`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

[FIFA 2011] SiAM League & FA Cup : Season 4

sido_bomm's Photo sido_bomm 10 Apr 2011

ถึงคิวซะที.....

Benfica ครับ

kie_online's Photo kie_online 10 Apr 2011

เหลืออีกไม่กี่คนแล้ว ก็จะเลือกครบ

ผมจะแอดทุกคนที่เลือกทีมแล้วเข้าลีคในคืนพรุ่งนี้นะครับ

ใครที่ช่วงสงกรานต์ไม่ได้ไปไหน ผมอนุญาตให้เล่นล่วงหน้าก่อนได้ครับ

แต่ถ้าเข้ามาไม่เจอใครก็อย่าตกใจนะ ท่านอาจจะเป็นคนเดียวที่อยู่บ้านไม่ได้ไปไหน :laugh3:

ช่วงนี้ซานโต๊ดดด ฟอร์มตก ไปอุ่นเครื่องยังไม่รู้จักคำว่าชนะ :o_cry2:

หลังจากที่ได้คุมทีมซานโต๊ดดดด ชีวิตก็รู้จักแต่คำว่าลากเลื้อย :hot:

โยนเยิน ครอส อะไร ไม่รู้จัก :o_cry: :sad2:
Edited by kie_online, 10 April 2011 - 11:24 PM.

thekengs's Photo thekengs 11 Apr 2011

View Postkie_online, on 10 April 2011 - 11:24 PM, said:

ช่วงนี้ซานโต๊ดดด ฟอร์มตก ไปอุ่นเครื่องยังไม่รู้จักคำว่าชนะ :o_cry2:

หลังจากที่ได้คุมทีมซานโต๊ดดดด ชีวิตก็รู้จักแต่คำว่าลากเลื้อย :hot:

โยนเยิน ครอส อะไร ไม่รู้จัก :o_cry: :sad2:
นี่อุ่นเครื่องกับคุณเอกเนเวอร์มายด์ป่ะ ถ้าใช่ทีมป๋าก็พร้อมแล้วละครับ เสมอทีมใหญ่ได้นี่เจ๋งจริงครับ:great:

kie_online's Photo kie_online 11 Apr 2011

View Postthekengs, on 11 April 2011 - 10:51 AM, said:

นี่อุ่นเครื่องกับคุณเอกเนเวอร์มายด์ป่ะ ถ้าใช่ทีมป๋าก็พร้อมแล้วละครับ เสมอทีมใหญ่ได้นี่เจ๋งจริงครับ:great:

ป่าว ไปเล่นกับต่างชาติครับ :sorry:

ta.en's Photo ta.en 11 Apr 2011

เมื่อคืน อุ่นเครื่อง กับ คุณถัง เสมอกัน 0-0 กับ 1-1 เกมสุดท้ายเกือบไม่รอดดีที่ตีเสมอได้

แต่คืนก่อน โดน คุณชิน เปิดบริสุทธิ์ไปแล้ว แพ้ไป 0-3 กับ 2-3 เกมสุดท้ายนำก่อน 2 ลูก โดนยิงคืน 3 ลูก 555

kie_online's Photo kie_online 14 Apr 2011

รายงานสดจากขอบสนาม ซานโต๊ดดดดทุบหมาป่า เก็บชัย 3แต้มแรก สำเร็จ

เกมแรก กี้ 1-3 ตะ
เกมสอง ตะ 0-1 กี้
หลังเกม หมาป่า บอกวันนี้ไม่มีดวง เจอซานโต๊ดดดด พุ่งล้มในเขตโทษ :eiei2:

ซานโต๊ดดด เนียนพุ่งล้มเอาจุดโทษสำเร็จ 5 5 5

เก็บชัย เน้นๆ

ติดตาม Hot score report ได้ที่ http://www.facebook....161815343874557

ta.en's Photo ta.en 15 Apr 2011

รายงานผลการแข่งอย่างเป็นทางการ

เก็บได้แค่ 2 นัด นอกนั้นไม่มีใครเล่นด้วยคงต้องรอ พฤหัส หน้าเลยมั้ง แต่คืนนี้มีนัด
เก็บคะแนนกับ ซานโต๊ดดดด เอาไว้ หวังว่าจะได้คะแนนมาเก็บไว้บ้างนะ

taen2517 0-4 OLiVaRa_YuuTa
OLiVaRa_YuuTa 3-0 taen2517

เกมแรก โดน หมาน้อย บุกยำใหญ่ตั้งแต่เสียงนกหวีดดัง หวุดหวิดเสียประตูหลายครั้ง
ยันยังไงก็เอาไว้ไม่อยู่ ครึ่งแรกโดนนำ 2-0 แผนกับแทคติค ของ หมาน้อย ดีจริง ๆ เจาะ
ไม่ได้เลย ขนาดหลุดไปหลายครั้ง ยังไม่มีโอกาสได้ยิง ครึ่งหลังโดนอีก 2 ลูก นาที 89
โดนจุดโทษ เซฟได้ แต่ก็โดนยิงก่อนหมดเวลาอยู่ดี

