`

Jump to content

[FIFA 2011] SiAM League & FA Cup : Season 4

111 replies to this topic

#41 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 April 2011 - 09:50 PM

ถึงคิวซะที.....

Benfica ครับ

#42 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 10 April 2011 - 11:24 PM

เหลืออีกไม่กี่คนแล้ว ก็จะเลือกครบ

ผมจะแอดทุกคนที่เลือกทีมแล้วเข้าลีคในคืนพรุ่งนี้นะครับ

ใครที่ช่วงสงกรานต์ไม่ได้ไปไหน ผมอนุญาตให้เล่นล่วงหน้าก่อนได้ครับ

แต่ถ้าเข้ามาไม่เจอใครก็อย่าตกใจนะ ท่านอาจจะเป็นคนเดียวที่อยู่บ้านไม่ได้ไปไหน :laugh3:

ช่วงนี้ซานโต๊ดดด ฟอร์มตก ไปอุ่นเครื่องยังไม่รู้จักคำว่าชนะ :o_cry2:

หลังจากที่ได้คุมทีมซานโต๊ดดดด ชีวิตก็รู้จักแต่คำว่าลากเลื้อย :hot:

โยนเยิน ครอส อะไร ไม่รู้จัก :o_cry: :sad2:

Edited by kie_online, 10 April 2011 - 11:24 PM.

#43 thekengs

Hello Again ^^

• Royal Executive Members

Posted 11 April 2011 - 10:51 AM

View Postkie_online, on 10 April 2011 - 11:24 PM, said:

ช่วงนี้ซานโต๊ดดด ฟอร์มตก ไปอุ่นเครื่องยังไม่รู้จักคำว่าชนะ :o_cry2:

หลังจากที่ได้คุมทีมซานโต๊ดดดด ชีวิตก็รู้จักแต่คำว่าลากเลื้อย :hot:

โยนเยิน ครอส อะไร ไม่รู้จัก :o_cry: :sad2:
นี่อุ่นเครื่องกับคุณเอกเนเวอร์มายด์ป่ะ ถ้าใช่ทีมป๋าก็พร้อมแล้วละครับ เสมอทีมใหญ่ได้นี่เจ๋งจริงครับ:great:

#44 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 11 April 2011 - 11:01 AM

View Postthekengs, on 11 April 2011 - 10:51 AM, said:

นี่อุ่นเครื่องกับคุณเอกเนเวอร์มายด์ป่ะ ถ้าใช่ทีมป๋าก็พร้อมแล้วละครับ เสมอทีมใหญ่ได้นี่เจ๋งจริงครับ:great:

ป่าว ไปเล่นกับต่างชาติครับ :sorry:

#45 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 11 April 2011 - 06:51 PM

เมื่อคืน อุ่นเครื่อง กับ คุณถัง เสมอกัน 0-0 กับ 1-1 เกมสุดท้ายเกือบไม่รอดดีที่ตีเสมอได้

แต่คืนก่อน โดน คุณชิน เปิดบริสุทธิ์ไปแล้ว แพ้ไป 0-3 กับ 2-3 เกมสุดท้ายนำก่อน 2 ลูก โดนยิงคืน 3 ลูก 555

#46 kie_online

Posted 14 April 2011 - 08:23 PM

รายงานสดจากขอบสนาม ซานโต๊ดดดดทุบหมาป่า เก็บชัย 3แต้มแรก สำเร็จ

เกมแรก กี้ 1-3 ตะ
เกมสอง ตะ 0-1 กี้
หลังเกม หมาป่า บอกวันนี้ไม่มีดวง เจอซานโต๊ดดดด พุ่งล้มในเขตโทษ :eiei2:

ซานโต๊ดดด เนียนพุ่งล้มเอาจุดโทษสำเร็จ 5 5 5

เก็บชัย เน้นๆ

ติดตาม Hot score report ได้ที่ http://www.facebook....161815343874557

#47 ta.en

Posted 15 April 2011 - 01:57 PM

รายงานผลการแข่งอย่างเป็นทางการ

เก็บได้แค่ 2 นัด นอกนั้นไม่มีใครเล่นด้วยคงต้องรอ พฤหัส หน้าเลยมั้ง แต่คืนนี้มีนัด
เก็บคะแนนกับ ซานโต๊ดดดด เอาไว้ หวังว่าจะได้คะแนนมาเก็บไว้บ้างนะ

taen2517 0-4 OLiVaRa_YuuTa
OLiVaRa_YuuTa 3-0 taen2517

เกมแรก โดน หมาน้อย บุกยำใหญ่ตั้งแต่เสียงนกหวีดดัง หวุดหวิดเสียประตูหลายครั้ง
ยันยังไงก็เอาไว้ไม่อยู่ ครึ่งแรกโดนนำ 2-0 แผนกับแทคติค ของ หมาน้อย ดีจริง ๆ เจาะ
ไม่ได้เลย ขนาดหลุดไปหลายครั้ง ยังไม่มีโอกาสได้ยิง ครึ่งหลังโดนอีก 2 ลูก นาที 89
โดนจุดโทษ เซฟได้ แต่ก็โดนยิงก่อนหมดเวลาอยู่ดี

