`

Jump to content

[FIFA 2011] SiAM League & FA Cup : Season 4

111 replies to this topic

#101 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 01 June 2011 - 01:36 PM

Update ผลการแข่งหน้าแรกอีกรอบ

#102 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 June 2011 - 04:36 PM

View Postthekengs, on 01 June 2011 - 10:32 AM, said:

ของผมมีเพิ่มนอกรอบ 2เกมกับคุณโก้นะครับป๋า

GOAPOLAR_TH 3-4 th_ekenggnek_th

แมตช์แรกมันมากครับ ครึ่งชั่วโมงแรก อาเซชึ้นนำไปก่อนอย่างรวดเร็ว 3-0

แต่มิลานไม่ละความพยายาม ยิงตีตื้นมาได้เรื่อยๆ จนตีเสมอได้ 3 - 3
ท้ายเกมวัลคอตต์ พลิกหลบลากไปปั่นยิงหน้าเขตโทษด้วยเท้าซ้าย เสียบสามเหลี่ยมมุมขวามือของ อับเปียยาติ อย่างสวยงาม

th_ekenggnek_th 2 - 3 GOAPOLAR_TH

แมตช์ที่ 2 มีปัญหา เล่นๆอยู่แล้วค้าง ที่คุณโก้นำ 2-1 เลยเตะกันอีกครึ่งที่เหลือ ผลตามข้างบนครับ ^^

ปล.ขอโทษตาฮอนด้วยเน้อ พอดีชวนมาแล้วไม่ได้ตอบกลับ มันดึกแล้วผมเลยต้องรีบเข้านอนหน่ะ ผมเป็นเด็กดี ไว้เล่นกันรอบหน้าครับ

ปล2.คุณกิจฟอร์มตกนิอยู่ท้ายตารางเลยเหรอครับ ช่างสวนทางกับคนโอ๊ะจริงๆ คนนี้อาจจะได้ขึ้นพรีเมียร์นะเนี่ย

ปล3.ผมฟันธงไม่ต่างกับเปเล่ครับ เอิ๊กๆ
มะเป็นไรตาเก่งพอดีเมื่อคืนก็ไม่ได้ส่งข้อความไปก่อนด้วย ชวนไปเผื่อว่างเพราะเมื่อคืนไม่ค่อยเห็นมีคนเข้ามาเลยอ่ะเลยมีคนชวนน้อยเล่นไปได้แค่คนเดียวเอง แพ้ 2 นัดเลย สู้เรียวไม่ได้อ่ะ เจอโด้วิ่งหนี

#103 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 02 June 2011 - 10:18 AM

โบราณว่า น้ำเชี่ยวอย่าเอาเรือไปขวาง โดนจนได้ ไม่ได้เล่นกับ คุณโอ๊ะ ฤดูกาลเดียว
เจอทีเด็ดเข้าให้เลย วางแผนกับเทคติคมาดีมาก เหมาะกับหน้าเป้า ตัวใหญ่ เอาบอล
ลงพื้นได้ดี สปีดเร็ว ยิงคม รอแค่จังหวะกองหลังพลาด เล่นอยู่แค่ตัวเดียวทั้งทีม 555

เมื่อคืนจะเข้าไปเก็บบอลลีค ไม่เจอใครเลย เจอแค่ คุณโอ๊ะ กับ คุณเบล(bell thai)แค่
2 คน ผมแข่งกับ คุณเบล ไปแล้ว เหลือแค่ คุณโอ๊ะ (ตั้งใจจะเอาไว้เล่นตอนท้ายฤดูกาล)
เลยชวน คุณเบล เตะกันขำ ๆ เทสเนตหน่อย เห็น ตากี้ บอกว่าวันก่อนแข่งกับแกแล้วลื่น
มาก เลยขอลองดูบ้าง ลื่นจริง ๆ ครับ เล่นกันสนุกเลยแบบนี้ (สงสัยจะเป็นที่เนตผมที่คราว
ก่อนเล่นกันแล้วค้างตลอดเกม)

เล่นไปได้เกมเดียว ก็ยังไม่มีใครออนเพิ่มเลยต้องตัดใจไป ท้า คุณโอ๊ะ แข่งลีค เพราะไม่
งั้นมารอเก็บคืนนี้คงไม่ทันเพราะว่า คืนนี้คงออนดึก(ติดงาน) คืนนี้ถ้าไม่เจอใครให้แข่งลีคก็
คงต้องเอา ตากี้ มาแข่งด้วยแทนจะได้ครบ 16 เกม (จะกลายเป็นเกมตัดสินว่าใครจะได้ไป
FA Cup เพราะคะแนนเท่ากัน 555)

