`

Jump to content

[The IDOLM@STER 2nd vision] รวมพลเหล่าโปรดิวเซอร์ทั้งหลาย

162 replies to this topic

#81 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 March 2011 - 04:32 PM

View PostRazgrizad, on 09 March 2011 - 04:00 PM, said:

วีธีการแก้พวกความเครียด พวกเหนื่อยนี่ต้องทำยังไงเหรอครับ? ของผมให้มันไปพัก2สัปดาห์ติดๆกันแล้วยังไม่หายเรย ชัก งง -_-" ชึ้นพวกLive! Audition ชนะก็แล้ว ก็ยังเครียดไม่หายซะที

ถ้าเเข่งเฟสติวัลตามเนื้อเรื่องในสัปดาห์ที่ 20 หรือ 21 ชนะก็จะกลับมาสดใสตามปกติเองครับ

เเต่ถ้าอยากหายไวไวก็เปลี่ยนลีดเดอร์ครับ เเล้วก็ไปเเข่งรายการต่างๆให้ชนะ น่าจะหายได้ภายใน 3-4 สัปดาห์

ส่วนวันหยุดอย่าไปหยุดเลยครับ จากที่ลองมา เห็นผลน้อยมาก ไม่ค่อยมีค่าเเถมเสียเวลาฟรีอีก :o_smoke:

#82 ryangolf

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 March 2011 - 06:14 PM

View Postフェイト, on 09 March 2011 - 10:39 AM, said:

เล่นรอบ 2 ก็ได้เงินที่เหลือจากรอบเเรก ของที่ซื้อมาในรอบเเรก เเละสถิติของเราที่ถูกเซฟเก็บไว้ เเละเลเวลของโปรดิวเซอร์จะเพิ่มขึ้นครั้งละ 1 เลเวล ตอนนี้ผมเลเวล 3 บริษัทไม่ใช่ตึกเเถวเเล้ว เป็นตึกขนาดใหญ่กว่าตึกเเรก สำนักงานดีขึ้น

เเละเมื่อเลเวลโปรดิวเซอร์สูงขึ้นระบบต่างๆ จะเริ่มเปิดเช่น เวลาไปฝึกหรือไปเเสดงต่างๆ จะมีคำสั่งให้ไอดอลจัดการกันเองตามยถากรรม ซึ่งไม่ค่อยดีท่าน ให้มันเคลียร์กันเองทีไรเละทุกที

เเละเวลาจะเเสดงมีคำสั่งสามารถจัดตำเเหน่งของไอดอลได้ ให้คนนู้นยืนกลาง คนนี้อยู่ซ้าย คนนั้นอยู่ขวา อะไรประมาณนี้

เเละเวลาขออังกอร์ อาจจะมีให้เลือกเเสดงเเค่ 2 คน หรือโซโล่เดี่ยวได้ด้วย

ป.ล. วิธีอ่านถ้าอยากได้เดี๋ยวเขียนส่งให้ละกันครับ :o_worry:

ขอบคุณมากครับ สำหรับวิธีอ่าน แหะ ๆ เพราะขนาดผมนั่งส่อง นั่งดู ตอบทีไรหน้าเป็นตูดทุกที - -"

***** ขอถามคุณ เฟท อีกนิดครับ คือ การปั้มแฟนหน่ะครับ จำเป็นขนาดไหนที่ต้องให้มันยิ้มทุกภาคครับ เพราะบางทีเราไปไม่ทันหน้ามันเป็นตูด แฟนก็ลด จากที่คุณเฟท บอก คือ ปั้มแฟนแค่ภาคเดียวไปเลย อย่างงี้ถูกมั้ยครับ คือเล่นที่เดียวเลย ภาคอื่นหน้าบูดก็ปล่อยมัน เน้นภาคเดียวให้เยอะ ๆ ใช่มั้ยครับ

Edited by ryangolf, 09 March 2011 - 06:19 PM.

