด้วยครับๆ แก่แต่ใจยังรัก

#9 finalekung^^

Posted 02 February 2007 - 06:37 PM

อยากเชิญชวนเพื่อนๆที่ อนุสาวรีย์ ราม พระโขนง กล้วยน้ำไท ให้มาเล่นฟุตบอลด้วยกัน
ชื่อสนามไม่มี รู้แต่ว่าอยู่ที่ พัฒนาการ35(เข้าไปไม่ลึกเลยจะเห็นสนามอยู่ทางฝั่งซ้ายมือ)
ก็ถ้าใครสะดวกหรือว่างในวันนั้น(วันที่จะเตะกัน)ก็ขอเชิญมาเล่นบอลด้วยกันนะครับ ค่าเช่า
สนามก็ 1000฿/ทั้งคืน แชร์ๆกันก็คนไม่เท่าไหร่

วันเสาร์/อาทิตย์(คงดูบอลกันมั้ง?) ที่จะถึงเนี้ยแหละครับ ส่วนเรื่องเวลาอยากถามว่าสะดวก
ตอนไหนกันบ้างครับ? ใจผมคิดว่าน่าจะ เริ่ม 6 โมงเย็น หรือไม่งั้น ก็เริ่ม 2 ทุ่มก็ได้ครับอยาก
ให้ช่วยกันโหวต(ถ้าว่างนะครับเป็นการลงชื่อไว้ด้วยงับ)

Edited by finalekung^^, 04 February 2007 - 02:13 PM.

#10 Prite

Posted 02 February 2007 - 09:33 PM

ตกลงอาทิตย์นี้คุณfinalekung จะไปเตะที่ไหนครับ
ผมคงยืนพื้นสนามเป้าอยุ่แล้ว นัดประจำกับเพื่อนอยู่นิดหน่อย ไม่ถึงสิบ
ก็มาแจมกันได้อยู่พอดี พวกผมเล่นกันเบาๆสบายๆ :D

#11 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 10 February 2007 - 01:49 PM

เสาร์หน้ามีใครเตะบ้างไหมครับ

#12 Prite

Posted 11 February 2007 - 10:34 AM

เตะวันอาทิตย์นี้ครับ ตอนนี้ก็ได้คุณfinalekung และเพื่อนๆเริ่มมาเตะบ้างแล้ว
สนใจก็มาแจมกันได้นะครับ รายละเอียดดังที่ลงไปหมดแล้ว หาตัวได้ไม่ยากๆ
ถ้ากลัวไม่เจอก็บอกลักษณะรูปร่าง เสื้อสีที่ใส่ ให้ตามหากันได้ครับ

#13 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 11 February 2007 - 11:53 AM

PM เบอร์โทรมาได้ไหมครับเผื่อว่างๆจะได้ไปแจมด้วย

#14 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 February 2007 - 03:25 PM

PM เบอร์โทรมาด้วยสิครับ ผมก็อยากเล่น

#15 Pry

Posted 19 February 2007 - 03:11 AM

มากันแยะนะครับ ตอนนคนยังไม่แยะ รวมๆแล้วราวๆ10คน ต้องไปเล่นกับคนแถวนั้น อยากเล่นกันเองมากกว่าครับ

#16 Prite

Posted 24 February 2007 - 03:24 AM

อาทิตย์นี้ก็ยังคงไปเตะกันเช่นเดิมครับ เดี๋ยวซํกอาทิตย์หน้า คิดว่าปิดเทอมกันหมดแล้ว จะลองเอาจริงนัดใหญ่กันดูอีกซักตั้ง
กระทู้รายละเอียด http://www.freeforum...ewtopic.php?t=6

ห้องกีฬาที่แสนเงียบเหงา จะมีมาดูไหมเนี่ย - -

#17 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 24 February 2007 - 07:57 AM

อาทิตย์นี้ไปด้วยนะครับเดี๋ยวโทรไปหาครับ :kanoiyom

#18 finalekung^^

Posted 26 February 2007 - 01:54 AM

วันนี้คนเยอะน่าจะแบ่งเป็น 3 ทีมนะ หุหุ... สนุกเหมือนเดิมครับ พี่prite
เป็นโกล์สองอาทิตย์แล้ว 555+ วันนี้โชว์ซุปเปอร์เซฟด้วย ลืมชม ยืดขาสไลด์สวยมาก

#19 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 26 February 2007 - 02:12 PM

รอเพื่อนๆมาเล่นเพิ่มครับ เล่นกันเองขำๆหนุกดีครับ

#20 Pry

Posted 26 February 2007 - 07:53 PM

อาทิตย์ที่ผ่านมาคนแยะดี แต่มาอีกก็ได้นะครับ เดี๋ยวอาจจะมีรวมไปแข่งกับทีมนอก มีติดต่อมาเหมือนกันแต่ยัไงม่ตอบรับเพราะคนยังไม่มี