รายงานผลอย่างเป็นทางการ

taen2517 1-1 Oath_Thailand ea บันทึก taen2517 0-3 Oath_Thailand
Oath_Thailand 2-0 taen2517

เกมแรก เจอแผน 4-5-1 ของ คุณโอ๊ะ ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยเจอแผนนี้ ก็ยังงงว่า หน้าตัวเดียว
จะทำอะไรได้ แล้วก็เจอทีเด็ดจากลูกโยนยาวไปข้างหน้า ทิ้งบอลไปให้ หลุยล์ ฟาบิโน่ คนเดียว
เลย อาศัยความใหญ่ เร็ว คม เอาบอลลงพื้นได้ดี บวกกับ รอกองหลังฝ่ายตรงข้ามพลาด ขนาด
คู่เซนเตอร์ มาร์กเซย ที่ผมมั่นใจในเกมรับแล้ว ยังมีเอ๋อให้เห็น ลูกที่เสียประตูเป็นจังหวะที่กอง
หลังเคลียร์บอลพลาด กระโดดขึ้นเทคบอลแล้วแปไปให้ หลุยล์ ฟาบิโน่ ลากเข้ายิงเน้น ๆ ฮ่วย
จากนั้นเล่นไปได้นาที 60 เกิดงานเข้า ต้องออกจากเกม (มีปัญหากับลูกค้านิดหน่อย ต้องขอโทษ
คุณโอ๊ะ ด้วยนะครับ ทำให้ต้องรอนาน) เลยต้องมาแข่งกันใหม่ 30 นาทีที่เหลือ มาร์กเซย มาได้
ประตูตีเสมอช่วง 10 นาที สุดท้าย รอดตายได้มา 1 คะแนน

เกมสอง วันนี้พยายามแก้เกมลูกครอสด้านข้างของ เซบีย่า ซึ่งก็ถือว่าทำได้ดี ไม่โดนลูกโขกเลย
แต่มาโดนลูกลากเข้าไปยิงแทน 555 (เห็นสไตล์ หลุยล์ ฟาบิโน่ แล้วคิดถึง Gignac ก่อนอัพเดท)
เล่นได้ทั้งลูกกลางอากาศ และ ลากเข้าไปยิง เสียประตูแรกให้ เซบีย่า ก็จากจังหวะกองหลังพลาด
อีกแล้ว ทำให้ หลุยล์ ฟาบิโน่ มีโอกาสเข้าไปกดเหน่ง ๆ ตัวต่อตัวกับ ประตู ไม่เหลือ ช่วงท้ายเกม
ครึ่งหลัง มาร์กเซย พยายามตีเสมอให้ได้ แต่แล้วก็ต้องสติแตกกับลูกบอมของ เซบีย่า หลุยล์ ฟาบิโน่
เอาบอลลงพื้นได้อีกแล้ว กำลังจะหลุดกองหลังเข้าไปในกรอบเขตโทษ ผมตัดสินใจเสียบทันที ใบแดง
ก็ยอม ไม่งั้นตามไม่ทันแน่ 2 ลูก แต่แล้วก็ไม่รอด เมื่อเหลือ เซนเตอร์ แค่ตัวเดียว เจอบอมอีกไม่กี่ทีก็
พลาดให้ หลุยล์ ฟาบิโน่ อีกจนได้ สุดท้ายแพ้ไป 2 ประตู

ปล. ฤดูกาลเชียร์ คุณโอ๊ะ ให้ติด Top 5 ขึ้นไปป่วนพรีเมียร์ลีคหน่อย ฟอร์มร้อนแรงมาก ๆ

ปล.2 สงสัยต้องลองไปเล่น บางกอกลีค ดูบ้างแล้ว จะได้พัฒนาฝีมือขึ้นบ้าง เจอแต่ละคนใน ดิวิชั่น 1
ฤดูกาลนี้แล้ว แทบไปไม่เป็นเลย แข็ง ๆ กันทุกทีมเลย

#104 kie_online

Posted 02 June 2011 - 11:41 AM

เราเตือนท่านแล้ว ตากิจ :o_smoke:

ทีมตากิจยังดีพอรับมือได้ แต่ทีมผมนี่สิ เหมือนรอโดนอย่างเดียวเลย :prey:

#105 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 02 June 2011 - 10:51 PM