#83 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 March 2011 - 11:08 AM

View Postryangolf, on 09 March 2011 - 06:14 PM, said:

ขอบคุณมากครับ สำหรับวิธีอ่าน แหะ ๆ เพราะขนาดผมนั่งส่อง นั่งดู ตอบทีไรหน้าเป็นตูดทุกที - -"

***** ขอถามคุณ เฟท อีกนิดครับ คือ การปั้มแฟนหน่ะครับ จำเป็นขนาดไหนที่ต้องให้มันยิ้มทุกภาคครับ เพราะบางทีเราไปไม่ทันหน้ามันเป็นตูด แฟนก็ลด จากที่คุณเฟท บอก คือ ปั้มแฟนแค่ภาคเดียวไปเลย อย่างงี้ถูกมั้ยครับ คือเล่นที่เดียวเลย ภาคอื่นหน้าบูดก็ปล่อยมัน เน้นภาคเดียวให้เยอะ ๆ ใช่มั้ยครับ

ไม่จำเป็นหรอกมั้งครับเวลาผมเล่นก็ไม่ค่อยคำนึงถึงหน้าเเฟน เเต่อยากให้เเฟนยิ้มทุกภาคมองหาออดิชั่นไว้ครับ หาอันที่ไอคอนมันเรืองเเสง อันนั้นจะถ่ายทอดทั่วประเทศครับ จะยิ้มกันทั่วหน้า

ส่วนที่บอกให้ปั๊มเเฟนเเค่ภาคเดียวไปเลยเพราะเห็นว่าคุณอดได้ยอดขายอันดับ 1 ไปเเล้วอะ เเล้วรางวัลไอดอลอาคาเดมี่มันมี 6 รางวัล สู้ไปปั๊มเอารางวัลเเบบขวัญใจภูมิภาคดีกว่า เผื่อจะได้จบ good end ได้ :o_worry:

#84 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 10 March 2011 - 08:42 PM

แอบถามนิดครับ Iori นี่เราจะได้มาเล่นในวงหลักมะครับ หรือว่าจะเป็นได้แค่ Guest อ่า ขึ้นรอบ2แล้วยังไม่มีเรย ToT

#85 フェイト

เซียนเกม

Posted 10 March 2011 - 08:43 PM

เอามาเพิ่มครับ หาเวลาอ่านกันหน่อยก็ดี ที่บอร์ดนู้นเค้าถามกันเยอะผมก็พิมพ์ตอบไปเยอะเหมือนกัน บอร์ดนี้ไม่ค่อยมีถามเท่าไหร่ เลยไม่ได้ตอบ ข้อมูลก็เลยน้อยครับ หาเวลาไปอ่านกันก็ดี
เพราะที่นี่ผมก็ให้มาล้วงข้อมูลที่นี่เหมือนกัน เราก็ไปล้วงที่นั่นมั่งนะครับ

http://www.gconsole....age=15&id=93528

จากการเคลียร์รอบที่ 3 ล่าสุดนี้ ผมได้ผลสรุปของผมเองตามนี้

รอบนี้ผมกวาดไป 3 รางวัลครับ
1.อาคาเดมี่ กรังด์ปรีซ์ (IA GRAND PRIX)
2.Snow white
3.Forest Green

1. รางวัลไอดอลอาคาเดมี่ กรังด์ปรีซ์ หรือ (IA GRAND PRIX) ซึ่งเป็นรางวัลสูงสุดของไอดอลอาคาเดมี่นั้น ไม่จำเป็นต้องมียอดขายอันดับ 1

2. การจบ true end ต้องกวาดรางวัลในไอดอลอาคาเดมี่มาให้หมดทุกรางวัล ซึ่งมีทั้งหมด 6 รางวัล

3. รางวัลไอดอลอาคาเดมี่ กรังด์ปรีซ์ ผมไม่รู้ว่ามีเงื่อนไขอะไร เเต่ถ้ายอดขายคุณเป็นอันดับ 1 คุณจะได้รางวัลไอดอลอาคาเดมี่ กรังด์ปรีซ์ (IA GRAND PRIX)ไปเเล้วชัวร์ๆ อย่างเเน่นอน 100%