เกมสอง เหมือนเดิมเลยครึ่งแรกโดนนำ 2-0 ครึ่งหลังโดนอีก 1 ลูก แบบเจ็บใจทำอะไร
ไม่ได้เลย แผนเค้าดีจริง ๆ พุ่งล้มในเขตโทษบ้างก็แล้ว ก็ยังไม่ได้จุดโทษ ทำไมไม่โชค
ดีเหมือน ตากี้ บ้างหว่า 555 ผมจะไม่เปิดเผยทีเด็ดของ คุณตะ อะไรมากมายนะครับ ให้
ไปเจอกันเอาเอง แล้วจะรู้ว่า หมาน้อย ไม่ธรรมดา 5555

burger's Photo burger 15 Apr 2011

พอคุยกับแฟนตอนเล่นนี่มันต้องแพ้ทุกทีเลยสิ Posted Image

เล่นกับคุณปลั้ก โดนไป 2นัดเลย

pattayabob's Photo pattayabob 15 Apr 2011

View Postburger, on 15 April 2011 - 09:46 PM, said:

พอคุยกับแฟนตอนเล่นนี่มันต้องแพ้ทุกทีเลยสิ Posted Image

โอว เป็นเหมือนกันเลย อิอิ

หรือว่า อ้าง น้า :eiei:

kie_online's Photo kie_online 15 Apr 2011

View Postburger, on 15 April 2011 - 09:46 PM, said:

:o_smoke: เจอแล้วคนที่ล้างอาถรรณ์น้องปลั๊ก ผู้ไม่รู้จักคำว่าชัยชนะมา 10เกมติดต่อกัน

ta.en's Photo ta.en 16 Apr 2011

ไอ้เรา คุยกะ ลูกค้า ทีไร โดนยิงประตูทุกที :o_lol:

kie_online's Photo kie_online 17 Apr 2011

เมื่อคืนหลังดู FA CUP จบ เข้าเกมไปเจอน้องโอชวนเล่นเกมอุ่นเครื่อง จัดไปครับ! :o_cry2:

สกิลมูฟ พลิกเข้าไปยิงเอง

จ่ายทะลุช่อง หลุดเดี่ยว

kie_online's Photo kie_online 18 Apr 2011

สัปดาห์ที่ผ่านมาเป็นวันหยุดยาว เลยให้เล่นล่วงหน้าก่อนได้

แต่ต่อจากนี้ไปขอให้เล่นในเวลาเป็นหลักนะครับ ยกเว้นท่านที่ติดธุระหรืองาน ก็สามารถเล่นนอกเวลาเพื่อตามเก็บได้ครับ

โดยพรุ่งนี้ 19 เมษา. จะเริ่มแข่งวันแรกอย่างเป็นทางการนะครับ

ปล.ใครยังไม่ได้รับ add psn ผม กดรับให้ด้วยครับคืนนี้
ผมจะได้เข้าไปกดชวนเข้าลีคไว้ก่อน
หากมางี่เง่าในช่วงเวลาที่ผมแข่งคืนพรุ่งนี้เพราะยังไม่ได้ข้อความชวนเข้าลีค ผมจะตัดชื่อออกจากลีคนะครับ ถือว่าไม่มีความพร้อมในการจะแข่ง

สำหรับมือใหม่หัดเล่นลีค ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง?