เกมสอง เหมือนเดิมเลยครึ่งแรกโดนนำ 2-0 ครึ่งหลังโดนอีก 1 ลูก แบบเจ็บใจทำอะไร
ไม่ได้เลย แผนเค้าดีจริง ๆ พุ่งล้มในเขตโทษบ้างก็แล้ว ก็ยังไม่ได้จุดโทษ ทำไมไม่โชค
ดีเหมือน ตากี้ บ้างหว่า 555 ผมจะไม่เปิดเผยทีเด็ดของ คุณตะ อะไรมากมายนะครับ ให้
ไปเจอกันเอาเอง แล้วจะรู้ว่า หมาน้อย ไม่ธรรมดา 5555

#48 burger

เซียนเกม

Posted 15 April 2011 - 09:46 PM

พอคุยกับแฟนตอนเล่นนี่มันต้องแพ้ทุกทีเลยสิ Posted Image

เล่นกับคุณปลั้ก โดนไป 2นัดเลย

#49 pattayabob

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 April 2011 - 10:24 PM

View Postburger, on 15 April 2011 - 09:46 PM, said:

พอคุยกับแฟนตอนเล่นนี่มันต้องแพ้ทุกทีเลยสิ Posted Image

โอว เป็นเหมือนกันเลย อิอิ

หรือว่า อ้าง น้า :eiei:

#50 kie_online

Posted 15 April 2011 - 11:25 PM

View Postburger, on 15 April 2011 - 09:46 PM, said:

:o_smoke: เจอแล้วคนที่ล้างอาถรรณ์น้องปลั๊ก ผู้ไม่รู้จักคำว่าชัยชนะมา 10เกมติดต่อกัน

#51 ta.en

Posted 16 April 2011 - 12:15 AM

ไอ้เรา คุยกะ ลูกค้า ทีไร โดนยิงประตูทุกที :o_lol:

#52 kie_online

Posted 17 April 2011 - 02:55 PM

เมื่อคืนหลังดู FA CUP จบ เข้าเกมไปเจอน้องโอชวนเล่นเกมอุ่นเครื่อง จัดไปครับ! :o_cry2:

สกิลมูฟ พลิกเข้าไปยิงเอง

จ่ายทะลุช่อง หลุดเดี่ยว

#53 kie_online

Posted 18 April 2011 - 02:52 PM

สัปดาห์ที่ผ่านมาเป็นวันหยุดยาว เลยให้เล่นล่วงหน้าก่อนได้

แต่ต่อจากนี้ไปขอให้เล่นในเวลาเป็นหลักนะครับ ยกเว้นท่านที่ติดธุระหรืองาน ก็สามารถเล่นนอกเวลาเพื่อตามเก็บได้ครับ

โดยพรุ่งนี้ 19 เมษา. จะเริ่มแข่งวันแรกอย่างเป็นทางการนะครับ

ปล.ใครยังไม่ได้รับ add psn ผม กดรับให้ด้วยครับคืนนี้
ผมจะได้เข้าไปกดชวนเข้าลีคไว้ก่อน
หากมางี่เง่าในช่วงเวลาที่ผมแข่งคืนพรุ่งนี้เพราะยังไม่ได้ข้อความชวนเข้าลีค ผมจะตัดชื่อออกจากลีคนะครับ ถือว่าไม่มีความพร้อมในการจะแข่ง

สำหรับมือใหม่หัดเล่นลีค ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง?

กดรับคำชวนเข้าลีค จากผมก่อน โดยเริ่มจาก Online Game mode >> FIFA11 >> Player hub >> inbox จะเห็นข้อความจากผม เข้าไปกด accept ... เราจะเข้าไปในลีคแล้วครับ

จะเล่นยังไง
เริ่มจาก Online Game mode >> friend league >> เลือกลีคตามที่เราสมัครไว้ SiAM PREMIER , SiAM Division1 , SiAM Region
พอเข้าไปจะเจอเมนูย่อย อันแรก standing กดเข้าไปจะเจอรายชื่อเพื่อนๆในลีค เห็นใครออนไลน์อยู่ก็กดที่ชื่อคนคนนั้น แล้วกดเลือก invite game league

เมื่อเล่นเสร็จแต่ละเกมควรออกมาเช็คผลที่หน้าห้อง โดยเข้าไปที่หัวข้อ
1. Standing
2. Result << กดเข้าไปดูหัวข้อนี้นะครับ
3.
4.