4. การจะชิงรางวัลประจำภูมิภาคที่เหลืออีก 5 ภาคได้ต้องมีเเฟนๆ ในภาคนั้นๆ 1 เเสนคนขึ้นไป จากนั้นจะมีเฟสติวัลที่เป็นอีเว้นท์ชิงรางวัลขึ้นมาในภาคนั้น ชื่อก็ตามที่โปรดิวเซอร์ Tyrand กล่าวไว้ โดยจะมี 王子 2 ตัวนี้ในชื่อ เเต่มีวิธีดูง่ายๆ คือดูที่ไอคอนมันจะเรืองเเสงเหมือนไอคอนของออดิชั่นที่ถ่ายทอดทั่วประเทศ

View PostRazgrizad, on 10 March 2011 - 08:42 PM, said:

แอบถามนิดครับ Iori นี่เราจะได้มาเล่นในวงหลักมะครับ หรือว่าจะเป็นได้แค่ Guest อ่า ขึ้นรอบ2แล้วยังไม่มีเรย ToT

เท่าที่เล่นตอนนี้ได้เเต่ Guest ครับ เเต่ดูจาก AP list เเล้วคาดว่าคงได้เเค่ Guest กับโหมด Stage for You นั่นละครับ เพราะไม่มีรายการปลดล็อค AP ของอิโอริ

Edited by フェイト, 10 March 2011 - 09:40 PM.

#86 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 March 2011 - 01:14 AM

DGOส่วนใหญ่จะมือใหม่หัดเล่นละมั้งครับ เลยเล่นกันอย่างช้าๆ
มีแต่คำถามBasicมาเยอะหน่อย (ส่วนใหญ่จะเป้นเรื่อง วิธีแก้ไอดอลอารมณ์ไม่ดี)

นี่ก็เช่นกัน ได้เล่นแค่ วันเสาร์ อาทิตยืน่ะครับ วันธรรมดาไม่ได้เปิดเกมเลย

:sleepy:

ท่าทางTrue Endคงต้อง เล่นกันอีกมากกว่า5รอบละมั้งเนี่ย

Edited by Prite, 11 March 2011 - 01:35 AM.

#87 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 11 March 2011 - 01:39 AM

View PostPrite, on 11 March 2011 - 01:14 AM, said:

DGOส่วนใหญ่จะมือใหม่หัดเล่นละมั้งครับ เลยเล่นกันอย่างช้าๆ
มีแต่คำถามBasicมาเยอะหน่อย (ส่วนใหญ่จะเป้นเรื่อง วิธีแก้ไอดอลอารมณ์ไม่ดี)

นี่ก็เช่นกัน ได้เล่นแค่ วันเสาร์ อาทิตยืน่ะครับ วันธรรมดาไม่ได้เปิดเกมเลย

ท่าทางTrue Endคงต้อง เล่นกันอีกมากกว่า5รอบละมั้งเนี่ย
แหะๆ มันยากตรงผมฟังได้นิดๆหน่อยเพราะAnime แต่อ่านไม่รู้เรื่องเลย เลยเล่นเหมือนคนเล่นไม่เป็นเลยครับ ห่ะห่ะ พวกไกค์ตอบคำถามนี่ผมใช้Google Translate ดะ ห่ะห่ะ

แต่พอเจอพวกคำถามที่ไม่ได้อยู่ในGuideแล้ววัดดวงแหลกเลย ตอนนี้หาทางสมัครTag Jp อยู่อยากโหลดพวก DLC แต่พอใส่MailไปมันGen GameTag มาให้เฉยเรย

เลยไม่รู้จะสมัครยังไงมีคำแนะนำนิดไหมครับ ลองหาทางอยู่ สักพักล่ะไม่ได้ซะที

Edited by Razgrizad, 11 March 2011 - 01:51 AM.

#88 フェイト

เซียนเกม

Posted 11 March 2011 - 11:13 AM

Gen GameTag คือไรครับ

สมัคร gametag ยุ่นทาง xbox เนี่ยมันยุ่งยากพอควร ถ้ายังไงก็ลองสมัครทางเว็บดีกว่าครับ เเล้วเวลาไป live ก็ตั้งชื่อ Gametag ให้เหมือนที่เราสมัครไว้ในเว็บก็พอ
เว็บก็ http://www.xbox.com/ja-JP/

ป.ล. เผยแพร่ศาสนา IM@S 2

Edited by フェイト, 11 March 2011 - 01:12 PM.