แจ้งผมแข่งนอกรอบครับ วันนี้ครับ

1) GOAPOLR_TH 4 - 1 Renadro
2) Renadro 1 - 1 GOAPOLR_TH

3) Djtanky 2 - 1 GOAPOLR_TH
4) GOAPOLR_TH 0 - 0 Djtanky

เล่นครบ 16 เกมส์ละครับ ตอนแรกกะมีแถมแต่จังหวะไม่ได้ครับ วันนี้มีงานส่งคงไม่ได้เข้ามาแล้วครับ
ต่อด้วยไปเที่ยวต่างจังหวัดยาวเลยครับ

#106 kie_online

Posted 03 June 2011 - 05:12 AM

ประกาศผลตัดตัวไปแข่ง FA CUP หน้าแรกนะครับ

ใครไม่ได้ไปเล่นไม่ต้องเสียใจครับ รายการนี้ไม่ต้องการไม้ประดับ :laugh3:

#107 ta.en

Posted 03 June 2011 - 10:09 AM

รายงานผลอย่างเป็นทางการ

ในที่สุด มาร์กเซย ก็คว้าตั๋วใบสุดท้ายไป FA Cup ได้อีกฤดูกาลนึง(แทบจะทุกฤดูกกาลกับตั๋วใบสุดท้าย)
ครึ่งฤดูกาลแรกเป็นการแข่งเพื่อตั๋ว FA Cup ส่วนครึ่งฤดูกาลหลังจะเป็นการแข่งเพื่อหนีตกชั้น 55555

เมื่อคืนเข้ามาเร็วโดยทิ้งงานเอาไว้ข้างหลัง ตั้งใจจะมาเก็บอีกแค่ 2 นัด ให้ครบ 16 เกม แต่แล้วก็พลาด
ไม่ได้ตามที่วางแผนไว้ โดยเริ่มจากจะเล่นกับ คุณธัญ(giggoal) แต่ทำยังไงก็จอยกันไม่ได้เลยต้องนัด
กันไว้แข่งกันวันหลัง จากนั้นก็ไปแข่งกับ คุณนวล(jumnuan) แต่เล่นได้แค่ครึ่งแรก งานเข้า เลยต้อง
ออกจากเกมก่อน สกอร์ มาร์กเซย นำอยู่ 1 ลูก เหลือเก็บครึ่งหลัง กับ อีก 1 นัด เวลาผ่านไปเกือบชม.
ยังไม่ได้แข่งเลย แต่แล้ว คุณอั้ม(maRcEhDine) คนที่ยังไม่อยากจะแข่งด้วยชวนมา ก็เลยต้องจำใจ
แข่ง และแล้วก็โดนจนได้ ทำอะไรไม่ได้เลยทั้งสองเกม โดนดักทางบอลหมด เล่นยากมาก ลุ้นได้แค่
เสมอแต่ก็ทำไม่ได้

taen2517 2-3 maRcEhDine
maRcEhDine 1-0 taen2517

งานเข้าแล้ว 16 นัดแล้วยังเก็บคะแนนเพิ่มไม่ได้ ได้แต่หวังว่า คุณนวล จะมาแข่งต่อ เผื่อจะได้คะแนน
ติดไม้ติดมือบ้าง แต่ก็เห็น คุณนวล ไม่ว่างแข่งอยู่กับคนอื่นตลอด แล้วแขกไม่ได้รับเชิญอีกคนก็ปรากฏ
ตัว คุณเงิน(ngern_th) คนที่ไม่อยากจะเล่นด้วย ณ เวลานี้ แต่ก็ต้องจำใจแข่งเพื่อคะแนน 555 เก็บมาได้
แค่ 1 คะแนน ฝันร้ายยังไม่จบ ตากี้ ดันออนมาเก็บเพิ่มอีก 2 นัด แถมฟอร์มดีเก็บได้ 4 คะแนน ซวยแล้ว
เรา โดน ตากี้ หนีไป 3 คะแนน 5555

taen2517 1-1 ngern_th
ngern_th 2-1 taen2517

เกมแรก ฤดูกาลนี้ คุณเงิน ไม่เลือกทีมแนวแล้ว ทำให้เล่นไม่ง่ายเหมือนทุกที โดนขึ้นนำไปก่อน วันนี้รูปเกม
ของ มาร์กเซย ต่อบอลไม่ขึ้น โดนดักตลอด เป็นมาตั้งแต่เจอ โวฟบวก แล้ว แต่แล้วโชคยังเข้าข้างให้มาได้
ประตูตีเสมอแบบฟลุ๊ค ๆ เก็บได้ 1 คะแนน