ขอให้โชคดีครับ

Edited by kie_online, 18 April 2011 - 02:55 PM.

#54 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 April 2011 - 11:37 PM

Hamburgerครับ

#55 kie_online

Posted 19 April 2011 - 03:35 PM

View Postngern, on 18 April 2011 - 11:37 PM, said:

Hamburgerครับ

ทีมเก่าผมนิ :o_what:

#56 ngern

Posted 19 April 2011 - 06:45 PM

View Postkie_online, on 19 April 2011 - 03:35 PM, said:

ทีมเก่าผมนิ :o_what:

เลือกไว้ชนท่านประธานโดยเฉพาะ :eiei:

#57 kie_online

Posted 19 April 2011 - 07:36 PM

View Postngern, on 19 April 2011 - 06:45 PM, said:

เลือกไว้ชนท่านประธานโดยเฉพาะ :eiei:

:o_angry: ... เลือกแบบนี้ต้องจัดหนัก :o_shout:

:angry2:

#58 kie_online

Posted 20 April 2011 - 03:01 AM

ผลการแข่งของซานโต๊ดดดด วันนี้ :o_cry2: ไม่มีดวงเลย ยิงนกตกปลากระจาย :o_dead:

แข่งไป 6 ชนะ1 แพ้5 ...

คนแรกที่เจอคือตาเงิน
เกมแรกเสียไวมากแต่ก็ไม่สามารถยิงเอาคืนได้จบเกมแพ้ไปแบบเจ็บใจ 0-1
เกมสองเละเทะครับพี่น้องแทนที่ผมจะแก้เกมได้ กลับโดนแก้เกมแทน โดนยำไป 6-2

คนที่สองเจอน้องบอม
เกมแรกเล่นลองเชิงเพราะไม่ได้เล่นกันมานาน โดนยำไป 0-3
เกมสองผมแก้เกมได้ ใช้คำภีร์มหาอุด ยันสกอร์ 0-0 จนเข้าช่วงจบเจ็บนาทีที่ 90แล้ว โดนตีไข่แตกจากลูกครอสไปเสาสองโขกระยะประชิด ... พูดไรไม่ออกเลยครับพี่น้อง เจ็บ!ปวดยิ่งนัก T T

คนที่สามเจอคุณนวล
เกมแรกเล่นแบบลองเชิงก่อนเพราะไม่เคยเล่นด้วยกันมาก่อนก็ไม่คิดว่าแกจะเล่นสไตล์นี้ แผนที่เซตมามันเลยเข้าทางแก กว่าจะแก้เกมได้ก็ครึ่งหลัง จบเกมยิงตามคืนไม่ทันแพ้ไป 1-2
เกมสองรู้แล้วว่าต้องแก้เกมยังไง แกเลยทำเกมแบบเกมแรกไม่ได้ + ผมโชคดีได้ลูกขึ้นนำไว จบเกมที่สกอร์ 0-1

ดิเอโก้ ฝืนเลี้ยงผ่านกองหลังเข้าไปยิงได้

แถมท้าย เพลงให้กำลังสำหรับผู้แพ้ในวันนี้ครับ :great:

Edited by kie_online, 20 April 2011 - 03:29 AM.

#59 ngern

Posted 21 April 2011 - 09:49 PM

ตืนนี้ผมเข้าPSNไม่ได้เลยครับ รีสตาร์ททั้งเครื่องทั่งrouter หลายรอบก็ยังไม่ได้ สงสัยคืนนี้คงไม่ได้แข่งครับ:sad2:

#60 thekengs

Hello Again ^^

Posted 21 April 2011 - 09:59 PM

View Postngern, on 21 April 2011 - 09:49 PM, said:

ตืนนี้ผมเข้าPSNไม่ได้เลยครับ รีสตาร์ททั้งเครื่องทั่งrouter หลายรอบก็ยังไม่ได้ สงสัยคืนนี้คงไม่ได้แข่งครับ:sad2:
เป็นกันทุกคนครับคุณเงิน ไม่ต้องรีอะไรหรอก PSN มันล่มจ้า