#89 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 11 March 2011 - 01:17 PM

View Postフェイト, on 11 March 2011 - 11:13 AM, said:

Gen GameTag คือไรครับ

สมัคร gametag ยุ่นทาง xbox เนี่ยมันยุ่งยากพอควร ถ้ายังไงก็ลองสมัครทางเว็บดีกว่าครับ เเล้วเวลาไป live ก็ตั้งชื่อ Gametag ให้เหมือนที่เราสมัครไว้ในเว็บก็พอ
เว็บก็ http://www.xbox.com/ja-JP/

ขอบคุณคุณเฟท มากครับ ปกติไม่เคยเสียบสายLanเลย เลยไม่เคยได้สมัครGameTag ของXbox เลย ในที่สุดก็โหลดได้ซะที

#90 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

Posted 11 March 2011 - 04:06 PM

เฟทคุงไกด์ภาคแรกที่เคยทำไว้มันอยู่ไหนเหรอลืมไปแล้วอ่ะ ว่าจะไปเอามาเล่นแก้ขัดหน่อย :cat_dance:

#91 フェイト

เซียนเกม

Posted 11 March 2011 - 04:47 PM

View Postpokojung, on 11 March 2011 - 04:06 PM, said:

เฟทคุงไกด์ภาคแรกที่เคยทำไว้มันอยู่ไหนเหรอลืมไปแล้วอ่ะ ว่าจะไปเอามาเล่นแก้ขัดหน่อย :cat_dance:

ภาคเเรกไม่เคยทำครับ ภาคเเรกคุณ Prite ทำครับ เเต่อย่าไปเล่นเลยภาคเเรก เล่นภาค 2 เลยสนุกกว่า สำหรับคนที่อ่านยุ่นไม่ออกจะเข้าใจง่ายกว่าด้วยนะ

#92 Prite

Posted 11 March 2011 - 11:55 PM

จริงๆก็ค่อนข้างคล้ายๆกันครับ เล่นภาคสองเป็น ก็เล่นภาคแรกได้ง่าย
เพราะพวกตัวเลือกไม่มีอะไรมากเล้ย โปรโมท ซ้อม แล้วก้ ออดิชั่น
เนื้อเรื่องก้ไม่มีมาก ฉากจบไม่รุ้เรื่อง เล่นให้จบๆปีกันไปเท่านั้น
เล่นภาคสอง เห่อของใหม่กันดีกว่า

#93 Zerotiir

Posted 12 March 2011 - 01:58 AM

เพิ่งจะปิดเทอม เพิ่งจะได้เล่น ลุยไป15อาทิตย์
เด็กในสังกัดบูดมาเกิน10อาทิตย์แล้วครับ ไม่หายเลย55555
ผู้จัดการก็ให้เปลี่ยนลีดเดอร์ เปลี่ยนไป2รอบละ เอาไปลงAudition Live Festivalยังไม่มีอาการดีขึ้น
สงสัยจะได้จบเกมแบบหน้าบูด 5555

เพิ่มเติมครับ
แจกเวบ(ภาษาญี่ปุ่นนะ)
ไว้สำหรับตอนไปโปรโมท
http://www44.atwiki.jp/idolmasterim2/

Edited by Zerotiir, 12 March 2011 - 09:25 AM.