กดรับคำชวนเข้าลีค จากผมก่อน โดยเริ่มจาก Online Game mode >> FIFA11 >> Player hub >> inbox จะเห็นข้อความจากผม เข้าไปกด accept ... เราจะเข้าไปในลีคแล้วครับ

จะเล่นยังไง
เริ่มจาก Online Game mode >> friend league >> เลือกลีคตามที่เราสมัครไว้ SiAM PREMIER , SiAM Division1 , SiAM Region
พอเข้าไปจะเจอเมนูย่อย อันแรก standing กดเข้าไปจะเจอรายชื่อเพื่อนๆในลีค เห็นใครออนไลน์อยู่ก็กดที่ชื่อคนคนนั้น แล้วกดเลือก invite game league

เมื่อเล่นเสร็จแต่ละเกมควรออกมาเช็คผลที่หน้าห้อง โดยเข้าไปที่หัวข้อ
1. Standing
2. Result << กดเข้าไปดูหัวข้อนี้นะครับ
3.
4.

ขอให้โชคดีครับ

Edited by kie_online, 18 April 2011 - 02:55 PM.

ngern's Photo ngern 18 Apr 2011

Hamburgerครับ

kie_online's Photo kie_online 19 Apr 2011

View Postngern, on 18 April 2011 - 11:37 PM, said:

Hamburgerครับ

ทีมเก่าผมนิ :o_what:

ngern's Photo ngern 19 Apr 2011

View Postkie_online, on 19 April 2011 - 03:35 PM, said:

ทีมเก่าผมนิ :o_what:

เลือกไว้ชนท่านประธานโดยเฉพาะ :eiei:

kie_online's Photo kie_online 19 Apr 2011

View Postngern, on 19 April 2011 - 06:45 PM, said:

เลือกไว้ชนท่านประธานโดยเฉพาะ :eiei:

:o_angry: ... เลือกแบบนี้ต้องจัดหนัก :o_shout:

:angry2:

kie_online's Photo kie_online 20 Apr 2011

ผลการแข่งของซานโต๊ดดดด วันนี้ :o_cry2: ไม่มีดวงเลย ยิงนกตกปลากระจาย :o_dead:

แข่งไป 6 ชนะ1 แพ้5 ...

คนแรกที่เจอคือตาเงิน
เกมแรกเสียไวมากแต่ก็ไม่สามารถยิงเอาคืนได้จบเกมแพ้ไปแบบเจ็บใจ 0-1
เกมสองเละเทะครับพี่น้องแทนที่ผมจะแก้เกมได้ กลับโดนแก้เกมแทน โดนยำไป 6-2

คนที่สองเจอน้องบอม
เกมแรกเล่นลองเชิงเพราะไม่ได้เล่นกันมานาน โดนยำไป 0-3
เกมสองผมแก้เกมได้ ใช้คำภีร์มหาอุด ยันสกอร์ 0-0 จนเข้าช่วงจบเจ็บนาทีที่ 90แล้ว โดนตีไข่แตกจากลูกครอสไปเสาสองโขกระยะประชิด ... พูดไรไม่ออกเลยครับพี่น้อง เจ็บ!ปวดยิ่งนัก T T

คนที่สามเจอคุณนวล
เกมแรกเล่นแบบลองเชิงก่อนเพราะไม่เคยเล่นด้วยกันมาก่อนก็ไม่คิดว่าแกจะเล่นสไตล์นี้ แผนที่เซตมามันเลยเข้าทางแก กว่าจะแก้เกมได้ก็ครึ่งหลัง จบเกมยิงตามคืนไม่ทันแพ้ไป 1-2
เกมสองรู้แล้วว่าต้องแก้เกมยังไง แกเลยทำเกมแบบเกมแรกไม่ได้ + ผมโชคดีได้ลูกขึ้นนำไว จบเกมที่สกอร์ 0-1

ดิเอโก้ ฝืนเลี้ยงผ่านกองหลังเข้าไปยิงได้

แถมท้าย เพลงให้กำลังสำหรับผู้แพ้ในวันนี้ครับ :great:

Edited by kie_online, 20 April 2011 - 03:29 AM.

ngern's Photo ngern 21 Apr 2011

ตืนนี้ผมเข้าPSNไม่ได้เลยครับ รีสตาร์ททั้งเครื่องทั่งrouter หลายรอบก็ยังไม่ได้ สงสัยคืนนี้คงไม่ได้แข่งครับ:sad2:

thekengs's Photo thekengs 21 Apr 2011

View Postngern, on 21 April 2011 - 09:49 PM, said:

ตืนนี้ผมเข้าPSNไม่ได้เลยครับ รีสตาร์ททั้งเครื่องทั่งrouter หลายรอบก็ยังไม่ได้ สงสัยคืนนี้คงไม่ได้แข่งครับ:sad2:
เป็นกันทุกคนครับคุณเงิน ไม่ต้องรีอะไรหรอก PSN มันล่มจ้า