ตีเสมอแบบฟลุ๊ค ๆ

เกมสอง รูปเกมยังเหมือนเดิม ยิ่งเล่นยิ่งแพ้ ยิ่งดันทุรังยิ่งไปไม่รอด โดนขึ้นนำ 2 ลูกเลยคราวนี้ แต่มาได้ประตู
คืน 1 ลูกก็ช่วงท้ายเกมแล้ว อีกลูกนึงเก็บเพิ่มไม่ได้เวลาไม่พอ ฤดูกาลนี้แพ้แบบนี้ตลอดเลย ลุ้นได้แค่เสมอแต่
ก็ทำไม่ได้ เฮ้อ ใครก็ได้มาช่วยแจกแต้มให้ผมซัก 6 คะแนน เผื่อฟอร์มจะกลับมาบ้าง 555

ปล. สังหรณ์ใจว่า ช่วงท้ายฤดูกาลอาจจะต้องมีทีมใดทีมหนึ่งแย่งกันหนีตกชั้นระหว่าง ซานโต๊ด กับ มาร์กเซย

ปล.2 FA Cup ต้องเจอ ลิเวอร์พูล อีกแล้ว 555 จะรอดมั้ยเนี่ย ยิ่งฟอร์มออกทะเลอยู่ด้วยช่วงนี้

#108 kie_online

Posted 03 June 2011 - 10:55 AM

FA CUP เล่นแบบ RANK MATCH เท่านั้นนะครับ !
สำหรับเด็กภูมิภาคดูในตารางด้วยนะครับว่าจะต้องใช้ทีมอะไรแทนทีมเดิมที่เล่นอยู่

ใครเล่นกับผมนับจากนี้ไปคงเหนื่อยอ่ะ เพราะครึ่งแรกของฤดูกาลผมจะเล่นเกมบุกไม่เน้นรับ

แต่ครึ่งหลังผมจะเล่นเกมรับ+งัดทุกแทกติกมาใช้ โดยจะเล่นเน้นผลและคะแนนเป็นหลัก เพื่อหนีตกชั้นโดยเฉพาะ :hot:

Edited by kie_online, 03 June 2011 - 11:06 AM.

#109 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 03 June 2011 - 11:02 AM

View Postkie_online, on 03 June 2011 - 10:55 AM, said:

ใครเล่นกับผมนับจากนี้ไปคงเหนื่อยอ่ะ เพราะครึ่งแรกของฤดูกาลผมจะเล่นเกมบุกไม่เน้นรับ

แต่ครึ่งหลังผมจะเล่นเกมรับ+งัดทุกแทกติกมาใช้ โดยจะเล่นเน้นผลและคะแนนเป็นหลัก เพื่อหนีตกชั้นโดยเฉพาะ :hot:

สู้ๆครับ อย่าเพิ่งทิ้งกันไปนะครับ

ป.ล. ฤดูกาลหน้าขอ 6 แต้มเต็มเหมือนเดิมนะครับ :love2:

#110 kie_online

Posted 03 June 2011 - 11:19 AM

Update ผลการแข่ง กับตาราง FA CUP ใหม่นะครับ เนื่องจากมีการแจ้งผลเข้ามาผิด

กรุณาเช็คสายแข่งใหม่ด้วยครับ

View Postngern, on 03 June 2011 - 11:02 AM, said:

สู้ๆครับ อย่าเพิ่งทิ้งกันไปนะครับ

ป.ล. ฤดูกาลหน้าขอ 6 แต้มเต็มเหมือนเดิมนะครับ :love2:

:o_angry: คราวหน้าขอเอาคืนทบต้นทบดอกเลย ตาเงิน

Edited by kie_online, 03 June 2011 - 12:07 PM.

#111 kie_online

Posted 04 June 2011 - 01:15 PM

อ่านบทวิเคราะห์สายบอลถ้วย และสไตล์การเล่นแต่ละทีมได้ที่นี่ :ramen:

http://play3thai.com...topic=52967.630

#112 ta.en

Posted 04 June 2011 - 07:13 PM

อ้าว ตากี้ โดน คุณเงิน สอยไป 6 คะแนนแล้วนี่นา :o_wow:

ฤดูกาลนี้ FA Cup เชียร์ แมน ซิตี้ ปราบ รีล มาดริด ไม่งั้นคงไม่มีใครปราบได้