#94 ~Dante~

Kenjiman

Posted 12 March 2011 - 06:50 AM

เกมเทพมากสุดยอดตอนนี้ติดหนึบละผม ปกติก็เป็นคนบ้าidolเกิลกรุ้ปญี่ปุ่นอยู่แล้วมาเจอเกมนี้สุดยอดจริงๆ

มีคำถามครับคือผมงงไอช่วงหลังเราแสดงไลฟ์เสร็จแล้วถ้าจำไม่ผิดรู้สึกสตาฟจะมาบอกเราอะไรซักอย่างเกี่ยวกับเงินแล้วให้เลือกきくกับきかない

หลังจากนั้นเหมื่อนจะให้เลือกอะไรอีกไม่แน่ใจอีก2ข้อซึ้งผมแปลออกแค่ว่ามันพูดเกี่ยวกับเงิน(หรือป่าวหว่า?)(มันเขียนว่าmoneyเป็นคาตะคานะ(ถ้าผมอ่านไม่ผิดนะ))ตามด้วยตัวเลข

เหมื่อนให้เราซื้อหรืออะไรซักอย่างอะครับผมงงสุดๆเลย

แล้วก็อีกอันนึงครับช่วงที่เริ่มวันใหม่เสร็จแล้วให้เลือก1ในสามของยูนิทเราอันนี้คืออะไรถ้าผมแปลมั้วๆไม่ผิดนี้มันเหมื่อนให้เราถามว่าคนๆนั้นอยากทำอะไรในวันนี้หรือครับ?

ข้อสุดท้ายครับเกมนี้มันปรับให้textไม่กดไปเองได้ไหมมันอ่านไม่ค่อยทันเลยงะ ไม่เห็นใจคนฝึกหัดอ่านกากๆอย่างผมเลย :o_worry:

#95 フェイト

เซียนเกม

Posted 12 March 2011 - 09:24 AM

View Post~Dante~, on 12 March 2011 - 06:50 AM, said:

เกมเทพมากสุดยอดตอนนี้ติดหนึบละผม ปกติก็เป็นคนบ้าidolเกิลกรุ้ปญี่ปุ่นอยู่แล้วมาเจอเกมนี้สุดยอดจริงๆ

มีคำถามครับคือผมงงไอช่วงหลังเราแสดงไลฟ์เสร็จแล้วถ้าจำไม่ผิดรู้สึกสตาฟจะมาบอกเราอะไรซักอย่างเกี่ยวกับเงินแล้วให้เลือกきくกับきかない

หลังจากนั้นเหมื่อนจะให้เลือกอะไรอีกไม่แน่ใจอีก2ข้อซึ้งผมแปลออกแค่ว่ามันพูดเกี่ยวกับเงิน(หรือป่าวหว่า?)(มันเขียนว่าmoneyเป็นคาตะคานะ(ถ้าผมอ่านไม่ผิดนะ))ตามด้วยตัวเลข

เหมื่อนให้เราซื้อหรืออะไรซักอย่างอะครับผมงงสุดๆเลย

แล้วก็อีกอันนึงครับช่วงที่เริ่มวันใหม่เสร็จแล้วให้เลือก1ในสามของยูนิทเราอันนี้คืออะไรถ้าผมแปลมั้วๆไม่ผิดนี้มันเหมื่อนให้เราถามว่าคนๆนั้นอยากทำอะไรในวันนี้หรือครับ?

ข้อสุดท้ายครับเกมนี้มันปรับให้textไม่กดไปเองได้ไหมมันอ่านไม่ค่อยทันเลยงะ ไม่เห็นใจคนฝึกหัดอ่านกากๆอย่างผมเลย :o_worry:

เค้ามาขายเครื่องรางน่ะครับ โดยจะบอกคุณสมบัิติก่อน จากนั้นจะถามว่าเราจะฟังอีกครั้งมั้ย ถ้าเราเลือกไม่ฟังเเล้ว เค้าก็จะเเจ้งราคาเเละถามเราอีกทีว่าจะซื้อมั้ย

ส่วนขึ้นวันใหม่ก้นั่นละครับ มันจะเป็นการเลือกทักทายครับ คำถามก็มีอยากทำไรมั่งวันนี้ ช่วงนี้เป็นไงมั่ง เป็นต้น ซึ่งตอบเเล้วมีผลกับความเครียดของสาวๆ ครับ

ส่วนข้อสุดทัาย กด Start เอาสิครับ :o_worry:

#96 Zerotiir

Posted 12 March 2011 - 09:25 AM

View Post~Dante~, on 12 March 2011 - 06:50 AM, said:

หลังไปแสดงเสร็จ จะมีคนมาถามให้ซื้อเครื่องรางมั้ย ถ้าเราอ่านไม่ทันก็ตอบきくเพื่อดูรายระเอียดความสามารถเครื่องรางอีกรอบครับ เข้าใจแล้วก็กดきかない
แล้วจะมีขึ้นอีกข้อคือซื้อกับไม่เอา ซื้อเสร็จแล้วจะไปอยู่ในช่องAmuletตอนแต่งตัวครับ

ตอนเช้าวันใหม่ ตอนเลือกไอดอล1ใน3เพื่อคุย เกมจะบอกครับว่าควรเลือกคนไหน ถ้าเลือกถูกคน ตอนตอบแล้วทั้ง3คนจะยิ้มได้ครับ

#97 ~Dante~

Kenjiman

Posted 12 March 2011 - 09:29 AM

View PostZerotiir, on 12 March 2011 - 09:25 AM, said:

หลังไปแสดงเสร็จ จะมีคนมาถามให้ซื้อเครื่องรางมั้ย ถ้าเราอ่านไม่ทันก็ตอบきくเพื่อดูรายระเอียดความสามารถเครื่องรางอีกรอบครับ เข้าใจแล้วก็กดきかない
แล้วจะมีขึ้นอีกข้อคือซื้อกับไม่เอา ซื้อเสร็จแล้วจะไปอยู่ในช่องAmuletตอนแต่งตัวครับ

ตอนเช้าวันใหม่ ตอนเลือกไอดอล1ใน3เพื่อคุย เกมจะบอกครับว่าควรเลือกคนไหน ถ้าเลือกถูกคน ตอนตอบแล้วทั้ง3คนจะยิ้มได้ครับ
โอ้เข้าใจแล้วครับขอบคุณมากครับ

#98 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 12 March 2011 - 11:35 AM

เกมส์นี้เล่นแล้วนอนตี4แทบทุกคืนแล้วก็ต้องรีบตื่นมาเล่นต่อให้ตายซิห่ะห่ะ ในที่สุดก็จบรอบ2จนได้ กวาดมาได้ 3 รางวัล

โชคดีรอบแรกผมเล่นTakane เลยได้ชุดเหลืองๆมาใช้ Stat มันเว่อมั่ก รอบ2เลยเล่นTakane จบเอาGood End อีกที เหนื่อยจริงๆ

#99 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 12 March 2011 - 11:39 AM

ค่อยๆ นั่งเล่น แบบไม่ค่อยจะรู้เรื่อง สาวๆ น่ารักๆ ทั้งนั้น

#100 フェイト

เซียนเกม

Posted 12 March 2011 - 11:54 AM

ผมไปตามล่าหามาได้เเล้วครับเพลงใหม่ที่จะมาขายในอนาคต Honey Heartbeat ครับ คลิปนี้หลุดมานะครับ ตอนนี้ไปหาให้ตายยังไงก็ไม่มีที่ไหนอัพเเล้วเพราะทางเค้าตามลบหมดเเล้ว รู้สึกว่าท่าเต้นเค้ายังไม่ลงตัว กำลังปรับเเต่งกันอยู่

อยากขอความร่วมมือนิดนึงนะครับ อย่าเอาไปอัพที่ไหนหรือเอาลิ้งค์ทางที่ผมอัพไว้ไปปล่อยที่ไหนเด็ดขาด เพราะทางนั้นเค้ายังไม่อัพให้ดูเป้นทางการ ถึงได้ตามลบกัน เเล้วถ้ามันมีปัีญหาอะไรขึ้นมาผมอาจซวยเพราะ user ผมข้อมูลที่ลงในนั้นเป็นของจริงหมดเนี่ยสิ

ถ้าจะดูก็ให้เค้ามาดูในที่เว็บนี้หรือที่จีคอนอีกที่ที่ผมลงไว้ให้ดู คืนนี้ผมจะลบทิ้งนะครับ

ป.ล. เพลงนี้ซื้อเเน่นอน! :o_shout: